ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อบทสนทนาของเรา เริ่มขึ้นอีกครั้ง....../จะมีโอกาสเจอกันมั้ยนะ  (อ่าน 1050 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
       อย่าตกใจ...มาอีกแล้ว มาบ่อยจิงๆ อิอิ สงสัยว่างมาก......อันนี้เป็นกระทู้มโน คิดเองเออเอง แอบชอบพี่เค้าข้างเดียว55555
      ก่อนหน้านี้เคยตั้งกระทู้" เคยแอบชอบใครผ่านตัวหนังสือ....ถึงพี่Nui ในFB" หลังจากนั้นก็กระทู้เกี่ยวกับหาเช่าอาคารพาณิชย์  เลยมีเรื่องชวนพี่Nuiคุย พอดี บอกก่อนว่าไม่เคยพบกัมมาก่อน พี่เค้าเป็นคนที่เจอตัวยากมากกกแต่เคยคุยหรือปรึกษาเรื่องต่างๆกะพี่เค้าบ้างนิดหน่อย ประมาณ2ปีละมั้งค่ะ ก็เรื่อยๆไม่มีไรมาก จะทักพี่เค้าแทบทุกเช้า ด้วยคำว่า อรุณสวัสดิ์ ก็จะได้รับคำตอบเสมอว่า"มีความสุขมากๆนะครับ" มีความสุขสิค่ะหนูได้ทักพี่ทุกเช้า555555 คิดในใจ
อย่างที่กล่าวไว้ในกระทู้เก่า รูปตัวพี่เค้าเองก็ไม่เคยลง มีแต่รูปธรรมะธรรมโม เมื่อวานน่าจะไปทำบุญปล่อยโคกระบือที่โรงฆ่าสัตว์กับคุณแม่ ซึ่งก็คือว่าที่แม่ยายจขกท.เอง ฮี่ๆ เฮ้อออออ!เกริ่นมามากพอแล้วเข้าประเด็นเลยดีกว้าาาาา......
    บังเอิ้ญบังเอิญหาทำเลทำร้านนั่งชิว อยู่พอดี พี่Nuiเค้าก็มีตึก อาคารพาณิชย์ให้เช่าหลายที่ เลยลองทักไป.....หาเรื่องคุยกะพี่ได้แล้ว ช้านนนนน ใจเต้นตุ้บๆ สรุปพี่เค้ามีแต่ทำเลทอง ราคาแพงมหาศาล ขั้นต่ำต่อเดือน6หมื่น น้องอันนี่หมดปัญญาจิงๆค่ะ ถ้าได้เช่าของพี่เค้าคงมีโอกาสเจอกัน ฮือออออ....แต่ยังไม่ได้ถามไรมาก พี่เค้าให้คำแนะนำมาซะยาวเยียด คุยไปก็ชักดิ้นชักงอไป ไม่รู้จะดีใจไรนักหนาทั้งๆที่เป็นแค่บทสนทนาธรรมดา น้ำตาจะไหลลล แต่พี่เป็นพี่ที่ดีจิงๆให้คำปรึกษาคอยชี้แนะน้องตลอดมา  เป็นอีกอย่างทำให้ จขกท.ปลื้มพี่เค้ามากๆ ถามประโยคเดียว ตอบเป็นเรียงความเลยก็ว่าได้ เดี๋ยวจะลงรูปบทสนทนากับพี่เค้าให้ได้อ่าน ช่วยจขกท.ด้วยค่ะว่าจะพอมีโอกาสได้เจอตัวพี่เค้ามั้ย คุยยังไงให้พี่เค้ายอมมา เป็นคนคุยไม่เก่ง..แต่รักหมดใจ...
 ชั้นรักเค้า จขกท.จะเป็นคนที่แพ้คนแก่ขี้บ่น ยอมพี่เค้าจีๆนะ พี่เค้าแอบบ่นแอบสอนบ่อย แต่จขกท.ก็แอบ อิจฉาสาวในนี้เหมือนกันน้าที่ได้เจอพี่ดีๆน่ารักๆในwlgทำให้อยากมีบ้าง....อยากประกาศแบบโต้งๆ ตามหาพี้ผู้ใหญ่ใจดี พิมพ์แค่นี้น่าจะพอเดาออกpmมาเลย55555555+

**39** **39** **39**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

บทสนทาเริ่มแรก
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

มีแค่นี้ก็ฟิน
5555555

Aunny.aun

2ปีจะ3ปีแล้ว

อกหัก อดเจอ เข้าถึงตัวยากจิงๆ  **07**