ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเมื่อดูแล คำว่า"เจอกันสัปดาห์ละ1-2 คร้ัง"คืออะไร  (อ่าน 5172 ครั้ง)

destinaja

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 39
อันนี้มันเป็นข้อตกลงตั้งแต่แรกระหว่างพี่กะน้องอยู่แล้ว คุยกันให้เคลียร์ไปเลย..เจอกันบ่อยแค่ไหนยังไง .....แต่ก็อย่างว่า ...มันอยู่ที่นิสัยส่วนบุคคล "ความรับผิดชอบ / การรักษาคำพูด" เสมือนกะว่ามันเป็นการสร้างความน่าเชื่อถือ ... พี่ถึงจ่ายเป็นรายอาทิตย์ -ครึ่งเดือนจ่ายครั้งนึง-เดือนละครั้ง...อยู่ที่ความ"ไว้วางใจ" ซึ่งเดี๋ยวนี้อาจจะหายากขึ้นทุกที (มั้ง)

ว่ากันจริงๆคนที่คิดจะดูแลน้องเพราะไม่อยากเปลี่ยนคนบ่อยๆ ถูกใจน้องคนนั้น ไม่อยากให้ไปยุ่งกะใคร หรือเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้พี่ๆมีจิตพิศวาทกะน้องคนนั้นๆ เค้าถึงตกลงดูแลกัน ซึ่งก่อนการตกลงเค้าก็ต้องมั่นใจ + แน่ใจซึ่งกันและกันพอสมควร ว่าพี่ไม่เบี้ยวน้องนะ แล้วน้องก็ไม่เบี้ยวพี่... เค้าถึงดูแลรายเดือนกันได้นาน ...อีกอย่างจากที่เคยรับทราบมา "รายเดือน" ก็คือ ให้เงินรายเดือนทีเดียว เนื่องจากพี่ๆเชื่อถือในตัวน้องคนนั้นพอสมควร (รู้จักนิสัยใจคอกันดีพอแล้ว ต่างฝ่ายต่างไม่กลัวชิ่งกันว่างั้นดีกว่า)แต่เดี๋ยวนี้ คงยากขึ้น เพราะต่างฝ่ายต่างก็กลัวซึ่งกันและกันก็ค่อยๆป้องกัน กันไป แบ่งจ่าย อาจจะเป็นวิธีที่สบายใจที่สุด
ขอบคุณน้องMumo  ค่าดูแลผมให้ตามเงื่อนไขที่น้องขอ มีคนนึงขอรายสัปดาห์ด้วยความสงสารดูแลถีง2 ปี บอกน้องก่อนหยุด6เดือน

destinaja

• **
หนูเคยเจอแต่แบบว่าโอนแต่เงินมา(เป็นก้อน) แต่นัดไม่เคยมา !!
ขอประกาศตรงนี้ว่า น้องๆก็อยากปล้ำพี่เหมือนกันนะ **06** **06**

นัดยากนัดเย็น เงินน้องก็อยากได้ แต่พี่น้องอยากได้มากกว่า  **25**

**01** **01** **01** แทบจะอ้อนวอนให้มาหากันเลยทีเดียว 55"
[/quote
โชคดีจัง เสียดายไม่ใช่ผม

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
หนูเคยเจอแต่แบบว่าโอนแต่เงินมา(เป็นก้อน) แต่นัดไม่เคยมา !!
ขอประกาศตรงนี้ว่า น้องๆก็อยากปล้ำพี่เหมือนกันนะ **06** **06**

นัดยากนัดเย็น เงินน้องก็อยากได้ แต่พี่น้องอยากได้มากกว่า  **25**

**01** **01** **01** แทบจะอ้อนวอนให้มาหากันเลยทีเดียว 55"
อันนี้ไม่ยาก....
น้องรับเงินพี่เขา....แล้วมาปล้ำกับผม....
แบบนี้ก็ได้ครบตามที่ต้องการแล้วคราบบบบบบ.... **04**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

destinaja

• **
เอาจริงๆ ถ้าดูแลเป็นรายเดือน แล้ว "นัดกัน" เนี่ย ผมก็เข้าใจเหมือนคุณ destinaja นะครับ  **11**

แต่บางครั้งในชีวิต มันคงมีคราวต้องจ่ายค่าโง่กันบ้าง ไม่มากก็น้อย ผมก็โดน 555  **21**

คนหน้าคงต้องเคลียร์มังครับ ว่า นัดของน้องคืออะไร เห็นบางคนเค้าก็โพสต์ชัดเจนนะ "หาพี่ไม่้น้นเซ็กส์" จริงๆ พี่ก็ไม่เน้นนะ แต่ถ้าเจอกันอาทิตย์ละหน เดือนละสี่หนเป็นอย่างมาก แล้วต้องจ่ายเป็นหมื่น มันก็น่าจะรวมด้วยไม๊อะ

ขอบคุณครับ...ฟ้าบันดาล ได้น้องนางฟ้า(จริงๆ)คนใหม่ละไม่ได้คุยเหมือนเดิมแต่เข้าใจตรงกันนิ

นางเงือกน้อย

• Newbie
  • *
  • People Like This 2

[/quote
โชคดีจัง เสียดายไม่ใช่ผม

หนูก็อิจฉาน้องคนนั้นที่พี่อยากเจอ ถ้าหนูเจอพี่ของหนูหนูจะถามเขาว่าทำไมเราไม่ลงเอยกันบนเตียงบ้าง 5555

