ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทางของเรา 2 คน เกือบ 2 ปี..... ที่ WLG นำพาเรามาพบกัน  (อ่าน 3963 ครั้ง)

Love is all around

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
 อีกไม่กี่วันครบรอบ 2 ปีที่เราคบกัน .... นี่ที่ WLG

สวัสดีค่ะ :) อยากมาแชร์ประสบการณ์ดีๆ ที่พบเจอจากในเว็บ

และขอนำยูสใหม่มาเขียนนะคะ ไม่อยากเปิดตัว

.......................................................

เริ่มแรกจาก เด็กจ้างเที่ยวธรรมดาๆคนหนึ่ง

มีอยู่วันหนึ่งได้เจอพี่ที่แสนดีคนหนึ่ง

วันเเรกเราทานข้าวด้วยกัน คุยกัน จนเพลิน

เรารู้สึกว่าเค้าจริงใจและเปิดเผยทุกอย่างกับเรา เราคุยกันเเล้วสบายใจต่อกัน

ทริปแรก เกิดขึ้นเมื่อเราเจอกันได้ 1 อาทิตย์

เราไปเกาะล้านด้วยกัน ....

เดือนถัดมา เราไปกาญจนบุรี ด้วยกัน....

สิ้นปีเราไปเที่ยวเชียงใหม่ / เชียงราย / ลำปาง / ลพบุรี กัน (ขับรถไป ขากลับ ค่อยๆเเวะ)

วันเกิดเราไปขับรถเล่นที่เขาใหญ่

ปีต่อมาเราไปพิชิตภูกระดึงด้วยกัน

เมื่อเดือนก่อน เราไปตรัง ไปพักผ่อนหาอะไรอร่อยๆทานกัน

ล่าสุดเราไปเกาะพะงันและเกาะสมุยกันมา

ทุกๆที่ ที่เราไปมีเเต่ความรู้สึกดีๆ และความรักที่เรามอบให้กัน
ขอบคุณที่แห่งนี้ ที่เราได้เจอกัน

เราต่างรู้ โลกมันแสนกว้างใหญ่ แต่มันคงไม่ยากเกินไปที่ฉันได้พอเธอ

แต่เราก็หากันจนเจอ มันนานแค่ไหนที่คอยเธอมาก รู้สึกไหมว่าชีวิตคุ้มค่า เมื่อมีใครสักคนข้างกาย ..... หนูรักพี่มากๆนะคะ :)

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
ว้าววว ยินดีด้วยค่ะ **36** อิจฉาเบาๆอิอิน่ารักมากเลย ยังตามหาอยู่เหมือนกันคนที่จะไปกะเราในทุกๆที่แบบนี้^^

• Newbie
  • *
ภาพไม่ขึ้น ขอเพิ่มในนี้นะคะ

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมอีก ^^
โชคดีนะคะทุกคน

คนไม่จำเป็น

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
มาอิจฉาตาร้อน
ใจมา ก็ใจกลับไป
ดีมา  ก็ดีกลับไป
ให้มาแค่ไหน ก็คืนไปแค่นั้น
you are what you eat!!

• Newbie
  • *
ว้าววว ยินดีด้วยค่ะ **36** อิจฉาเบาๆอิอิน่ารักมากเลย ยังตามหาอยู่เหมือนกันคนที่จะไปกะเราในทุกๆที่แบบนี้^^

ขอบคุณค่ะ
ขอให้เจอคนดีๆนะคะ คุณ nk911

**03**

• Newbie
  • *
มาอิจฉาตาร้อน

ฮ่าฮ่า
ได้รับรังสีความร้อนเบย

**25**

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
 **36** ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ อันนี้แนวเที่ยวทั่วไทยเลยนะครับเนี่ย อิอิ น่าร้ากจังคู่นี้  **36**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
  คบกันได้เป็นปี แบบนี้หายากมากครับ แสดงว่าน้องต้องน่ารักกับพี่เค้ามากเลย
และพี่เค้าก็ต้องดีกับน้องสุดๆ รักกันนานๆ นะครับ มีความสุขกันตลอดไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
จะ2ปี
เหมือนกัน
งี้ ต้องเลี้ยงรุ่น เเล้ว

ขอให้รักกันไปนานๆนะครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

ไร้เงา

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
เคยเจอน้องๆในนี้มาหลายคน รูปร่างหน้าตาระดับดาวก็หลายคนแต่ทั้งหมดผมตัดสินใจหยุดเอง
จนปีกว่าๆมาแล้ว เจอน้องท่านหนึ่งทักมา น้องท่านนี้รูปร่างหน้าตาสวยแบบสาวไทยโบราณ(555น้องเค้าเข้ามาอ่านผมตายแน่ๆ)
จากวันนั้นได้พบแทบทุกค่ำ ส่วนการไปเที่ยวด้วยกันนั้นน้อยมากเพราะงานที่ทำยุ่งมากแต่ก็วางแผนเที่ยวครั้งหน้าไว้ในใจตลอด
ยืนยันว่า การคบกันจนถึงตอนนี้ดีมาก
เรื่องถ่ายภาพ ผมว่าน้องเค้าคงเก็บภาพทั้งหลายและวันหนึ่งน้องเค้าคงมาตั้งกระทู้แบบนี้แน่ๆ
มาแชร์ความเห็นนี้เพราะอยากบอกพี่ๆว่าคิดจะคบน้องๆอย่าทำให้เค้าเสียใจและมีน้องๆแบบนี้ให้พี่ๆที่จริงใจได้พบตลอดเวลา

ที่เข้ามาเพราะบังเอิญอ่านเจอบางกระทู้และดันเข้าพาสเวิร์ดถูก
แล้วเลิกกันแล้วเหรอถึงเข้ามาหา
ไม่ได้มาหาครับ แต่เหงาและอยากแชร์
เหงาเพราะ ตอนนี้น้องเค้าหนีเที่ยวสิงคโปร์ ไม่ยอมหิ้วผมไปด้วย โฮๆๆๆๆๆๆๆ
ขอให้ทุกท่านพบและสมหวังครับ

• Newbie
  • *
**36** ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ อันนี้แนวเที่ยวทั่วไทยเลยนะครับเนี่ย อิอิ น่าร้ากจังคู่นี้  **36**

ขอบคุณค่ะ

ใช่เลยย เอาเที่ยวให้ทั่วไทยก่อนค่ะ แล้วค่อยไปทั่วโลก 555

โชคดีนะคะ

**38**

• Newbie
  • *
  คบกันได้เป็นปี แบบนี้หายากมากครับ แสดงว่าน้องต้องน่ารักกับพี่เค้ามากเลย
และพี่เค้าก็ต้องดีกับน้องสุดๆ รักกันนานๆ นะครับ มีความสุขกันตลอดไปครับ

ขอบคุณ K.Kaptan มากๆค่ะ

เกือบ 2 ปี เดินมาด้วยกัน ก็มีสะดุดบ้าง แต่ก็สามารถเข้าใจกันได้ดี

แปลกดีเหมือนกันนะคะ ไม่คิดเลยว่าจะมาเจอกันที่นี่

ขอให้พี่พบเจอแต่น้องที่น่ารักและจริงใจกับพี่นะคะ

โชคดีค่ะ ^^

• Newbie
  • *
จะ2ปี
เหมือนกัน
งี้ ต้องเลี้ยงรุ่น เเล้ว

ขอให้รักกันไปนานๆนะครับ 41

ขอบคุณค่ะ K.Nine_nine

ยินดีด้วยเช่นกันนะคะ เลี้ยงรุ่นร้านไหนว่ามาเลยค่ะ  **34**

รักกับคุณยายนานๆค่ะ

^^

• Newbie
  • *
เคยเจอน้องๆในนี้มาหลายคน รูปร่างหน้าตาระดับดาวก็หลายคนแต่ทั้งหมดผมตัดสินใจหยุดเอง
จนปีกว่าๆมาแล้ว เจอน้องท่านหนึ่งทักมา น้องท่านนี้รูปร่างหน้าตาสวยแบบสาวไทยโบราณ(555น้องเค้าเข้ามาอ่านผมตายแน่ๆ)
จากวันนั้นได้พบแทบทุกค่ำ ส่วนการไปเที่ยวด้วยกันนั้นน้อยมากเพราะงานที่ทำยุ่งมากแต่ก็วางแผนเที่ยวครั้งหน้าไว้ในใจตลอด
ยืนยันว่า การคบกันจนถึงตอนนี้ดีมาก
เรื่องถ่ายภาพ ผมว่าน้องเค้าคงเก็บภาพทั้งหลายและวันหนึ่งน้องเค้าคงมาตั้งกระทู้แบบนี้แน่ๆ
มาแชร์ความเห็นนี้เพราะอยากบอกพี่ๆว่าคิดจะคบน้องๆอย่าทำให้เค้าเสียใจและมีน้องๆแบบนี้ให้พี่ๆที่จริงใจได้พบตลอดเวลา

ที่เข้ามาเพราะบังเอิญอ่านเจอบางกระทู้และดันเข้าพาสเวิร์ดถูก
แล้วเลิกกันแล้วเหรอถึงเข้ามาหา
ไม่ได้มาหาครับ แต่เหงาและอยากแชร์
เหงาเพราะ ตอนนี้น้องเค้าหนีเที่ยวสิงคโปร์ ไม่ยอมหิ้วผมไปด้วย โฮๆๆๆๆๆๆๆ
ขอให้ทุกท่านพบและสมหวังครับ

ขอบคุณค่ะ พี่ไร้เงา...

ยินดีด้วยค่ะ ที่ได้พบน้องที่สามารถเข้าใจกันได้

รักกันนานๆนะคะ :)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
ยินดีกับน้อง Love is all around ด้วยนะครับ  **39**
ดีใจนะครับ ที่เวบนี้ไม่ได้เป็นสีเทาเสมอไป หากคนสองคนมีความจริงใจให้แก่กัน สีจะปรับเปลี่ยนเป็นสีขาวทดแทนสีดำทันที
ขอให้รักกันนานๆนะครับ  **39** ขออวยพรให้เป็นอย่างที่ผ่านมา 2 ปีและให้เป็นอย่างนี้ตลอดไป ^^

• Newbie
  • *
ยินดีกับน้อง Love is all around ด้วยนะครับ  **39**
ดีใจนะครับ ที่เวบนี้ไม่ได้เป็นสีเทาเสมอไป หากคนสองคนมีความจริงใจให้แก่กัน สีจะปรับเปลี่ยนเป็นสีขาวทดแทนสีดำทันที
ขอให้รักกันนานๆนะครับ  **39** ขออวยพรให้เป็นอย่างที่ผ่านมา 2 ปีและให้เป็นอย่างนี้ตลอดไป ^^

ขอบคุณ พี่สีเทามากๆ ค่ะ ^^

ใช่ค่ะ เว็บนี้ไม่ได้เป็นสีเทาเสมอไปหรอก จริงๆคงอยู่

ที่เราจะมอง หากเรามองว่ามันมืดมันก็มืด หากใจเราคิดว่ามันสว่างมันก็สว่าง

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับเราทั้งนั้น

เว็บนี้มีอะไรให้ค้นหาอีกมากมาย โชคดีค่ะ :)

**38**

Memory 04

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ดี ใจ ที่ ยัง มี เรื่อง ดี ๆ เกิด ขึ้น ใน ที่ นี้ จ้า
May you love each other for a long time.  **39**

• Newbie
  • *
ดี ใจ ที่ ยัง มี เรื่อง ดี ๆ เกิด ขึ้น ใน ที่ นี้ จ้า
May you love each other for a long time.  **39**

ขอบคุณค่า

ขอให้เจอแต่สิ่งดีๆเช่นกันค่ะ

โชคดีค่ะ

**38**

Aunny.aun

• People Like This 277
ว้าววว ยินดีด้วยนะค่ะ

อิจฉาจุงเลยย
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

• Newbie
  • *
ว้าววว ยินดีด้วยนะค่ะ

อิจฉาจุงเลยย

ขอบคุณค่ะ K.Aunny.aun

ขอให้พบแต่คนดีๆ นะคะ

Minnyyoung

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
อีก2ปี อยากกลับมาเขียนกระทู้แบบนี้บ้างจังเลยค่ะ
แต่ยังไม่เจอใครคนนั้นสักที แอบอิจฉาเบาๆ
ยังไงก็มีความสุขมากๆนะคะ