ผู้เขียน หัวข้อ: เงียบแบบนี้ ขายอะไรได้บ้างน้าาา  (อ่าน 1836 ครั้ง)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
เงียบแบบนี้ ขายอะไรได้บ้างน้าาา
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 11:37:14 AM »
ขายของก้อเงียบเศรษฐกิจไม่ดีจิงๆเหรออ

ขายงานเที่ยวก้อเงียบ พี่ๆไม่ว่างจิงๆเหรอ

ขายรถก้อไม่มีคนสนใจ พอดีเหนมีน้องมารีเควส สเปคพี่ๆ
ตามด้วยพี่ๆเม้นบอกคุณสมบัติตัวเองกันบ้าง เพื่อนช่วยบอกบ้าง

ปูนก้อหลงดีใจ ตู้ววหู้ววว พี่ๆเวปเรานี่ ไม่ใช่ใจดีอย่างเดียวนะ
โปรไฟล์ก้อดี รวยก้อจริง ทั้งสปอร์ต ทั้งเปย์ ทั้งเทอีกตะหากก

ไหนลองประกาศขายรถซิ
เปนรุ่นธรรมดาๆ ที่พี่ๆเวปนี้ต้องมีกำลังช่วยรับซื้อไว้แน่ๆ
แต่ไม่เหนมีคนสนใจเลย เศร้าาา
หรือบ้านพี่ รถเต็มแล้วนะ **40**

ขายอะไรต่อดีล่ะ..

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
Re: เงียบแบบนี้ ขายอะไรได้บ้างน้าาา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 12:50:38 PM »
เท่าที่มีตอนนี้ ก็เต็มที่จอดพอดีแล้ว
เอามาเพิ่มก็ต้องไปหาที่จอดเพิ่มอีก ไม่ก็ต้องขายไปคันนึง
 **25**

magiggunna

• People Like This 31
Re: เงียบแบบนี้ ขายอะไรได้บ้างน้าาา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 01:09:09 PM »
มีกำลังซื้อ ใช่ว่าต้องซื้อ ถ้าของสินั้นเอามาทิ้งไว้เฉยๆ มันก็คือของไร้ค่าดีๆนี้ละ

_Poon_

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 01:11:51 PM »
เท่าที่มีตอนนี้ ก็เต็มที่จอดพอดีแล้ว
เอามาเพิ่มก็ต้องไปหาที่จอดเพิ่มอีก ไม่ก็ต้องขายไปคันนึง
 **25**

งั้นขอเสนอ ให้เช่าที่จอดแทนละกันค่ะ **36**

_Poon_

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 01:15:15 PM »
มีกำลังซื้อ ใช่ว่าต้องซื้อ ถ้าของสินั้นเอามาทิ้งไว้เฉยๆ มันก็คือของไร้ค่าดีๆนี้ละ

ปูนมีของที่ซื้อทิ้งไว้เฉยๆเหมือนกันค่ะ แต่มันก้อมีค่าอยู่นะ
ยิ่งนานยิ่งเพิ่มมูลค่าด้วยค่ะ พี่ไปซื้ออะไรมาล่ะคะ

เลือกซื้อก้อดีนะคะพี่ จะได้มีของมีค่าที่ทิ้งไว้เฉยๆ ติดตัวบ้าง

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 02:17:15 PM »
ลองไปเดินเล่นตามงานเอ๊กโปรสิ แถวนั้นแหล่งคนเสนอไอเดียดีๆเยอะ แค่ไปเดินไม่ต้องซื้ออะไร เข้าไปดู ไปฟัง แล้วคิด เดี๋ยวเจอจุดลงตัวมันจะปิ๊งเองครับ. ผมก็ใช้วิธีนี้เวลานึกอะไรไม่ออก. ทำแบบนี้บ่อยๆชีวิตไม่ดราม่าครับ.   **06**

