ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำทำยังงัยให้พี่ๆอยู่กับเรานานๆหน่อยค่ัะ  (อ่าน 2883 ครั้ง)

wallaya

• Full Member
  • People Like This 12
มีโอกาสได้เจอกับพี่คนนึงน่ารักและนิสัยดี ใจดีและเป็นกันเอง ไม่ได้ดูแลเป็นรายเดือนเจอกันแบบครั้งคราว เรื่องเงินยังคงเป็นปัจจัยหลัก แต่ก็อยากให้พี่คนนี้อยู่และเจอกับเราไปนานๆ เคยถามพี่เขาแล้วว่าไม่หาเป็นรายเดือนหรือ ที่เขาบอกว่าไม่สะดวกสะดวกแบบนี้ดีกว่า คุยกันทุกวันค่ะ ตื่นเช้าไปทำงานกินข้าวกลับบ้านทำอะไรเหนื่อยไหม นึกภาพง่ายๆเหมือนคนเป็นแฟนกันคุยกัน ใจไม่ได้คิดไม่ได้หวังอะไรมากมาย แต่แค่อยากเจอกันตลอดไปนานๆ แต่พี่เขาก็บอกแล้วว่าอยากมีแค่คนเดียวที่เจอกันได้ประจำตลอดไม่อยากเปลี่ยนคนใหม่ๆ เพราะพี่เขาก็มีแฟนมีครอบครัวแล้ว
ไม่อยากรู้สึกดีเลยแต่มันก็แบบนี้บ้าง จะทำยังไงดีคะเพื่อให้เขาอยู่กับเราไปได้นานๆ แนะนำด้วยนะคะขอความเห็นพี่ๆ ที่เป็นผู้ชายและเพื่อนๆที่เป็นผู้หญิงหน่อยนะคะ

EasyEasy

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: ขอคำแนะนำทำยังงัยให้พี่ๆอยู่กับเรานานๆหน่อยค่ัะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 11:00:46 AM »
ก็คุยกันทุกวันแบบนี้ดีแล้วคับ ทักพี่เค้าไปเองบ้าง (เวลาที่เค้าสะดวก) พี่เค้าจะได้รู้สึกถึงความใส่ใจ ถ้า sex อย่างเดียวพี่เค้าก็หาใหม่ได้ แต่ความใส่ใจ เจอกันแล้วสบายใจมีคนห่วงใย มันดีกว่าเยอะเลย

งงอะดิ

• People Like This 69
Re: ขอคำแนะนำทำยังงัยให้พี่ๆอยู่กับเรานานๆหน่อยค่ัะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 11:02:23 AM »

1.  ทำใจ
2.  อย่าเป็นเจ้าของ เค้ามีเมียแล้ว
3.  เค้ามีเราได้ เค้าน่าจะมีคนต่อๆไปได้ อย่าไปซีเรียส
4.  เป็นห่วงใย อย่างจริงใจ
5.  รอยยิ้ม อย่าได้ขาด แม้อยากจะวีนก็ตามเหอะ
6.  ความเคารพต้องมาก่อน ผู้ชายเค้าอยากเป็นผู้นำเสมอ
7.  อย่าปิดบังความต้องการ หาโอกาสพูดตรงๆบ้าง อย่า งุมงัม อ้ำอึงอยู่คนเดียว น่ามคาน
8.  ถ้าอยากให้เค้าอยู่นานๆ เราก็ต้อง อยู่กับเค้านานๆด้วย
     อย่าได้นำเค้าไปเปรียบเทียบกับคนอื่น ที่เราพึ่งเจอ ไม่มีใครดีไปในทุกเรื่อง

มีประเด็นอื่นอีกเยอะ ที่ควรทำ แต่นั่นแหละ ทำดี ทำยาก

**10** **10**

wallaya

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 11:07:44 AM »
ก็คุยกันทุกวันแบบนี้ดีแล้วคับ ทักพี่เค้าไปเองบ้าง (เวลาที่เค้าสะดวก) พี่เค้าจะได้รู้สึกถึงความใส่ใจ ถ้า sex อย่างเดียวพี่เค้าก็หาใหม่ได้ แต่ความใส่ใจ เจอกันแล้วสบายใจมีคนห่วงใย มันดีกว่าเยอะเลย

