ผู้เขียน หัวข้อ: N_N :) พี่ๆเเบบไหนครับ ที่ ไม่เหมาะจะมาจ้างน้องเที่ยว  (อ่าน 6684 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
Re: N_N :) พี่ๆเเบบไหนครับ ที่ ไม่เหมาะจะมาจ้างน้องเที่ยว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 10:20:52 AM »
อยากเขียน...แต่หากระทู้เหมาะๆลงไม่ได้....ขอเอาตรงนี้แล้วกัน....

อยู่ๆนึกถึง"สบายดีครับ".....
เออ...ว่าแต่ของใหม่นี่กระดูกเบอร์อะไร

**11**
พี่ตาหวานมา..ขอเอาตรงนี้.. **02**
เเล้วบอกต่อ ว่า..
สบายดี.. 41
งง จุง

เเต่ที่ถามว่าของใหม่ นี่กระดูกเบอร์ไหน..

ผมไลน์ถามคุณยายเเล้ว ไม่เก็ท ทั้งคู่เลยครับ
เเหะๆ
 **40**

ไขความกระจ่างนะครับพี่ nine

ประมาณปี 2012 มียูส sabaideekrub มาเกรียนเว็บ ค่อยๆ ขยายความเกรียนจนถึงระดับขั้นสูงสุด จนถูกแบนและเผายูสไปในที่สุด กระทู้ของเขาจึงไม่มีเหลือมาถึงยุคปัจจุบันให้รุ่นลูกรุ่นหลานได้ดูเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี

หนึ่งในวลีเด็ด ที่เขาใช้ทับถมคนอื่นนั้นก็คือ "กระดูกคนละเบอร์"

แม้เราจะหากระทู้ของเขาไม่เจอแล้วจากการถูกเผายูส แต่ยังคงเหลือเศษซากแห่งความทรงจำอยู่บ้าง เช่น

ก่อกวนกระทู้ชวนกินข้าวร้านเด็กเลี้ยงแกะของพี่เล็ก leka
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=43762.msg134023#msg134023

มาเยาะเย้ยคนบล๊อค pop-up ไม่เป็น
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=42754.msg130729#msg130729

ก่อน MayaMan จะลาจากเว็บ ได้กล่าวถึง sabaideekrub เอาไว้ ในตอบกลับ#20
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=44029.msg136671#msg136671

เศษซากความเกรียนยังคงอยู่
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=44347.msg136629#msg136629

และยูสล่าสุดจอมลดกระหน่ำแห่งประเทศ มีอะไรคล้ายๆ นายสบายดี ทำให้พี่ตะวันอารัมภบทถึงนั่นเอง

เพราะเมื่อปี 2015 (2 ปีมาแล้ว) พี่แกยังบ่นคิดถึงอยู่เลย
(ตอบกลับ #772)
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=109821.msg575103#msg575103

555
ขอบคุณมากครับ พี่เข้ **04**
คือเมื่อวาน ผมไม่เก็ท จริงๆ
เเล้วเห็นเมนท์ตอบของพี่ตะวัน ก็คิดว่า เป็นเมนท์ ที่เกเปลี่ยนใจเขียน
มาอีกทาง

เพิ่งทราบที่มา
ว่ามีตำนานอยู่
55 41

เมื่อวาน นี่ ผมคิดว่า
จากกระทู้การบ้าน ผมเปรียบตัวเองเป็นจิ้งจอก
ก็คิดว่า พี่ตะวัน อาจจะมาเเซวผม ว่า ได้กระดูกเเทะเล่นอันใหม่เป็นเบอร์อะไร
55 **25**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
Re: N_N :) พี่ๆเเบบไหนครับ ที่ ไม่เหมาะจะมาจ้างน้องเที่ยว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 11:24:24 AM »
แบบท่านnine_nineนี่แหละไม่น่ามาจ้างน้องเที่ยว
คุณยายออกจะน่ารัก...
ท่านไม่สมควรมาแย่งน้องๆกับพี่ๆคนอื่น....
ท่านน่ารักมีเสน่ห์พี่ๆคนอื่นเขาเหนื่อยที่ต้องแข่งกับท่าน

**01**

ชอบ comment นี้ของพี่ tawans จริงๆ

**30** **30** **30**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 12:32:24 PM »
แบบท่านnine_nineนี่แหละไม่น่ามาจ้างน้องเที่ยว
ท่านไม่สมควรมาแย่งน้องๆกับพี่ๆคนอื่น....
ท่านน่ารักมีเสน่ห์พี่ๆคนอื่นเขาเหนื่อยที่ต้องแข่งกับท่าน

**01**

ชอบ comment นี้ของพี่ tawans จริงๆ

ถือว่าผมเป็นบุคคลสาบสูญจากวงการจ้างเที่ยวเเล้วกันนะครับ
เเหะๆ **25**

ขอบคุณพี่ตะวันเเละลุงยอดรัก ที่เเวะมาทักทายกันครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 12:37:06 PM »

**01**

ถือว่าผมเป็นบุคคลสาบสูญจากวงการจ้างเที่ยวเเล้วกันนะครับ
เเหะๆ **25**

ขอบคุณพี่ตะวันเเละลุงยอดรัก ที่เเวะมาทักทายกันครับ 41
เปลี่ยนตัวให้"คุณยาย"มาเที่ยวเล่นบ้างก็ดีนะครับ....
ผมอาสาดูแลอย่างดีเลยคราบบบบบบบ....
 41
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 12:05:58 AM »
ทุกสิ่งมีจุดสมดุลย์เสมอ

พี่ทุกประเภท จึงเหมาะกับการจ้างน้องเที่ยวครับ ... หากหาน้องในแบบของตัวเองเจอ

......................................................

"พี่เห็นว่าเงินเป็นใหญ่" ก็ต้องเจอ "น้องที่เห็นเงินคือเป้าหมาย" ... อันนี้เป็น "คู่ค้าธุรกิจ"

"พี่ที่มองหาความรัก" ก็ต้องเจอ "น้องที่มองหาความอบอุ่น" ... อันนี้เป็น "คู่รัก" ส่วนจะร่วมรักหรือไม่ อันนี้ตกลงกันเอง

"พี่ที่มองหาเพื่อนคลายเหงา" ก็ต้องเจอ "น้องช่างฉอเลาะ ช่างเอาใจ ช่างเจรจา" ... อันนี้ "คู่เที่ยว"

"ส่วนพี่ที่มองหาน้อง เพื่อหลอกฟัน" ก็ต้องเจอ "น้องที่มองหาพี่เพื่อหลอกแดรกกก" .... อันนี้ คู่ตะกวด"  **34** **34** **34**

สรุปคือ ...

อวยพรให้พี่น่ารักๆ เจอน้องที่น่ารักกว่า

ส่วนพี่ตะกวด ก็ขอให้เจอน้องที่ ตะก๊วดตะกวดกว่านะครับ

ขอให้เจอคู่ของตัวเองครับ **38** **38** **38**

.....

ลืมไป ..... พี่ nine_nine ไม่ได้ขอความเห็นนี่หว่า
อันนี้โดนใจมาก จนต้องกด ไลค์ ให้เลยครับ

ariinz

• People Like This 13
 **21** เคยเจอพี่จ้างเที่ยว เหมือนคุณพ่อดีๆนี่เอง ทั้งด่า และบ่น แบบงงๆ ถามทุกอย่าง ถามยันโคตรเหง้าศักราช 555  **25**