ผู้เขียน หัวข้อ: ถือเป็นเรื่องราวดีดีนะค่ะ  (อ่าน 1928 ครั้ง)

คุณและคุณ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ถือเป็นเรื่องราวดีดีนะค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 08:56:14 PM »
ถือว่าเป็นเรื่องราวดีดี อยากมาเล่าสู่กันฟังค่ะ
วันนี้เมื่อปีที่แล้ว เราได้เข้าเว็บๆหนึ่ง ชื่อGigclub (ตอนนี้ปิดไปแล้วล่ะ) ได้โพสหาพี่ใจดีดูแล เราอกหักเสียใจ เหงาๆมั่ง เจอพี่ๆทักมาคุยมากกมาย แต่มีคนเดียวที่คุยให้เกียรติเรามาก เราโอเคกับพี่เอ(นามสมมุติ)มาก คุย2วัน ได้นัดเจอกันกินข้าวดูหนัง ตื่นเต้นมากเจอพี่ครั้งแรก พี่เอขับรถไปส่งแถวบ้าน ได้พูดคุยอดีตเรื่องส่วนตัวเรา2คน เราตกลงพี่จะดูแลเราเดือนล่ะ15000 เจอได้ตลอด เพราะเราโสดไม่มีพันธะใดใด  พี่ให้เงินเรา10000 ก่อนลงรถ เราตกใจมากก งงงง พี่เอบอกเอาไปเถอะ พี่ดูแลเรา ตกลงกันอย่าหนีจากพี่ไปล่ะ ถือเป็นเดือนแรกที่เราคบกัน
เราแอบงงนะ คือให้ง่ายๆแบบนี้เลยหรอไม่กลัวเราหลอกหรอ แต่เราไม่หลอกใคร เราไปหาพี่เอที่ทำงานวันเว้นวันเลยล่ะ เหนื่อยแต่สู้ (รถติดสุดๆ) เพราะพี่เอทำงานไม่มีเวลาว่างนอกจากเสาอาทิต ที่เราจะไปเที่ยวกัน 1วัน พี่เอสม่ำเสมอ ส่งข้อความทุกเช้า จะโทรมาตอนกินข้าวทุกวัน เลิกงาน18:00 จะโทมาตรงเวลาตลอด คุยก่อนเที่ยงคืนทุกวัน เรายอมรับเลยช่วงแรกไม่ค่อยสนใจพี่เอ เราทำงานและเรายังรักสนุกกับการเที่ยว แต่วันอาทิตเราจะให้เวลาพี่เอเต็มที่เสมอ เราเอาแต่ใจงี่เง่ามากก เราทะเลาะกันพี่เอจะเงียบ เราจะไปขอโทษที่หลัง แต่เราแอบทำเซอไพร์วันเกิดนางนะ อิอิ ทุกอาทิตแรกของเดือนพี่เอจะกดเงินมาให้เรา15000 ตลอด ไม่เคยต้องถามต้องทวง (พี่เอมีบริษัทของตัวเองมีหุ้นส่วนร่วม) เอาใจใส่เราดีมากกๆ เที่ยวกันอยากได้อะไรซื้อให้ ข้อเสียพี่เอคือ น่าเบื่อ กินอะไรเดิมๆเที่ยวเดิมๆ ดูหนังกันทุกอาทิต นางไม่ชอบเที่ยว แต่งตัวตามอายุ เรา22 พี่เอ45 เที่ยวไหนไม่เป็น โทสับรุ่นเก่าแบบ3310อ่ะ แต่บ้านาฬิกา ซื้อมาสะสม มีอีโกสูงด้วย

พูดมาเยอะแล้ว พรุ่งนี้จะครบรอบ1ปี ของเราแล้วล่ะ อยากขอบคุณพี่มากกดูแลหนูดีมาตลอด หนูจะทำตัวน่ารักๆขึ้นนะ

เราไม่ได้สนับสนุนให้มาหาคนดูแลไรแบบนี้หรอก แค่อยากเล่า เจอคนที่ดีอยากให้ดูแลเค้าไว้นานๆ เช่นเราล่ะ ในเว็บนี้ไม่ได้เจอคนที่เลวร้ายเสมอไปหรอก อยู่ที่ใจการกระทำของเรามากกว่า

ขอบคุณนะ gigclub

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ถือเป็นเรื่องราวดีดีนะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 09:08:32 PM »
 เข้ามาอ่านแร้วอดอมยิ้มไม่ได้ค่ะ
อ่านแร้วสัมผัสได้ถึงความน่ารัก
ขอบคุนน้องที่ส่งมอบการบ้านนี้
ให้อ่านนะคะ...พี่ยิ้มเรย~♡

ขอให้ดูแลกันไปนานๆนะคะ  **39**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 09:19:02 AM »
       ยินดีด้วยครับ ดีกับพี่เค้าให้มากขึ้นๆ มากขึ้นนะครับ การรักษาคนดีคนเก่านี้เอาไว้
ง่ายกว่าไปหาคนดีคนใหม่แน่นอนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 11:53:36 AM »
หวังว่าไม่ใช่พี่Aที่Aunnyแอบชอบนะมีความคล้าย5555555555+
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 12:04:02 PM »
หวังว่าไม่ใช่พี่Aที่Aunnyแอบชอบนะมีความคล้าย5555555555+

เห็นใครดี ..เหมาหมด....เดี๋ยวมีพี่ B C D  มาอีกนะ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 12:17:28 PM »

เห็นใครดี ..เหมาหมด....เดี๋ยวมีพี่ B C D  มาอีกนะ
ม่ายมีหรอกก หยอกกไปง้านนนน อิอิ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

คุณและคุณ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 03:01:34 PM »
       ยินดีด้วยครับ ดีกับพี่เค้าให้มากขึ้นๆ มากขึ้นนะครับ การรักษาคนดีคนเก่านี้เอาไว้
ง่ายกว่าไปหาคนดีคนใหม่แน่นอนครับ

ขอบคุณค่ะ จะทำให้น่ารักๆ มากขึ้นจ่ะ

คุณและคุณ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 03:04:02 PM »
เข้ามาอ่านแร้วอดอมยิ้มไม่ได้ค่ะ
อ่านแร้วสัมผัสได้ถึงความน่ารัก
ขอบคุนน้องที่ส่งมอบการบ้านนี้
ให้อ่านนะคะ...พี่ยิ้มเรย~♡

ขอให้ดูแลกันไปนานๆนะคะ  **39**

ขอบคุณจ๊าาา  **39**

คุณและคุณ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 03:05:36 PM »

ง่าาาาาาา อย่าใช่เลยน๊าาาา
มั่นใจพี่คงไม่ได่เข้ามาเล่นแล้วล่ะ  **34**

พี่เออีกคน อาจจะน่ารักกว่า **36**