ผู้เขียน หัวข้อ: การมีพี่ดูแลนี่ดีมั้ยคะ???  (อ่าน 6162 ครั้ง)

Alice88

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
Re: การมีพี่ดูแลนี่ดีมั้ยคะ???
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 12:29:15 PM »
ดีครับ ถ้าใช้เพียงประคองชีวิตให้ผ่านไปได้โดยไม่ติดขัด

แต่ถ้าหวังถึงขนาด หาคนดูแลชนิดวันๆไม่ต้องทำอะไรเลย นอนตื่นสายๆ วันๆขุ้ยเขี่ยจอมือถือ กับ ควบคุมจ่ายระบบน้ำย่อย กับระบบขับถ่ายเท่านั้น แบบนี้สงสัยอนาคตชีวิตคงพังย่อยยับแน่ๆครับ

ปกติไม่เคยยอมแพ้อะไรนะคะ สู้มาโดยตลอด แต่ช่วงนี้มันรู้สึกล้าจริงๆ
ข้อความที่สองของพี่ pop ดูตรงๆแรงจังนะคะ แต่เป็นข้อความที่เตือนสติที่ดีมากเลยนะคะ
 **25** **25**
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
Re: การมีพี่ดูแลนี่ดีมั้ยคะ???
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 12:31:59 PM »
มันคงมีหลายมุมมอง
แล้วแต่คนจะมองกันไปอ่ะคะ
ถ้ามองตามแบบในเว็บ
การมีพี่ดูแล คงช่วยคลายความทุกข์ให้น้องๆได้
ไม่ว่าจะเดือดร้อนจริงเท็จแค่ใด
ซึ้งมันก็มีข้อดีทำให้น้องๆประคองตัวเองได้
ให้ผ่านช่วงยากลำบากไป
ยิ่งถ้าได้คนดูแลที่ถูกใจกัน
มันก็คงแฮปปี้อยู่
แต่เหรียญมีสองด้าน
มีไม่น้อยที่เลยเถิดเป็นความเคยชิน
จะเริ่มอยู่ไม่ได้ด้วยลำแข้งตัวเอง
หาแล้วหาอีกวนๆอยู่ในนี้ ก็เห็นมาเยอะ
ถ้าคิดว่าตัวเองมีเหตุผลดีแล้ว
คบกับพี่ที่ดูแลแล้วสบายใจมันก็โอเคคะ

แต่อย่าลืมว่าไม่ได้มีแค่มุมมองคนในเว็บ
เมื่อออกโลกข้างนอก
คงจะมีหลายตาจ้องมอง
ถ้าอายุแตกต่างกันมากๆ
ถ้ามีใครรู้ก็ต้องทำใจกับคำนินทา
แต่ถ้าเรารับมือกับมันได้ มันก็ไม่ใช่ปัญหา

ถ้าเจอพี่ถูกใจ ชอบพอกันระดับนึง
เรามีเหตุผลของการอยากมีคนดูแล
เราพร้อมรับมือกับสถานการณ์ข้างนอก
ถ้าไตร่ตรองดีแล้วก็ขอให้โชคดีคะ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 01:16:46 PM »
เอาจากประสบการณ์ตรง
ของผู้คนมากมายนะคะ...

หาพี่ดูแล ยากตั้งแต่เริ่มต้น
1.หาคน"จ่ายจริง"ให้ได้ก่อน
   ฝ่าฟันตะกวดมากมาย ให้ได้คนจ่ายจริง
   แต่ถ้ามีพี่จ้างเที่ยว ที่สนใจเราอยู่แร้ว
   อันนี้ก็ง่ายหน่อยค่ะ

2.ความต่างของวัย
   ควงกันในที่สาธารณะแร้ว
   คุณแคร์สายตาคนมองไหม
  นิสัยใจคอ ปรับให้เข้ากันได้ไหม
  พี่บางคนทำแต่งาน จะไม่คุยเล่น
  ไม่ติดแชต อาจจะดูห่างๆ รับได้ไหม