_Poon_

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 03:43:02 PM »
ลองไปเดินเล่นตามงานเอ๊กโปรสิ แถวนั้นแหล่งคนเสนอไอเดียดีๆเยอะ แค่ไปเดินไม่ต้องซื้ออะไร เข้าไปดู ไปฟัง แล้วคิด เดี๋ยวเจอจุดลงตัวมันจะปิ๊งเองครับ. ผมก็ใช้วิธีนี้เวลานึกอะไรไม่ออก. ทำแบบนี้บ่อยๆชีวิตไม่ดราม่าครับ.   **06**

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ปูนก้อพอมีโอกาสไปบ้างค่ะ
บางทีไอเดียบรรเจิดแล้ว แต่ลู่ทางไม่บรรเจิดตามค่ะ ฮี่ๆๆ
ปล.เจอก้อทักกันบ้างนะเจ้าคะ **11**

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 04:01:37 PM »
มากระซิบให้อีกนิดนึง  แอบมองพวกนักประดิษฐ์ start up ทั้งหลายดูสิครับ พวกนี้น่าสนใจมาก ในต่างประเทศมี นร.ทั้งที่จบแล้ว และยังเรียนไม่จบ คิดค้นนวัตกรรมใหม่ๆได้ น่าสนใจมาก แต่พวกเขาไม่มีทุน เขาเลยออกมารวมตัวตั้งบูธ ในงานแสดงสินค้าทั่วโลก พวกเขาอาจส่งหนังสือแสดงความจำนงค์ไปขอออกบูธ ซึ่งหลายๆงานขะมีซุ้มบูธให้ โดยมีเพียงโต๊ะ 1ตัว ปลั๊กไฟ. ฉากกั้น และไวไฟให้. พวกเขาจัดทำเอกสาร นำเสนอ ปริ้นซ์ลงบนสามาร์ทบอร์ด และอาจเตรียมโมเดล หรือสิ้นส่วนตัวอย่าง มาพรีเซ้นต์ด้วย เพื่อแสวงหานายทุน ซึ่งพวกเขาอาจได้นายทุนคนเดียว หรือบริษัทใดๆมาสนใจ หรือ กลุ่มคนรวมตัวกันลงขันเข้าร่วมทุน. ยิ่งคิดยิ่งกระจาย. ถ้าไม่ว่าผู้เสนอ กับผู้ลงทุน จับกันติดและธุรกิจรุ่งโรจน์ ไปไกลเลยแหละครับ

ผมละนับถือบุคคลพวกนี้มากๆ.  ยุคนี้สิ้นยุคความคิดแบบเกิดมาจนกันแล้ว. เพราะทรัพย์สินทางสมองมีมูลค่าประมาณไม่ได้ ลองดูนะครับสนุกดี. ผลก็ศึกษาด้านนี้อยู่เงียบๆ. ผมรู้สึกดีกับเด็กยุคใหม่ทั้งฝรั่ง และเอเชียในประเทศ. ที่รวมหัวกัน5-6คน ประดิษฐ์สิ่งใหม่ๆแล้วนำมาเสนอเร่ขายคนทั่วโลกมาก โดยพวกเขาใช้ทุนจากเศษตังค์ในกระเป๋าในแต่ละวันสร้างขึ้นมา. 

_Poon_

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 04:12:29 PM »
ขายทรัพย์สินทางปัญญาอยู่เหมือนกันค่ะ
น้องไม่หานายทุน น้องหาลูกค้าา 5555

ขอบคุณพี่ pop2000 มากนะคะ ที่แชร์ข้อมูลให้
เกิดกำลังใจขึ้นนิดหน่อย แต่ได้พลังเพิ่มขึ้นเยอะเลยค่ะ
**26** **26** **26** **26** **26**

Emtry

• Sr. Member
  • People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 10:38:30 PM »
เงียบๆ ก็ขายเสียงซิจะได้ไม่เงียบ
จะขายแบบไหน หรือรูปแบบเสียงแบบไหน ก็ต้องลองกันไป แต่จะมีคนสนใจไหม มันอีกเรื่อง
 **37**