ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักกับ (ถั่วอบ) ไอน้ำ  (อ่าน 4028 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
ความรักกับ (ถั่วอบ) ไอน้ำ
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 12:34:06 PM »
เมื่อความรักที่สุกงอมเต็มที่ มันเลยจุดที่มีความสุขมากที่สุข ระเหย แล้วกลายเป็นไอ

ไอน้ำไม่กลับมาควบแน่นใหม่

ฉันพยายามไป...

เทอคงไม่มีวันกลับคืน

.......ครั้งนึงเคยเป็นผู้หญิงที่มีความสุขที่สุดในโลก

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
Re: ความรักกับ (ถั่วอบ) ไอน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 08:40:19 PM »
อ่านแร้วรู้สึก...หดหู่จัง **21**
ความสุขที่เคยมีถึงมันจะหายไปแร้ว
แต่เชื่อว่า...มันจะกลับมาใหม่
ถึงจะเป้นที่ใหม่ หรือคนใหม่ก้อตาม

ไอน้ำถึงตอนนี้จะไม่ควบแน่น ที่เดิม
แต่.......
ไอน้ำก้อมีสิทธิ์จะควบแน่นที่ใหม่นะคะ

เป้นกำลังใจให้คะ
สู้ๆนะคะ **36**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 08:50:12 PM »
เมื่อความรักที่สุกงอมเต็มที่ มันเลยจุดที่มีความสุขมากที่สุข ระเหย แล้วกลายเป็นไอ

.......ครั้งนึงเคยเป็นผู้หญิงที่มีความสุขที่สุดในโลก
บางครั้ง คนหนึ่งจากไป..
เพื่อ ให้อีกคนหนึ่ง ที่ดีกว่า เข้ามา..
เเล้ว อีกครั้ง เธอจะเป็นผู้หญิงที่มีความสุขที่สุดในโลก อีกครั้งหนึ่ง **04**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 10:05:17 PM »
ไอน้ำกลั่นลงมาเป็นฝน เปียกชื้นๆ หยดลงมาจากดวงตา

แต่อย่าลืมว่า ฟ้าหลังฝนสดใสเสมอ : )
กลับมายิ้มไวๆ นะคะ ผู้หญิงที่มีความสุขที่สุดในโลก
You're a bad idea, but I like bad ideas.

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 10:07:25 PM »
อ่านแร้วรู้สึก...หดหู่จัง **21**
ความสุขที่เคยมีถึงมันจะหายไปแร้ว
แต่เชื่อว่า...มันจะกลับมาใหม่
ถึงจะเป้นที่ใหม่ หรือคนใหม่ก้อตาม

ไอน้ำถึงตอนนี้จะไม่ควบแน่น ที่เดิม
แต่.......
ไอน้ำก้อมีสิทธิ์จะควบแน่นที่ใหม่นะคะ

เป้นกำลังใจให้คะ
สู้ๆนะคะ **36**

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับกำลังใจดีๆ

ไอน้ำก็อยากจะควบค่ะ แต่ว่าเค้าเงียบหายไป...
ความสุขถั่วก็เลยหายไป...

ความเงียบ มันบอกอะไรเราในตัวของมันเอง

แต่จะสู้ๆค่ะ ตามบุญตามกรรม

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 10:10:36 PM »

บางครั้ง คนหนึ่งจากไป..
เพื่อ ให้อีกคนหนึ่ง ที่ดีกว่า เข้ามา..
เเล้ว อีกครั้ง เธอจะเป็นผู้หญิงที่มีความสุขที่สุดในโลก อีกครั้งหนึ่ง **04**

ขอบคุณค่ะพี่นาย

ผู้หญิงคนนี้คงจะมีความสุขที่สุดในโลกครั้งเดียวค่ะพี่นาย มันผ่านไปแล้ว ตอนนี้เหมือนตัวเองอึนๆ มึนๆไปเลยค่ะ

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 10:15:40 PM »
ไอน้ำกลั่นลงมาเป็นฝน เปียกชื้นๆ หยดลงมาจากดวงตา

แต่อย่าลืมว่า ฟ้าหลังฝนสดใสเสมอ : )
กลับมายิ้มไวๆ นะคะ ผู้หญิงที่มีความสุขที่สุดในโลก

ขอบคุณมากมากค่ะ ❤️❤️ ฝนตกในใจตกทุกวัน ไอน้ำลอยไปใกล้ๆ แล้ว แต่เข้าไปไม่ถึง เหมือนมีแก้วบางๆ หลากหลายใบมาขวางไว้อยู่

**37**

กลั้นสะอื้นได้แล้ว จะกลับมายิ้มต่อนะคะ
ช่วงนี้ไม่เป็นตัวของตัวเองเบย ไม่ดราม่า แต่ว่าเพ้อๆค่า

(อดีต) เคยมีความสุขจริงๆ

baaaaam

• Newbie
  • *
  • People Like This 22
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 12:33:24 AM »
สิ่งที่เราต่างก็รู้ดี
แต่ก็ยอมรับได้ยากเหลือเกิน
 **01**  **01**
laugh with me but don't laugh at me.^^"

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 11:08:37 PM »
สิ่งที่เราต่างก็รู้ดี
แต่ก็ยอมรับได้ยากเหลือเกิน
 **01**  **01**

**01**

เรื่องมันเศร้าค่ะ

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 11:15:31 PM »
อากาศดีๆ สบายๆ ไอน้ำรวมตัวกันเป็นทะเลหมอกยามเช้า

....

ริมฝีปากที่สัมผัสกัน มือที่จับกันแน่น

อยากจะสนใจแค่เวลาช่วงนั้น มันเป็นความทรงจำที่ฉันจะเอาไว้ใช้หลอกตัวเอง ว่าฉันมีความสุขได้ขนาดนั้น

.... สิ่งที่ฉันกลัวคือ ยามสาย แดดส่อง หมอกก็จะจางหายไป

ขอได้มั้ย อย่าหายไปอีกเลย ....