3.Sex ประเดนหลัก
   จะไม่โลกสวยนะคะ อย่างที่รุ้
   Sex เปนประเดนหลัก ในการดูแล
  พี่บางคนไม่ต้องการสัมพันธภาพ
  มากเท่าไหร่ ต้องการแค่ sex
  เจอกันแค่ โรงแรม ข้าวปลา
  ไม่พากิน บางคนSexหนัก
  บางคน Sex เสื่อม คุนรับได้ไหม
  ไม่ใช่แค่นอนเฉยๆ แต่คุนต้องปรนนิบัติ
  พี่ให้Happy ด้วย

4.พี่ดูแลระยะยาวแค่ไหน
   พี่บางคนนิยมเปลี่ยนกลิ่น เปลี่ยนรส
   ก็อาจดูแลไม่นาน อาจดูแลหลายคน
  คุนต้องทำใจ ถ้าพี่คุนอาจไปดูแลเพื่อน
  คุนซ้ำ หรืออาจเทคุน ไปหาเดกใหม่

5.ความหึงหวง/ความห่างเหิน
   พี่ดูแลบางคน ชอบให้น้อง
   รายงานตัวตลอด จนน้องไม่มี
   เวลาเปนของตัวเอง กลับกัน
   พี่บางคนทำแต่งาน จนเหมือน
   ไม่มีเวลามาใส่ใจ ถามไถ่น้อง

6.หัวใจตัวเอง
   ถ้าพี่ดูแลเข้ากับคุนได้ทุกอย่าง
  ดูแลเอาใจใส่ ดีกับคุณมากมาย
  โปรดระวังหัวใจคุนเอง ไม่ให้ไป
  หลงรัก แระยึดติดกับพี่มากเกินไป
  จำไว้ว่าสักวัน เค้าก็ต้องจากไป..

บางคนมาหาพี่ดูแล เพื่อบรรเทา
ความเดือดร้อน

บางคนมาหาพี่ดูแลเพื่อ เกบเงิน
สร้างตัว เสริมสร้างอาชีพ

บางคนมาหาพี่ดูแล เพราะไม่นิยม
มีแฟนแบบปรกติ ต้องการอิสระ
แระได้เงินด้วย

ลองตอบตัวเองดูจ้า รับได้ไหม
กับตัวอย่างเลกน้อย ที่กล่าวมา
 **38**

ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 01:26:20 PM »

ฝ่าฟันตะกวดมากมาย ให้ได้คนจ่ายจริง
   แต่ถ้ามีพี่จ้างเที่ยว ที่สนใจเราอยู่แร้ว

นิสัยใจคอ ปรับให้เข้ากันได้ไหม
  ไม่ติดแชต อาจจะดูห่างๆ รับได้ไหม

ไม่ใช่แค่นอนเฉยๆ แต่คุนต้องปรนนิบัติ

พี่บางคนนิยมเปลี่ยนกลิ่น เปลี่ยนรส
  คุนต้องทำใจ ถ้าพี่คุนอาจไปดูแลเพื่อน
  คุนซ้ำ หรืออาจเทคุน ไปหาเดกใหม่

ถ้าพี่ดูแลเข้ากับคุนได้ทุกอย่าง
  หลงรัก แระยึดติดกับพี่มากเกินไป
  จำไว้ว่าสักวัน เค้าก็ต้องจากไป..

**38**
ชัดมากครับ
มีอีกข้อว่า บางครั้ง เป็นเรื่องไม่ค่อยจะเกิดขึ้น พี่ดูแลเกิดชอบน้องจริงจัง
ถ้าเป็นแบบนี้ น้องต้องคิดให้ดีนะครับว่า น้องพร้อมไหมจะรับเขา
มันไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยหรอกครับ แต่ก็เป็นไปได้ครับ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 04:29:52 PM »
ดีครับ ถ้าใช้เพียงประคองชีวิตให้ผ่านไปได้โดยไม่ติดขัด

