ผู้เขียน หัวข้อ: มาทำให้เวปน่าอยู่กันเถอะ <3  (อ่าน 3988 ครั้ง)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
มาทำให้เวปน่าอยู่กันเถอะ <3
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 09:47:19 PM »
ช่วงนี้มีดราม่าเยอะแยะมากมายก่ายกอง ทั้งพี่ทั้งน้อง
จะทำยังไงดี ให้มันจูนกันติด แบบไม่มีใครกล่าวหาใคร
น้องก้อว่าพี่กวด พี่ก้อว่าน้องหน้าเงิน

เอางี้ เรามาเริ่มตรงที่ พี่ๆ เมื่อเวลาว่างและเงินทองพอเหมาะพอเจาะแล้ว
มาหาน้องๆเพื่อ พาไปเที่ยว ให้ตรงกับจริตของตัวเองกันเถอะค่าาา

ในเวปของพวกเรา มี 4การค้นหา สำหรับคนโสดจริง และโสดปลอม

- หาเพื่อนกิน เพื่อนเที่ยว เพื่อนลั้ลลาาา
ไม่ระบุค่าจ้าง ค่าอาหาร ค่าเดินทางหาร2มั้ย ตามแต่ตกลง

ข้อควรปฏิบัติ : ีๆ คนที่เป็นมิตรก้อมี คนไม่ดีก้อมี
ควรเลือกไปกับพี่หรือน้อง ที่ได้รู้จักนิสัยใจคอกันมาพอสมควรจะดีกว่า

- หาพี่จ้างน้องเที่ยว หลากหลายสไตล์ แอนด์ เรท
มีค่าจ้างที่ระบุชัดเจน ค่าอาหาร นู่นนี่ พี่ซัพพอร์ท
เตรียมสะตุ้งสะตังค์มาให้พร้อมกับค่าอาหาร และ ค่าตอบแทนน้องๆ

ข้อควรปฎิบัติ : หาเรทที่เหมาะสมกับเศรษฐกิจส่วนตัวของตัวเอง
จะได้ไม่ต้องมามีข้อพิพาท แขวะกันไปมาทั้งพี่ทั้งน้อง
เจอดรอปจากรูปมากมาย ก้อขอแสดงความเสียใจไว้ล่วงหน้าค่ะ
กล้องยุค 2017 มันดีทุกยี่ห้อจริมๆๆ  **25** **11**
**ระยะเวลาการพูดคุย ไม่เกิน 4-7วัน กำลังดี
ให้เวลานานเพราะจ้างเที่ยว อาจต้องรอโปรแกรมหนัง หรือวันหยุด

- หาพี่ช่วยเหลือระดับแนบชิด ประชิดถึงตัว ฮี่ๆ
มีค่าจ้างที่ระบุชัดเจน จะเลี้ยงข้าวด้วยมั้ย เอาที่พี่สบายจายย
เตรียมสะตุ้งสะตังค์มาให้พร้อม
กับต่าตอบแทนน้อง แอนด์..รูมเซอร์วิส  **11**

ข้อควรปฎิบัติ : หาเรทที่เหมาะสมกับเศรษฐกิจส่วนตัวของตัวเอง
เรื่องรูปดรอป งานหล่น เงินทอนอะไร แล้วแต่โชควาสนา
คุยกันสักหน่อย  ก้อน่าจะรู้นิสัยเบื้องต้นกันได้แล้วมั้งคะ
คิดซะว่า พี่ได้ปล่อยน้ำรอระบาย น้องก้อบรรเทาปัญหาอุทกภัย **30**
อย่าไปคิดมากเลยพี่ สนิทกันแค่ 3ชม.ไม่ได้เอาน้องเค้ามาทำเมีย
**ระยะเวลาการพูดคุย ไม่เกิน 1-2-3วัน กำลังดี

- หาพี่มาช่วยเยียวยาบาดแผลในเป๋าตัง แอนด์แผลจายยย
มีเงื่อนไขต่างๆ แอนด์ ค่าใช้จ่ายรายเดือน ที่ระบุไว้อย่างชัดเจน

คุยกันจนถูกจริตกันในหลายๆด้านแล้ว ก้อนัดน้องออกมาเจอ
ความพอใจพื้นฐานเบื้องต้นน่าจะมีพอสมควร เหลือแค่รูปตรงปกมั้ย
**ระยะเวลาการพูดคุย ไม่เกิน 3-7วัน กำลังดี
รีบมาทำความรู้จักกัน เพื่อที่จะได้ให้โอกาสทั้งคู่
หาคนที่ชน คนที่ใช่ กันต่อไป

