ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งถูกพี่ที่ดูแลบอกเลิกไม่กี่วัน พี่เขาก็ประกาศหาน้องดูแลใหม่  (อ่าน 2428 ครั้ง)

PPPN

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
เราคบกันแบบแฟนค่ะ บอกเลิกหนูไม่ถึงสัปดาห์ประกาศหาน้องดูแลคนใหม่แล้ว
เข้าใจว่ามันเป็นสิทธิ์ของเขา แต่อารมณ์คนโดนบอกเลิกมันทรมานมาก
ยังไม่ผ่านช่วงที่ทำใจได้ มาเห็นโพสต์ยิ่งเสียใจหนักกว่าเดิม
ทำได้เพียงแค่ทำใจ แล้วเดินต่อไป

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
เราคบกันแบบแฟนค่ะ บอกเลิกหนูไม่ถึงสัปดาห์ประกาศหาน้องดูแลคนใหม่แล้ว
เข้าใจว่ามันเป็นสิทธิ์ของเขา แต่อารมณ์คนโดนบอกเลิกมันทรมานมาก
ยังไม่ผ่านช่วงที่ทำใจได้ มาเห็นโพสต์ยิ่งเสียใจหนักกว่าเดิม
ทำได้เพียงแค่ทำใจ แล้วเดินต่อไป

น้องทำถูกแล้วครับ...ที่เลือกทำใจ
พี่เค้าก็มีสิทธิ์หาแบบที่น้องบอก แม้เราจะไม่พอใจ มันก็เป็นส่วนของเรา

ส่วนพี่เค้าก็มีวิธีทำใจในแบบของเค้า...

เคยคบกันแบบไหน เคยพูดกันอย่างไร น้องก็ควรมองย้อนกลับไปว่ามันเป็นไปตามที่น้องคิดมั๊ย
จะได้ใช้เป็นประสบการณ์ในการก้าวเดินต่อไปในอนาคต

คีบวอร์กกิ้ง..เมย์บีรันนิ่ง ถ้ามีแรง

**38**

j3t1

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
แนะนำดังนี้
1.มาโพสต์เรื่องดีๆ
2.มาทักทายพี่ๆ มายั่วเย้าพี่ๆ มาคุยเล่น
3.มานัด มาเจอพี่ๆ ไปเที่ยวกับพี่ๆแล้วมาเหลา
แค่นี้ พี่ที่ทิ้งน้องก็จะตาลุกพรึบๆ
เชื่อเถอะอย่างน้อยเยื่อใยหรือความรู้สึกหึง หวง เป็นเจ้าของยังคงมีคับ
ให้กำลังใจนะคับ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948

งี้แหละ ผู้ชาย ชอบมาทำให้เห็นจะจะคาตา
ฝ่ายผญ เราก็เสียใจแล้วก็ประกาศหาบ้างงัย สู้ๆ นะคะ **06**

Ployzployz

• Newbie
  • *
  • People Like This 1

เราคิดว่าบอกเลิก ยังดีกว่าหายไปโดยไม่บอกไม่กล่าวนะคะ

สู้ๆค่ะ เดี๋ยวอะไรก้ดีขึ้น

j3t1

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
สิ่งที่อยากบอก ถ้าคิดจะหาใหม่อย่างน้อยก็ไม่ควรให้น้องที่เพิ่งเลิกได้ทราบ
คงไม่ยากมั๊งที่จะรักษาน้ำใจน้องที่เราเคยมีเยื่อใยกันมา
น้องผญ.คนไหนจะเป็นรายต่อไปว้า

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
เสียใจอ่ะ บอกได้เลย คนเราคบกันมันต้องมีความรู้สึกบ้าง ต่อให้เรารู้สึกข้างเดียวก็เถอะ ลึกๆแล้วการมาคบกันด้วยจุดประสงค์แบบนี้ก็ต้องทำใจยอมรับส่วนนึงแหละ แต่ก็เชื่อว่า ผญ หลายๆคนอยากคบ อยากให้พี่เค้ารู้สึกกะเราคนเดียว ซึ่งบางคนบอกเลยว่าเป็นไปได้ยาก ตัวเลือกเยอะ เค้ามีเงิน มีสิทธิ์เลือก มีสิทธิ์หาสิ่งที่ดีที่ดีสุด อาจจะเป็นคนที่มีรสนิยมชอบเปลี่ยนบ่อย ยังไม่เจอคนที่ใช่ หรือจะด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่ที่เป็นเหตุผลที่ต้องเลิกกัน ... ทำใจ...คงเป็นการให้กำลังใจตัวเองได้ดีที่สุด คิดซะว่า  วาสนาเรามีด้วยกันมาแค่นี้ ...แล้ววันนึง ...วันที่เราเจอคนอื่น หรือ คนที่ดีกว่า ดูแลใส่ใจเรามากกว่า เราจะรู้สึกได้เลยว่า ดีนะที่วันนั้นพี่คนนั้นเค้าบอกเลิกเรา .... ไม่งั้นคงไม่มีโอกาสได้มาเจอคนปัจจุบันนี้หรอก ....
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• People Like This 1734
   คงต้องตอบเหมือนที่เคยตอบมาแล้วหลายทีครับ
การคบกันในสถานะของคนที่นี่ ไม่มีความจริงจังยั่งยืนครับ
วันที่เริ่มคบ คือวันที่รับถอยหลังการเลิกลา....

เค้ามีใหม่ เราก็ฮึดสู้ครับ ทำตัวให้สวยงาม ทำใจให้มีความสุข
มีนิสัยน่ารักๆ เดี๋ยวก็เจอคนหใม่ๆ ครับ อย่าไปอาลัยอาวรณ์
คนที่หมดความรู้สึกดีๆ กับเราแล้วเลย

ปล. ผมไม่ได้บอกว่าใครผิด ใครถูกในกรณีนี้ ทุกคนย่อมทำตามความต้องการของตนเสมอ
นั่นคือสิ่งที่เกิดขึ้นในทุกๆ วันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
เข้ามาปลอบใจคะ
ต้องทำใจ แล้วเข้าใจคะ
ไม่ว่าจะในเว็บนี้ หรือข้างนอกเว็บ
ทุกคนมีสิทธิ์ในการเริ่มต้นใหม่คะ
มันอาจเป็นการทำใจของเค้าอย่างหนึ่ง
ย้อนไปในวันที่มีความสุขกัน
วันที่พี่เค้าทำหน้าที่เค้าได้ดีก็พอ
เสียใจได้แต่อย่านาน
เริ่มใหม่ให้ได้เร็วๆนะคะ
สู้ๆ

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
 **34** เริ่มต้นใหม่คะ ผู้ชายมากมายที่เราต้องรู้จักและค้นหา
เราก็ดำเนินชีวิตก้าวไปข้างหน้า เลิกเสียใจกับอดีตซะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก