ผู้เขียน หัวข้อ: เราผิดไหมคะ....... ?  (อ่าน 1668 ครั้ง)

P.Tiana

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
  • Hello World !
เราผิดไหมคะ....... ?
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 03:30:32 PM »
เราเคยโพสรับจ้างเที่ยว..
และได้มีโอกาสไปทานข้าว/ดูหนังกับพี่คนนึง...
พี่เป็นคนดีเลยทีเดียวค่ะ..
หลังจากส่งหนูเสร็จแยกจากกัน..
ก็คุยกันมาตลอด..
แต่ต้องบอกก่อนว่าวัตถุประสงค์ที่เข้ามาคือไม่ได้เข้ามาหาคนดูแล...
เราก็คุยกันตามประสาปกติ แต่เนื่องด้วยช่วงนี้เรายุ่งนิดๆ..
พี่เค้านัด อยากเจอ อยากไปทานข้าวกันกันอีก..
แต่เราปฎิเสธไป...
จนพี่บอกว่า ชอบหนู อยากดูแลหนู..
หนูจำเป็นต้องบอกตรงๆว่าหนูไม่ได้มาหาคนดูแลแบบนั้นค่ะ ..
ตอนนี้พี่ Block ไลน์หนูไปแล้ว :)
ไม่รู้หนูผิดยังไงเลย..

หนูขอบคุณทุกความหวังดีที่พี่มอบให้นะคะ
Catch me if you can~

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: เราผิดไหมคะ....... ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:49:24 PM »
จะผิดอะไร...ทั้งน้อง P.Tiana กับพี่จ้างเที่ยวคนนั้น

ก็แค่ความต้องการไม่ตรงกัน ก็ห่างกันไป ก็ลบ/บล็อคกันไป
จบ...

**38**

isuper

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 10:02:58 PM »
มาสนับสนุนพี่ช้าอีกหนึ่งเสียงคับ

อย่าคิดมากถ้าเราเห็นว่า เราไม่ได้ทำร้ายใคร

พี่จ้างเท่วมาเจอมาหลายรูปแบบ คิดหลายล้านสมการ ยังหาคำอธิบายไม่ได้เลย ก็เลยเลิกคิด easy and enjoin

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 11:23:09 PM »
น้องจขกทไม่ผิดหรอกครับ จริงๆแล้วสังคมนี้ไม่มีไรผิดไม่มีไรถูกครับ มีแต่ควรหรือเปล่าเท่านั้นครับขึ้นอยู่กับสถานะการ
ส่วนตัวผมเคยจ้างน้องคนหนึ่งมา 4 ปีเคยขอดูแล น้องคิดเหมือนจขกทครับแต่ผมก็ยังคุยกับน้องคนนั้นจนถึงปัจจุบัน  **04**
As soon be sure your sin find you out !!!

P.Tiana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 11:28:07 PM »
จะผิดอะไร...ทั้งน้อง P.Tiana กับพี่จ้างเที่ยวคนนั้น

ก็แค่ความต้องการไม่ตรงกัน ก็ห่างกันไป ก็ลบ/บล็อคกันไป
จบ...

**38**

คิดแบบนั้นเหมือนกันค่ะ
แต่แอบตกใจนิดๆ มาดูอีกที Timeline พี่เค้าหายไปแล้ว
ไม่นึกว่าถึงขั้นต้อง Block เรา

ขอบคุณมากนะคะ

P.Tiana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 11:30:01 PM »
มาสนับสนุนพี่ช้าอีกหนึ่งเสียงคับ

อย่าคิดมากถ้าเราเห็นว่า เราไม่ได้ทำร้ายใคร

พี่จ้างเท่วมาเจอมาหลายรูปแบบ คิดหลายล้านสมการ ยังหาคำอธิบายไม่ได้เลย ก็เลยเลิกคิด easy and enjoin

ขอบคุณพี่ isuper ค่า

**36**

P.Tiana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 11:31:17 PM »
น้องจขกทไม่ผิดหรอกครับ จริงๆแล้วสังคมนี้ไม่มีไรผิดไม่มีไรถูกครับ มีแต่ควรหรือเปล่าเท่านั้นครับขึ้นอยู่กับสถานะการ
ส่วนตัวผมเคยจ้างน้องคนหนึ่งมา 4 ปีเคยขอดูแล น้องคิดเหมือนจขกทครับแต่ผมก็ยังคุยกับน้องคนนั้นจนถึงปัจจุบัน  **04**

น้องเค้าคงมีเหตุผลของเค้าค่ะ
ดีจังค่ะ ที่ยังคุยกันอยู่ถึงทุกวันนี้

**36**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 07:44:41 AM »
มันเป็นวิธี "ตัดใจ" ของพี่เค้าครับ

ถ้าเค้ายังคุยกับเราอยู่ เค้าก็ยังมีความหวังลมๆ แล้งๆ และเค้าก็จะไม่มีความสุข สู้ตัดไฟเสียแต่ต้นลม อย่าให้ความรู้สึกมันล้ำลึกบานปลายทำร้ายจิตใจตนเอง

#ประสบการณ์ส่วนตัว

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 09:30:19 AM »
มันเป็นวิธี "ตัดใจ" ของพี่เค้าครับ

ถ้าเค้ายังคุยกับเราอยู่ เค้าก็ยังมีความหวังลมๆ แล้งๆ และเค้าก็จะไม่มีความสุข สู้ตัดไฟเสียแต่ต้นลม อย่าให้ความรู้สึกมันล้ำลึกบานปลายทำร้ายจิตใจตนเอง

ผมเห็นด้วยกับพี่เข้ และขอเสริมว่า ก็ในเมื่อน้องไม่สามารถเป็นไปในแบบที่พี่เค้าต้องการ
เค้าจะมาเสียเวลากับน้องทำไม ก็แค่นั้นครับ และในเมื่อน้องก็ไม่สะดวกจะให้พี่เค้าดูแล
จะขอคบแค่จ้างเที่ยว พี่เค้าก็คงไม่อยากเสียเวลากับความต้องการที่ไม่ตรงกัน ไปจากกันก็น่าจะเหมาะสมนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 09:16:07 PM »

ผมเห็นด้วยกับพี่เข้ และขอเสริมว่า ก็ในเมื่อน้องไม่สามารถเป็นไปในแบบที่พี่เค้าต้องการ
เค้าจะมาเสียเวลากับน้องทำไม ก็แค่นั้นครับ และในเมื่อน้องก็ไม่สะดวกจะให้พี่เค้าดูแล
จะขอคบแค่จ้างเที่ยว พี่เค้าก็คงไม่อยากเสียเวลากับความต้องการที่ไม่ตรงกัน ไปจากกันก็น่าจะเหมาะสมนะครับ
มายกอีกหนึ่งเสียงครับ   เมื่อความต้องการไม่ตรงกัน  การตัดไฟแต่ต้นลม เป็นทางที่ดีที่สุด อาจจะรู้สึกไม่ดี หรือแย่ๆ แต่อีกสักพัก ก็จะกลายเป็นอดีตครับ  น้องมีจุดมุ่งหมายที่เเน่นอน ก็จงก้าวไปตามทางนั้นครับ
สำหรับพี่  มีบ้างบางครั้งที่เริ่มจากจ้างเที่ยว  เมื่อเวลาผ่านไป สนิทกันมากขึ้น ก็อาจจะเปลี่ยนสถานะ ก็ได้ ครับ