ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงกับสะดุ้ง......เมื่อมี ผญ ส่งข้อความมาหา  (อ่าน 1669 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
เอาอีกแล้ว กรณีนี้......
ณ เวลานี้ เก้าโมง แต่ว่า อันนี่ ยังคงไม่นอนเลยค่ะ นั่งคิด นั่งเล่น อะไรไปเรื่อย
จนเริ่มเปิดข้อความface book ที่ส่งมาจากคนที่ไม่ได้เป็นเพื่อนกันในนี้
พอเปิดอ่านเท่านั้นแหละ......อืมนะ แต่ส่งมาตั้งแต่วันที28เมษา เพิ่งมาอ่านเจอ
และเจอจังๆกับรูปนี้

ก็งงสิค่ะ ว่าไม่ได้ไปยุ่งกะใครแล้วนะ  เลิกกันไปสักพักแล้วนะ...เอ้ายังไง5555555
ในหัวสมองก็นึกถึงแต่คนล่าสุด เจ้านายคนใหม่กับที่ทำงานเก่า
เลยสงสัยว่าใช่หรือปล่าว กดเข้าไปส่องสักหน่อย ดูไปดูมา ไม่น่าใช่
แต่ก็คุ้นหน้า เพราะว่าเคยเจอกันแล้ว แต่ก้ไม่ได้สนิทหรือรู้จักเป็นกรณีพิเศษ เคยพบกันที่ทำงาน
หรือมีใครเล่าอ่ะไรให้ฟัง??? คิดว่าไม่น่ามี ส่องไป ส่องมา เจออีกรูปที่ลงถัดจากวันที่ส่งข้อความมาหา อันนี่
คือรูปนี้

อันนี้ยิ่งไม่น่าใช่ ไม่เคยคุย ไม่เคยทัก สามีเจ๊เลย ก็เลยส่งข้อความไปหาพนักงานที่นั่น ว่าเกิดไรขึ้น ทำไมเค้าส่งมาแบบนี้ ตอนนี้กำลังรอคำตอบ.......
เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นบ่อยมากๆตั้งแต่สมัยเรียน  ปี 1 ปี 2 แล้ว
น่าจะประมาณ 5 ครั้ง  5 สาว เท่าที่จำได้ที่อาการหนักๆหน่อย
ครั้งแรก
คุยกะพี่คนนึง เรียนที่ ม.มหิดล เจอกันแค่ครั้งเดียว แต่ไม่คิดไม่ฝันว่าเค้ามีภรรยาแล้ว แถมมีลูกด้วยกัน เห้ยยย.เร็วมาก
ทำไมถึงรู้ ก็ภรรยาเค้าเล่นสงไลน์มาหาพี่สาวเราเลยนะสิ โอ้ว แล้วก็โทรมาเคลียร์กะ อันนี่ เลยค่ะ คุยไปคุยมา ได้ยินเสียงเด็กร้อง น้ำตาเราไหลพราก แต่พี่คนนั้นก็ยังไม่ หยุดยังทักมาเรื่องๆขอคืนดี จนถึงปัจจุบัน แต่ เรา ขอ บายค่ะ
คนที่สอง
นักเรียนนายร้อยตำรวจ บังเอิญพี่สาวมีเพื่อนเยอะ ก็เลยได้รุ้จักกันบ้าง พี่เค้าก็เข้ามาจีบ คุยกันเรื่อยมา ในที่สุด แฟนเค้าโทรมาหาสิค่ะ เฮ้อออออ.....จิกกัดเก่งจิงๆเลย แฟนน่ารักสะด้วย ขาว สวย หมวย  เรียนดี ม.ธรรมศาสตร์ ก็อย่างว่านะ ของเล่นใหม่นี่น่า
คนที่สาม
นักเรียนนายร้อยอีกตามเคยคนนี่เป็นนักบิน เป็นกิ้ก กะพี่สาว อันนี่ เอง แต่งง ทำไมแฟนเค้า ต้องมาคิดว่าเรา กิ้กกันกะแฟนพี่เค้าด้วย แต่ก็นะแฟนค้าเล่นส่งข้อความมาให้ไปหาที่โรงเรียนบ้าง มาเข้าค่ายกะเพื่อนๆที่โรงเรียนชวนมาด้วยก็มีเดี๋ยวจะมารับ จะขอมาส่งที่บ้านก็มีที่ต่างจังหวัด ก็เจอขุนพ่อ ขุนแม่ สิค่ะ เกิดมาไม่เคยมีชายใดมาย่ามกรายที่บ้าน ลูกสาวคนเล็กเนอะ ทำตัวดีหน่อย อิอิ คือ แบบ.....รักพี่เสียดายน้องหรอค่ะ แต่พี่คนนี้เค้าพร้อมจิงเรายังอยากได้แต่มันซับซ้อนเกิน ช่วงนั้นเค้าฮิตคนในเครื่องแบบ
คนที่สี่
รุ่นพี่ที่มหาลัย อันนี่ เองค่ะ พี่คนละคณะเลย พี่เค้าจีบเรามานาน ตั้งแต่ยังไม่มีแฟน จนพี่เค้ามีแฟนแล้วแต่ก็ยังเจอกันบ้าง กินข้าว เที่ยว ไรงี้ แต่เราไม่คิดไร รุ่นพี่คือรุ่นพี แต่แฟนพี่เค้า นะสิ ด่าเราฉิบหายยย หนูเป็นแค่รุ่นน้องค่ะพี่ขาาาาาา
คนที่ห้า
เป็นเพื่อนสนิทกะรุ่นพี่คนที่ สี่ อะไรจะสวยแท้เรา555555คงเพราะเมื่อก่อน รูปร่างดี สูง ขาว เหมือนกะเทยดี55555มีแต่คนทัก เพลีย คนนี้ก็ระรานไม่หยุดเราก็บอกให้รุ่นพี่เราบอกแฟนเค้าให้หยุดสักที น่าเบื่อ แค่โบกมือทัก ก็บอกว่าส่งซิกอะไรกันหนักหนา แต่รุ่นพี่เราก็น้าาาา ยังส่งข้อความมาหา ถ้ายอมคบกะพี่ พี่จะยอมเลิกกะแฟน ถ้านิสัยอย่างงี้ อันขอ ลาก่อนเช่นกัน

ดูเหมือนเยอะนะแต่ก็ไม่เคยมีอะไรเกินเลย

แต่อย่าให้พี่เค้ามาเจอเราตอนนี้นะ ทั้งอ้วน ทั้งดำขึ้น หน้าก็บาน ปล่าวถ่อมตัวแต่เรื่องจิง555555
สงสารตัวเองไม่มีดวงเรื่องนี้เลย ทั้งเรื่อง ผช ทั้งเรื่อง เงิน

แถมให้อีกคน คนนี้มาแปลก แค่ไปทานข้าวกะพี่เค้าที่เซนทรัลพระรามเก้า (เป็นเจ้านายของพี่สาว)ได้มาหมื่นนึง 55555พี่เค้าถามว่าพอมั้ยเหมือนจะหยิบให้อีก หลายแผ่น ด้วยความใสซื่อ เลยขอปฎิเสธไป แต่มี ผญ ส่งข้อความมาบอกพี่สาวเรา ว่าทำอะไรให้ระวังหน่อย.........อีกละ
อะไรว้าาา แค่ทานข้าวเอง พี่นั่นแหละอย่ามาว่า อันนี่ เลยน้า ก้เป็นแค่เมียน้อยเค้ามิใช่หยอออ ก็ได้แต่คิดนะแต่ไม่เคยตอบโต้ หุหุ
แต่พี่เค้าเสียแล้ว รู้สึกเสียดาย และนอยด์ไปเลย พี่เค้าใจดีมากๆ อายุยังน้อยแท้ๆ (ที่ยอมไปทานข้าวด้วยเพราะเคยเจอกัน ตอนที่เลี้ยงส่งพี่สาว คุยกันมาพอสมควร ไม่ใช่คนแปลกหน้าใดๆ)
 **07**
จบ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
Re: ถึงกับสะดุ้ง......เมื่อมี ผญ ส่งข้อความมาหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 09:19:20 AM »
 **25**  สู้ ๆ นะครับ
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

kaptan

• People Like This 1734
Re: ถึงกับสะดุ้ง......เมื่อมี ผญ ส่งข้อความมาหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 09:29:24 AM »
    อ่านตอนแรก คิดว่าสงสัยว่าน้องคงต้องสวยแน่ๆ
อ่านจนจบ สงสัยอีกทีว่าจะสวยแน่ๆ มั้ย.....หว่า
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 09:31:44 AM »
    อ่านตอนแรก คิดว่าสงสัยว่าน้องคงต้องสวยแน่ๆ
อ่านจนจบ สงสัยอีกทีว่าจะสวยแน่ๆ มั้ย.....หว่า
แต่ก่อนพอดูได้แต่ตอนนี้ แม่บอกว่า ควรเอา อันไปทิ้ง555555555
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 09:46:38 AM »
**25**  สู้ ๆ นะครับ
ขอบคุณค่ะพี่

Aunny.aun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 09:55:59 AM »
แต่ก่อนพอดูได้แต่ตอนนี้ แม่บอกว่า ควรเอา อันไปทิ้ง555555555
คำพูดพี่น่าโดนตีสักทีนะค่ะ

thetraveler

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 11:04:47 AM »

**06** **06** **06**

ดูจากชื่อ จขกท ผมยังนึกว่าบ่งบอกถึงสถานะปัจจุบัน

Aunny.aun = แอนนี่อ้วน ?

**25** **25** **25**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 11:31:44 AM »

**06** **06** **06**

ดูจากชื่อ จขกท ผมยังนึกว่าบ่งบอกถึงสถานะปัจจุบัน

Aunny.aun = แอนนี่อ้วน ?

**25** **25** **25**

อันนี่.อัน ค่ะ 555555อย่าอ่านอย่างงั้นสิค่ะสะเทือน555555