ผู้เขียน หัวข้อ: การบอกเลิกที่จะดูแลน้องก็เป็นเรื่องยากนะ  (อ่าน 1618 ครั้ง)

somjat

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ผมอยู่ในเวฟนี้ก้อนานครับ ทั้งดูแลน้องในที่นี้ก็หลายคน ดูแลคราวก็บ่อย จ้างเที่ยวก็ไม่ใช่น้อย ตามประสาคนขี้เหงาอย่างผม เจอน้องๆก็หลากหลายโดนน้องปฎิเสธบ้างก้อมี ข้อดีของผมเองก็คือรักษาสัญญา จ่ายเงินตรง เงื่อนไขก็คือจ่ายเดือนละ 20,000 แบ่งจ่ายทุกวันที่ 1 และ 15 ของทุกเดือน ประเด็นก็คือ ส่วนใหญ่แล้วคนที่ยอมจ่ายเป็นรายเดือนต้องการให้น้องดูแลในระดับนึง อาจบางทีเพราะเหงา เพราะอยากมีเพื่อนคุย เพราะอยากมีคนอยู่ใกล้ๆ หรือสาเหตุอะไรก็แล้วแต่นอกเหนือจากการนอนด้วยกัน การที่จะดูแลน้องสักคนได้ จะต้องมีรายได้เกินกว่า 50,000 บาทขึ้นไปต้องไม่ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ หรือดูแลคนในครอบครัวเคยมีพี่บางคนในเวฟนี้บอกว่ากว่าจะเจอคนที่ใช่ต้องใช้เวลาหาถึง 9 คน วันนี้นอนไม่หลับนั่งคิดถึงว่าน้องเค้าจะเอาเงินที่ไหนจ่ายค่าคอนโด เอาเงินที่ไหนกินข้าว หรือว่าเราคิดไปเอง น้องเค้าอาจจะมีคนดูแลอยู่หลายคนก็ได้มั้ง ที่ต้องบอกลากันเพราะอยู่ด้วยแล้วไม่มีความสุขจริงๆ พี่อยากได้ความสุขสบายใจ น้องอยากได้ตังค เข้ากันไม่ได้ก็ต้องจากกัน พรุ่งนี้ก็ต้องเริ่มหาน้องคนใหม่อีกหวังว่าจะได้เจอสักคนที่ไปด้วยกันได้ เดือนละ 20,000 อาจจะช่วยคนบางคนให้แก้ปัญหาได้ แค่อยากเล่าสู่กันฟังครับ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: การบอกเลิกที่จะดูแลน้องก็เป็นเรื่องยากนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 01:05:36 AM »

น้องคนนั้นเค้าน่าจะรู้มั้งค่ะว่าการคิดเดินทางสายนี้มันไม่มีอ่ะไรแน่นอน
ถ้าเคยมีพี่ดูแลแล้วก็คงไม่อ่อนต่อโลกแล้วอ่ะค่ะ

คหสต. **37**

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
Re: การบอกเลิกที่จะดูแลน้องก็เป็นเรื่องยากนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 09:13:50 AM »
       ถ้าเราจะเลิกกับน้องซึ่งเป็นเรื่องปกติของการคบหากันในแบบ wlg เราอาจจะต้องบอกน้องล่วงหน้าบ้าง
จะซัก 1 - 2 เดือนหรือแล้วแต่เหตุผล อย่างน้อยน้องจะได้มีเวลาตั้งตัว เพราะที่ผ่านมาคงได้ค่าดูแลจากท่าน
ในการดำรงชีวิต....

