ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงพี่ดูแลจังค่ะ  (อ่าน 1402 ครั้ง)

nanena

• Full Member
  • People Like This 14
คิดถึงพี่ดูแลจังค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 12:07:50 PM »
พี่คนหนึ่งที่หนูรู้จักในนี้ **01** พี่เค้าอายุมากแล้ว
หนูไม่เคยมีใครมาก่อน พบพี่เค้าเป็นคนแรก พี่เค้าสุภาพกับหนู พี่เค้าพูดจาดี เป็นคนที่สุภาพมากๆ ทัังๆที่หนูกลัว เพราะไม่เคยมารับจ้างหรือดูแล เจอพี่เค้าครั้งแรก พี่ขอรูปหนูใบเดียว และขอcall เพื่อนก้อ
ทั้งๆที่หนูกลัว หนูไม่กล้าบอกอะไรกับพี่ **25** บอกแค่ว่าหนํทำงานธรรมดาลูกจ้างเค้า แต่พี่ก็ไม่เคยแม้แต่จะดูถูกหนู พี่บอกพี่ยินดีคุยกับหนู ยินดีพบหนู พี่เป็นคนที่ดีมาก จนทำให้้หนูคิดถึงพี่ไม่ลืม พี่คอยช่วยหนูหลายๆดเรื่อง หนูคิดว่าอยากตอบแทนบุญคุณพี่
แต่พี่ก็ไม่ยอมคุย ไม่ยอมเจอหนู พี่ไม่รู้หรอกว่าหนูคิดถึงพี่แค่ไหน หนูเข้าเว็บนั่งอ่านกระทู้พี่ทุกวัน **34** เพื่อหวังว่าสักวันพี่จะะตอบรับ เพื่อเจอหนูบ้าง หนูรู้สึกดีกับพี่ หนูคิดถึงพี่มาก บางครั้งที่หนูงอนพี่ บางครั้งที่หนูเอาไลทพี่ไปทำอะไรให้พี่ตกใจ **30** เพราะหนูคิดถึงพี่
  **02**

nanena

Re: คิดถึงพี่ดูแลจังค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 12:14:01 PM »
 **01**พี่ค่ะ หนูคิดถึงพี่จริงๆค่ะ หนูไม่สามารถเปิดรับใครได้จริงๆ **01** หนูยังคิดถึงพี่ค่ะ **21**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 10:31:35 AM »
    ถ้าพี่เค้ามาอ่านแล้วเห็นว่าน้องเป็นคนที่เค้าอยากคบหา เค้าคงติดต่อน้องมานะครับ
แต่หากเค้ายังหายไป ไม่สนใจเรา ก็รีบๆ ทำใจครับ ชีวิตยังอีกยาวไกล อย่าเสียเวลากับคน
ที่ไม่เห็นค่าเรา ไม่มีใครไม่เคยผิดหวังครับ แต่คนที่มีสติ คิดได้ รักตัวเองเป็น จะเศร้าไม่นานครับ
เอาใจช่วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nanena

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 01:09:02 PM »
ขอบคุณอย่างมากค่ะ **26**พี่