นัดเจอร้านกาแฟ น่าจะเหมาะสมที่สุด เปิดประเด็นคุยกันเต็มที่
สัมภาษณ์กันไปยาวๆ ให้เหมือนสัมภาษณ์งาน

ถ้าน้ำที่รอระบาย ทำท่าจะท่วม
ก้อตามแต่พี่และน้องแล้ว ว่าจะไปต่อเลยมั้ย
จ่ายค่าดูแล เต็มจำนวน หรือ ครึ่งหนึ่ง ก้อตามแต่ตกลง
กรณี ไม่ไปต่อแต่พอใจทุกสิ่งอย่าง ก้ออยู่ที่ตกลงแล้วค่ะ
ส่วนใหญ่เค้าจ่ายกันเต็มจำนวน หรือ ครึ่งหนึ่ง นะคะ
เพราะไม่งั้น น้องอาจมีพี่มาช่วยคาบไปกินก่อนได้ ฮี่ฮี่ 41

นี่ก้อเป็นความคิดเห็นส่วนตัว
กติกาก้อตามแบบฉบับสากลเวป
ไม่รู้ขาดข้อไหนไปมั้ย แต่ถ้าปฎิบัติกันได้แบบนี้
สาวๆจะลดคำครหา ต่อพี่ๆได้เยอะเลย

ทุกข้อที่กล่าวมา ถ้าพี่ไม่ถูกใจน้อง ก้อควรบอกลากันไป
ค่ารถค่าเสียเวลา มีหรือไม่ แล้วแต่ศรัทธา

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
Re: มาทำให้เวปน่าอยู่กันเถอะ <3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 10:15:25 PM »
ขออนุญาตร่วมแลกเปลี่ยนด้วยคนครับ  **26**
อาจจะเกิดจากความคลาดเคลื่อน และความเข้าใจที่แตกต่างของการสนทนาระหว่างพี่กับน้องก่อนที่จะตกลงปลงใจจะเจอกัน เลยทำให้ออกมา 2 รูปแบบที่เป็นประเด็นอยู่ ณ ตอนนี้
1. น้องรูปร่าง หน้าตา พฤติกรรม แตกต่างจากการที่พี่ได้คุยผ่านเครื่องมือสื่อสาร (ศัพท์เก๊าเก่า  **12** ) ทุกชนิด เพราะพี่ (เกือบทุกคน) ชอบของสวยๆงามๆ เลยเกิดอาการช๊อคซินิม่า!! (ผู้ที่อายุต่ำกว่า 25 อาจจะไม่ทันประโยคนี้  **25** )
2. พี่เกิดอาการพฤติกรรมหื่นขึ้นมาอย่างกะทันหัน ในวันพบตัว อยากจะเร่งรัดรวบหัวรวบหางกินกลางตลอดตัว  **34** จนน้องปรับตัวไม่ทัน (เค๊าขอโทษหากพี่จ้างเที่ยวมิได้กระทำการเช่นนี้)  **26**
แต่...ก็มีพี่บางคนนำมาเล่าสู่กันฟังด้วยคำพูดที่มิได้โกธรเคืองแต่มองเป็นเรื่องของความผิดพลาดและโชคร้ายของตนเอง (ขออภัยที่พาดพิง   **26** )
หรือ...อาจจะด้วย welovegig เปิดโอกาสและอิสระให้กับทุกคนบนโลกใบนี้ (ที่อ่านและเขียนภาษาไทยได้) สามารถเข้ามาร่วมได้อย่างอิสระ เกิดช่องโหว่ให้ผู้ที่คิดมิดีทั้งชายและหญิง ฉกฉวยโอกาส เลยก่อให้เกิดพฤติกรรมที่ welovegig เรียกกัน "ตะกวดชายและตะกวดหญิง"  **25**
หรือ...เริ่มคิดไม่ออก  **25**
แต่อยากให้ทุกคนม้องย้อนไปตอนที่ยังเป็น gigclub ณ ช่วงเวลานั้นมิตรภาพเบ่งบานเป็นดอกอัญชัญเลยเชียว  **39** หลายคู่เป็นแฟนกัน หลายคู่ได้เจอะเจอกัน หลายคู่เกิดแล้วแยกทาง  **40**  **25**
หากย้อนวันเวลาได้ อยากให้เป็นเหมือนเดิม
สุดท้าย จบแบบ งง งง  **40**  **25**  **26**

Konba501

• People Like This 78
Re: มาทำให้เวปน่าอยู่กันเถอะ <3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 10:35:11 PM »
เห็นด้วยมากๆครับ. 

