ผู้เขียน หัวข้อ: ความทรงจำสีเทาๆ  (อ่าน 1764 ครั้ง)

มองเพดาน

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 28
  • หลับตาฝันต่อดีกว่า
ความทรงจำสีเทาๆ
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 02:15:34 PM »
ณ เวลาช่วงสุดท้ายในวันหยุดสงกรานต์

เกือบจะ 4 ทุ่ม... มองผ่านไปเห็นน้องคนนึงลงไว้ว่าอยากดูหนัง(ตั่งแต่ตอนบ่าย)
ก็เลยส่ง pm ถามไปว่า "ยังทันมั้ยครับ?"
แล้ว pm ก็ตอบกลับมาว่า "ทันคะ"

นั่นคือจุดเริ่มต้นของเรื่องทั้งหมด....

ด้วยที่ว่าเวลานั้นก็ดึกแล้ว รอบหนังก็ไม่รู้จะมีหรือป่าว... ผมก็ได้แต่รอ
ซักพัก line ก็ดังขึ้นมา "ขอโทษคะ ติดธุระนิดหน่อยเดี๋ยวเสร็จจะรีบไป"
ขับรถมาตั้งไกล ไม่มีที่ไปแล้วด้วย รอก็ได้(วะ)

1 ชม. ผ่านไป น้องก็มาถึงในสภาพที่น้องบอกว่าโทรม (แต่ผมว่าน่ารักดีนะ)
หลังจาหนังจบ น้องบอกว่ายังไม่อยากกลับเลย เพื่อนยังไม่กลับจากวันหยุด อยู่ห้องคนเดียว

"อยากไปไหนล่ะ พี่ไม่ดื่มนะ"
      "ป่ะ หนูพาไปเอง พี่ขับไปทองหล่อก่อนเลย"

การเจอกันวันแรก ก็จบลงที่น้องเมาถึงเช้า
จากที่เราจะได้พักวันสุดท้ายก่อนเปิดงาน กลายเป็นต้องลากน้องไปส่งที่ห้อง

วันรุ่งขึ้น เที่ยงๆ ก็ line หาน้องเขา ถามเป็นไงบ้าง ไอ้เราก็ห่วงว่าน้องจะเมาค้าง
แต่น้องกลับบอกว่าจะไป shop ที่เมก้าบางนาด้วย
วันนี้อยากกับหนังคนละม้วน บอกเลยว่าน้องน่ารักมาก ภาพสาวขี้เมาในหัวผมเกือบจะหายไป
ทั้งความจริงใจ ทั้งความขี้อ้อน และท่าทางเขินอายเมื่อได้ยินสิ่งที่เกิดขี้นเมื่อคืนก่อน
ทุกสิ่งที่เป็นเธอ ค่อยๆละลายหัวใจผม

"ตอนมีสติก็น่ารักดีนะ" ผมแซวน้องบ่อยๆอย่างนั้น

แต่ยังมีสิ่งนึงที่คอยดึงผมกลับจากความลุ่มหลง
น้องยังคิดถึงผู้ชายคนนึงที่พึ่งจะหายไปจากชีวิต และนั่นก็คือสาเหตุของการเมาในวันแรก
ในทางกลับกัน ผมก็เป็นได้แค่พี่คลายเหงา

หลังจากแยกย้ายกัน ความคิดถึงก่อตัวในใจผมมากขึ้น มากขึ้น
แล้วในทึ่สุดผมก็นัดเธออีกครั้ง
น้องชอบกินไวน์ แต่ผมมันสายเบียร์ แย่ละสิ ไม่รู้จักร้านไวน์เลย
ผมก็บขับวนๆ แถวเลียบด่วน หาร้านไม่ได้
ซักพักน้องก็บอกว่า เลี้ยวที่นี่เลย เคยมากิน
ผมกะจะแซวน้องเล่นๆ "ว่ามากินกับใคร ร้านแบบนี้ไม่มากินคนเดียวแน่ๆ"
คำตอบที่ได้กลับเหมือนโดนหมัดตรงอย่างแรง "พี่คนนั้นเคยพามา"

"งั้นเราไปร้านอื่นดีกว่า พี่ไม่อยากให้คิดถึงความเจ็บปวดในอดีต"

แล้วจบลงที่ร้านไวน์แห่งนึง
เวลาของผมหยุดนิ่งทุกครั้งที่เธอยิ้ม

ขอบคุณสำหรับช่วงเวลาดีๆที่ให้กัน
ยังคิดถึงอยู่จนถึงทุกวันนี้ ถ้ามีโอกาสเราคงได้เจอกันอีก

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ความทรงจำสีเทาๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 02:29:18 PM »
ถ้าพี่แอบ...ถูกใจ ชอบน้องเค้า ก็ลุยเลยครับพี่
สีเทาที่ เท๊า เทา ได้ตรงใจเราน่าจะมีไม่มาก...

