ผู้เขียน หัวข้อ: คนดี ๆ ยังมีอยู่จริง  (อ่าน 1802 ครั้ง)

Pimpasy

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
คนดี ๆ ยังมีอยู่จริง
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 11:57:35 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อแพมนะค่ะ จะมาเล่าประสบการณ์ไปเที่ยวครั้งแรกกับพี่ใจดีที่รู้จักกันทาง WLG  มันเป็นอะไรที่รู้สึกดีและประทับใจมากกกกค่ะ คือได้ตกลงรับงานกับพี่ใจดีคนนึงค่ะ สมมติว่าชื่อพี่โตละกันนะ แพมได้เคยคุยกับพี่โตมาบ้างแล้วค่ะ จนเมื่อบ่ายวันอาทิตย์ที่ผ่านมาพี่โตโทรมาชวนไปชะอำ เราเลยตกลงไปเจอกันที่ BTS ตลาดพลู พี่โตมาจอดรถรอ แพมมาเลทเกือบ20นาที ตอนนั้นตื่นเต้นมาก เจอกันพี่โตทำหน้าแบบขรึมๆเก๊กๆ พูดทักทายอมยิ้มพร้อมส่ายหัว

พี่โต : สวัสดีค่ะแพม
เรา : ค่ะพี่โต แพมมาสาย โทษทีค่ะ
พี่โต : นี่เรานัดเจอหนุ่มหรือนัดเจอเพื่อนฮะ
เรา : ทำไมเหรอ เยินใช่ไม๊? ก็แพมรีบไง บลาๆๆๆๆๆๆ
พี่โต : หัวเราะดัง 55555 แต่พี่ชอบเรานะ น่ารักดี ไม่มีฟอร์ม ตรงๆ
เรา :  #พี่ชายฉันรักเขาาาาาา

นั่งคุยบนรถประมาณ10นาที ตกลงเงื่อนไขที่ไม่ได้คุยกันแต่แรก พี่โตหยิบเงินให้จำนวนนึง (ซึ่งเยอะมากสำหรับงานแรกของเรา)
บอกว่าเป็นเงินมัดจำ ถ้าไม่หนีพี่กลับก่อน ส่วนที่เหลือจะให้วันพรุ่งนี้ตอนมาส่ง (นี่ก้คิดในใจ ไม่ตัองให้ก้ได้นะ แค่นี้ก้เยอะแล้ว)

ขับรถไปถึงชะอำพี่โตพาไปทานข้าว เดินเล่นซื้อของแล้วก้เข้าที่พัก เดินเข้าห้องตามผู้แบบกลัวๆกล้าๆ
เห็นเตียงละคิดต่างๆนานาๆ และแล้วคืนนั้นก้ไม่มีอะไรทุกอย่างผ่านไปด้วยดี ต่างคนต่างหลับ ZzZzz

เช้าวันจันทร์เราตื่นโทรไปลางานกับหัวหน้า ส่วนพี่โตตื่นไปทำธุระแต่เช้า บอกให้เรานอนรอที่โรงแรม เที่ยงจะมารับไปเที่ยว
เราตื่นอาบน้ำ ลงไปทานอาหารเช้า แล้วขึ้นมารอพี่โตบนห้อง เผลอหลับตื่นมาเพราะพี่โตมาเคาะห้อง กลับมาถึงห้องพี่โตเข้ามาขอกอดเรา จูบหน้าจูบตาเราใหญ่เลย ยืนกอดกันครู่ใหญ่ แล้วก้เก็บของเช็คเอ้าออกจากโรงแรม ระหว่างขับรถกลับกรุงเทพ เราขอจับมือพี่โตตลอดจนมาถึงกรงเทพ ความรู้สึกเราตอนนั้นเรามีความสุขมาก เราไม่อยากให้ถึงกรุงเทพเลย #พี่ชายฉันรักเขาา

พี่โตขับรถมาส่งที่คอนโดให้เงินค่าจ้างส่วนที่เหลือ เราบอกว่าไม่เอาแล้ว ที่ให้ก่อนหน้านี้ก้เยอะพอแล้ว
พี่โตบอกว่าถ้าไม่รับวันหลังไม่เจอกันแล้วนะ เรายกมือไหว้พร้อมกับรับเงิน
ไม่กล้ามองหน้า เราจะร้องไห้ คือน้ำตามันไหลแล้วแหละ ก่อนลงจากรถเราขอกอดพี่โต

ถามว่าเราจะได้เจอกันอีกใช่ไหม?
พี่โตพยักหน้า อืมเจอซิ ถ้าเราอยากเจอพี่จะมาให้เจอ ....

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: คนดี ๆ ยังมีอยู่จริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 12:03:50 AM »
เจอพี่ดีๆ น่ารัก ก็กอดไว้นานๆนะครับ...  สาวๆในนี้เค้าตามหากันอยู่

ดีใจด้วยครับ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 12:18:36 AM »
อยากมีบ้าง
 **36**  **36**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 11:42:39 AM »

ขอให้เจอพี่น่ารักๆ  แบบนี้เยอะๆนะค้าา
 **39**
ดีใจด้วยนะคะ ฟินนเฟร่ออะ แอบเขิลแทน

แอบขอพร
โชคดีจงเป้นของพวกน้องๆ ทุกๆ คนนะคะ
        **04** **04**

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 11:58:05 AM »
อ่านแล้วฟินเน๊อะ อยากมีมั่งอ่ะ 41 41
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 09:47:34 AM »
     การบ้านแบบนี้ทำให้รู้สึกดีมากเลยครับ.....รู้สึกดีที่ในเวปนี้มีพี่น่ารักๆ
มีน้องที่คิดด้านดีๆ รู้จักคุณค่าของพี่ที่ดีกับน้อง ไม่โลภ แบบนี้น้องกอดพี่เค้า พี่เค้าก็คงอยากกอดน้องไปนานๆ...
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 03:19:06 PM »
อยากเจอพี่ชายแบบนี้บ้างจุง

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:20:13 PM »
อยากเจอพี่ชายแบบนี้บ้างจุง

เดี๋ยวนี้เปลี่ยนรสนิยมแล้วเหรอ...  **34** **34** เปลี่ยนไปเยอะนะเราน่ะ.... **25**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง