ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักกับ (ถั่วอบ) ไอน้ำ  (อ่าน 4080 ครั้ง)

ไร้เงา

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: ความรักกับ (ถั่วอบ) ไอน้ำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 10:17:08 AM »
เข้าใจความรู้สึกครับแต่เชื่อผมเถอะ
ยังมีพี่ๆดีๆบ้างให้ค้นหาแต่อย่าเชื่อง่ายๆ
ความทรงจำที่ดีควรเก็บไว้ให้ระลึกถึงแต่อย่านำมาเป็นอุปสรรคในการดำรงชีวิตในปัจจุบันและขัดขวางอนาคต

<a href="http://www.youtube.com/v/jR5EYBZw8d4&amp;feature=youtube_gdata_player" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/jR5EYBZw8d4&amp;feature=youtube_gdata_player</a>

อยากนำข้อความนี้มาไว้ตรงท่อนสุดท้ายเพื่อกระตุ้นน้องให้มีกำลังใจครับ
"ถ้าพี่คนนี้เค้าจริงใจเค้าคงไม่จากเราหรอกครับ"

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 12:02:25 PM »
สู้ๆนะครับ น้อง (ถั่วอบ)ไอน้ำ เข้มแข็งเข้าไว้ ซักวันจะกลับมาเป็นวันของเราครับ^^

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 10:09:04 PM »
ขอขอบคุณทุกๆ คนที่ส่งกำลังใจค่ะ

น้องถั่วคงไม่มาเข้าเว็บอีกแล้วค่ะ
หัวใจมันชาเหลือเกินค่ะ

"มีคนบอกว่ารักเรา แต่ว่าไม่รักเหมือนเดิม"

ถั่วไม่เข้าใจความหมายของประโยคประโยคนั้น
และทำใจไม่ได้  เพราะที่ผ่านมาคงฝังใจกับเค้ามากเกินไป

ขออำลาทุกๆ คนไว้ ณ ที่นี้นะคะ ขอให้พี่เค้ามีความสุขในทุกๆ เรื่องค่ะ ไม่ต้องมาพะวงเรื่องน้องถั่วแล้วนะ อยากทำอะไรหรือสวีทกับใครหน้าเว็บก็เต็มที่เลยค่ะ เพราะถั่วคงไม่ได้อ่านแล้ว

เสียดายจังที่ต้องมาบ๊ายบายทุกคนในกระทู้เศร้าๆ แบบนี้

ยังงัยขอให้ทุกคนมีความสุขมากๆนะคะ **38**

คนภูธร

• Sr. Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 10:24:58 PM »
 **38**

annny2099

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 13
  • Like+++ ซิค่ะ...รออะไร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 11:23:52 AM »
เมื่อความรักที่สุกงอมเต็มที่ มันเลยจุดที่มีความสุขมากที่สุข ระเหย แล้วกลายเป็นไอ

ไอน้ำไม่กลับมาควบแน่นใหม่

ฉันพยายามไป...

เทอคงไม่มีวันกลับคืน

.......ครั้งนึงเคยเป็นผู้หญิงที่มีความสุขที่สุดในโลก

**21** เรื่องมันเศร้า ขอเหล้าเข้มๆๆๆๆๆ **01**
ถ้าคุณมี"สองรัก"  จงเลือกรักคนที่สอง
           เพราะ.....ถ้าคุณ
รักคนแรกจริงๆ คุณจะไม่มีคนที่สอง..เลย!!!!

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 07:27:38 AM »
ฮัลโหล บอกว่าจะไม่เข้ามาแล้ว

แต่ว่าอยากจะชะแว๊บมาขอบคุณพี่ท่านนึง  เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ไม่เคยเห็นหน้ามาก่อน

พี่ส่งข้อความมา  เนื่องในโอกาสที่น้องถั่วจะอำลาเว็บ

แต่ในที่สุด ถั่วก็เลือกที่จะไปเจอ   ก่อนจะบ๊ายบายเว็บจริงๆ พี่ก็ไม่ได้ขอดูรูปอะไร แค่นัดสถานที่ เวลา

ถั่วยอมรับว่าไปเพราะสงสัยว่า พี่เค้าจะรู้ตัวมั๊ยว่า ถั่วเป็นคนบ้าๆบอ  555 เปล่าจริงๆ ก้อคือ ทุกคนในเวบก็เปรียบเสมือนพี่ๆ น้องๆ กัน ไปคุยกันเฮฮา เราก้อตามนั้น

เจอกันพี่ให้ซองค่าจ้างเที่ยวมาด้วย แต่ว่าถั่วไม่ได้รับนะคะ (ก่อนมาเจอ แค่บอกว่ามากินข้าว และถั่วต้องรีบไปทำธุระต่อ)
แต่พี่เชื่อมั๊ยว่า ความรู้สึกมันเหมือนไฟฟ้าช็อตเลย มันทำให้ถั่วนึกถึงบรรยากาศดี ๆ ของเว็บเมื่อก่อน
การจ้างเที่ยว>>>> พี่ๆ ใส่ซองค่าขนมให้น้อง  บางท่านก็มีขนมมาฝากติดไม้ติดมือมาด้วย  คือเมื่อก่อนมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ อ่ะเนอะๆๆๆ
(คราวหลังเผื่อไปจ้างเที่ยวต้องจ่าหน้าซองติดแสตมป์ด้วยถึงจะถูกต้องนะ!!!  อิอิ)

พี่บอกว่าตอนแรก คิดว่าถั่วจะแก่กว่านี้ เพราะเคยอ่านจากที่ถั่วโพสๆ ไว้  **34** อืม 555
คือก็ดูไม่ใช่คำชมอยู่ดีน่ะ 555 

เราคุยกันไม่มีอะไรมากมาย สัพเพเหระ เรื่องของกิน เรื่อยเปื่อย สบายๆ ไม่กดดัน ไม่ถามอะไรปวดหัว

และ พี่ก็คงเข้าใจว่ายูสบ้าๆบอๆ ก็จะ หน้าตาบ้าบอๆ สอดคล้องกันดีกับชื่อถั่วอบ  **34**

ไม่มีอะไรจะบอกนอกจาก ขอบคุณพี่มากๆ นะคะ

บ๊ายบายนะพี่ **04** ลองไปซื้อถั่วต้มกินดูนะ เผื่อจะได้นึกถึงน้องบ้าบอๆ คนนี้

**34**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2017, 11:52:24 AM »

แต่ว่าอยากจะชะแว๊บมาขอบคุณพี่ท่านนึง  เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ไม่เคยเห็นหน้ามาก่อน

พี่ส่งข้อความมา  เนื่องในโอกาสที่น้องถั่วจะอำลาเว็บ

แต่ในที่สุด ถั่วก็เลือกที่จะไปเจอ   ก่อนจะบ๊ายบายเว็บจริงๆ พี่ก็ไม่ได้ขอดูรูปอะไร แค่นัดสถานที่ เวลา

ถั่วยอมรับว่าไปเพราะสงสัยว่า พี่เค้าจะรู้ตัวมั๊ยว่า ถั่วเป็นคนบ้าๆบอ  555 เปล่าจริงๆ ก้อคือ ทุกคนในเวบก็เปรียบเสมือนพี่ๆ น้องๆ กัน ไปคุยกันเฮฮา เราก้อตามนั้น

เจอกันพี่ให้ซองค่าจ้างเที่ยวมาด้วย แต่ว่าถั่วไม่ได้รับนะคะ (ก่อนมาเจอ แค่บอกว่ามากินข้าว และถั่วต้องรีบไปทำธุระต่อ)
แต่พี่เชื่อมั๊ยว่า ความรู้สึกมันเหมือนไฟฟ้าช็อตเลย มันทำให้ถั่วนึกถึงบรรยากาศดี ๆ ของเว็บเมื่อก่อน
การจ้างเที่ยว>>>> พี่ๆ ใส่ซองค่าขนมให้น้อง  บางท่านก็มีขนมมาฝากติดไม้ติดมือมาด้วย  คือเมื่อก่อนมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ อ่ะเนอะๆๆๆ
(คราวหลังเผื่อไปจ้างเที่ยวต้องจ่าหน้าซองติดแสตมป์ด้วยถึงจะถูกต้องนะ!!!  อิอิ)

พี่บอกว่าตอนแรก คิดว่าถั่วจะแก่กว่านี้ เพราะเคยอ่านจากที่ถั่วโพสๆ ไว้  **34** อืม 555
คือก็ดูไม่ใช่คำชมอยู่ดีน่ะ 555 

เราคุยกันไม่มีอะไรมากมาย สัพเพเหระ เรื่องของกิน เรื่อยเปื่อย สบายๆ ไม่กดดัน ไม่ถามอะไรปวดหัว

และ พี่ก็คงเข้าใจว่ายูสบ้าๆบอๆ ก็จะ หน้าตาบ้าบอๆ สอดคล้องกันดีกับชื่อถั่วอบ  **34**

ไม่มีอะไรจะบอกนอกจาก ขอบคุณพี่มากๆ นะคะ

บ๊ายบายนะพี่ **04** ลองไปซื้อถั่วต้มกินดูนะ เผื่อจะได้นึกถึงน้องบ้าบอๆ คนนี้

**34**

ดีใจด้วยนะคะ ได้เจอพี่ดีๆ น่ารักๆ ก่อนจะบ้ายบายแวป

แต่แอะ พี่น่ารักท่านนี้ใช่พี่ you'r my hero ไหมนะ
 **02**

มีความอยากรู้

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2017, 05:29:49 PM »

**34**

ดีใจด้วยนะคะ ได้เจอพี่ดีๆ น่ารักๆ ก่อนจะบ้ายบายแวป

แต่แอะ พี่น่ารักท่านนี้ใช่พี่ you'r my hero ไหมนะ
 **02**

มีความอยากรู้

ขอบคุณมากๆ ค่า ไม่แน่ใจเบยค่า ชื่อแซ่ก็ยังไม่ได้ถามไถ่กันเบย  **36**