ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์พิกัดร้านดีๆเผื่อพี่ชวนน้องจ้างเที่ยวกันค่ะ^^  (อ่าน 2971 ครั้ง)

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
สวัสดีค่า พอดีวันนี้ไปทานข้าวคนเดียวมา ก็เหงาๆนั่งคิดไรเรื่อยเปื่อย จริงๆแล้วเวลาเรามีความสุขเราก็อยากมีคนมาแชร์โมเม้นนั้นด้วยเนอะะ การที่เราได้คุยกะคนร่วมโต๊ะว่าอาหารมื้อนี้มันอร่อยคงดีกว่านั่งคิดในใจว่าอร่อยจังเลยคนเดียว555 เลยอยากจะมาแชร์พิกัดร้านดีๆ เผื่อพี่ๆพาน้องจ้างเที่ยวไปทานหรือน้องๆนัดพี่ๆจะได้ฟินกันไปข้าง555 **06**บางร้านไปมาแล้วและบางร้านก็ยังไม่ได้ไป555 รีวิวให้แบบสั้นๆ นี่พิมพ์แบบเท่าที่นึกขึ้นได้ก่อนจริงๆมีอีกเยอะอิอินึกขึ้นได้จะมาบอก ใครมีพิกัดไหนดีมาแบ่งปันกันค่า เริ่มเลยโลเคชั่นแรก

**ทองหล่อ**
The blooming cafe--ร้านน่ารักค่ะ ดอกไม้เต็มไปหมดเลย ชาและของหวานคืองานดีมากค่า **06**
Teddy castle--มุ้งมิ้งพี่หมีเต็มร้านค่ะ อาหารก็งานดีค่ะ
โบ.ลาน--ร้านอาหารไทยที่ติด50สุดยอดร้านอาหารที่ดีที่สุดในเอเชียค่ะ จองคิวก่อนไปนะร้านนี้
Vanilla cafe--ร้านน่านั่งค่ะ brunch หรือระหว่างวันก็ดีค่ะ
Supanniga Eating Room--อาหารไทยที่น่าไปทานอีกร้านค่ะ
Iron Chef Table--ร้านเชฟกระทะเหล็ก ต้องลองๆ
J. BoroskiและThe iron fairies--คนละร้านกันค่ะแต่เจ้าของเดียวกันcocktailเด็ดสุดๆไปเลย ร้านแรกไม่มีเมนูนะ เค้าจะทำให้เฉพาะแต่ละคนเลย

**สุขุมวิท**
Sushi masato--พิกัดสุขุมวิท31ค่ะ จองคิวเช่นกันค่ะร้านนี้มิชลิน1ดาว
The garden of dinsor palace--อยู่ระหว่างซ.59-61 จริงๆหวงไม่อยากบอกพิกัดเลยร้านนี้เดี๋ยวคนเยอะ555 โรแมนติกสุดๆค่ะร้านนี้ แต่ต้องจองอีกเช่นกันค่ะ ไปสายๆดื่มกาแฟหรือdinnerก็ดีงามค่ะ
Toby's--สุขุมวิทซ38ค่ะ เหมาะกับbrunchมากค่ะ
อรรถรส--สุขุมวิท39 ดินเนอร์แบบไทยๆ อร่อยค่ะ
Siam Tea Room--อาหารไทยอีกที่ที่น่าสนใจ ราคาพอๆกะในห้างแหละแต่เทียบบรรยากาศ,บริการ,ความเป็นส่วนตัวก็กินร้านนี้ละกันพิกัดBangkok Marriott Marquis Queen’s Parkจ้า
Chan & Yupa Tearoom (ฉันท์ แอนด์ ยุพา)--afternoon teaดีเลิศค่ะ ร้านสวยค่อนข้างเป็นส่วนตัวค่ะ แต่รู้สึกว่าพึ่งจะมีคนเอาร้านไปรีวิวคนต้องเยอะแน่ๆเลยT^T

**สาทร** โซนนี้นี่เน้นแนวrooftop bar555
Vogue Lounge Bangkok--ตึกมหานคร ร้านนี้ดีเลิศ ชนะขาดทั้งอาหาและcocktail อาจจะต้องจองโต๊ะก่อนไป ราคาก็เอาเรื่องอยู่555 **25**
The House on Sathorn--พิกัดโรงแรม ดับเบิ้ลยู afternoon teaดีงามราคาเอาเรื่องอีกเช่นกัน แต่ร้าน+วิวสวยมาก
Vertigo and Moon Bar--พิกัดโรงแรมบันยันทรีวิวชั้น61..คงไม่ต้องบรรยายมาก555
Kai New Zealand--brunchดีเลิศ รสชาตินิวซีแลนด์แท้ๆพนักงานพูดไทยไม่ค่อยได้

วันนี้นึกออกแค่นี้ เอาไปแค่นี้ก่อน555 ใครมีร้านไหนแนะนำกันบ้างคะรออ่าน^^

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Siroco สวย แพง เคยไปทานกับเพื่อนหมด2หมื่น หมูปิ้งสามไม้พันนึง ให้ทิปเด็กเกือบพัน เพื่อนเปย์5555+
Octave ดี
Sofitel so ดี
Bacco rst& wine bar อาหารอร่อย
Seen space thonglor 13 ข้างบนเป็นร้านอาหารข้างล่างเป็นร้านนั่งชิว แนะนำเลย
Spasso ไม่ได้ไปนานก็แพงเหมือนเดิม
ศาลารัตนโกสินทร์ สวย
The deck สวย
บุรีธารา สวย
Bottom up thonglor ร้านอาหาร และบาร์ งานดีเจ้าของร้านหล่อพี่ปิง
Vivarium พระราม4
Siam (แอท)siam
Happy fish
โรงเบียร์เลียบทางด่วน อาหารอร่อย ชอบเบียร์ดำ
CDC
Above eleven
Red sky
Groove at central world เดินเลือกเลยหลายร้านมาก

ที่จำได้มีแค่นี้จำแค่ชื่อสถานที่ได้ หลายร้านเกินไป แหะๆ ถ้าชอบ roof top ก็มีแทบทุกโรงแรม
ส่วนตัวร้านคิคุคิคุไม่ค่อยรู้จัก
ถ้าชอบคาเฟ่สัตว์หายากนำเข้าลองไปthe animal cafe
แมวป่าตัวเป็นแสน ลงทุนทำเกือบ20ล้าน พี่เจ้าของร้านเพาะขายนะ ฮี่ๆ ลองถามราคาแมวพี่อาทิตย์ดู
 **38**

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69

ร้านที่ไปบ่อยๆเหรอครับ เอ.. **40** **40** **40** **40**

อันนี้เรย

ย่านบางใหญ่ Banana State บรรยากาศดี มีสายน้ำ แสงเดด สวยครับ

ย่าน เลียบด่วน x-it ครับ เรียบ หรู ดูง่ายๆ ถ่ายรูปสวยครับ แต่คนเยอะ ต้องโทรจอง

Peep In ตอนนี้ Renovate ห้องบางส่วน ใหม่ สวย ใช้ได้ แต่แพงหน่อยนะครับ ลองไปดูกัน

นอกเมือง แถวมีน น่าจะเป็น ต้นกก รีสอร์ท บรรยากาศร่มรื่น สะอาด

ไปทางชานเมืองแถบนครปฐม ก็ Jusmin

ไปไกลนิดขึ้นถึงเชียงใหม่ ก้อ The Time Movement ออกแนวย้อนยุค

แล้วยังมี Day Stay ซึ่งเด๋วนี้มีแบบสวยๆ เปิดใหม่แข่งกันมากมาย ลองหาดูครับ

**11** **11**

แต่เอ๊ะ!!!  เรามาถึงจุดนี้ได้ไง

ขำๆ นะครับ ผมฟังเค้ามาทั้งนั้น ไม่เคยไปสะที

**26** **26**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124

ร้านที่ไปบ่อยๆเหรอครับ เอ.. **40** **40** **40** **40**

อันนี้เรย

ย่านบางใหญ่ Banana State บรรยากาศดี มีสายน้ำ แสงเดด สวยครับ

ย่าน เลียบด่วน x-it ครับ เรียบ หรู ดูง่ายๆ ถ่ายรูปสวยครับ แต่คนเยอะ ต้องโทรจอง

Peep In ตอนนี้ Renovate ห้องบางส่วน ใหม่ สวย ใช้ได้ แต่แพงหน่อยนะครับ ลองไปดูกัน

นอกเมือง แถวมีน น่าจะเป็น ต้นกก รีสอร์ท บรรยากาศร่มรื่น สะอาด

ไปทางชานเมืองแถบนครปฐม ก็ Jusmin

ไปไกลนิดขึ้นถึงเชียงใหม่ ก้อ The Time Movement ออกแนวย้อนยุค

แล้วยังมี Day Stay ซึ่งเด๋วนี้มีแบบสวยๆ เปิดใหม่แข่งกันมากมาย ลองหาดูครับ

**11** **11**

แต่เอ๊ะ!!!  เรามาถึงจุดนี้ได้ไง

ขำๆ นะครับ ผมฟังเค้ามาทั้งนั้น ไม่เคยไปสะที

**26** **26**
ไม่เคยไปสักที่นุง
 **25**

kaptan

• People Like This 1734
     โจ๊กสามย่าน แล้วไปซื้อปาท่องโก๋ร้านตรงข้ามมาฉีกใส่ด้วย
     ข้าวขาหมูตี 5 ใกล้ถนนแปลงนาม สั่งแกงจืดมาช่วยลดมัน
     ข้าวหมุแดงเพชรพระราม ถนนพระราม 3 แล้วไปซื้อปลาหมึกย่างแถวนั้นกินเป็นของหวาน
     ข้าวหน้าเป็ด หมูแดง หมูกรอบปากซอยวิภาวดี 16 ทานกับต้มฟักมะนาวดอง เข้ากันมากๆ
     ราชาบะหมี่ หมูแดงย่างน้ำผึ้ง แผงข้างถนนในซอยบางขุนนนท์
     แซ่บ วันรัชดาเยื้องๆ เอสพลานาด ไม่เคยทานถือว่าพลาด ส้มตำ ลาบ...สุดๆ
     พ่อครัวเถื่อน ยอดนักตุ๋น เจริญกรุง 95 - 97 ปูผัดต้นหอม ปลาราดพริก แกงจืดต่างๆ ต้มตุ๋นทุกชนิด อันดับ 1

แค่นี้ก็อ้วนกันทั้งพี่ทั้งน้อง บรรยากาศไม่เกี่ยง เน้นรสชาติ....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
     โจ๊กสามย่าน แล้วไปซื้อปาท่องโก๋ร้านตรงข้ามมาฉีกใส่ด้วย
     ข้าวขาหมูตี 5 ใกล้ถนนแปลงนาม สั่งแกงจืดมาช่วยลดมัน
     ข้าวหมุแดงเพชรพระราม ถนนพระราม 3 แล้วไปซื้อปลาหมึกย่างแถวนั้นกินเป็นของหวาน
     ข้าวหน้าเป็ด หมูแดง หมูกรอบปากซอยวิภาวดี 16 ทานกับต้มฟักมะนาวดอง เข้ากันมากๆ
     ราชาบะหมี่ หมูแดงย่างน้ำผึ้ง แผงข้างถนนในซอยบางขุนนนท์
     แซ่บ วันรัชดาเยื้องๆ เอสพลานาด ไม่เคยทานถือว่าพลาด ส้มตำ ลาบ...สุดๆ
     พ่อครัวเถื่อน ยอดนักตุ๋น เจริญกรุง 95 - 97 ปูผัดต้นหอม ปลาราดพริก แกงจืดต่างๆ ต้มตุ๋นทุกชนิด อันดับ 1

แค่นี้ก็อ้วนกันทั้งพี่ทั้งน้อง บรรยากาศไม่เกี่ยง เน้นรสชาติ....

**36** **36** **36**
Eldest - Homecoming
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

nk911

• **

home cooking อ้ะป่าว **36**

nk911

• **

เหมาะกับการชวนคนข้างๆไปตอนดึกๆค่ะพี่กัปตันแต่พอดียังไม่มีคนข้างๆให้ชวนตอนดึกๆ **21**

slow

• People Like This 2111

อันนี้พอไปไหว...
ร้านที่น้องๆแนะนำ ไม่ไหว เกินกำลัง แต่คงน่าทานทั้งอาหาร ทั้งบรรยากาศ ทั้งคนที่ไปด้วย

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One

home cooking อ้ะป่าว **36**
ถ้ามีน้องๆสาวๆน่ารักๆ มาบ้านก็คลุกกลิ้งได้ครับ
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น