ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จ้างเที่ยวน่ารัก :p  (อ่าน 1734 ครั้ง)

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
พี่จ้างเที่ยวน่ารัก :p
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 12:45:14 AM »
สวัสดีค่า วันนี้กลับมาอีกครั้งกับห้องการบ้าน
ขอขอบคุณพี่ๆจ้างเที่ยวย้อนหลังก่อน กับสัปดาห์ที่ผ่านมาจำไม่ได้แล้วว่าวันไหน แต่จำได้ว่าวันนั้นว่างๆก็บังเอิญได้นัดพี่2คนแบบกระทันหัน พี่คนแรกพาnkไปดูหนังพี่สุภาพและให้เกียรติมากค่ะ **36** แต่รู้สึกเหมือนจะไม่ค่อยได้เอาใจพี่ซักเท่าไหร่เนื่องจากใช้เวลาด้วยกันน้อยมากขอโทษจากใจค่ะ **26** พี่ก็ยังทักมาเป็นห่วงในไลน์อยู่เป็นระยะค่ะ ขอบคุณค่ะ **36** และๆหลังจากแยกจากพี่เค้าก็บังเอิญมีเรื่องให้รู้สึกแย่มากๆเกิดขึ้นTTพี่อีกคนที่ติดต่อเข้ามาก็คุยๆทำความคุ้นเคยกันในไลน์มานิดนึง nkก็บ่นๆว่าfeeling downมากๆๆมาทานข้าวเป็นเพื่อนทีพี่ก็เหนื่อยๆมาทั้งวันแล้วแต่พี่ก็ใจดีออกมารับไปทานข้าวค่ะ อาหารอร่อยถูกใจ อารมดีขึ้นเยอะเลยแหะๆ พี่ก็ยังใจดีให้ค่าขนมไว้ค่ะ(ซึ่งตอนแรกไม่ได้คาดหวังไว้เลยแค่อยากให้พี่มากินข้าวเป็นเพื่อนแค่นั้นจริงๆ)วันนั้นไม่ค่อยแต่งตัวค่ะตอนพี่เห็นเราครั้งแรกพี่บอกไม่กล้าเดินด้วยกลัวคนคิดว่ามารับหลานมาทานข้าวหลังเลิกเรียนพิเศษ **25**

โอเคๆเข้าเรื่องของวันนี้ได้แล้วว!!
หลังจากรู้สึกป่วยอิดๆออดอยู่หลายวันบวกกับความยุ่งเลยไม่ได้ไปหาคุณหมอซักที วันนี้พี่ที่เคยจ้างเที่ยว(ไม่ได้เจอกันตั้งนาน)ก็ใจดีมาพาเด็กน้อยไปหาหมอค่ะ ลาป่วยซะเลยวันนี้555 หาหมอนานมั่กวันนี้ **07** แต่พี่ก็ไม่บ่นสักนิดค่ะจ่ายค่ายาแล้วพาไปทานข้าวอีก **36** กว่าจะกลับพี่ง่วงแล้วค่ะ รู้สึกผิดเลยพาพี่ไปเจอรถติด การบ้านของวันนี้เหมือนจะไม่มีอะไรมากแต่ดีต่อใจค่ะ อุสาดรีบเคลียร์งานมาพาเด็กไปหาหมอ ไปทานข้าวแถมค่าขนมไว้อีก เป็นตัวอย่างที่ว่า"คนที่ไม่มีเวลาไม่มีจริงค่ะ" คนที่ยุ่งแต่ยังหาเวลามาเจอเราทำให้เรารู้สึกว่าเค้าแคร์ ดีกว่าคนที่บอกว่าห่วงเราแต่ไม่เคยจัดเวลามาให้เรานะคะ **04** TGIF ขอบคุณที่มาทำวันนี้ให้เป็นวันที่ดีของnkนะคะ^^

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: พี่จ้างเที่ยวน่ารัก :p
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 09:12:36 AM »
ยินดีด้งยมากๆ เลยครับ..
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 09:31:16 AM »
ถ้ามีโอกาสก็กลับไปตอบแทนเทคแคร์พี่ๆเค้าดีๆน๊าาาา.  ภายภาคหน้าจะได้มีคนคอยอุ้มชูอุปภัมถ์  **06**

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 12:00:14 PM »
ดีใจด้วยนะครับ ในนี้ยังมีพี่ดีดีและน้องดีดีอีกเยอะ เพียงแต่จะโคจรมาเจอกันเวลาไหนแค่นั้นเอง ^^

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 10:31:25 PM »
หายป่วยเร็วๆนะ

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 03:35:15 PM »
หายป่วยเร็วๆนะ
ขอบคุณค่า^^