พยายามขยายความสุขช่วงปัจจุบันให้นานที่สุด

แล้วถ้ามันต้องผ่านไป จะได้มีเรื่องราวให้นึกถึงมากขึ้น

พี่แอบเขียนได้น่าอ่านนะครับ...

**14**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 02:48:24 PM »
ร้าน ไวน์ เลียบทางด่วน ใน CDC
wine i love you
ถ้าชอบเบียร์เดินมาอีกนิดก็
Est.33

แต่ก่อนไปทุกอาทิตย์
ไม่ได้ไปมาเป็นปี

41

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

มองเพดาน

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 03:48:27 PM »
ถ้าพี่แอบ...ถูกใจ ชอบน้องเค้า ก็ลุยเลยครับพี่
สีเทาที่ เท๊า เทา ได้ตรงใจเราน่าจะมีไม่มาก...

พยายามขยายความสุขช่วงปัจจุบันให้นานที่สุด

แล้วถ้ามันต้องผ่านไป จะได้มีเรื่องราวให้นึกถึงมากขึ้น

พี่แอบเขียนได้น่าอ่านนะครับ...

**14**

จังหวะผมไม่ดีครับ พี่slow
ผมเจอน้องตอนที่น้องไม่พร้อมจะเปิดใจรับใคร
และตอนนี้น้องได้เจอคนที่ถูกใจไปแล้วครับ
มันเลยเหลือแค่เพียงความทรงจำ

ผมก็ได้แค่ แอบ...ดูนิ่งๆ และดีใจไปกับน้องเขา
 **24**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 07:00:56 PM »

**14**

ผมเจอน้องตอนที่น้องไม่พร้อมจะเปิดใจรับใคร
และตอนนี้น้องได้เจอคนที่ถูกใจไปแล้วครับ

ผมก็ได้แค่ แอบ...ดูนิ่งๆ และดีใจไปกับน้องเขา
 **24**

ครับพี่แอบดู ...
หาสีเทาโทนใหม่ที่เหมาะกับเรา สร้างจังหวะบ่อยๆ จะได้มีโอกาสเจอคนที่ตรงกัน

รู้ว่าไม่ง่ายเลยที่จะเจอคนที่พอดีในโลกสีเทาๆนี้
มีแต่ขาดๆ เกินๆ 555

**25**

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:25:21 AM »

**14**

**24**

อยากบอกพี่ แอบ ว่า
พี่หนะ แอบ แบบ นิ่งๆ อย่างนี้หนะ ดีแล้ว

อยู่เวปนี้ สักวัน จะมีวลี ที่เป็นอมตะ  ว่า

" รู้งี้ กรุ อยู่เป็นโสด ไม่ผูกปิ่นโตกะใคร สะดีกว่า "

**30** **30** **30**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:34:21 AM »

**24**

อย่ากังวลเลยครับ ที่นี่ และในโลกนี้ ยามนี้ ยังมีน้องน่ารักๆ อีกมากมาย
ที่รอให้เราไปเจออยู่ .....อะไรที่เป็นของเรา มันจะเป็นของเราครับ
คนไหนที่ไม่ใช่ก้แค่ผ่านเลบยไป.....เป็นคนน่ารักๆ แบบท่าน หาน้องๆ ที่อยากเจออยากคบ ไม่ยากแน่นอนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

มองเพดาน

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 11:33:58 AM »

**14**

**24**

อยากบอกพี่ แอบ ว่า
พี่หนะ แอบ แบบ นิ่งๆ อย่างนี้หนะ ดีแล้ว

อยู่เวปนี้ สักวัน จะมีวลี ที่เป็นอมตะ  ว่า

" รู้งี้ กรุ อยู่เป็นโสด ไม่ผูกปิ่นโตกะใคร สะดีกว่า "

**30** **30** **30**

รู้อะไรไม่สู้ รู้งี้
พี่งงเด่ะ คงมีทีเด็ดในมืออยู่พอสมควร
ผมคงต้องหาประสบการณ์เพิ่มเติม

**24**

อย่ากังวลเลยครับ ที่นี่ และในโลกนี้ ยามนี้ ยังมีน้องน่ารักๆ อีกมากมาย
ที่รอให้เราไปเจออยู่ .....อะไรที่เป็นของเรา มันจะเป็นของเราครับ
คนไหนที่ไม่ใช่ก้แค่ผ่านเลบยไป.....เป็นคนน่ารักๆ แบบท่าน หาน้องๆ ที่อยากเจออยากคบ ไม่ยากแน่นอนครับ

ไว้คงต้องขอคำแนะนำจาก พี่kaptan บ้างครับ
ผมแอบติดตามผลงานของพี่มาพอสมควร
 41

0330

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 10:06:07 AM »
การบ้านพี่น่ารักมากๆๆๆๆเลยค้ะ ><