ผู้เขียน หัวข้อ: หลงรักเธอยัยตัวร้าย ^^  (อ่าน 2934 ครั้ง)

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
หลงรักเธอยัยตัวร้าย ^^
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:31:42 AM »
ได้มีโอกาส อ่านการบ้านของน้อง ๆ หลายคน แล้วก็มาเจอกระทู้การบ้านของน้องคนนึงที่ใช้ชื่อยูสว่า seasand ตอนแรกก็อ่านขำ เห็นว่าเล่นเวปมานาน และ ก็รับเที่ยวมานาน ไม่นัว ไม่แรง แต่จริง ๆ สนใจแค่ว่า สาวตัวเล็ก ๆ
จนวันนึงมาเห็นกระทู้นึง โพสจ้างเที่ยว ประมาณว่า สาวน้อยตัวเล็ก อะไรประมาณนี้ ซึ่งจำได้ว่า เราเคยอ่านกระทู้การบ้านของน้องเค้า
ก็เลยแอดไปคุย ไอ้เราก็ชอบคนตัวเล็ก อยู่แล้ว ก็เลยแอดไป ก็คุยกันได้ซักระยะ ก็ถึงเวลานัดเจอ

โดยปกติเรามันก็สายดาร์ก อยู่แล้ว ไม่เคยแนวเที่ยวซะที  ในใจก่อนที่จะเจอก็คิดว่า เที่ยวแล้ว จะได้ไปต่อมั้ย จะได้มีซัมติง ซัมไทม์ ซั่ม ๆ ๆ
หรือเปล่า ก็กะว่า ค่อยไปเจรจากันตอนเจอ เผื่อฟลุ๊ค พอดีวันที่นัด ก็เป็นนัดแบบกระทันหัน  เลิกงานดึก ก็เลยนัดดึก ไปรับน้องที่แถว ๆ รัชดา
ก็เกือบ ๆ จะห้าทุ่ม - เที่ยงคืนแหละก็ไปรับน้องที่หน้าหอ เห็นแวปแรก ใช่เลย ตัวเล็กฉบับมินิ ผมยาว ขาว  หุ่นกำลังน่ากิน เอ้ย น่ารัก
พอน้องขึ้นรถ ก็ถามว่าจะไปเที่ยว หรือ พาไปไหน ในใจนี่คิดเลย โรงแรมได้มั้ย 5555 ด้วยความที่ไม่ใช่สายเที่ยว ก็เลยไม่รู้จะไปไหน
น้องก็แนะนำร้านนั่งชิลแถว ๆ ห้าแยกลาดพร้าว ในใจคิดว่า ร้านคงมืด ๆ สลัว ๆ วันธรรมดา คนไม่น่าจะเยอะ น่าจะได้มีอิง แอบ แนบ ชิด ซบ
อะไรกันบ้าง ไปถึงร้าน เห็นคนที่ร้านแล้ว คิดเลย ที่บ้าน ไม่มีข้าวกินกันเหรอ มาทำอะไรกันเต็มร้าน แน่นมากกกกกกกกกกกก แทบไม่มีโต๊ะว่าง
ไฟสว่างมากกกกกกกกกกก ผิดจากความคิดเยอะเลย  พอดีมีโต๊ะนึงเช็คบิล เลยมีโต๊ะว่าง โต๊ะสุดท้ายพอดี  อยู่ในมุม ติดกับเคาเตอร์คิดเงิน
พนักงานเดินกันขวักไขว่ พลุกพล่าน ยิ่งกว่าตลาดนัดจตุจักร เฮ่อ สิ่งที่คิด กับ สิ่งที่เจอ มักสวนทางกันเสมอ ก็ให้น้องสั่งอาหาร และ เครื่องดื่ม
เหมือนกินข้าวกันปกติ  แต่เมนู ร้านนี้แปลก ติดมาบนกระป๋องน้ำมัน ดูยากฉิบ ด้วยความ ที่ไม่เคยมาแนวเที่ยว ก็ไม่รู้จะว่าต้องทำอะไร
ได้แต่นั่งดูน้อง แล้วยิ้ม ๆ แล้วก็ฟังน้องพูด น้องเล่า เจื้อยแจ้ว ไปเรื่อย ก็เพลิน ๆ ดี แต่เวลาแห่งความสุขมันผ่านไปเร็ว
เสมอ แพล๊บเดียวร้านปิด จากนั้น ก็คิดว่าจะเอาไงต่อดี
เราควรต้องไปส่งน้องแล้วใช่ไหม หรือว่าต้องยังไงดี ด้วยความไม่เคย และ ก็ไม่กล้า จะเสนอ จะชวน ไปต่อ ก็กลัวโดนด่ากลับ
ก็เลยต้องจำใจ ไปส่งน้องที่หอ พอถึงหอ น้องก็ลา แล้วก็เดินขึ้นหอไป ทิ้งเราไว้เดียวสาย ท่ามกลางซอยเปลี่ยว และ ความเปลี่ยวของตัวเอง
ในใจก็คิดว่า อดตามระเบียบ

ด้วยความที่ไม่รู้จะไปไหนต่อ ก็เลยหยิบไลน์มาพิมพ์คุยกับเพื่อน ๆ  อยุ่หน้าหอน้อง นั่นแหละ ซักพัก ไลน์น้องก็เด้งขึ้นมาประมาณว่า ทำไมยังจอดอยู่
ที่เดิม ทำไม ไม่กลับบ้าน ไอ้เรามันก็ผู้ชายใส ๆ ก็เนียนอ้อน ไปตามระเบียบ ว่าโดนคนใจร้ายปล่อยทิ้งให้อยู่คนเดียว ก็แล้วก็คุยอะไรอีกสารพัดในไลน์
ประมาณเกือบครึ่งชั่วโมง  พอซักพัก ก็มีเสียงเปิดประตูรถ  ตอนนั้นยอมรับเลยว่าตกใจมาก นึกว่าโจร  พอหันไปมอง ก็เห็นสาวน้อยตัวเล็ก ๆ มานั่ง
ในรถซะแหละ ตอนนั้นมันก็ตกใจ นึกว่าโจร และ ดีใจ ที่เป็นน้องกลับมาอีกครั้ง  จากนั้น ความคิดชั่วร้ายวิ่งพล่านขึ้นมาในสมองเลย น้องกลับขึ้นมา
แบบนี้ แสดงว่าเรามีโอกาส เรามีความหวัง บลาาา ๆ ๆ ๆ  ก็ถามน้องเค้าว่า ทำไม ลงมาอีก เค้าก็ตอบว่าเห็นว่ายังอยู่ ก็เลยลงมา อยากคุยด้วย
ประมาณนี้ จากนั้นก็เลยไปขับรถเล่นกัน ออกเลียบด่วน ไปเรื่อย ๆ ๆ ๆ จนไม่รู้จะไปไหนแล้ว ระหว่างที่ขับรถเล่น ก็หาเรื่องคุย หาทางตะล่อม
หาทางชวน นั่นโน่นนี่ แต่ก็ไม่มีเสียงตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก จะหักดับพาเข้าโรงแรมเลย ก็กลัวจะดังในเวป ก็เลยคุยเรื่อยเปื่อยจนน่าจะ
ตี 3-4 เห็นว่าดึกพอสมควร ก็เลยต้องพาน้องกลับ เพราะไม่มีหวังว่าจะได้เลย 5555 ในหัวคิดอยุ่เรื่องเดียวจริง ๆ พอไปถึงหน้าหอน้อง ก็ยัง
นั่งคุยกัน ก็มีไปอ้อน ซบ น้องเค้า อ้อนเค้า แต่ยังไง น้องก็ใจแข็ง ว่าแค่อยากคุยด้วย  เราก็แซวน้องตลอดว่า กลับมาให้ความหวังเหมือนว่าจะได้ แล้วไม่ให้
นี่ใจร้ายสุด ๆ น้องก็บอกว่าไม่ได้ใจร้าย นั่นโน่นนี่ เฮ่อออออออออออออ

"น้องชั่งโหดร้าย เยือกเย็นมาก อำมะหิต โหดเ้ยมมาก ๆ ๆ ๆ ๆ แบบนี้ ไม่กลับมาขึ้นรถ รอบสอง ยังจะดีซะกว่า กลับมาให้ความหวัง แล้วทำลาย ต่อหน้าต่อตา ชั่งโหดร้ายยิ่งนัก"

ก็คุยกันในรถ หน้าหอห้อง ก็คุยเล่น คุยสนุกสนาน เห็นถึงความน่ารัก ความทะเล้น ความสดใส ความพูดเก่ง ความขี้อาย ขี้เขิน จนแอบหลงรักยัยตัวร้าย
คนนี้ เข้าแล้ว  จนน่าจะถึง ตี 5 กว่า ๆ ตอนนั้น ผมก็เริ่ม low bat แหละ แต่น้องยังสนุก ยังคึก กับการที่ได้แกล้งให้ความหวังเราอยู่
และก็ดูแล้วความหวังที่จะได้นั้นริบหรี่เหลือเกิน ก็เลย ต้องแยกย้าย  ก็จำต้องส่งน้องเข้าหอ  แล้วขับรถกลับบ้านด้วยความสุข อมยิ้มเล็ก ๆ ถึงไม่ได้ไปต่อ แต่ทำไมรู้สึกสนุก และมีความสุขจัง

ปล.ขอบคุณน้อง seasand ที่มาสร้างช่วงเวลาดี ๆ ให้พี่ครับ ขอบคุณครับ
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

ทองอยู่

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
Re: หลงรักเธอยัยตัวร้าย ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:40:56 AM »
ขอบคุณ จขกท มาก ที่มาเขียนการบ้านน่ารักๆ
อ่านแล้วก็ มโนภาพตาม น้องเป็นคนน่ารักจริง ส่วน จขกท ก็ มีความจริงใจและมุ่งมั่นสูงมาก  **30**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 11:00:45 AM »
ใครรู้จักที่เขาขายกระป๋องพลาสติก ที่ตักทราย บ้างครับ
อยากไปชายหาด คุ้ยเขี่ยตักอะไรเล่น  ตักเล่นเบื่อแล้วก็เททิ้งกลับบ้านตัวปล่าว
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 11:13:36 AM »
ท่าน bedroom.  ซื้อกระป๋องและที่ตักทรายใส่รถไว้สักชุดนะครับ เอาแบบมีฝาปิดแน่นหนา
ตักแล้วจะได้ไม่หก เพราะท่านคงอยากแบบหาม ไม่มีนิสัยชอบเททิ้งเหมือนผม
 **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 01:01:35 PM »
      การบ้านนี้ จขกท. เขียนได้แบบไม่เสแสร้งเลย...ชื่นชมครับ ผู้ชายเราเวลาเจอน้องน่ารักๆ
ก็มักคิดเลยเถิดแบบนี้กันทั้งนั้นแหละ คนที่บอกไม่คิด...99% จอมปลอม.....อีก 1 % เสแสร้ง...
      ผมขออนุญาตเล่าประสบการณณ์ที่ผ่านมากับน้องๆ สายจ้างเที่ยวนะครับว่า
จริงๆ แล้วการจ้างเที่ยวก็เหมือนการไปดูตัวกัน เราดูน้อง่า น่ารักนิสัยดีมั้ย น้องๆ ก็ดูเราว่า
น่ารัก ใจดี มีสตางค์....และน้องจะ
1. ช่วยน้องได้จริงมั้ย
2. ช่วยน้องได้นานพอมั้ย
3. รักษาความลับระหว่างเรากับน้องได้ดีพอมั้ย
4. วุ่นวาย เวิ่นเว้อกับน้อง เป็นเจ้าของตัวน้องมากไปมั้ย

ถ้าท่านชอบน้องคนไหน ลองจ้างซ้ำๆ อย่าทิ้งระยะห่าง แล้วประเมินดูความเป็นไปได้ว่าจะคืบหน้า
ในแบบที่ท่านต้องการไหม น้องก็จะประเมินท่านเช่นกันว่า....ท่านใช่คนที่น้องรออยู่มั้ย....

ไม่ได้ก็หาต่อไป ได้แล้วก็รับผิดชอบกันไป วันนึงก็ไปจากกันอยู่ดี แต่ขอให้ตอนอยู่ด้วยกัน
ดูแลกันดีๆ ครับ ชีวิตที่นี่ก็แบบนี้แหละ....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 02:56:29 PM »
เอาเป็นว่า น้องทรายกับทะเล มีคนจีบแล้ว คือพี่ห้องนอน

ขอให้ดูแลกันยืดยาว มีความสุขทั้งสองคนนะครับ
 **36**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 05:51:18 PM »
 **02** **02**
จำได้คืนนั้น พี่ท่านบอกว่าอย่าไปบอกใครนะ ว่าsandsea 
ขึ้นรถเสืออย่างพี่ 2รอบแร้ว ในคืนเดียว ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
รู้ถึงไหนอายเค้าถึงนั่น คุ้นๆไหมคะ  **04** แต่นี่พี่เล่าเองนะคะ
นู๋ไม่เกี่ยวน้าา.

