ผู้เขียน หัวข้อ: ในโลกแห่งความฝัน และวันที่เป็นจริง เรื้องราวทุกสิ่งต่างกันมากมาย..........  (อ่าน 1104 ครั้ง)

somjat

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
หลายวันมาแล้วผมได้ข้อความนึงน่าสนใจ "แล้วพี่มีเกณฑ์คัดเลือกน้องที่จะไปด้วยอย่างไรคะ แล้วมีน้องสมัครสนใจไปกับพี่เยอะไหมคะ 2-3 คนหรอคะ เหมือนกำลังสมัครงานเลยนะคะ ต้องคอยลุ้นว่าจะไปต่อได้ไหม จะถูกเลือกรึเปล่า"                       จริงแล้วโดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่าผมเป็นคนที่ถูกเลือกมากกว่าครับ การลงกระทู้แต่ละครั้งต้องอ้างอิงความเป็นจริง และสามารถทำได้จริง น้องคนไหนไม่สนใจเค้าก็ข้ามเราไป น้องคนไหนไม่ชอบหน้าตาเราเค้าก็ข้ามเราไปอีก บ่อยครั้งไปที่น้องเค้าเลือกเราเพราะเค้าเดือดร้อน ทั้งๆที่เค้าไม่ชอบเราหรอก การเจอน้องแต่ละครั้งค่าใช้จ่ายไม่น้อยเลย วันไหนมีความสุขก็ดีไป วันไหนไม่สมหวังก็เซ็งเป็ด ชีวิตก็งี้แหละ ประเด็นก็คือ ที่ผมบอกว่าผมถูกเลือกก็เพราะ น้องๆไม่ได้คุยกับผมคนเดียวหรอก ผมเชื่อว่าน้องคุยกับคนหลายคนในเวฟนี้ จร้า และน้องก็เป็นคนเลือกว่าอยากไปกับใคร ในเงื่อนไขต่างๆอ่ะครับ  **11**

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
น่าจะเป็นทั้งผู้เลือกและเป็นตัวเลือกทั้ง 2ฝ่ายครับ
ส่วนโอกาสที่จะได้รับการเลือกมากน้อยก็ขึ้นกับคุณสมบัติ,ข้อเสนอและความน่าเชื่อถือครับ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
ชื่อเว็ปเขาชัดเจนนะครับ

We. พวกเรา ทั้งพี่แบะน้อง

Love. รักแท้ รักเทียม รักเงิน รักเพื่อนร่วมโลก

Gig.  มากกว่าเพื่อน แต่ใม่ใช่แฟน  อะไรที่ใม่ใช่แฟนก็ทำแทนใม่ได้

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      ในเวป เราไม่รู้เลยครับว่าใครเป็นใคร อาจเป็นสาว 10 ยูส...คนใดคนหนึ่ง
ผมเห็นกระทู้น้องๆ จ้างเที่ยวอ่านแล้วสนใจ ทัก PM ไป
ให้ ID LINE ไว้ มีน้องๆ ทักกลับ 1 ใน 10 เท่านั้น
ผมก็คิดว่าผมคงภาพลักษณ์ไม่ดี น้องมีคนอื่นจ้างแล้ว
หรือเปลี่ยนใจไม่ทำ หรือ....ถามเพื่อนๆ ว่าเค้าได้รับ
การตอบรับเยอะมั้ย เค้าบอกแทบไม่มี แล้วคิดว่าเป็นเค้าคนเดียว
ที่ไม่ได้รับการตอบ ไม่คิดว่าผมก็เหมือนเค้าคือ ....ไม่มีสัญญาณตอบรับ
จาก PM ที่ท่านส่ง....

ไม่เป็นไรครับ เราก็รอเจอคนที่เค้าอยากรับ อยากเจอเรา
กับอีกทางนึงคือ เดี๋ยวนี้น้องๆ พริตตี้ว่างงานเยอะ ทักมาชวนเที่ยวบ่อยๆ
ไปเที่ยวกับพริตตี้แทนก็แล้วกัน ผมกับเพื่อนๆ เลยไปแนวนั้นกันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
ในโลกสีเท่าแห่งนี้ ไม่มีอะไรแน่นอนครับ ทุกอย่างขึ้นกับทั้งสองฝ่ายทั้งเราและน้อง ซึ่งก่อนนัดก็ต้องคุยกันมาบ้างแล้ว อ้อ บอกก่อน ผมทำงานยุ่งมาก เวลาไม่เยอะ ดังนั้นถ้าน้องคนไหนต้องการงานด่วน แบบคุยปุ๊บ นัดปั๊ป ผมคงผ่าน 55 เพราะไปไม่ได้ แต่ส่วนมาก ผมกับน้องจะคยกัน และกว่าจะนัดกันก็ใช้เวลาระยะนึงครับ
กอ่นอื่น สำหรับผม เอง  ผมจะมีวัตถุประสงค์ชัดเจน เช่นการจ้างเที่ยว เราต้องการอะไรบ้าง เช่น ดูหนัง ทานข้าว ซึ่งสิ่งที่ผมต้องการคือ ความสุขเล็กๆน้อยๆ ที่ได้ทานของอร่อยๆ ซึ่งผมชอบอยู่แล้ว  และการมีสาวๆ น่ารักๆ มานั่งดุหนัง ทานข้าวเป็นเพื่อน
ส่วนการที่จะเจอน้องแบบไหน เราก็ไปดูกันที่หน้างาน  แน่นอนครับ ต้องเจอทั้งที่ดี และไม่ดี  สำหรับผม ถ้าเจอไม่ดีก็นัดครั้งเดียว แต่ถ้าน้องดี น่ารัก เอาใจเรา เราอยู่ด้วยแล้วมีความสุข ผมก็จะนัดต่อไปเรื่อยๆ  เพราะสิทธ์มันอยู่ที่เรา เราจ่ายเงิน ถ้าน้องทำให้เราพอใจได้ เรามีความสุขได้ เราก็นัดน้องต่อไป ครับ 

kaptan

• People Like This 1734
ในโลกสีเท่าแห่งนี้ ไม่มีอะไรแน่นอนครับ ทุกอย่างขึ้นกับทั้งสองฝ่ายทั้งเราและน้อง ซึ่งก่อนนัดก็ต้องคุยกันมาบ้างแล้ว อ้อ บอกก่อน ผมทำงานยุ่งมาก เวลาไม่เยอะ ดังนั้นถ้าน้องคนไหนต้องการงานด่วน แบบคุยปุ๊บ นัดปั๊ป ผมคงผ่าน 55 เพราะไปไม่ได้ แต่ส่วนมาก ผมกับน้องจะคยกัน และกว่าจะนัดกันก็ใช้เวลาระยะนึงครับ
กอ่นอื่น สำหรับผม เอง  ผมจะมีวัตถุประสงค์ชัดเจน เช่นการจ้างเที่ยว เราต้องการอะไรบ้าง เช่น ดูหนัง ทานข้าว ซึ่งสิ่งที่ผมต้องการคือ ความสุขเล็กๆน้อยๆ ที่ได้ทานของอร่อยๆ ซึ่งผมชอบอยู่แล้ว  และการมีสาวๆ น่ารักๆ มานั่งดุหนัง ทานข้าวเป็นเพื่อน
ส่วนการที่จะเจอน้องแบบไหน เราก็ไปดูกันที่หน้างาน  แน่นอนครับ ต้องเจอทั้งที่ดี และไม่ดี  สำหรับผม ถ้าเจอไม่ดีก็นัดครั้งเดียว แต่ถ้าน้องดี น่ารัก เอาใจเรา เราอยู่ด้วยแล้วมีความสุข ผมก็จะนัดต่อไปเรื่อยๆ  เพราะสิทธ์มันอยู่ที่เรา เราจ่ายเงิน ถ้าน้องทำให้เราพอใจได้ เรามีความสุขได้ เราก็นัดน้องต่อไป ครับ

ระดับท่าน GARYBIGG ถ้าน้องคนไหนไม่สนใจก็ถือว่าน้องพลาดแล้วครับ
สุภาพ ใจดี ให้เกียติ จ่ายจริง...สาวๆ คงอยากเจอบ่อยๆ เป็นแน่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
ก็จริงอย่างที่ เจ้าของกระทู้ว่าไว้แหละครับ.  โลกมันเป็นแบบนี้แหละ มันไม่สมบูรณ์ ขาดๆเกินๆ แหว่งๆบุบๆบู้บี้

ไม่ใช่เจ้าของกระทู้คนเดียวที่เจอแบบนี้.  ผช ในเวปนี้ก็เจอเหมือนกันแหละครับ ผญ เขาเดือดก็จริงแต่ตัวตนเขายังมีก็เลยเลือก หรืออาจเผลอเลือกมากไป จนลืมมองไปว่าตนเองกำลังเดือดร้อนอยู่. บางทีก็เลือกเพราะกลัวตะกวด. บางทีน้องบางคนเป็นตะกวดต้องเลือกเพราะกลัวไปต๊ะเอ๋ กะโจทย์เก่าที่เคยหลอกต้มเค้ามา

ผมว่าคนเราได้มาพบเจอกันมันคงต้องมีบุญมีกรรมด้วยกันแต่ปางก่อนมาบ้างแหละครับ.   **30**

ผมยังเคยเจอบ่อยๆ. คุยกันมาดี๊ดี พอส่งรูปให้นางหายไปเลยเหมือนไม่เคยเกิดขึ้น.  แต่คนที่เค้าดี๊ดีกับเราก็มีครับ นี่ขนาดจ้างเที่ยวนะยังเรื่องมาก.  แบบที่พี่กับตันว่า บางทีหนีไปจ้างพริ๊ตตี้จริงๆทานข้าวดีกว่า สวยจริง มารยาทงาม ราคาพอๆกัน แต่อาจต้องรอช่วงที่พวกเขางานอีเว้นต์เบาบางลง ถึงจะมีโอกาส