ผู้เขียน หัวข้อ: น้องไม่ได้จ้างเที่ยว  (อ่าน 2597 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
น้องไม่ได้จ้างเที่ยว
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 08:07:38 PM »
สืบเนื่องจากการลงการบ้าน "น้องน่ารัก ภาค 2(ทะเลบางแสน)"  **39** ก็มีทั้งพี่และน้อง comment หน้าโพส  **39**ขอบคุณสำหรับทุก comment มากๆครับจากใจจริง  **26** ทำให้มีกำลังใจในการที่จะเขียนการบ้านครั้งต่อๆไป และขณะเดียวกันก็มีน้องคนหนึ่ง comment มาทาง PM ก็ตอบกลับไป จนได้คุยกันมากขึ้น เลยคิดว่าน่าจะได้เจอกันบ้าง เลยนัดวันเวลากัน แต่ปรากฎว่า วัน เวลา สวนทางกันไปสวนทางกันมา 555 ผ่านไปสามวัน T T จนวันหนึ่ง น้องทักมาว่ากลับจากทำธุระเสร็จแล้ว "จะเจอกันมั้ยค่ะ" แต่ พี่ติดงาน หัวฟูอยู่แถวหน้าราม 1  **12** เลยตอบกันไปตอบกันมา ทั้งๆที่ยังทำงานอยู่ ผ่านไป 3 ชั่วโมง น้องมีความแอทนในการรอที่จะเจอกันสูงมากกกกกก จนพี่เสร็จงาน เลยให้น้องแชร์โลเคชั่นมา(น้องอยู่แถวอนุเสาวรีย์) แล้วขับตาม GPS แต่ "หลง"  **30** กำลังลังเลว่าจะเอาไง น้องก็รออยู่ รับปากน้องเขาไว้แล้ว เหลือบไปเห็นรถตู้โดยสารประจำทาง มองเห็นข้อความว่า "รามคำแหง-อนุเสาวรีย์(ทางด่วน)" 55 เอาว่ะ ตามคันนี้ไปนี่ล่ะ จนถึงอนุเสาวรีย์ แต่ยังไม่ถึงที่พักน้องเขา เลยเสี่ยงดวงตาม GPS จนถึงจุดหมาย โทรหาน้องเขา ปรากฎว่า "พี่ อยู่อีกที่ ไกลจากที่หนูพัก แต่ไม่เป็นไรพี่รอที่นั่นเดี๋ยวหนูเดินไปหา"  **12** จนน้องมาถึง น้องมาชุดสวยยยมากกกกก ทักทายก่อนเปิดประตูให้น้องขึ้นรถ (กันน้องหนี 555) เข้ามาในรถ น้องถามอยากไปไหน ตอบสั้นๆ "ไม่รู้" 555 น้องเลยบอกว่า "ไปแถวตลาดเลียบทางด่วนมั้ย เดินเล่น ดูของ หาอะไรกิน" ก็ ok ระหว่างไปก็คุยกันหลายเรื่อง มารู้ว่าน้องไม่ค่อยรับงานเที่ยว เพราะงานยุ่งไม่ค่อยมีเวลารับงาน แต่ก็เข้ามาอ่านใน welovegig อยู่ตลอด เห็นการบ้านที่ลงไว้ เลยทักทายมา  **02** ก็คุยกันหลายเรื่อง คุยไปคุยมา หลง!! ออกผิดเส้นทาง เลยหาทางวนกลับมาใหม่  **30** แต่ก็มาถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพ 555 ก็จอดรถ เดินเล่น หาของกิน เดินดูของ น้องเขาคุยเก่ง น่ารัก คุยได้ทุกเรื่อง ฟังเพลินดี จนได้เวลาก็กลับกัน ระหว่างทางกลับ น้องก็ถามขึ้นมาว่า "รถพี่มีเพลงป่าว"  **34** เพราะตลอดทางตั้งแต่น้องขึ้นรถมา พี่ไม่เปิดเพลง ไม่เปิดวิทยุ อะไรเลย 555 ก็เลยบอกน้องว่า มีแต่วิทยุ  **12** น้องก็เปิดเพลงหาคลื่นวิทยุฟัง น้องชอบฟังเพลงฝรั่ง น้องบอกเพราะดี (พี่ฟังไม่ออก ปกติฟังแต่ลูกทุ่ง) จนถึงทางเข้าที่พักน้อง น้องขอแวะเซเว่นซื้อขนม แต่กลับมาที่รถ น้องซื้อ สปอนเซอร์ มาให้  **40** น้องบอกเห็นพี่ทำงานเยอะ เดี๋ยวก็กลับไปยังทำงานต่ออีก จะได้มีแรง 555(น่ารักมากก) ถึงที่พักจอดรถ คุยอีกซักพัก น้องบอกว่า "น้องมากับพี่คืนนี้ แต่น้องไม่ได้มารับจ้างเที่ยวนะ น้องหาพี่คุย เดินเล่น ทานข้าวแบบมิตรภาพ"  **39** ทำท่าจะคุยยาว น้องเลยบอกว่า "หนูต้องขึ้นไปแล้ว อ่ะ ให้หอมแก้มเป็นรางวัล"  **39** สุดท้ายก็แยกย้ายกัน ขับกลับด้วยความรู้สึกดีดี ไม่ใช่เรื่องไม่ต้องจ่ายค่าตัวน้อง แต่มองว่า ได้มิตรภาพที่ดีดีจาก web welovegig อีกครั้ง ขอบคุณน้องคนนี้ที่น่ารักมากๆ ขอบคุณที่ทำให้รู้ว่า "มิตรภาพจากคนในโลก  มีอยู่จริง"  **26**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: น้องไม่ได้จ้างเที่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 09:13:15 PM »
ตามอ่านจนจบกว่าพี่สีเทาจะได้เจอน้อง...ดูทุลักทุเลแท้