ที่อยากจะบอกคือ ก่อนจะตกลงกับใคร เราควรทำความรู้จักให้มั่นใจก่อนว่า น้องคนที่เราจะดูแลเค้านั้น
เราชอบน้องมากพอ รับข้อเสียที่น้องมีได้ อย่าเร่งรีบตกลงเพราะกลัวจะไม่ได้น้อง หรือโดนน้องเร่งรัดเพราะน้อง
ก็จำเป็นอยากมีคนให้เงินใช้ก็ตาม ถ้าเราเจอในแบบจ้างเที่ยว no sex นานพอ จนเรากับน้องเห็นว่าไปกันได้
ค่อยตกลงกันน่าจะดีกว่าไหมครับ ตอนเริ่มคิดเร็ว แต่ถ้าตอนจบเร็วไปด้วย มันจะมีคนนึงมีชีวิตที่ไม่ปกติทันทีนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 09:30:06 AM »
ผมอยู่ในเวฟนี้ก้อนานครับ ทั้งดูแลน้องในที่นี้ก็หลายคน ดูแลคราวก็บ่อย จ้างเที่ยวก็ไม่ใช่น้อย ตามประสาคนขี้เหงาอย่างผม เจอน้องๆก็หลากหลายโดนน้องปฎิเสธบ้างก้อมี ข้อดีของผมเองก็คือรักษาสัญญา จ่ายเงินตรง เงื่อนไขก็คือจ่ายเดือนละ 20,000 แบ่งจ่ายทุกวันที่ 1 และ 15 ของทุกเดือน ประเด็นก็คือ ส่วนใหญ่แล้วคนที่ยอมจ่ายเป็นรายเดือนต้องการให้น้องดูแลในระดับนึง อาจบางทีเพราะเหงา เพราะอยากมีเพื่อนคุย เพราะอยากมีคนอยู่ใกล้ๆ หรือสาเหตุอะไรก็แล้วแต่นอกเหนือจากการนอนด้วยกัน การที่จะดูแลน้องสักคนได้ จะต้องมีรายได้เกินกว่า 50,000 บาทขึ้นไปต้องไม่ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ หรือดูแลคนในครอบครัวเคยมีพี่บางคนในเวฟนี้บอกว่ากว่าจะเจอคนที่ใช่ต้องใช้เวลาหาถึง 9 คน วันนี้นอนไม่หลับนั่งคิดถึงว่าน้องเค้าจะเอาเงินที่ไหนจ่ายค่าคอนโด เอาเงินที่ไหนกินข้าว หรือว่าเราคิดไปเอง น้องเค้าอาจจะมีคนดูแลอยู่หลายคนก็ได้มั้ง ที่ต้องบอกลากันเพราะอยู่ด้วยแล้วไม่มีความสุขจริงๆ พี่อยากได้ความสุขสบายใจ น้องอยากได้ตังค เข้ากันไม่ได้ก็ต้องจากกัน พรุ่งนี้ก็ต้องเริ่มหาน้องคนใหม่อีกหวังว่าจะได้เจอสักคนที่ไปด้วยกันได้ เดือนละ 20,000 อาจจะช่วยคนบางคนให้แก้ปัญหาได้ แค่อยากเล่าสู่กันฟังครับ

ดูแลเดือนละ 20000 และมีรายได้ 50000 แม้ไม่มีรายจ่ายประจำอื่นก็ดูเหมือนจะค่อนข้างลำบากเลยในการดูแล
น้องๆชวน กินข้าว/ดูหนัง/ช้อปปิ้ง อีก .... หืดจับเลยเจอแบบนี้
ส่วนตัวเลยไม่สามารถดูแลสาวไหนได้ดี
แล้วการจะเลิกกับน้องที่ดูแล เท่าที่อ่าน พี่somjat อาจอึดอัดใจบ้าง แต่ก็คงเลิกไม่น่ายากมั้งครับ
เพราะพี่ก็ดูแลมาหลายคนตามที่บอก และเพิ่งเลิกไปอีก ไม่ว่าด้วยเหตุใดก็ตาม
ถ้ายังมีกำลังพอช่วยน้องๆ ได้ เดี๋ยวพี่ก็เจออีกครับ...

