ผู้เขียน หัวข้อ: พี่พี่น้องๆคิดว่ายังไง  (อ่าน 1288 ครั้ง)

jaideeman2525

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
พี่พี่น้องๆคิดว่ายังไง
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 05:03:07 PM »

ถ้าสุขที่น้องจับมือกัน แต่ก็ต้องรู้ว่าน้องไปจับมือคนอื่นด้วย
ถ้าสุขที่น้องยอมให้เราควงน้องบ้าง แต่น้องก็บอกว่าพี่หลายๆคน ควงน้องน้องก็ฟิน
ถ้าชอบที่น้องยอมให้เราหอมแก้ม แต่น้องก็ยอมโดนพี่ๆคนอื่นหอมเหมือนกัน
ถ้าสุขที่น้องคุยทักเราทุกวัน แต่น้องก็ทักคนอื่นทุกวันเหมือนกัน
ถ้าน้องบอกชอบเราไม่ยอมให้จับมือ  แต่กับคนอื่นให้จับมือให้หอมแก้ม น้องชอบเราจิงหรือเปล่า หรือเราควรถอยเอง

ุุถามพี่พี่ที่บอกชอบน้องคนนั้นคนนี้จัง แล้วพี่พี่จะทำใจกันยังไง
หรือมันคือเรื่องปกติ  สงสัยว่าถ้าชอบกันเป็นแฟนพี่คงไม่ยอม
แต่ถ้าพี่ชอบน้องมาก  พี่พี่ทำใจกันยังไง

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: พี่พี่น้องๆคิดว่ายังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 05:35:23 PM »
ขั้นแรก...เลือกชอบให้ถูกคน

หลังจากนั้น..ไม่ถาม ไม่รับรู้ ไม่คิดมากกว่าที่เจอ
ไม่คิดเยอะด้านลบ...ทำเพื่อน้องให้มากในด้านบวก

คบได้นานนะ

ถ้ารู้สึกว่าอึดอัดแบบที่พี่ jaideeman2525 บรรยาย คงเลิกเจอไปนานแระ

**38**

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 05:54:20 PM »
ต้องฝึกวิชาไร้ใจ
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

isuper

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 05:59:46 PM »
ถ้าคิดเยอะขนาดนั้น คงยังโสดตลอดกาล 555
อาจจะเลือกไม่ได้หรือไม่ได้ถูกเลือก

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 06:34:12 PM »
คาดเดาเอาเองครับว่า คุณjaideeman2525 ค่อนไปทางชอบน้อง รักน้องครับ

ถ้าไม่อยากคิดมาก อย่าถลำตัวครับ คิดว่าเป็นการจ้างเที่ยวเพื่อความสุขกับเราในช่วงเวลานั้นๆครับ และได้ช่วยเหลือน้องครับ
ไม่อย่างนั้น ต้องรับเลี้ยงดูแลน้องครับ (ถ้าน้องให้ดูแลนะครับ) แล้วพยายามจีบให้ติดเป็นแฟนกันครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 09:48:19 AM »
   มาเจอน้องๆ ที่นี่ อย่าจริงจังครับ อย่าไปเป็นเจ้าของใคร แม้จะคิดไว้ในใจก็ตาม
หาความสุขไปเท่าที่โอกาสมี และเท่าที่เป็นไปได้กับน้องๆ มองความเป็นจริงครับ
ดังเช่นความเห็นข้างต้นที่บอกว่า ฝึกวิชาไร้ใจนั่นแหละครับ
เล่นเวปแบบนี้ควรไร้ใจที่จะชอบใครแบบครอบครอง หึงหวง ....
น้องๆ เค้ามาทำมาหากินครับ แม้จะเป็นงานที่ต้องใช้ความรู้สึกเข้ามาทำด้วยก็ตาม
แต่มันก็แค่งานครับ น้องๆ ไม่ผิดนะครับที่จะจับมือใคร ไม่จับมือใคร ดีกับใครมากน้อยต่างกันแค่ไหน
แค่ดีต่อกันในวันที่เจอกัน เท่านั้นพอ.....จริงๆ ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 09:05:08 PM »
   มาเจอน้องๆ ที่นี่ อย่าจริงจังครับ อย่าไปเป็นเจ้าของใคร แม้จะคิดไว้ในใจก็ตาม
หาความสุขไปเท่าที่โอกาสมี และเท่าที่เป็นไปได้กับน้องๆ มองความเป็นจริงครับ
ดังเช่นความเห็นข้างต้นที่บอกว่า ฝึกวิชาไร้ใจนั่นแหละครับ
เล่นเวปแบบนี้ควรไร้ใจที่จะชอบใครแบบครอบครอง หึงหวง ....
น้องๆ เค้ามาทำมาหากินครับ แม้จะเป็นงานที่ต้องใช้ความรู้สึกเข้ามาทำด้วยก็ตาม
แต่มันก็แค่งานครับ น้องๆ ไม่ผิดนะครับที่จะจับมือใคร ไม่จับมือใคร ดีกับใครมากน้อยต่างกันแค่ไหน
แค่ดีต่อกันในวันที่เจอกัน เท่านั้นพอ.....จริงๆ ครับ
ผมต้องค่อยๆฝึกวิชาไร้ใจบ้างแล้วครับ
^__^