ถ้าไม่เขียน user คงต้องบอกว่าอ่านแร้วคิดถึงตัวเองเลย
แต่พี่เล่น บอกแบบนี้ มีความเขิล มีความอาย ขอบอกในนี้แร้วกัน
เพิ่งรู้นะคะว่าตลอดเวลาที่เจอกัน พูดคุยกัน พี่ท่านจะคิดแต่เรื่อง .....
5555 คิดว่าพูดเล่นซะอีก เป้นคนชัดเจนจิงๆ

ก้ออยากใช้พื้นที่ตรงนี้ บอกขอบคุนพี่ bestcom ด้วยเข่นกันนะคะ
สำหรับช่วงเวลาดีดีที่มีให้ นู๋สนุก และมีความสุขมากคะ  **02**
หวังว่าในการเจอกัน นู๋ได้มอบความสุข สนุก ความรู้สึกดีดีให้พี่บ้าง
ไม่มากก้อน้อยนะคะ นู๋จะเก็บความรู้สึกดีดีวันนั้นไว้เช่นกันคะ
ขอบคุนในความเอ็นดู ความห่วงใย ความใส่ใจที่มีให้นะคะ
 **06** **06**
สาวๆทั้งหลายไม่ต้องกลัวพี่เค้าหรอกนะคะ จิงๆพี่เค้าก้อมีมุมน่ารักๆ
อ่อนโยนยุเหมือนกันนะคะ(ถึงมันจะน้อยมากก้อเถอะ)  41
ถึงแม้ภายนอก พี่ท่านจะดูแข็งกระด้าง เก็กๆ เจ้าชู้ หื่นๆ ไม่ค่อยคุย
(นี่คือชมนะคะ สาบานเลย) (คนอื่นบอกมานะไม่ได้คิดเอง)
แต่จิงๆนะ พี่เค้าขี้อายนะค่ะ  **04**. อายได้น่าร้ากกกก
แต่เสือก้อคือเสือละคะ อุ้ยยคิดอะไรออกไป  **25**
ถ้าไม่น่ารักจิงๆ ตอนน้องๆอ้อนขอซื้อของ (จากการบ้านฉบับก่อนของพี่)
พี่เค้าคงไม่ซื้อให้หรอกคะ อยากได้ของมั่ง ต้องอ้อนแบบไหนนะ ซื้อไรดีนะ
 **11**นี่แอบคิดในใจนะคะ

ขอบคุนอีกครั้งคะ ที่ร่วมแบ่งปันช่วงเวลาดีๆ ขอบคุนมากๆคะ

White Ro$e

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 08:38:03 PM »
อั้ยยะ!! มีคนเขียนการถึงพี่ Sandsea อีกแย้วว
อ่านแล้วมีความตะมุตะมิมากกกกกก
#รออ่านการบ้านฉบับต่อๆไปอยู่น้าาาพี่ Sandsea พี่ bestcom ^^

**02**  **02**

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 08:44:54 PM »
55555555มีความเป็นสุภาพบุรุษดีมากค่ะน้องไม่ยอมก็ไม่ฉวยโอกาส^^"

จะว่าไปจะมีใครมาหลงกลเราบ้างมั้ยนะ55555 **40** **30**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:00:37 PM »
จิงๆพี่เค้ามีความเป้นสุภาพบุรุษมากๆเลยคะ
ถ้า ผญ ไม่ยอม คิดว่าพี่เค้าไม่ทำแน่ๆคะ
แต่พี่เค้ามีความขี้อ้อน เยอะมากกกกกกจิงๆคะ
ถ้าใจไม่แข็งพอ มีสิทธิ์  **02**...อย่างแน่นอนคะ
แต่นี่อาจจะเป้นความน่ารักของพี่เค้าก้อเป้นได้คะ
ที่ทำให้น้องๆใจอ่อน และอาจจะหลงรักพี่เค้าได้แบบไม่รู้ตัว
...เราเตือนคุนแร้ว....นะคะ อิอิ **02**