ผู้เขียน หัวข้อ: มาทำให้เวปน่าอยู่กันเถอะ <3  (อ่าน 4034 ครั้ง)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
Re: มาทำให้เวปน่าอยู่กันเถอะ <3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 02:49:00 PM »
เปิดใจให้กว้าง  ยอมรับความคิดเห็นที่แตกต่าง 
อย่าด่วนตัดสินคนอื่นหรืออย่าทำตัวเป็นคณะลูกขุนพิพากษาคนอื่น
แค่นี้ก็น่าอยู่ขึ้นเยอะแล้วครับ

ชายหญิงหลายคนในนี้ทำไม่ได้หรอกครับ

หน้าเก่าเค้าคิดว่าเป็นเจ้าของบ้าน

ตัวคุณเองน่ะ ทำให้ได้ก่อนเถอะค่ะ
จิตใจคับแคบ ทัศนคติติดลบ
มีน้องมาชี้แจง กลับรับไม่ได้
มีผู้ชายมาออกความเห็น ไม่ตรงกับทัศนคติของตัวเอง
ก้อไปมองว่าเค้า ขี้สงสารน้องๆบ้างล่ะ ทำตัวเป็นเจ้าของบ้านบ้างล่ะ

ตัวคุณเองถ้าดีมากมาย จนรับไม่ได้
ที่จะถูกเอาเปรียบ จากการต้องจ่ายค่าจ้าง ให้น้องๆที่รับงานเที่ยว
เพียงเพราะตัวคุณเอง คิดว่า คุณจ่ายค่าอาหารแล้ว
ยังต้องมาจ่ายค่าจ้างอีกเหรอ ..
 **05** (เบะปาก มองบน กลอกตา360องศา) **08**

เอาจริงนะ เวปแบบนี้อ่ะ ผู้ชายเข้ามาก้อมีแต่จ่าย จ่าย และจ่าย
มันไม่ใช่เป็นการเอาเปรียบพี่ผู้ชาย แต่มันเป็นการจ่ายค่าจ้าง!
มันไม่มีมุมมองอะไรมากมายหรอก คุณไม่พร้อม คุณก้อไม่ต้องเที่ยว

จะมานั่งคิดเล็กคิดน้อย แบบนี้ ลองออกจากอะไรที่เทาๆ
แบบเวปอย่างนี้ไปดีมั้ย ไปหาคนแถวบ้าน สาวแถวที่ทำงาน
รุ่นน้องสมัยเรียน หรือกิ๊กเก่า ชวนไปนั่งเล่นชิวๆอยู่แถวสวนฯน่ะ
ไม่เสียเปรียบดี เพราะเค้าไม่คิดค่าจ้างคุณ
เค้าไม่คาดหวังความช่วยเหลือจากคุณอยู่แล้ว
แต่มันติดอยู่นิดเดียว ว่าพวกเค้าจะไปกับคุณรึป่าว **40**

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: มาทำให้เวปน่าอยู่กันเถอะ <3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 09:15:58 PM »
นี่แหละ เว็บที่น่าอยู่

ดราม่า กัดกันไปกัดกันมา มีให้อ่านทุกวัน

ดีกว่าเว็บที่แอดมินโหดๆ แบนเรียบ ไม่มีอะไรจะอ่าน

_Poon_

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 09:24:21 PM »

ดราม่า กัดกันไปกัดกันมา มีให้อ่านทุกวัน

ดีกว่าเว็บที่แอดมินโหดๆ แบนเรียบ ไม่มีอะไรจะอ่าน

หนูถูกตัวไรกัด ไม่รู้ววว แผลเหวอะวะ อยากตั้งกระทู้หาหมอมารักษาาา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 10:36:20 PM »
เค้าปล่าวกัดหนูปูนนะ เห็นด้วยที่ตั้งกระทู้ช่วยให้เว็บน่าอยู่

แค่บอกว่า มีดราม่าให้อ่านทุกวัน นี่เว็บก็น่าอยู่แร้วอ่ะ ดี๊ดี

ติดยิ่งกว่าเพจ drama addict ซะอีก

_Poon_

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 10:54:58 PM »
เค้าปล่าวกัดหนูปูนนะ เห็นด้วยที่ตั้งกระทู้ช่วยให้เว็บน่าอยู่

แค่บอกว่า มีดราม่าให้อ่านทุกวัน นี่เว็บก็น่าอยู่แร้วอ่ะ ดี๊ดี

ติดยิ่งกว่าเพจ drama addict ซะอีก

หนูก้อไม่ได้หมายถึงลุงพี่เข้นะจ้าวคะ
หนูหมายถึงตัวที่มันกัดได้ ตัวที่ทุกคนก้อรู้ว่าตัวอะไร **11**

เวปเราน่าอยู่อยู่แล้ว พี่ๆใจดีทุกคน หนูอ่อนโยนเสมอสำหรับพี่ๆจ้าวค่ะ
พี่ที่เป็นสมาชิกจริงๆของเวปอ่ะนะเจ้าคะ **39** **11**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 11:57:26 PM »

หนูถูกตัวไรกัด ไม่รู้ววว แผลเหวอะวะ อยากตั้งกระทู้หาหมอมารักษาาา
เขาดราม่าอะไรกันผมไม่รู้.......
ผมแค่อยากเป็นหมอขึ้นมากระทันหัน........
 **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_Poon_

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 09:09:14 AM »
เขาดราม่าอะไรกันผมไม่รู้.......
ผมแค่อยากเป็นหมอขึ้นมากระทันหัน........
 **39** **39** **39**

หยอด ตัลลลหลอดดด
ถ้าพี่ตะวันเปนหมอ จะมีเวลาว่างมารักษาเค้าเหรอ **21**
แค่เวลาเดทกะสาวๆก้อแทบไม่มีละนี่จ้าวคะะ **11**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 09:56:32 AM »
เปิดใจให้กว้าง  ยอมรับความคิดเห็นที่แตกต่าง 
อย่าด่วนตัดสินคนอื่นหรืออย่าทำตัวเป็นคณะลูกขุนพิพากษาคนอื่น
แค่นี้ก็น่าอยู่ขึ้นเยอะแล้วครับ

ชายหญิงหลายคนในนี้ทำไม่ได้หรอกครับ

หน้าเก่าเค้าคิดว่าเป็นเจ้าของบ้าน

ตัวคุณเองน่ะ ทำให้ได้ก่อนเถอะค่ะ
จิตใจคับแคบ ทัศนคติติดลบ
มีน้องมาชี้แจง กลับรับไม่ได้
มีผู้ชายมาออกความเห็น ไม่ตรงกับทัศนคติของตัวเอง
ก้อไปมองว่าเค้า ขี้สงสารน้องๆบ้างล่ะ ทำตัวเป็นเจ้าของบ้านบ้างล่ะ

ตัวคุณเองถ้าดีมากมาย จนรับไม่ได้
ที่จะถูกเอาเปรียบ จากการต้องจ่ายค่าจ้าง ให้น้องๆที่รับงานเที่ยว
เพียงเพราะตัวคุณเอง คิดว่า คุณจ่ายค่าอาหารแล้ว
ยังต้องมาจ่ายค่าจ้างอีกเหรอ ..
 **05** (เบะปาก มองบน กลอกตา360องศา) **08**

เอาจริงนะ เวปแบบนี้อ่ะ ผู้ชายเข้ามาก้อมีแต่จ่าย จ่าย และจ่าย
มันไม่ใช่เป็นการเอาเปรียบพี่ผู้ชาย แต่มันเป็นการจ่ายค่าจ้าง!
มันไม่มีมุมมองอะไรมากมายหรอก คุณไม่พร้อม คุณก้อไม่ต้องเที่ยว

จะมานั่งคิดเล็กคิดน้อย แบบนี้ ลองออกจากอะไรที่เทาๆ
แบบเวปอย่างนี้ไปดีมั้ย ไปหาคนแถวบ้าน สาวแถวที่ทำงาน
รุ่นน้องสมัยเรียน หรือกิ๊กเก่า ชวนไปนั่งเล่นชิวๆอยู่แถวสวนฯน่ะ
ไม่เสียเปรียบดี เพราะเค้าไม่คิดค่าจ้างคุณ
เค้าไม่คาดหวังความช่วยเหลือจากคุณอยู่แล้ว
แต่มันติดอยู่นิดเดียว ว่าพวกเค้าจะไปกับคุณรึป่าว **40**

รู้สึกอยากเป็นเจ้าของบ้านจัง จะได้กำจัดจุดอ่อนใจแคบ ความคิดติดลบ ออกไปจากบ้านนี้เสียที
ผมยังยืนยันนะครับ การไม่ใส่ใจคนน่ารำคาญคือการกำจัดคนแบบนี้ อย่างดีที่สุด
บางคนโตมาโดยขาดการชี้แนะว่าอยู่ที่ไนแล้วคนอื่นจะพอใจหรือรังเกียจ ก็คงไม่รู้ว่า
ที่ทำอยู่มันน่าอนาถขนาดไหน
ในเวปเราก็จะมีคนแบบนี้แอบหนีนรกขึ้นมาป่วนเป็นระยะๆ เลิกสนใจเค้า
เดี๋ยวก็กลับสู่ภพภูมิของเค้าเองครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_Poon_

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 02:06:59 PM »
รู้สึกอยากเป็นเจ้าของบ้านจัง จะได้กำจัดจุดอ่อนใจแคบ ความคิดติดลบ ออกไปจากบ้านนี้เสียที
ผมยังยืนยันนะครับ การไม่ใส่ใจคนน่ารำคาญคือการกำจัดคนแบบนี้ อย่างดีที่สุด
บางคนโตมาโดยขาดการชี้แนะว่าอยู่ที่ไนแล้วคนอื่นจะพอใจหรือรังเกียจ ก็คงไม่รู้ว่า
ที่ทำอยู่มันน่าอนาถขนาดไหน
ในเวปเราก็จะมีคนแบบนี้แอบหนีนรกขึ้นมาป่วนเป็นระยะๆ เลิกสนใจเค้า
เดี๋ยวก็กลับสู่ภพภูมิของเค้าเองครับ

โอเค โอเค  **21**

แต่หนูก้อเหงา ไม่มีเพื่อนคุย โดดเดี่ยว อ้างว้าง และงุ่นง่านมาก
อยากจะเปนโรคจิต ที่ใช้ชีวิตให้มันยากที่สุดเข้าไว้บ้าง แค่นั้นเองจ้าวค่าา
 **09** **09** **09** **09** **09** **09**