ทุกวันนี้เป็นแบบนี้ค่ะ เรียกว่าอัปเดตกันตลอดว่าทำอะรัย แต่ไม่ได้คุยตลอดเวลาเพราะต่างคนก็ำงานเนอะ คุยแค่เช้า บ่ายๆ เย็นๆ หรือช่วงค่ำ บางทีพี่เค้าก็ถามว่าอยู่ไหนทำอะรัยกินข้าวยัง,กลับถึงบ้านยัง ถามกันอย่างนี้5555 เราหนูเองไม่เคยถามถึงครอบครัวเขาแฟนเขา คุยกันแค่เรื่องคนสองคนกับเรื่องงาน แค่นั้น  อยากให้ใครสักคนอยู่กับเรานานไม่เคยรู้สึกแบบนี้จริงๆ

wallaya

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 11:10:58 AM »
มีโอกาสได้เจอกับพี่คนนึงน่ารักและนิสัยดี ใจดีและเป็นกันเอง ไม่ได้ดูแลเป็นรายเดือนเจอกันแบบครั้งคราว เรื่องเงินยังคงเป็นปัจจัยหลัก แต่ก็อยากให้พี่คนนี้อยู่และเจอกับเราไปนานๆ เคยถามพี่เขาแล้วว่าไม่หาเป็นรายเดือนหรือ ที่เขาบอกว่าไม่สะดวกสะดวกแบบนี้ดีกว่า คุยกันทุกวันค่ะ ตื่นเช้าไปทำงานกินข้าวกลับบ้านทำอะไรเหนื่อยไหม นึกภาพง่ายๆเหมือนคนเป็นแฟนกันคุยกัน ใจไม่ได้คิดไม่ได้หวังอะไรมากมาย แต่แค่อยากเจอกันตลอดไปนานๆ แต่พี่เขาก็บอกแล้วว่าอยากมีแค่คนเดียวที่เจอกันได้ประจำตลอดไม่อยากเปลี่ยนคนใหม่ๆ เพราะพี่เขาก็มีแฟนมีครอบครัวแล้ว
ไม่อยากรู้สึกดีเลยแต่มันก็แบบนี้บ้าง จะทำยังไงดีคะเพื่อให้เขาอยู่กับเราไปได้นานๆ แนะนำด้วยนะคะขอความเห็นพี่ๆ ที่เป็นผู้ชายและเพื่อนๆที่เป็นผู้หญิงหน่อยนะคะ

น้องหาแฟนเป็นตัวเป็นตนสิครับ
หาที่ดีๆนะ

พี่เค้าก็บอกว่าอยากให้หนูมีแฟนนะ5555
ถ้าไม่อยากทำอยากเลิกทำบอกเค้าได้เลยนะ
แต่เค้าจะโอนเงินจำนวนนึงให้ทุกเดือน
แม้ไม่ได้เจอก็ได้

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 11:23:08 AM »
ก่อนอื่นขอถามว่า น้องจริงใจแค่ไหน พูดความจริงกับเขามากน้อยเท่าไหร่
น้องมีเวลาให้เขาไหม สร้างความเป็นกันเองกับเขาไหม หรือน้องมีเกราะปกป้องตัวเองอยู่ตลอดเวลา ไม่เปิดใจ
พี่ๆ ที่อยากรับคนดูแล บางคน ต้องการช่วยน้องๆ ไม่ต้องหาไปเรื่อยๆ แต่ต้องการสร้างความสัมพันธ์ที่เป็นกันเอง
ไม่ใช่ว่าเจอกันแต่ละครั้ง เหมือนเจอหุ่นยนต์ นัดยาก นัดไม่มา ผิดนัดไม่บอก รับปากทำไม่ได้ มีปัญหาและเรื่องบางอย่างที่ซ่อนเร้น แต่สังเกตได้
ลองพิจารณาตัวเองดูครับ พี่ที่ไม่อยากดูแล เขาก็อาจจะไม่อยากผูกพัน เพราะถ้าดูแลแล้ว จะบอกเลิกมันก็ไม่ง่ายเหมือนการคบหา  เขาไม่อยากช่วย ไม่อยากเจอก็ไม่ตอบน้อง แต่ดูแล จริงแล้วต้องพูดกันให้ชัดเจนเวลาเลิก
และพี่ที่ดูแลจริงจัง บางครั้งชอบทักคุย เป็นช่วงๆ แล้วแต่ว่าง แล้วก็ไม่ได้อยากให้น้องตีกรอบการพบเจอเท่าไหร่ เพราะเขาอาจจะว่างมาเจอน้องได้ ไม่เป็นเวลา
ลองเอาไปคิดดูครับ

wallaya

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 11:52:41 AM »
ก่อนอื่นขอถามว่า น้องจริงใจแค่ไหน พูดความจริงกับเขามากน้อยเท่าไหร่
น้องมีเวลาให้เขาไหม สร้างความเป็นกันเองกับเขาไหม หรือน้องมีเกราะปกป้องตัวเองอยู่ตลอดเวลา ไม่เปิดใจ
พี่ๆ ที่อยากรับคนดูแล บางคน ต้องการช่วยน้องๆ ไม่ต้องหาไปเรื่อยๆ แต่ต้องการสร้างความสัมพันธ์ที่เป็นกันเอง
ไม่ใช่ว่าเจอกันแต่ละครั้ง เหมือนเจอหุ่นยนต์ นัดยาก นัดไม่มา ผิดนัดไม่บอก รับปากทำไม่ได้ มีปัญหาและเรื่องบางอย่างที่ซ่อนเร้น แต่สังเกตได้
ลองพิจารณาตัวเองดูครับ พี่ที่ไม่อยากดูแล เขาก็อาจจะไม่อยากผูกพัน เพราะถ้าดูแลแล้ว จะบอกเลิกมันก็ไม่ง่ายเหมือนการคบหา  เขาไม่อยากช่วย ไม่อยากเจอก็ไม่ตอบน้อง แต่ดูแล จริงแล้วต้องพูดกันให้ชัดเจนเวลาเลิก
และพี่ที่ดูแลจริงจัง บางครั้งชอบทักคุย เป็นช่วงๆ แล้วแต่ว่าง แล้วก็ไม่ได้อยากให้น้องตีกรอบการพบเจอเท่าไหร่ เพราะเขาอาจจะว่างมาเจอน้องได้ ไม่เป็นเวลา
ลองเอาไปคิดดูครับ

ตอนนี้หนูกับพี่เค้าไม่ได้ตกลงดูแลกันค่ะ
เจอกันแบบจ่ายๆ ซึ่งหนูไม่ติดอะรัย
ตัวหนูเองพูดความจริงกับเค้าทุกอย่าง
ว่าเราเจอกับปัญหาอะรัยติดอะรัย ทำเพราะอะรัย ส่วนเรื่องที่ไม่ได้บอกก็เป็นเรื่องส่วนตัวที่ไม่จำเป็นต้องบอก ส่วนความจริงใจมีให้ค่ะ เท่ากับที่พี่เค้ามีให้ จริงๆตอนนี้มันก็ดีอยู่แล้วนะคะ แต่ที่ตั้งกระทู้เพราะไม่อยากเจอกันแล้วจากกันไปอีก อยากที่จะรักษาไว้นานๆ เพราะไม่เคยรู้สึกกับใครแบบนี้เลยทำตัวไม่ถูกเหมือนกันค่ะ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 11:57:26 AM »
เก็บรักษาความสุขที่มีไว้คะ
อย่ากังวลใดๆ เพราะสักวัน
พี่เค้าต้องจากเราไปอยู่ดีค่ะ
ไม่มีใคร เป็นของใครได้ตลอดไป
หน้าเก่าจากไป หน้าใหม่เข้ามา

แค่เก็บทุกช่วงเวลาความสุข
แร้วทำมันให้ดีที่สุดในทุกๆวันก็พอค่ะ
วันใดที่ไม่มีพี่เค้าแร้ว....
มันก็จะยังคงเปนความทรงจำที่ดีค่ะ
 **02**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 02:34:19 PM »
เก็บรักษาความสุขที่มีไว้คะ
อย่ากังวลใดๆ เพราะสักวัน
พี่เค้าต้องจากเราไปอยู่ดีค่ะ
ไม่มีใคร เป็นของใครได้ตลอดไป
หน้าเก่าจากไป หน้าใหม่เข้ามา

แค่เก็บทุกช่วงเวลาความสุข
แร้วทำมันให้ดีที่สุดในทุกๆวันก็พอค่ะ
วันใดที่ไม่มีพี่เค้าแร้ว....
มันก็จะยังคงเปนความทรงจำที่ดีค่ะ
 **02**

เป็นแบบที่น้องแนตตี้บอกไว้จริงแท้แน่นอนครับ ตราบใดที่เราไม่ใช่ตัวจริงในชีวิตเค้า
ไม่มีอะไรการันตีได้เลยว่าเค้าจะอยู่กับเราไปได้นานแค่ไหน

ตัวพี่เองก็เจอน้องๆ ในแบบที่พี่เค้ากับน้องนี่แหละครับ
คนนึงเจอกันมาปีกว่าแล้ว อีกคนนึงเคยเจอกัน 2 ปีนิดๆ ก่อนที่น้องเค้าจะมีงานการ
ดีๆ แล้ว ก็ห่างๆ กันไป เว้นแต่เวลาไปเที่ยวตปท.ถึงจะชวนน้องไป

น้องคงได้แต่สังเกตว่าถ้าความสัมพันธ์ของน้องกับพี่เค้า ยังดำเนินไปด้วยดี
แบบทุกวันนี้ไปเรื่อยๆ พี่เค้าก็คงจะอยู่กับน้องไปแบบนี้ แต่ถ้าวันไหนชักหายๆ ไป
ก็ให้เตรียมใจไว้ได้ว่าอาจจะถึงเวลาลาจากกันแล้ว

สิ่งที่น้องอาจจะทำให้พี่เค้าอยู่กับน้องไปนานที่สุดคือ น้องต้องรู้ว่าพี่เค้าชอบอะไร
ในตัวน้อง แล้วก็ทำสิ่งดีๆ นั้นกับพี่เค้าอย่างสม่ำเสมอ หรือทำให้ดีขึ้นเรื่อยๆ

เพื่อนพี่ 2 คนที่คบน้องๆ แบบนี้ คนนึงคบมา 7 ปี อีกคนนึง 6 ปี
ก็ยังคบกันดีอยู่ ดูเหมือนรักกันมากกว่าเดิมด้วยซ้ำ ( พี่เค้ามีเมียแล้วทั้งคู่ )
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

wallaya

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 02:46:27 PM »

น้องหาแฟนเป็นตัวเป็นตนสิครับ
หาที่ดีๆนะ

พี่เค้าก็บอกว่าอยากให้หนูมีแฟนนะ5555
ถ้าไม่อยากทำอยากเลิกทำบอกเค้าได้เลยนะ
แต่เค้าจะโอนเงินจำนวนนึงให้ทุกเดือน
แม้ไม่ได้เจอก็ได้

**39** **39**
เค้าควงน้องออกที่สาธารณะมั้ยครับ? หรือเวลาเจอเจอแค่ในห้องเท่านั้นครับ?

เพิ่งรู้จักกันได้ประมาณ2อาทิตย์ค่ะ
เจอกัน3ครั้งแล้ว ยังไม่ได้ไปไหนในที่สาธารณัด้วยกันค่ะ  ถ้ามีโอกาศจะมาอัปเดตค่ะ เพราะจริงๆแล้วเวลาพี่เค้าค่อนข้างน้อยด้วยแหล่ะ ก็ได้แต่หวังว่าความสัมพันธ์จะดีขึ้น แบบที่ไม่ได้ไปแทนที่ใครค่ะ :)