ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะมาเล่าให้ฟัง เพื่อใครจะตกอยู่กับคนคิดไม่ดีต่อเรา  (อ่าน 2666 ครั้ง)

kobdig

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
เขาช่วยหนูก่อน 5000 เจอเขาคือ อาทิตย์ล่ะครั้ง ตามที่พี่เขาขอ กินข้าว อ่านหนังสือ เปิดโน้นี่นั้นให้ดูว่าเขาอ่ะ รู้จักคนใหญ่คนโต รู้จักทนายระดับต่างประเทศ ถ่ายรูปกับคนใหญ่ๆเยอะ เอามาอวดหรือมาอะไรให้ไม่รู้ หนูก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไร แต่ดูท่าทางพี่เขาซีเรียสเวลาพูดมาก เชาบอกให้ยุเป็นเพื่อน 3-4 ชม. เราก็อยู่ตามที่กำหนด
แล้วเขาไลน์มานัดอีกทีว่า เจอกันได้ไหมครั้งล่าสุด คือน้องต้องไปเอกซเรที่โรงบาล พี่สาวน้องก็ตอบไลน์เขาไป
เขาก็อ่านเฉยๆ ไม่ตอบกลับ
แล้ววันที่ 1/6/2560 เขาโทรมา บอกว่า น้องครับ น้องพี่ขอเงินคืนสักครึ่งหนึ่ง 3500 นอกนั้นคือค่ารถน้องล่ะกันนะที่ผ่านมา
เอ๊ะเราก็ งง ก็ถามพี่เขาไปว่า เอาเงินคืนเพราะอะไรค่ะ อิฉันก็ไม่ได้ทำรัยผิด เขาตอบว่า คุณหายไปหลายวันแล้ว ไม่บอกผมเลย ไม่บอกได้ไงว้ะ ไลน์ก็ใครอ่านของ แต่มันก็บอกนะว่า คนที่พิมพ์ข้อความหาผมนั้นพี่สาวคุณที่บอกมาว่าคุณไม่สบาย ผมเลยมาขอเงินคุณคืน เอ๊าเฮ้ย นี่คุณบ้ารึป่าวค่ะ ถ้าเอ่ยปากช่วยไม่ได้นะ ก็ไม่ต้องช่วยหรอก ช่วยมาแล้วมาขอเงินเพื่อรัยว่ะ เขาก็ไม่ตอบอะไร น้องโมโหเลยวางหูใส่เขาไป เวลาตัวพี่เขาคนนั้นพูดปากเขาสั่นนิดๆ ติดอ่างอีกต่างห่าง

ตอนนี้มีน้อง ผญ ที่เจอเหตุการณ์เดียวกัน ข้อความมาหา เดี่ยวกำลังคุยกันดู