น้องที่รับงานประเภทใหนก็ลงไปชัดๆ รูปแต่งใม่แต่งก็ได้ แต่ขอแบบเจอปั๊ป ใม่ช๊อค

ส่วนพี่ที่จะเจอน้องๆ ก็เคลียกันชัดเจนเรื่องค่าใช้จ่าย ระยะเวลา ขอบเขต

หลอกกันไปกันมา สุดท้ายเจอแต่ของปลอมกันทั้งคู่นะ

_Poon_

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 10:54:40 AM »
งงที่พี่สีเทาเขียนจริมๆค่ะ  **25**

ผม่ว่าควร เริ่มจาก  ความจริงใจก่อนครับ   เรื่องอื่นๆ เป็น detail  คนเรา มีวิธี พัฒนาความสัมพันธ์ ไม่เหมือนกัน
**36** **39**

_Poon_

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 10:56:06 AM »
อีกข้อหนึ่งที่จะทำให้น่าอยู่ คือ อย่าคิดเรื่องได้เปรียบเสียเปรียบกันมากนัก

**36**
บอกตัวเองเลยค่ะพี่ **30** **30** **30**

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 11:41:22 AM »
อ่านละเกิดอาการอยากพบปะชาวบ้าน ชาวเมือง ขึ้นมาเหมือนกัน ...แต่กลัวโดนข้อหาหลอกลวงประชาชน (ข้อหายอดฮิตในเวปนี้สำหรับ ผญ) 

**25** **25** **25**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 11:51:39 AM »
เปิดใจให้กว้าง  ยอมรับความคิดเห็นที่แตกต่าง 
อย่าด่วนตัดสินคนอื่นหรืออย่าทำตัวเป็นคณะลูกขุนพิพากษาคนอื่น
แค่นี้ก็น่าอยู่ขึ้นเยอะแล้วครับ

_Poon_

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 11:53:11 AM »
อ่านละเกิดอาการอยากพบปะชาวบ้าน ชาวเมือง ขึ้นมาเหมือนกัน ...แต่กลัวโดนข้อหาหลอกลวงประชาชน (ข้อหายอดฮิตในเวปนี้สำหรับ ผญ) 

มีพี่ท่านนึงกล่าวไว้ว่า เวปพวกเรา มีแต่พี่ชายที่ชอบสงสารน้องๆ
เพราะงั้นถ้าครูออกไปเจอพี่ๆของพวกเรา พี่ๆไม่ว่าอะไรแน่นวลลล
เพราะพี่สงสารเรา โอปปป้าาา 41 **11**

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 12:00:54 PM »

มีพี่ท่านนึงกล่าวไว้ว่า เวปพวกเรา มีแต่พี่ชายที่ชอบสงสารน้องๆ
เพราะงั้นถ้าครูออกไปเจอพี่ๆของพวกเรา พี่ๆไม่ว่าอะไรแน่นวลลล
เพราะพี่สงสารเรา โอปปป้าาา 41 **11**

อ่านแล้วรู้สึกว่า "เค้าแก่แย้ว" ....งั้นเค้า "ขอก่อน" นะ
 **11** **11** **11**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

สีเทา

• People Like This 88
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 02:47:45 PM »
งงที่พี่สีเทาเขียนจริมๆค่ะ  **25**

ผม่ว่าควร เริ่มจาก  ความจริงใจก่อนครับ   เรื่องอื่นๆ เป็น detail  คนเรา มีวิธี พัฒนาความสัมพันธ์ ไม่เหมือนกัน
**36** **39**
พี่ก็ งง เขียนเอง งง เอง น่ะครับน้อง _Poon_
 **25**  **12**

_Poon_

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 02:49:00 PM »
เปิดใจให้กว้าง  ยอมรับความคิดเห็นที่แตกต่าง 
อย่าด่วนตัดสินคนอื่นหรืออย่าทำตัวเป็นคณะลูกขุนพิพากษาคนอื่น
แค่นี้ก็น่าอยู่ขึ้นเยอะแล้วครับ

ชายหญิงหลายคนในนี้ทำไม่ได้หรอกครับ

หน้าเก่าเค้าคิดว่าเป็นเจ้าของบ้าน

ตัวคุณเองน่ะ ทำให้ได้ก่อนเถอะค่ะ
จิตใจคับแคบ ทัศนคติติดลบ
มีน้องมาชี้แจง กลับรับไม่ได้
มีผู้ชายมาออกความเห็น ไม่ตรงกับทัศนคติของตัวเอง
ก้อไปมองว่าเค้า ขี้สงสารน้องๆบ้างล่ะ ทำตัวเป็นเจ้าของบ้านบ้างล่ะ

ตัวคุณเองถ้าดีมากมาย จนรับไม่ได้
ที่จะถูกเอาเปรียบ จากการต้องจ่ายค่าจ้าง ให้น้องๆที่รับงานเที่ยว
เพียงเพราะตัวคุณเอง คิดว่า คุณจ่ายค่าอาหารแล้ว
ยังต้องมาจ่ายค่าจ้างอีกเหรอ ..
 **05** (เบะปาก มองบน กลอกตา360องศา) **08**

เอาจริงนะ เวปแบบนี้อ่ะ ผู้ชายเข้ามาก้อมีแต่จ่าย จ่าย และจ่าย
มันไม่ใช่เป็นการเอาเปรียบพี่ผู้ชาย แต่มันเป็นการจ่ายค่าจ้าง!
มันไม่มีมุมมองอะไรมากมายหรอก คุณไม่พร้อม คุณก้อไม่ต้องเที่ยว

จะมานั่งคิดเล็กคิดน้อย แบบนี้ ลองออกจากอะไรที่เทาๆ
แบบเวปอย่างนี้ไปดีมั้ย ไปหาคนแถวบ้าน สาวแถวที่ทำงาน
รุ่นน้องสมัยเรียน หรือกิ๊กเก่า ชวนไปนั่งเล่นชิวๆอยู่แถวสวนฯน่ะ
ไม่เสียเปรียบดี เพราะเค้าไม่คิดค่าจ้างคุณ
เค้าไม่คาดหวังความช่วยเหลือจากคุณอยู่แล้ว
แต่มันติดอยู่นิดเดียว ว่าพวกเค้าจะไปกับคุณรึป่าว **40**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 09:15:58 PM »
นี่แหละ เว็บที่น่าอยู่

ดราม่า กัดกันไปกัดกันมา มีให้อ่านทุกวัน

ดีกว่าเว็บที่แอดมินโหดๆ แบนเรียบ ไม่มีอะไรจะอ่าน

_Poon_

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 09:24:21 PM »

ดราม่า กัดกันไปกัดกันมา มีให้อ่านทุกวัน

ดีกว่าเว็บที่แอดมินโหดๆ แบนเรียบ ไม่มีอะไรจะอ่าน

หนูถูกตัวไรกัด ไม่รู้ววว แผลเหวอะวะ อยากตั้งกระทู้หาหมอมารักษาาา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 10:36:20 PM »
เค้าปล่าวกัดหนูปูนนะ เห็นด้วยที่ตั้งกระทู้ช่วยให้เว็บน่าอยู่

แค่บอกว่า มีดราม่าให้อ่านทุกวัน นี่เว็บก็น่าอยู่แร้วอ่ะ ดี๊ดี

ติดยิ่งกว่าเพจ drama addict ซะอีก

_Poon_

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 10:54:58 PM »
เค้าปล่าวกัดหนูปูนนะ เห็นด้วยที่ตั้งกระทู้ช่วยให้เว็บน่าอยู่

แค่บอกว่า มีดราม่าให้อ่านทุกวัน นี่เว็บก็น่าอยู่แร้วอ่ะ ดี๊ดี

ติดยิ่งกว่าเพจ drama addict ซะอีก

หนูก้อไม่ได้หมายถึงลุงพี่เข้นะจ้าวคะ
หนูหมายถึงตัวที่มันกัดได้ ตัวที่ทุกคนก้อรู้ว่าตัวอะไร **11**

เวปเราน่าอยู่อยู่แล้ว พี่ๆใจดีทุกคน หนูอ่อนโยนเสมอสำหรับพี่ๆจ้าวค่ะ
พี่ที่เป็นสมาชิกจริงๆของเวปอ่ะนะเจ้าคะ **39** **11**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 11:57:26 PM »

หนูถูกตัวไรกัด ไม่รู้ววว แผลเหวอะวะ อยากตั้งกระทู้หาหมอมารักษาาา
เขาดราม่าอะไรกันผมไม่รู้.......
ผมแค่อยากเป็นหมอขึ้นมากระทันหัน........
 **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_Poon_

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 09:09:14 AM »
เขาดราม่าอะไรกันผมไม่รู้.......
ผมแค่อยากเป็นหมอขึ้นมากระทันหัน........
 **39** **39** **39**

หยอด ตัลลลหลอดดด
ถ้าพี่ตะวันเปนหมอ จะมีเวลาว่างมารักษาเค้าเหรอ **21**
แค่เวลาเดทกะสาวๆก้อแทบไม่มีละนี่จ้าวคะะ **11**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 09:56:32 AM »

ชายหญิงหลายคนในนี้ทำไม่ได้หรอกครับ

หน้าเก่าเค้าคิดว่าเป็นเจ้าของบ้าน

ตัวคุณเองน่ะ ทำให้ได้ก่อนเถอะค่ะ
จิตใจคับแคบ ทัศนคติติดลบ
มีน้องมาชี้แจง กลับรับไม่ได้
มีผู้ชายมาออกความเห็น ไม่ตรงกับทัศนคติของตัวเอง
ก้อไปมองว่าเค้า ขี้สงสารน้องๆบ้างล่ะ ทำตัวเป็นเจ้าของบ้านบ้างล่ะ

ตัวคุณเองถ้าดีมากมาย จนรับไม่ได้
ที่จะถูกเอาเปรียบ จากการต้องจ่ายค่าจ้าง ให้น้องๆที่รับงานเที่ยว
เพียงเพราะตัวคุณเอง คิดว่า คุณจ่ายค่าอาหารแล้ว
ยังต้องมาจ่ายค่าจ้างอีกเหรอ ..
 **05** (เบะปาก มองบน กลอกตา360องศา) **08**

เอาจริงนะ เวปแบบนี้อ่ะ ผู้ชายเข้ามาก้อมีแต่จ่าย จ่าย และจ่าย
มันไม่ใช่เป็นการเอาเปรียบพี่ผู้ชาย แต่มันเป็นการจ่ายค่าจ้าง!
มันไม่มีมุมมองอะไรมากมายหรอก คุณไม่พร้อม คุณก้อไม่ต้องเที่ยว

จะมานั่งคิดเล็กคิดน้อย แบบนี้ ลองออกจากอะไรที่เทาๆ
แบบเวปอย่างนี้ไปดีมั้ย ไปหาคนแถวบ้าน สาวแถวที่ทำงาน
รุ่นน้องสมัยเรียน หรือกิ๊กเก่า ชวนไปนั่งเล่นชิวๆอยู่แถวสวนฯน่ะ
ไม่เสียเปรียบดี เพราะเค้าไม่คิดค่าจ้างคุณ
เค้าไม่คาดหวังความช่วยเหลือจากคุณอยู่แล้ว
แต่มันติดอยู่นิดเดียว ว่าพวกเค้าจะไปกับคุณรึป่าว **40**

รู้สึกอยากเป็นเจ้าของบ้านจัง จะได้กำจัดจุดอ่อนใจแคบ ความคิดติดลบ ออกไปจากบ้านนี้เสียที
ผมยังยืนยันนะครับ การไม่ใส่ใจคนน่ารำคาญคือการกำจัดคนแบบนี้ อย่างดีที่สุด
บางคนโตมาโดยขาดการชี้แนะว่าอยู่ที่ไนแล้วคนอื่นจะพอใจหรือรังเกียจ ก็คงไม่รู้ว่า
ที่ทำอยู่มันน่าอนาถขนาดไหน
ในเวปเราก็จะมีคนแบบนี้แอบหนีนรกขึ้นมาป่วนเป็นระยะๆ เลิกสนใจเค้า
เดี๋ยวก็กลับสู่ภพภูมิของเค้าเองครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_Poon_

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 02:06:59 PM »
รู้สึกอยากเป็นเจ้าของบ้านจัง จะได้กำจัดจุดอ่อนใจแคบ ความคิดติดลบ ออกไปจากบ้านนี้เสียที
ผมยังยืนยันนะครับ การไม่ใส่ใจคนน่ารำคาญคือการกำจัดคนแบบนี้ อย่างดีที่สุด
บางคนโตมาโดยขาดการชี้แนะว่าอยู่ที่ไนแล้วคนอื่นจะพอใจหรือรังเกียจ ก็คงไม่รู้ว่า
ที่ทำอยู่มันน่าอนาถขนาดไหน
ในเวปเราก็จะมีคนแบบนี้แอบหนีนรกขึ้นมาป่วนเป็นระยะๆ เลิกสนใจเค้า
เดี๋ยวก็กลับสู่ภพภูมิของเค้าเองครับ

โอเค โอเค  **21**

แต่หนูก้อเหงา ไม่มีเพื่อนคุย โดดเดี่ยว อ้างว้าง และงุ่นง่านมาก
อยากจะเปนโรคจิต ที่ใช้ชีวิตให้มันยากที่สุดเข้าไว้บ้าง แค่นั้นเองจ้าวค่าา
 **09** **09** **09** **09** **09** **09**