นางเงือกน้อย

• Newbie
  • *
  • People Like This 2

น้องรับเงินพี่เขา....แล้วมาปล้ำกับผม....
แบบนี้ก็ได้ครบตามที่ต้องการแล้วคราบบบบบบ.... **04**

อย่าพูดเล่นสิค่ะ 555

aboriginal

• **
  • People Like This 37
ดีกว่า ให้เงินแล้วไม่ได้อะไรเลยอย่างผม น้องๆก็บอกว่า อยากได้คนใช้ใจ ไปๆมาๆ หายหมด มีผัวอยู่แล้วหมด 5 5 5 แต่ก่อนโดนเยอะมาก ดูๆแล้ว หมดเป็นล้าน ไม่ถึง6เดือน หลายคน ช่วงนั้นบ้า ใครขอให้ดูสิว่าเป็นไง สรุป หายหมดเลยทุกคน วงการนี้อย่าเชื่อคำพูดอะไรเลย อาจจะมีคนพูดจริง แต่น้อยมาก
อย่าพยามยัดเยียดตัวเองให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเราเขาจะมาจูงมือเราเข้าไปในชีวิตเขาเอง

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย

อย่าพูดเล่นสิค่ะ 555
โอ้ยยยย......พูดไปแล้ว....หาทางแก้ไขไม่พูดเล่นนะ.....
คงต้องไปสมัคร สส.  จะได้เข้าสภาไป"ถอนคำพูด".....แต่เขายังไม่เลือกตั้งนะ

งั้น.......ทำใจไปปล้ำกันน้าาาาาาาา.... **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
    น้องๆ ดีๆ มีเยอะไปครับ ผมว่ามันขึ้นอยู่ที่เราส่วนนึงว่าจะหาคนนั้นเจออย่าไงร
เจอแล้วจะทำยังไงให้คบกันไปนานๆ อย่างมีความสุขกันทั้ง 2 ฝ่าย
ผมว่า ถ้าเราเลือกคนที่เราพอใจในนรูปร่างหน้าตาแล้วไม่ตัดสินใจตกลงด้วยเรื่องนี้เท่านั้น
เราได้ลองดูนิสัยใจคอ การเข้ากันได้กับเรา วิธีคิดของน้อง ความรับผิดชอบที่น้องมีต่อหน้าที่
ถ้าน้องๆ ที่เราเจอมีคุณสมบัติเหล่านี้ด้วย เราจะไม่เจอคนที่ เอาแต่เงินแล้วยึกยัก เรื่องเยอะแน่ๆ ครับ

ผมยังยืนยันหนักแน่นว่า มีน้องที่ทั้งสวย ทั้งดี อีกมากมายครับ ค่อยๆ หา อดทนรอและรอบคอบ
ในการทำความรู้จักก่อนตกลงครับ ท่านจะมีความสุขมากมายในชีวิตแบบนี้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

destinaja

• **
    น้องๆ ดีๆ มีเยอะไปครับ ผมว่ามันขึ้นอยู่ที่เราส่วนนึงว่าจะหาคนนั้นเจออย่าไงร
เจอแล้วจะทำยังไงให้คบกันไปนานๆ อย่างมีความสุขกันทั้ง 2 ฝ่าย
ผมว่า ถ้าเราเลือกคนที่เราพอใจในนรูปร่างหน้าตาแล้วไม่ตัดสินใจตกลงด้วยเรื่องนี้เท่านั้น
เราได้ลองดูนิสัยใจคอ การเข้ากันได้กับเรา วิธีคิดของน้อง ความรับผิดชอบที่น้องมีต่อหน้าที่
ถ้าน้องๆ ที่เราเจอมีคุณสมบัติเหล่านี้ด้วย เราจะไม่เจอคนที่ เอาแต่เงินแล้วยึกยัก เรื่องเยอะแน่ๆ ครับ

ผมยังยืนยันหนักแน่นว่า มีน้องที่ทั้งสวย ทั้งดี อีกมากมายครับ ค่อยๆ หา อดทนรอและรอบคอบ
ในการทำความรู้จักก่อนตกลงครับ ท่านจะมีความสุขมากมายในชีวิตแบบนี้ครับ

ขอบคุณท่านกัปตัน  ถูกต้องตามที่ท่านว่าทุกอย่างครับ น้องดีๆทีน่ารัก นิสัยเข้ากันได้ผมเจอมาเยอะพอควร
ปัจจุบันที่ยังติดต่อคบหากันอยู่ก็ยังมีหลายคนซึ่งผมเชื่อว่าน้องมีใจให้ เพียงแต่น้องมีดีกันคนละแบบแตกต่างกัน
ซึ่งโดยรวมยังไม่ใช่(ผมเลือกมากไปหน่อย)ชีวิตตอนนี้ก็สุขดีครับไม่งั้นคงเลิกเล่นเวปไปแล้ว ค่อยหาไปแบบท่านว่า
   ประชดชีวิต สัปดาห์ก่อนนัดน้องทั้งเก่าใหม่เที่ยว ทานข้าว ดูหนัง แรง มันทุกวันติดเลย รวม 6 คนในสัปดาห์เดียว
เจอน้องใหม่ระดับนางฟ้า รูปร่าง หน้าตา ผิวพรรณ โปรไฟน์ดี เรทไม่เว่อแล้วครับ ไม่น่าเชื่อว่าจะเหลือรอดมาถึงผมได้ไง
ขอดูผลอีกซักพักครับว่าผมจะมีวาสนาได้ดูแลนานแค่ไหน...ยังคิดไม่ออกจะลงการบ้านดีไหม