แต่ถ้าหวังถึงขนาด หาคนดูแลชนิดวันๆไม่ต้องทำอะไรเลย นอนตื่นสายๆ วันๆขุ้ยเขี่ยจอมือถือ กับ ควบคุมจ่ายระบบน้ำย่อย กับระบบขับถ่ายเท่านั้น แบบนี้สงสัยอนาคตชีวิตคงพังย่อยยับแน่ๆครับ

ปกติไม่เคยยอมแพ้อะไรนะคะ สู้มาโดยตลอด แต่ช่วงนี้มันรู้สึกล้าจริงๆ
ข้อความที่สองของพี่ pop ดูตรงๆแรงจังนะคะ แต่เป็นข้อความที่เตือนสติที่ดีมากเลยนะคะ
 **25** **25**

อุ๊ยส์ ต้องขอโทษด้วยถ้าดูใช้คำแรง.  **02**.   

คือหลักๆผมก็ไม่สนับสสุนใครสาวๆ เลือกวิธีง่ายๆแต่ไปส่งผลร้ายกับตัวเองในระยะยาวน่ะครับ.  อยากให้แบบเอาแค่พอมีสีสันก็พอ

อะไรที่มันได้มาง่ายๆเกินไป บางทีมันก็อาจดูไม่ปกติก็ได้.   ในสังคมมีให้เห็น ไปหาหนุ่มหล่อเฟี๊ยว รวยขับรถสอร์ต ท้ายสุดพบว่าไปทำเรื่องผิดกฎหมาย ทำให้ผญ. ลูกที่เกิดมาผจญภัยต่อไป  นั่นยังดีที่ ผญ.เค้ายังมีการมีงานที่เลี้ยงตัวเองได้นะ.    เศษฐกิจยุคนี้เละเทะมาก ค้าขายหลายวงการย่ำแย่ คนรวยๆมองนามสกุลก็รู้ว่ารวยมีไม่กี่พันครอบครัว.  แต่มีพวกโนเนมจำนวนมากรวยด้วยวิธีแปลกๆต้องระวังมากๆ.   พยายามหาหนทางพัฒนาตัวเองจะดีกว่า  **06**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 06:33:20 PM »
เลือกดีๆ...ถ้าจำเป็นก็ลองมีพี่ดูแลดูครับ จะได้รู้

ลองดูรอบๆตัวจากพี่จ้างเที่ยวที่คุ้นเคยก่อน
คนไหนนิสัยเป็นอย่างไร นิสัยเข้าออก กับเราได้มั๊ย...

ไม่ลองไม่รู้

**11**

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 11:26:06 PM »

**38**
ชอบความคิดนี้ครับ
โดนใจครับ

โดยเฉพาะข้อ 2  ความต่างของวัย  อันนี้สำคัญนะ อาจเพราะผมมีวัยที่มาก และจากการจ้างเที่ยว น้องบางคนแค่จะเดินกับเรา ก็รู้สึกว่า ไม่กล้าเดินใกล้ กลัวคนอื่นรู้ คนอื่นเห็นว่า มากับคนแก่  อันนี้ก็ทำให้พี่ที่จ้างเที่ยว รู้สึกแย่ได้เหมือนกันครับ  ดังนั้น น้องควรถามใจตัวเองก่อนว่า รับได้ไหม ถ้าต้องเดินกับคนที่วัยต่างกันมากๆ แบบนี้  ครับ

Alice88

• **
  • People Like This 15
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 11:25:50 AM »
ของคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะคะ เป็นประโยชน์มากเลย
ตั้งใจอ่านทุกๆความเห็นเลย เป็นทั้งคำแนะนำ คำเตือนสติ
ให้คิด ให้ทบทวน เยอะเลย
  **39** **39**
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 11:40:13 AM »
ของคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะคะ เป็นประโยชน์มากเลย
ตั้งใจอ่านทุกๆความเห็นเลย เป็นทั้งคำแนะนำ คำเตือนสติ
นึกว่าจะหาซะอีก สู้ๆน้า

Man_bkk+

• **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 11:45:50 AM »
นึกว่าจะหาซะอีก สู้ๆน้า

ปู่คิดอะไรอยู่ ไม่จริงจัง อย่านะ คนนี้ ผมหวง 5555
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"