ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกเหนื่อยเเละสิ้นหวัง  (อ่าน 2466 ครั้ง)

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
รู้สึกเหนื่อยเเละสิ้นหวัง
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 01:33:39 AM »
เคยรึป่าวคะ ที่รู้สึกเสียใจจนไม่ร้องไห้ สิ้นหวังจนวันพรุ่งนี้ก้ไม่ได้สำคัญอะไร ความคิดเตลิดไปไกล จนตาที่ลืมอยู่ไม่ได้มองสิ่งที่อยู่ตรงหน้า เเละทั้งๆที่ตื่นอยู่เเต่กลับไม่ได้ยินเสียงคนคุยกัน อาหารที่เคยอร่อยก้กลายเป็นรสชาติดินน้ำมัน
อาการเหล่านี้ทำให้นอนไม่หลับ จริงๆ
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: รู้สึกเหนื่อยเเละสิ้นหวัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 02:36:36 AM »
เคยรึป่าวคะ ที่รู้สึกเสียใจจนไม่ร้องไห้ สิ้นหวังจนวันพรุ่งนี้ก้ไม่ได้สำคัญอะไร ความคิดเตลิดไปไกล จนตาที่ลืมอยู่ไม่ได้มองสิ่งที่อยู่ตรงหน้า เเละทั้งๆที่ตื่นอยู่เเต่กลับไม่ได้ยินเสียงคนคุยกัน อาหารที่เคยอร่อยก้กลายเป็นรสชาติดินน้ำมัน
อาการเหล่านี้ทำให้นอนไม่หลับ จริงๆ

หลายๆคนน่าจะเคยมีอาการนี้ค่ะ แต่ว่าเวลาจะช่วยรักษาทุกอย่าง
ฮึบๆ ส่งกอดให้หนึ่งที เป็นกำลังใจให้นะคะ

tomoii

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 08:23:35 AM »

หลายๆคนน่าจะเคยมีอาการนี้ค่ะ แต่ว่าเวลาจะช่วยรักษาทุกอย่าง
ฮึบๆ ส่งกอดให้หนึ่งที เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ เป็นกอดที่ดีมากเลยค่ะ

งงอะดิ

• People Like This 69
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:15:25 AM »

น้อง Tomoii ครับ

ถ้าเหนื่อย  ก้อหยุดพักบ้าง
อดีตที่ผ่านมา  บางทีมันก้อเป็นบทเรียน สำหรับวันนี้นะ
เรื่องร้ายๆ เราผ่านมาได้ตั้งเยอะ กะแค่เรื่องร้าย อีกเรื่องสองเรื่อง
เด๋วมันก็จะผ่านไป

มองดูสายฝน แล้วลองแล้วคิดถึงใครบางคน ที่เคยเป็นกำลังใจ
อาจมีใครสักคน ที่เวลาคิดถึง แล้วทำให้ให้เราอบอุ่น
อาจมีใครสักคน ที่เคยทำให้เรา มีรอยยิ้ม ทั้งคราบน้ำตา

ขอให้มันผ่านไปเร็วๆนะ 

กอดทีนุง

**36** **36**

tomoii

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:21:07 AM »

น้อง Tomoii ครับ

ถ้าเหนื่อย  ก้อหยุดพักบ้าง
อดีตที่ผ่านมา  บางทีมันก้อเป็นบทเรียน สำหรับวันนี้นะ
เรื่องร้ายๆ เราผ่านมาได้ตั้งเยอะ กะแค่เรื่องร้าย อีกเรื่องสองเรื่อง
เด๋วมันก็จะผ่านไป

มองดูสายฝน แล้วลองแล้วคิดถึงใครบางคน ที่เคยเป็นกำลังใจ
อาจมีใครสักคน ที่เวลาคิดถึง แล้วทำให้ให้เราอบอุ่น
อาจมีใครสักคน ที่เคยทำให้เรา มีรอยยิ้ม ทั้งคราบน้ำตา

ขอให้มันผ่านไปเร็วๆนะ 

กอดทีนุง

**36** **36**

เเง พูดเเบบนี้ ก้ร้องจิคะรออัลไล ขอบคุณกอดค่ะ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:25:05 AM »
สู้ๆน้า
 **24**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:25:17 AM »
   ทำในสิ่งที่เราทำได้ครับ ยังไม่ทำในสิ่งที่ยังยากเกินไปในตอนนี้
รักคนที่รักเรา ถ้าไม่มีคนที่เรารัก ก็ให้โอกาสคนที่รัก รหือชอบเรา
เวลาที่เราท้อแท้ คนที่รักเราคือยาวิเศษที่ช่วยเราให้....อย่างน้อยก็ไม่แย่ไปกว่าเดิมนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tomoii

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 10:06:24 AM »
สู้ๆน้า
 **24**

ขอบคุณค่ะ  **06**จะสู้ค่ะ

tomoii

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 10:09:39 AM »
   ทำในสิ่งที่เราทำได้ครับ ยังไม่ทำในสิ่งที่ยังยากเกินไปในตอนนี้
รักคนที่รักเรา ถ้าไม่มีคนที่เรารัก ก็ให้โอกาสคนที่รัก รหือชอบเรา
เวลาที่เราท้อแท้ คนที่รักเราคือยาวิเศษที่ช่วยเราให้....อย่างน้อยก็ไม่แย่ไปกว่าเดิมนะครับ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 01:04:40 PM »
เคยเครียด เคยรู้สึกไม่สบายใจ เคยรู้สึกว่าตัวเองทนไม่ได้ ...จิตใจถึงจุดกดดันสุดๆ... (คงไม่สามารถนอหลับได้อยู่แล้วล่ะอาการแบบนี้ ยังเอาไม่อยู่)... ไม่รู้ว่าจะต้องทำไง...เดินไปหยิบหนังสือสวดมนต์มานั่งอ่าน (เหมือนเด็กหัดอ่าน ทีละคำ ทีละคำ) ...ความกดดันมันลดลงได้จริงๆนะ...ลองดู... ทุกปัญหาย่อมมีทางแก้ไข อยู่ที่ใจเราล้วนๆ ทำใจให้นิ่ง...จะทำให้เรามองเห็นทางแก้ไขปัญหา - ทางออกได้ชัดเจนมากขึ้นนะ...

คนเราทุกคนไม่ควรหนีปัญหา ต้องเผชิญหน้ารับปัญหานั้นๆให้ได้ ต่อให้ปัญหานั้นใหญ่แค่ไหน หนักแค่ไหน ..."สติมาปัญญาเกิด..สติเตลิดเกิดปัญหา"....เอามาใช้ได้นะ

**04** **04** **04**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง