ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนเป็นล้านคน ช่างไร้เหตุผลจริงๆ ที่เราได้เจอกัน Again  (อ่าน 2342 ครั้ง)

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
การบ้านอันนี้ ตอนแรกคิดเลยว่าจะไม่ลง เพราะอยากเก็บไว้เป็นความทรงจำดี ๆ คนเดียว  ทั้ง ๆ ที่มีน้อง ๆ
หลายคนที่รู้ว่าแอบไปจ้างเที่ยวแบบนี้มา มีมาหลังไมค์ให้ลงการบ้านให้อ่าน แต่ก็ได้ปฏิเสธไป แต่คราวนี้
มาโดนไฟต์บังคับ เลยต้องมาลงซะหน่อย

เรื่องมันพีค ที่ว่า การบ้านฉบับนี้เป็นน้องที่ผมเคยเจอเมื่อ 2 ปีก่อน น้องรับงานเที่ยว ผมเป็นงานแรกของน้องเค้า
หลังจากงานนั้น น้องก็หายไปจากวงการ (สงสัยเจอผมคงเข็ด) จนเมื่อเร็ว ๆ นี้ น้องเค้ากลับมาหาจ้างเที่ยวอีกครั้ง ผมเลยแอดไปโดยไม่รู้ว่าเป็นใคร และจำน้องเค้าไมได้เลยซักนิด

เพลงนี้แทนความรู้สึกได้เลย https://www.youtube.com/watch?v=a6PQ90BYEC8

เมื่อเดือนก่อนว่าง ๆ เลยเข้าเวปไล่ดูกระทู้จ้างเที่ยว ก็มาเจอกระทู้นึง น่าสนใจ ก็เลยแอดไลน์เข้าไปทัก ประโยคแรกที่ถาม คือ อยู่แถวไหน แล้วก็ถามเรท บลา ๆ โดยไม่ถามชื่อ อายุ อะไรเลย ได้รูปเบลอ ๆ มา 1 รูป  จากนั้น ก็นัดกัน
นัดครั้งแรก นัดน้องซะดิบดี แต่ด้วยภารกิจหัวใจอันยุ่งเหยิง สุดท้ายก็เบี้ยวน้อง ซะงั้น ก็ต้องไลน์ไปขอโทษ และ โอนค่าเสียเวลาให้
นัดครั้งที่สอง ก็เช่นเดิม เคลียร์งาน เคลียร์ทุกอย่างลงตัว เลยไลน์ไปนัด แล้วก็เช่นเดิม ภาระกิจเข้ากระทันหัน ก็เบี้ยวน้องอีก แล้วก็ต้องโอนค่าเสียเวลาให้น้องอีกครั้ง
นัดครั้งที่สาม ยอมรับแบบแมน ๆ เลยว่าครั้งนี้วางแผนมาอย่างดี ทั้งแผนหนึ่ง แผนสอง หรือแผนสาม หลังจากจ่ายค่าเสียเวลาไป สองครั้งฟรี ๆ
 ***แผนหนึ่ง พาน้องไปร้านนั่งชิล แล้วค่อยอ้อน ขอ อ้อนคุยเนียน ๆ เพื่อไปต่อ
 ***แผนสอง พาไปชลบุรี หรือ พัทยา แล้วค่อยเนียนขับกลับไม่ไหว แล้วขอค้าง
***แผนสาม  ก็ขับรถเล่น แล้วก็ค่อยเนียน ๆ ไปตามบรรยากาศ

น้องให้ไปรับที่หอ ไปถึง มึน ๆ อึน ๆ เข้าซอยผิด ซอยถูก กว่าจะถึงหอ ก็ห้าทุ่มกว่า ไปถึงขอ แวปแรกของการพบ
คือผู้หญิงสูง ผมยาว น่ารัก หุ่นดี คนนึงยืนรออยู่ ใส่เสื้อไหมพรม ถักเชือกมาถึงหน้าอก ทำให้เห็นหน้าอก ชัดเจน
ใส่กางเกงยีนส์เข้ารูป ใจสั่นขึ้นมาทันที เจองานดีเข้าแล้ว พอน้องขึ้นรถ ตามประสาผู้ชายใส ๆ ก็เงียบ เนียน เก็ก
ตามระเบียบ แต่โชคดี น้องเป็นคนช่างคุย ช่างสนทนา ก็เลยทำให้บรรยากาศโอเคขึ้น แต่ระหว่างที่อยู่ในรถ น้อง
พยายามถามหลายครั้งว่า เคยเจอกันมาก่อนไหม เหมือนเป็นการเตือนความจำให้ผม แต่ยอมรับจริง ๆ ว่าตอนนั้นจำไม่ได้เลย ว่าเคยเจอกันมาก่อน เพราะผู้หญิงที่อยู่ตรงหน้า ตอนนี้น่ารัก ถูกใจมาก ๆ ๆ จากนั้นก็ขับรถหา
งานนั่งชิล จนมาได้ร้าน แถว ๆ ทาวอินทาว ก็ไปนั่งกินข้าว ฟังเพลง ตอนแรกนั่งโซฟาคนละฝั่งกับน้อง เพราะตั้งใจว่าอยากจะดูหน้าน้องเต็ม ๆ แต่น้องก็คะยั้น คะยอ ให้มานั่งโซฟาเดียวกัน ก็นั่งคุย นั่งเล่น นั่นโน่น นี่ บรรยากาศดี เพลงเพราะ ฝนตกพรำ ๆ กับสาวสวย น่ารัก เป็นอะไรที่ฟินสุด ๆ ระหว่างทีคุยกัน ก็เริ่มมีการถึงเนื้อถึงตัว โดยที่น้องมีเป็นมาจับมือผมก่อน ผู้ชายใส ๆ แบบเรา ไม่คิดอะไรเล้ยยยยย จริงงงจริ้งงงงง ก็เนียนไปตามระเบียบ  พอใกล้เวลาร้านปิดร้าน ใจนี่กระวนกระวาย ว่าจะได้ไปต่อมั้ย แต่ก็ไม่กล้า เพราะน้องก็วางตัวดี พูดจาดีประมาณนึง จนน้องบอกว่า กลับกันเถอะ ก็เลยต้องกลับ เป็นอันจบกันแผนหนึ่ง แต่ระหว่างขับกลับ ผู้ชายใส ๆ อย่างผม ก็ออดอ้อนตามประสา เผื่อฟลุ๊ค ว่ายังไม่อยากกลับเลย อยากอยู่ด้วย นั่นโน่นนี่ ชวนไปบางแสน บลา ๆ ๆ แต่ยังไง ๆ น้องก็ไม่ยอม เริ่มงอแง จะกลับอย่างเดียว จอดรถตรงถนนพัฒนาการออดอ้อนกว่า 1 ชม ก็ไม่เป็นผล สุดท้าย ก็จำใจต้องไปส่งน้องเค้าที่หอ  พอถึงหน้าหอ ระหว่างกลับรถ ก็ไม่รู้อะไรดลใจ ให้น้องเปลี่ยนใจ เพราระหว่างทางขับกลับ ก็พูดกล่อมไปเยอะ 5555 สุดท้าย น้องก็ยอมไปบางแสนด้วย

ระหว่างทางมอเตอร์เวย์ ก็เห็นท่าทางน้องเริ่มผิดปกติ นั่งนิ่ง นั่งกอดอก และ เงียบผิดปกติ ซักพัก น้องก็บอกว่า เสื้อหลุด เสื้อขาด เพราะเสื้อที่น้องใส่เป็นเสื้อไหมพรม อาจจะเกี่ยวกับสร้อยข้อมือของผม หรือ เล็บ หรือ อื่น ๆ บลา ๆ ๆ อะไรก็ช่าง ซึ่งไหมพรมพอหลุดแล้ว ไหมพรมก็จะรัน หลุดออกมาเป็นเส้น ๆ แต่มันทำให้ได้เห็นอะไรดี ๆ 5555  จากเสื้อ เหลือเป็นเพียงผ้าผืนเล็ก ๆ ปิดด้านหน้า ไม่รู้ว่าโชคดีของน้อง หรือ โชคร้ายของผม ที่บังเอิญวันนั้น ในรถ ดันมีเสื้อยืดที่พึ่งซื้อมาใหม่ แขวนไว้พอดี น้องเลยได้มีเสื้อใส่กันโป๊กันไป  แต่คนอะไร ขนาดใส่เสื้อผุ้ชาย ตัวใหญ่ ๆ ยังมีเสน่ห์ น่ารักเหลือเกิน จนไปถึงบางแสน ไปจอดริมทะเล นั่งคุย ดูวิวทะเลในรถ จนเช้า แล้วก็ถึงเวลาต้องกลับ แผนสองเริ่มทำงาน ง่วงขึ้นมาทันที แต่มันก็ง่วงจริงด้วย เลยไปจอดหลับที่ปั้มก่อนออกมอเตอร์เวย์ ซึ่งน้องก็ไม่ได้ว่าอะไร เพราะน้องก็ง่วงเช่นกัน หลับกันประมาณเกือบชั่วโมง ก้เริ่มไม่ไหวจิงจังแหละ ก็เลยต้องหาที่พัก ก็ขอน้องเค้าดี ๆ ซึ่งน้องเค้าก็เห็นสภาพเราหลับจิงด้วยตอนอยู่ในปั้ม น้องก็โอเค ก็เข้าที่พักก็พักผ่อน จากนั้นตัดบทเลยหละกัน แต่ไม่มีเลิฟซีน ไม่ต้องมโนนะจ๊ะ
พอถึงหกโมงเย็น ก็ถึงเวลาที่ต้องกลับ ระหว่างทางที่ขับกลับก็นั่งจับมือกันตลอดทาง นั่งคุยกัน หัวเราะกัน มีความสุขมาก ๆ ไม่ได้มีโมเม้นแบบนี้นานแล้ว จนถึงหอน้องถึงเวลาที่ต้องแยกกันจริง ๆ ใจหวิวขึ้นมาทันที แต่ก็ยังรู้สึกว่า ยังมีความรู้สึกดี ๆ ต่อกัน

หลังจากนั้นอีกวันนึง น้องก็ต้องกลับต่างจังหวัด 3-4 วัน ทำให้ไม่ได้เจอกัน ได้แค่คุยไลน์กัน น้องก็ส่งเพลงนึงให้ฟัง  https://www.youtube.com/watch?v=03y2A_K40PE  กดฟังกันเอง
แต่ถ้าคนชอบอ่าน ก็ตามนี้
เพลง รู้ยัง
ศิลปิน ต้น ธนษิต จตุรภุช
อัลบั้ม Free My Soul

มีใครที่เขาเฝ้าคอยแต่เธอตรงนี้ รู้ยัง  ไม่ใช่ความบังเอิญก็ตั้งใจเดินมาให้เจอ
มีใครที่เขาเฝ้ามองแต่เธอตรงนี้ รู้ยัง  ไม่ใช่แค่คิดถึง แต่ห่วงใยเธอเสมอ
ได้แต่พูดลอยๆ อย่างนั้นเรื่อยไปเปิดเพลงรักบ่อยๆ แต่ไม่ได้บอกให้ใคร
บอกว่ารักเบาๆ ในใจเท่านั้นไม่ใช่พรหมลิขิตที่ขีดเอาไว้ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแต่เป็นความตั้งใจ
ก็อยากให้เธอเข้าใจสักครั้ง
เธอคงยังไม่รู้ ว่ามีหนึ่งคนแอบรักเธอแอบดูแลแต่เธอทำอะไรเพื่อเธอเหมือนไม่ตั้งใจ
ถ้าเธอได้ฟังเพลงนี้ ก็อาจจะพอได้รู้ใจกับความจริงข้างในที่มันทำยังไงก็ไม่กล้าพูดออกไปสักที
ว่าใครที่อยู่ตรงนี้ รู้ยัง
พยายามเฝ้าดูเพื่อจะได้รู้ว่าเธอชอบอะไร พยายามเข้าใจจะได้มีเรื่องคุยกับเธอ
ที่เขานั้นคอยเฝ้ามองแต่เธอตรงนี้ รู้ยังแค่ต้องการดูแลและอยู่ข้างเธอเสมอ
ได้แต่พูดลอยๆ อย่างนั้นเรื่อยไป
เปิดเพลงรักบ่อยๆ แต่ไม่ได้บอกให้ใคร บอกว่ารักเบาๆ ในใจเท่านั้น
ไม่ใช่พรหมลิขิตที่ขีดเอาไว้ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแต่เป็นความตั้งใจก็อยากให้เธอเข้าใจสักครั้ง
เธอคงยังไม่รู้ ว่ามีหนึ่งคนแอบรักเธอแอบดูแลแต่เธอทำอะไรเพื่อเธอเหมือนไม่ตั้งใจ
ถ้าเธอได้ฟังเพลงนี้ ก็อาจจะพอได้รู้ใจกับความจริงข้างในที่มันทำยังไงก็ไม่กล้าพูดออกไปสักที
เธอคงยังไม่รู้ ว่ามีหนึ่งคนแอบรักเธอแอบดูแลแต่เธอ ทำอะไรเพื่อเธอเหมือนไม่ตั้งใจ

ซึ่งผมก็ฟังแบบผ่าน ๆ โดยไม่รู้ว่าเพลงนี้มันมีความหมายอะไรซ่อนอยู่ ที่น้องอยากให้เรารู้

จนถึงวันที่น้องกลับมาจากต่างจังหวัด ก็นัดว่าจะเจอกัน ประมาณ ค่ำ ๆ แต่ด้วยงานที่เยอะ ทำให้เสร็จไม่ทันจนเวลาล่วงเลย จนได้ไปหาน้องเค้าประมาณตีสอง  น้องก็แต่งตัวน่ารัก เซ็กส์ซี่เช่นเคย กระชากใจคนแก่ซะจริง ๆ ก็ขับรถเล่น จอดคุยกันตามประสาคนไม่เจอกัน แล้วก็ตัดบทอีกเช่นเคย จนมาตอนสาย ๆ ของอีกวัน ที่จะต้องกลับไปส่งน้องเค้า แต่ด้วยความที่ยังไม่อยากแยกกันแวะล้างรถซะหน่อย ก็นั่งคุยกันอีกเช่นเคย แล้วน้องก็ถามประโยคเดิมอีกครั้ง ว่าเราเจอกันกี่ครั้งแรก ผมก็ตอบแบบมั่นใจว่าสองครั้ง แล้วน้องก็ยิ้ม ๆ หลังจากล้างรถเสร็จก็ขับไปจอดรถข้างถนนคุยกันอีกเช่นเคย จากนั้นน้องก็พูดประโยคเดิมอีกครั้ง ว่าเคยเจอกันกี่ครั้ง ซึ่งผมก็ตอบเช่นเดิมว่า 2 ครั้ง แล้วน้องก็บอกมาว่า เคยเจอผมตอนรับจ้างเที่ยวครั้งแรก เมื่อสองปีก่อน ซึ่งผมจำไมได้เลยว่าเคยเจอน้องเค้า น้องยังเล่าว่า ผมหอมแก้มเค้า พยายามจะขอเค้าไปต่อ ทั้ง ๆ ที่ตอนนั้นน้องเค้าอายุ 18 พอน้องไม่ยอมไปต่อ  ผมก็ขับรถพาไปส่งเลย  ผมเองมานั่งคิด นี่กรูหื่นขนาดนั้นเลยเหรอเนี้ย ทำไมจำไมได้เลยว่า เคยเจอ หรือ ทำอะไรแบบนี้ แต่น้องก็ยืนยัน ด้วยการบอกรายละเอียด ทั้งรถ ทั้งเสื้อผ้า ที่ใส่ได้ทั้งหมด 55555
พอฟังน้องพุดแล้วนึกถึงเพลงนี้

โปรดลืม ลืมฉันลืมไปก่อน ได้ไหมลืมไปก่อน
ทำเหมือนว่าเราไม่เคยได้พบกัน
แต่ ตอนนี้ฉันเข้าใจ รู้แล้วเธอชอบผู้ชายแบบไหน
ฉันคงเป็นไม่ไหว แม้ต้องการแค่ไหน
โดยเฉพาะผู้ชายอย่างฉัน

และพยายามส่งซิก โดยการส่งเพลงด้านบน มาให้ฟัง แต่ผมก็ยังจำไม่ได้  สงสัยจะหื่นจริง  น้องเล่าให้ฟังว่าครั้งแรกที่เจอกันเมื่อสองปีก่อน น้องบอกว่าชอบผมตั้งแต่ตอนนั้น ซึ่งก็เหมือนเคย ผมจำไม่ได้ น้องบอกหลังจากเจอผมวันนั้น น้องก็ได้งานพาร์ทไทม์ ก็เลยไม่ได้มาเล่นเวปอีก จนครั้งมาคราวนี้ ที่กลับมาโพส แล้วเห็นผมแอดไปอีกครั้ง และน้องจำยูสเซอร์ผมได้ ถึงได้มาเจอกันอีกครั้ง

ตกลงคือพรหมลิขิตใช่ไหม ที่เขียนให้เป็นอย่างนั้น
ตกลงให้เรารักกันใช่มั้ย อย่างนั้นขอได้ หรือไม่
โปรดอย่าทำให้เราพลัดพราก
ให้เรารักกัน เนิ่นนานถึงจนวันตาย โอ้วโอว
ฉันขอได้ไหม

ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
การบ้านน่ารักจัง ส่งเพลงให้กันน่ารักดี^^

พรหมลิขิตก็วนๆ เวียนๆ กันไปอยู่แถวนี้

**02**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
คุณ man-bkk+  เขียนได้เก่งมากจนอยากเจอน้องเลย
ว่างๆสอนทำการบ้าน เอ็ยเขียนการบ้านหนอยน้า
 **39**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
เขียนการบ้านได้น่ารัก น่าอ่านมากๆจิงๆคะ
อ่านแร้วจินตนาการตามไปด้วยเลยคะ ฟินนนนนอะ
  **02**
แร้วมาเขียนบ่อยๆนะคะ ชอบอ่านจัง

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
เขียนการบ้านได้น่ารัก น่าอ่านมากๆจิงๆคะ
อ่านแร้วจินตนาการตามไปด้วยเลยคะ ฟินนนนนอะ
  **02**
แร้วมาเขียนบ่อยๆนะคะ ชอบอ่านจัง
**39**

Dekdue

• **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
เปิดเพลงรักบ่อยๆ แต่ไม่ได้บอกให้ใคร บอกว่ารักเบาๆ ในใจเท่านั้น
ไม่ใช่พรหมลิขิตที่ขีดเอาไว้ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแต่เป็นความตั้งใจก็อยากให้เธอเข้าใจสักครั้ง

<a href="https://www.youtube.com/v/03y2A_K40PE" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/03y2A_K40PE</a>

กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
ตายล้าวววว พี่แมนได้เจอน้องที่ถูกใจ คงดูแลน้องไปแล้ว
งี้สาวๆทั้งในเวป นอกเวป ก้ออกหักกันเปนแถวเลยสิเจ้าคะะ **11**

Man_bkk+

• **
  • People Like This 61
มีสาว ๆ หนุ่ม ๆ หลังไมค์ มาเยอะเลย ขอดูรูปน้องที่พูดถึง แต่ไม่สามารถส่งให้ได้จริง ๆ แบบว่าหวงมาก 555
ให้ดูแค่นี้หละกัน  ถ่ายที่บางแสน ตอนดูทะเล

ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

kaptan

• People Like This 1734
    น้องกับท่านคงมีความชอบต่อกันพอสมควรแหละครับ
ตอนนี้ยังมีการบ้านที่พอจะส่งมาให้อ่านกันได้....ต่อไปคงมีการบ้านที่คงอ่านไม่ได้...
เพราะต่อมอิจฉาจะทำงานมากกว่านี้....นี่ก็ขนตาไหม้เกรียมไปหมดแล้ว.....
ใครที่ว่าในเวปไม่มีคนสวย น่ารัก พยายามอีกหน่อยนะครับ เค้าเจอกันออกโครมๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
โอย มีความฟิน และอยากไปบางแสนม่างงงงงงงง  **36**

ยินดีกับทุกความสัมพันธ์ดีดีนะคะ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง