ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะมาเล่าให้ฟัง เพื่อใครจะตกอยู่กับคนคิดไม่ดีต่อเรา  (อ่าน 2634 ครั้ง)

kobdig

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
คืองี้นะ น้องเป็นคนโพสต์ไป 2 เดือนที่ผ่านมาแล้วว่า หาพี่ชาวยเหลือสักพักที่เต็มใจจริงๆ
แล้วมีพี่คนๆหนึ่งแอดมา แล้วเอ่ยปากจะช่วย หนูบอกว่า จะช่วยหนูได้หรอพี่ เงินตั้งเป็นหมื่น (เรื่องค่าเทอม) ที่ค้างชำระของมหาลัย
พี่เขาบอกช่วยได้ แล้วหนูขอก่อนห้าพันบาท ตัวเขาบอกว่า เราทำการรู้จักคุยกันผ่านไลน์ นัดเจอกินข้าว แค่นี้ อยู่คุยด้วย 3-4 ชั่วโมง อยู่เป็นเพื่อนอ่านหนังสือ พี่เขาบอกแบบนี้ คือทั้งหมดการเจอกับพี่เขาอ่ะ  4 อาทิตย์
หนูมีเรื่องที่ว่าต้องไปผ่าตัดเอกซเรที่เข่าเพราะ กล้ามเนื้ออักเสบที่เข่า เนื่องจาก เตะบอล และตระก้อ ผิดท่า
พี่สาวหนูได้ส่งข้อความบอกพี่คนนั้น
พอถึงเดือนที่ 6 วันที่ 1 นั้นคือวันเงินเดือนทุกคนออก มันคงจะรู้ว่าเราเงินเดือนออก โทรมาทวงเงินคืน
น้องครับๆ พี่มีหลักฐาน สลิปโอนเงินให้น้อง ห้าพัน พี่ขอคืน สามพันห้า นอกนั้นคือค่ารถน้องล่ะกันนะครับ
 คือ อยากจะบอกว่า สิ่งที่คุณมาอ้างหรือที่เล่าว่ารู้จักคนโต คนใหญ่ ทนายความระดับประเทศ รัยงี้ เขาบอกเขารู้จัก เปิดรูปนี่นั้นให้ดู ว่ารู้จักนายยกคนนั้นคนนี้ ไอ้เราก็ไม่มีความรู้สึกว่า เออคุณเก่งอะไรแบบนั้น
แต่ว่า อยากจะทราบอ่ะนะว่า ถ้าเอ่ยปากว่าช่วยไม่ได้ ก็อย่ามาช่วยส่ะ มาช่วยแล้วขอเงินคืนนี้ เสียเวลาว่ะ
เวลาเรียนทั้งทำงานอีก บางทีเสียสละเวลาเรียนไปกินข้าวกับเขาด้วยซำ
เออ แต่มันคิดยังไงมาขอเงินคืน แล้วมาบอกว่าเราหายไปหลายอาทิตย์ บอกตรงๆเลยนะว่า ข้อความพี่สาวก็บอกไลน์ไปหมดแล้ว มันก็หาว่าเราไม่บอกอะไร แล้วบอกว่าเราหายไป อันนี้ไม่รู้ใครผิดว่ะ
อยากจะเตือน ผญ อยู่ในเว็ปนี้ หรือ ผช ที่อยู่ในเว็ปนี้ ระวังคนไม่ยุติธรรมด้วยนะค่ะ
เอ่ยปากว่าช่วย เสียเวลาอยู่เป็นเพื่อนด้วยแมร่ง 4 ชั่วโมงต่อวัน เอาเวลาไปทำงานดีกว่ามาอยู่กับคนที่คิดตื้นๆแบบนี้ว่ะ
ไอ้เราก็ไม่รู้ว่าเขาต้องการอะไรนะ กินข้าวด้วย ก็มีแต่เราอ่ะ เอ่ยปากถามมัน มันก็นั่งเงียบซ่ะ
คือทางเรา ไม่ได้โกงหรือหลอกที่จะให้ช่วยหรอกนะ คือ เสียเวลาให้มามากล่ะ แต่กลับมาขอเงินคืน เพื่ออะไร
ค่ารถคิดว่า ที่เหลือนี้ค่ารถมันพอหรอ เรื่องมันยาวกว่านี้  ไม่อยากจะล่วงเกินไปกว่านี้หรอก คนมันพูดออกมาแล้วทำไม่ได้ ให้คนอื่นเสียเวลาเนี่ย คิดว่า หล่อ มีฐานะ รู้จักคนโตมากรึยังไง เห็นมันส่งบัญชี ธนาคารผ่าน SMS มาแล้วล่ะ
ดิฉันก็จะผ่อนมันเดือนล่ะพันแทนน้องไปล่ะกัน ตอนนี้น้องไม่สบาย อาการค่อนข้างจะหนัก มาเจอคนนิสัย แบบนี้ คนเราก็โมโหก็เป็นค่ะ ขอโทษนะค่ะ ที่มาเล่าอะไรให้ฟังแบบนี้ ไม่ได้ขอความเห็นใจนะค่ะ แต่อยากจะเตือนทุกคนว่า ถ้าเจอไอ้คนนี้อ่ะ อย่าไปรับมันเลย เสียเวลา
คนทำมาหากินค่ะ คนเราทุกคน ทำงานกันทุกคน ในเว็ปนี้ ที่คนเข้ามาก็มีคนเดือดร้อน และคนใจดีที่คอยช่วยเหลือ
แต่มาเจออี่ตาขี้เก๊ก แบบนี้ ไม่ไหวว่ะ เสียดายที่เสียเวลาจริงๆเลย

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
อ่านแล้ว เหมือนบางส่วนมันหาย ๆ หรือเปล่าครับ  รับมา 5000  เจออาทิตย์ละครั้ง
เป็นเวลา 4 อาทิตย์  แล้วน้องได้ไปเจอกี่ครั้งครับ
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

kobdig

• Newbie
  • *
อาทิตย์ล่ะ ครั้ง พี่เขาขอแบบนั้น

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
 **14**
อาทิตย์ล่ะ ครั้ง พี่เขาขอแบบนั้น

ถ้าเจอครบ 4 ครั้ง ก็ไม่น่าจะต้องคืนเงินนะครับ เพราะเราก็ทำตามสัญญานี่ครับ งั้นไม่ต้องคืนหรอก
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
ถ้าเจอครบสี่ครั้งตามสัญญาปากก็ไม่น่าคืน
ถ้ายังไม่ครบก็คืนเค้าไป
คนแบบนี้อย่าต่อความยาวสาวความยืด
น่าจะดีกว่า
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kobdig

• Newbie
  • *
ถ้าเจอครบสี่ครั้งตามสัญญาปากก็ไม่น่าคืน
คนแบบนี้อย่าต่อความยาวสาวความยืด
น่าจะดีกว่า
คือมันเอากฏหมายมาอ้าง แล้วมันบอกว่ารู้จักคนโตเยอะเยะ สมมุลว่า ถ้ามันแจ้งความ น้องก็จะบอกความจริงต่อตำรวจไปเลยอ่ะค่ะ หลักฐานการคุยเรามีชัดเจน แต่เรา่เอ๊ะใจที่ว่า มันมาขอเงินคืนเพื่ออะไร สงสัยไม่มีตังใช้รึไง รึตกงาน ล้มละลาย ก็งงเหมือนกัน
น้องก็บอกเขานะว่า ที่ไม่ได้หายไปเพราะอะไร เฮ้อเซงจริง

slow

• People Like This 2111
น่าจะดีกว่า
คือมันเอากฏหมายมาอ้าง แล้วมันบอกว่ารู้จักคนโตเยอะเยะ สมมุลว่า ถ้ามันแจ้งความ น้องก็จะบอกความจริงต่อตำรวจไปเลยอ่ะค่ะ หลักฐานการคุยเรามีชัดเจน แต่เรา่เอ๊ะใจที่ว่า มันมาขอเงินคืนเพื่ออะไร สงสัยไม่มีตังใช้รึไง รึตกงาน ล้มละลาย ก็งงเหมือนกัน
น้องก็บอกเขานะว่า ที่ไม่ได้หายไปเพราะอะไร เฮ้อเซงจริง

เงินแค่นี้...ถ้าพี่เค้าใหญ่จริง โตจริง ไม่คิดจะมาเอาความหรอกครับ

แปลกคนนะ พี่ว่า...

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ไม่ต้องคืนเงินหรอกค่ะ
ไปเจอกันถือว่าจ้างเท่ว
จ้างเท่วครั้งละ2000
4ครั้งยังได้เยอะกว่าเรย

จะฟ้องอะไรได้ โอนให้เอง
ถือว่าให้โดย"ฉันทะ"

ถ้าฟ้องได้ ป่านนี้พี่ๆทั้งเวป
ฟ้องตะกวด หลอกโอนฟรี
กันทั้งเวปละ...

**25**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
ไม่ต้องคืนเงินหรอกค่ะ
ไปเจอกันถือว่าจ้างเท่ว
จ้างเท่วครั้งละ2000
4ครั้งยังได้เยอะกว่าเรย

จะฟ้องอะไรได้ โอนให้เอง
ถือว่าให้โดย"ฉันทะ"

ถ้าฟ้องได้ ป่านนี้พี่ๆทั้งเวป
ฟ้องตะกวด หลอกโอนฟรี
กันทั้งเวปละ...

**25**

อ่านเร็วๆ นึกว่าพี่โอนอัณฑะให้ งงเบยยยย **11**

nisus

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อ่านแล้ว เหมือนบางส่วนมันหาย ๆ หรือเปล่าครับ  รับมา 5000  เจออาทิตย์ละครั้ง
เป็นเวลา 4 อาทิตย์  แล้วน้องได้ไปเจอกี่ครั้งครับ

โพสแทนน้อง? อย่างว่าตามเม้นบนเหมือนเนื้อเรื่องบางตอนเล่าไม่ครบหรือเปล่า ยอมจ่ายก่อน5,000 ไม่กลัวโดนชิ่ง