ผู้เขียน หัวข้อ: น้องจ้างเที่ยว(น่ารัก) ภาคพิเศษ  (อ่าน 2617 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
น้องจ้างเที่ยว(น่ารัก) ภาคพิเศษ
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 09:53:27 AM »
ทักทายครับทุกๆคน
อาจจะไม่ได้เป็นการบ้าน แต่น่าจะสืบเนื่องจากการบ้านน้องจ้างเที่ยว(น่ารัก)
ผมเจอน้องเขาแค่ 2 ครั้ง ด้วยเวลาและช่วงการทำงานไม่ค่อยจะตรงกัน และตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกัน
น้องเขาน่ารักมากๆ **39** ตามที่ได้เคยเขียนการบ้านไว้
แต่...สิ่งที่ต่อเนื่องหลังจากการเจอการจ้างเที่ยว น้องก็ยังทักทายมาทางไลน์ตลอด เกือบจะทุกวัน  **39**
นี่ต่างหากคือ ความน่ารักของน้องคนนี้ **36**
อันที่จริงแล้ว น้องอาจจะเงียบหายไปเลยก็ได้ หากน้องมองว่าเราคือคนที่มาจ้างเที่ยว  **34**
รับเงินเสร็จงานแล้วจบ เพราะน้องไม่ได้มีนัดกับพี่คนเดียว (น้องเล่าให้ฟังตลอดว่าน้องรับงานเที่ยวกับพี่ๆหลายคน)
อย่างน้อยมันก็เป็นสิ่งที่บ่งบอกได้ว่า "น้องจ้างเที่ยวที่ไม่ได้มองแค่การจ้างเที่ยว" มีอยู่จริงในเวบที่กล่าวขานเป็น "เวบสีเทา"
ขอบคุณน้องคนนี้ ขอบคุณเวบนี้ ขอบคุณเวลาที่ทำให้เจอกัน  **26**
ปล. และมีน้องน่ารักๆอีกหลายคนที่ไปด้วยกัน ทั้งที่ไม่มีการจ้าง ไว้มีเวลาจะมาเล่าเรื่องราวน้องน่ารัก(ไม่ได้จ้างเที่ยว)  **38**

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
Re: น้องจ้างเที่ยว(น่ารัก) ภาคพิเศษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 09:58:56 AM »
ดีใจด้วยนะ ที่เจอน้องน่ารัก ๆ ครับ
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: น้องจ้างเที่ยว(น่ารัก) ภาคพิเศษ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 11:00:50 AM »
    จริงครับท่านสีเทา น้อง mgs เป็นน้องที่ดี สม่ำเสมอที่สุด ตั้งแต่เจอน้องๆ มาคนนึงเลย
จะจ้าง ไม่จ้าง เจอ ไม่เจอ น้องก็จะทักทายมาตลอด ทำให้โลกแห่งการจ้างเที่ยวสดใส สวยงาม
จริงๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 12:37:25 PM »
    จริงครับท่านสีเทา น้อง mgs เป็นน้องที่ดี สม่ำเสมอที่สุด ตั้งแต่เจอน้องๆ มาคนนึงเลย
จะจ้าง ไม่จ้าง เจอ ไม่เจอ น้องก็จะทักทายมาตลอด ทำให้โลกแห่งการจ้างเที่ยวสดใส สวยงาม
จริงๆ

กำ แค่เห็น sticker ก็รู้ว่าน้องคนไหน เมพสุดๆ

kaptan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 12:51:17 PM »
จริงๆ

กำ แค่เห็น sticker ก็รู้ว่าน้องคนไหน เมพสุดๆ

บังเอิญทราบครับพี่เข้ น้องที่ทำอะไรๆ น่ารักๆ แบบนี้ มีไม่กี่คนหรอกครับ
ถ้าว่างๆ ลองจ้างน้องดูครับ น้องน่ารักจริงๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 02:22:07 PM »
จริงๆ

บังเอิญทราบครับพี่เข้ น้องที่ทำอะไรๆ น่ารักๆ แบบนี้ มีไม่กี่คนหรอกครับ
ถ้าว่างๆ ลองจ้างน้องดูครับ น้องน่ารักจริงๆ

คนไหนครับ  **40**

play-ground

• People Like This 124
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 02:49:22 PM »
จริงๆ

คนไหนครับ  **40**
นั่นหนะสิ

สีเทา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 07:47:37 PM »
ดีใจด้วยนะ ที่เจอน้องน่ารัก ๆ ครับ
ขอบคุณครับ เป็นโชคดีมากกว่าที่เจอน้องน่ารักแบบนี้ พี่ Man_bkk ก็ไม่ธรรมดานะครับ จากการบ้าน ^^

สีเทา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 07:50:15 PM »
จริงๆ
ขอบคุณครับ ท่านกัปตัน จะบอกว่าน้องเขาก็เล่าเรื่องท่านให้ฟังเหมือนกัน บอกว่าท่านเองก็เป็นพี่จ้างเที่ยวที่น่ารักอีกท่านหนึ่ง

kaptan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 09:58:02 AM »
    น้องคนนี้คือ...น้อง magicsong111 ครับ ผมอาจจะเขียนยูสน้องผิดไปบางตัว แต่ไม่ผิดคนแน่ครับ
เผื่อพี่ๆ สายจ้างเที่ยว ( แท้ ๆ ) จะสนใจน้องน่ารักๆ คนนี้ครับ

ปล. ท่านสีเทาครับ.....ผมเสแสร้งเก่งครับ จริงๆ ไม่ได้น่ารักอะไรเลยครับ