ดูแล้ ดูแล ... จะเจอใครถูกใจคงยากแน่ๆ ขนาดแค่จ้างเที่ยวยังเจอคลิ้กกันไม่ค่อยมีเลย

**14**

Sea Beach

• Full Member
  • People Like This 42
  • ดูแลตัวเองดีๆนะ..หมีน้อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 09:47:21 AM »

ดูแลเดือนละ 20000 และมีรายได้ 50000 แม้ไม่มีรายจ่ายประจำอื่นก็ดูเหมือนจะค่อนข้างลำบากเลยในการดูแล
น้องๆชวน กินข้าว/ดูหนัง/ช้อปปิ้ง อีก .... หืดจับเลยเจอแบบนี้
ส่วนตัวเลยไม่สามารถดูแลสาวไหนได้ดี
แล้วการจะเลิกกับน้องที่ดูแล เท่าที่อ่าน พี่somjat อาจอึดอัดใจบ้าง แต่ก็คงเลิกไม่น่ายากมั้งครับ
เพราะพี่ก็ดูแลมาหลายคนตามที่บอก และเพิ่งเลิกไปอีก ไม่ว่าด้วยเหตุใดก็ตาม
ถ้ายังมีกำลังพอช่วยน้องๆ ได้ เดี๋ยวพี่ก็เจออีกครับ...

ดูแล้ ดูแล ... จะเจอใครถูกใจคงยากแน่ๆ ขนาดแค่จ้างเที่ยวยังเจอคลิ้กกันไม่ค่อยมีเลย

**14**

อย่างนี้นี่เอง เงินมีไม่ถึง เราจึงไม่ประสพความสำเร็จ   **15**

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 11:02:44 AM »
ส่วนใหญ่ต้องเลิกจะให้น้องอีก 10,000 นึงครับ บอกเลิกส่วนใหญ่แล้วน้องไม่ค่อยยอมครับ

ผมว่าน้องส่วนใหญ่ก็ไม่น่าจะยอมอยู่แล้วครับ จากที่มีเงินใช้ประจำทุกเดือน แล้วกลายเป็นว่าเงินจะขาดมือ ต้องหาคนดูแลใหม่ แถมไม่รู้จะหาได้เลยรึเปล่าก็ไม่แน่ใจ น้องเค้าก็คงไม่อยากดิ้นรนใหม่หรอกครับ (ถ้าตอบขัดใจน้องคนไหนก็ขออภัยไว้ละกัน)

ส่วนตัวผม เงินเดือนเกิน5 ครับ แต่เหมือนที่คุณslow บอก ถ้าจะดูแล คงหืดจับน่าดู และด้วยว่าอยู่ ตจว. เลยไม่เลือกที่จะดูแลน้องๆ เลือกแบบครั้งคราวเหมาะกับผมมากกว่าครับ

งั้นก็คงต้องเลือกกันต่อไปครับ แค่คงยังไม่เจอน้องที่ถูกใจจริงๆ สักวันก็คงจะได้เจอ ตอนนี้ก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ในการดูแล และการเลือกน้องที่จะเข้ามาดูแลด้วยครับ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 12:12:38 PM »
เฮ้อ ...อ่านแล้ว...เรื่องมันเศร้า กะการบอกเลิกใครสักคนด้วยเหตุผลว่า "มันไม่ใช่" บางครั้งการพูดออกมามันก็ไม่ยากเกินไปหรอก สำหรับการฝืนใจ (มาตั้งนาน) สู้รีบบอกซะดีกว่า ดีกว่าปล่อยไว้คาราคาซังแบบนั้น เจ็บจี๊ดเดียวเหมือนเข็มทิ่ม...สักพักเดี๋ยวมันก็หาย อาจจะทิ้งร่องรอยไว้บ้าง ....ให้เป็น "ความทรงจำ"
 **21** **21** **21**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 03:46:02 PM »
เจอแต่น้องบทจะไปก้อไปเลยครับ
แถมยังหาเรื่องมาว่าอีก
ก้อคงถือเป็นโชคดีของผม
แต่พอเลิกกะแฟนแล้วดันกลับมาขอคืนดีนี่ซิ
 **11**