ผมว่าพี่เขียนการบ้านได้น่าอ่าน ทำให้น้องๆที่อ่าน สนใจอยากรู้จัก อยากเจอพี่สีเทา
คงมีอีกหลายสาวๆ ได้เจอพี่นะครับ

มีหอมแก้มด้วย ไรแว้....ไม่เคยเลย

**14**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 09:25:36 PM »
ผมอุตส่าห์จ้างเที่ยวตั้งนาน น้องๆมือยังไม่ให้จับเลย วันหลังหาแบบไม่จ้างบ้างดีกว่า
 **21**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 10:56:42 PM »
ผมอุตส่าห์จ้างเที่ยวตั้งนาน น้องๆมือยังไม่ให้จับเลย วันหลังหาแบบไม่จ้างบ้างดีกว่า
 **21**

ถ้าน้องที่จ้างไม่ให้จับมือ ไม่ต้องจ้างครับ ผมว่าไม่เป็นมิตรเลย เหมือนจะแนวแบบมองเราเป็นยังงัยไปครับ

อืมมๆๆๆๆ หรอครับ...เป็นแบบนี้นี่เอง ต้องดูแบบนี้ จ้างเที่ยว

ขอบคุณครับ

**26**

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 11:11:21 PM »
 **21**

ถ้าน้องที่จ้างไม่ให้จับมือ ไม่ต้องจ้างครับ ผมว่าไม่เป็นมิตรเลย เหมือนจะแนวแบบมองเราเป็นยังงัยไปครับ

เค้าจะมองพี่เป็นยังไงหรอคะ
นี้ไม่รู้จริงๆ เคยมองแต่พี่ให้เกียรติดี
ได้ลองขอน้องหรือยังคะ
น้องน่ารักใจดีดี ถ้าพี่น่ารักน้องก็คงไม่หวง
น้องบางคนก็อาจเขิน
ไม่กล้าเริ่มก่อนก็ได้นะคะ

การบ้านพี่สีเทาน่ารักมากคะ
ได้รางวัลเป็นจุ๊บน่ารักๆจากน้องด้วย
แสดงว่าพี่น่ารักกับน้องมากๆแน่ **39**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 11:33:54 PM »
 **21**
น้องๆเค้าอาจจะเขินก็ได้มั้งค่ะ

บางทีอยากให้จับ อยากให้กอด แต่มันเขินนนน
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Bewtych

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 11:50:45 PM »
หูยยยย พิกัดเดียวกันเลยย มาแถวนี้อีกแวะมาทักทายได้นะ

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 12:16:21 AM »
 **21**

จ้างบ้างมั้ยคะ จ้างเท่าไหร่คะ จะขี่เลยมั้ยคะ

การบ้านพี่สีเทาก้อน่ารักดี
เพราะพี่ดี มารยาท น้องก้อผ่อนคลายเป็นกันเองแบบนี้แหละค่ะ

แต่พวกพี่อย่าเน้น งานฟรี ของแถม ก้อดีนะคะ
น้องๆบ่นกันอุบไม่มิดแล้วค่ะ ขาดแคลนค่าขนมค่ะ  **11**

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 08:06:53 AM »
 **21**

ควรคุยตกลงกันให้เรียบร้อยก่อนจะจ้างครับ ว่าน้องให้เราได้เท่าไหร่ พี่จะจ้างเท่าไหร่ครับ ถ้าเราไม่โอเคก็ปฏิเสธไปครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:38:21 AM »
 **21**

อ้าว ...นึกว่าหล่อ ไม่เคยต้องจ้างใครเสียอีก...
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา