ผู้เขียน หัวข้อ: พบเพื่อจาก "น้องน่ารัก" wlg  (อ่าน 3283 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
พบเพื่อจาก "น้องน่ารัก" wlg
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 08:57:49 PM »
ไม่แน่ใจว่าจะเรียกว่าการบ้านมั้ย 555 (เพราะไม่ได้จ้าง) หรือเป็นแนวรับงานเที่ยว (น้องมา 10 นาที!!  **12** ) หรือจะเล่าสู่กันฟัง (ห้องนั่งเล่น)  **25**
เมื่อสามวันที่แล้วก่อนเดินทางมาต่างจังหวัด ก่อนหน้านั้น 5-6 วัน มีน้องทักทายมาทาง PM เลยได้พูดคุยกันบ้าง จนแลก id line กัน แต่ก็ไม่ได้คุยเรื่องรับงานเที่ยวหรืออะไรยังไง ทักทายกันบ้าง "ทานข้าวหรือยัง..ทักไปตอนบ่ายสองโมง  **25** " "ยังนอนกลิ้งอยู่ล่ะซิ ตอนสิบโมงเช้า!!" แต่น้องก็ตอบมาตลอด แต่ก็มีบางช่วงบางเวลา เหมือนน้องเขาน่าจะทะเลาะ  **12** หรืองอน  **13** แฟนบ้าง หรือบางครั้งก็บ่นเรื่องพี่จ้างเที่ยวบ้าง **12** (ร้อนตัว 555) ก็อ่านบ้าง ตอบบ้าง พอน้องขี้เกียจพิมพ์ก็ call หา แต่ด้วยที่ต้องทำงานไปด้วย ก็ใส่หูฟังแล้วก็รับฟัง ครับ..อือ..ใช่ๆ..เหรอ..ไม่มั้ง..ไม่แน่ใจ..อือ.ครับ ได้ๆคุยได้ จนน้องหิว  **30** แสดงว่าน้องอารมณ์ดีแล้ว 555 แล้วน้องก็วางสายขอตัวไปหาอะไรกิน  **25** จะมีบ่นๆเรื่องแฟนอยู่ 2-3 วัน  **30** จนก่อนวันเดินทาง เลยบอกน้องเขาว่า "จะไปต่างจังหวัดซักอาทิตย์สองอาทิตย์นะครับ อาจจะได้คุยบ้าง ไม่ได้คุยบ้าง แต่มีเวลาจะตอบเป็นระยะนะ" น้องเลยถามเวลาเดินทาง บอกน้องเขาไป แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไรเพราะเดินทางบ่อยและเดินทางคนเดียวจนชินแล้ว เช็คอินเสร็จ ว่าจะเดินเข้าข้างใน แล้วหาอะไรกินในนั้นเลยจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องเวลา ปรากฎว่า "พี่อยู่ตรงไหน" จากข้อความ line "กำลังจะเข้าข้างใน" "รอแป๊ปนุง"  **40**
ก็เลยถ่ายรูปส่งให้ดูว่ารออยู่แถวไหน มองโน่นมองนี่ไปเรื่อย จนสะดุดสายตา  **39** กับผู้หญิงคนหนึ่ง สูง หุ่นดี และที่สำคัญขาววววววว ว สามล้านตัว  **34** แต่งตัวน่ารัก เสื้อเชิ๊ตแขนสั้นพับแขน ขาสั้น รองเท้าผ้าใบ สะพายกระเป๋าเฉียง ผมยาว หน้าหมวย แต่จมูกโด่ง ตาโต (สวย+น่ารัก) มองตั้งแต่ผู้หญิงคนนี้เดินมา ตอนแรกนึกผู้หญิงคนนี้คงมาสาย จะรีบเข้าข้างในเพราะเห็นเดินแบบเร่งรีบ  **10** เดินใกล้มาเรื่อยๆ เห็นหน้าเขาก็ยิ้ม  **40** พี่เลยหันไปมองข้างหลังเพราะนึกว่ายิ้มให้คนข้างหลัง (เพราะเคยหน้าแตกมาแล้ว  **12** ) เขาก็มาหยุดตรงหน้า แล้วพูดขึ้นมา "พี่....ใช่มั้ยค่ะ หนูจำได้ เหมือนในรูปเลย น้อง....ไงค่ะ ที่คุยทาง line แล้วล่าสุดก็บอกพี่ว่า รอแป๊บนุง" พร้อมกับยิ้มตาหยี  **39** จะบอกว่าไม่รู้จักเพราะไม่เคยเห็นหน้า ในโปรไฟล์น้องเขาเป็นรูปแมว  **12** ตกใจเพราะคนสวยมาทัก 5555 แรกที่เจอตัวเป็นๆ เอ๊ย..ตัวจริง  **30** คุยไปคุยมา (ยืนคุยเพราะรอน้องจนใกล้เวลาเลยไม่กล้าหาร้านนั่งคุย) น้องเขาอยู่แถวสุวรรณภูมิ แต่พี่ขึ้นเครื่องดอนเมือง  **12** น้องเลยขับรถมาอย่างด่วนแต่มาเสียเวลาหาที่จอดรถอีกนานพอสมควร คุยกันไม่ถึง 10 นาที ต้องเข้าไปข้างใน เลยขอตัว น้องเขายื่นกล่องเล็กๆให้ชิ้นหนึ่ง แต่ไม่ได้บอกว่าอะไร น้องเขาบอกเพียงแต่ว่า "ขอบคุณมากนะคะที่ได้คุยกัน รับฟังเรื่องที่หนูไม่สบายใจ หนูทะเลาะกับแฟน หนูไม่ชอบพี่จ้างเที่ยวบางคน  **12** หนูก็มาบ่นให้พี่รับฟังตลอด ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นอะไรกัน หน้าตาหนูก็ไม่เคยเห็น หนูเห็นรูปพี่ฝ่ายเดียว  **25** หนูไม่แน่ใจว่าพี่ชอบมันหรือป่าว แต่หนูรู้ว่าพี่ชอบปลาโลมา  **25** ยังไงหากพี่เห็นก็ให้นึกถึงหนูนะคะ หนูกำลังจะย้ายไปอยู่ต่างประเทศกับครอบครัว คงไม่มีโอกาสได้เจอกันอีก" เหมือนจะเป็นคำลา 555 จริงๆแล้วก็ผ่านมาหลายวันแล้วแต่เพิ่งมีจังหวะเปิดกล่อง  ก็เป็นอย่างที่น้องบอก แต่หากน้องเข้ามาเวบ wlg อีก มีโอกาสคงได้อ่านที่พี่เขียนไว้นะครับ มีคำสั้นๆว่า "ยินดีที่ได้รู้จัก ขอบคุณสำหรับของชิ้นนี้ ขอบคุณ wlg และขอบคุณสุดๆ คือ น้องน่ารักจากเวบสีเทา"  **26**
ปล.จบดื้อๆเสียงั้น  **25**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: พบเพื่อจาก "น้องน่ารัก" wlg
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 09:15:42 PM »
เวปนี้ถ้ารู้จักเล่น
มันมีเสน่ห์แบบนี้แหละครับ...
ได้เจอเรื่องเล็กๆน้อยๆที่นึกถึงทีไรก็มีความสุขมากๆๆๆ
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
Re: พบเพื่อจาก "น้องน่ารัก" wlg
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 10:29:04 PM »
ขอบคุณที่มาแชร์ เรื่องราวดีๆ ในโลกสีเทาแห่งนี้

ขอให้เก็บเป็นความทรงจำที่ดี ครับ

นี่แหละครับ ความน่ารักของเวปสีเทาแห่งนี้ เรื่องราวต่างๆ มีทั้งดี และไม่ดี ขึ้นกับใครจะเจอกับอะไรครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 09:53:02 AM »
    เป็นโมเม้นที่น่ารักมากเลยครับ
เสน่ห์ของเวปนี้เป็นแบบที่พี TAWAN บอกไว้จริงๆ
วันก่อนผมก็เจอน้องคนนึง น่ารักมาก....
ถ้าท่านสีเทามากทม.อีกวันไหนทักมานะครับ
จะได้แนะนำให้ท่านได้จ้างน้องเที่ยวด้วย ( ถ้าหากท่านมีคิวว่าง )
น้องน่ารักพอๆ กับน้อง MGS เลยล่ะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

play-ground

• People Like This 124
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 10:11:44 AM »
 **39**

mzazaza2015

• People Like This 103
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 10:36:19 AM »
 **36** ฟีลนี้ ฟินอ่ะครับ น่าร้าก  **36**

สีเทา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 07:34:06 PM »
เวปนี้ถ้ารู้จักเล่น
มันมีเสน่ห์แบบนี้แหละครับ...
ได้เจอเรื่องเล็กๆน้อยๆที่นึกถึงทีไรก็มีความสุขมากๆๆๆ
 **38**
ขอบคุณครับ ท่าน tawans ก็มีปะปนกันไปครับ ทั้งเรื่องดีเรื่องร้าย  **26**

สีเทา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 07:37:00 PM »
ขอบคุณที่มาแชร์ เรื่องราวดีๆ ในโลกสีเทาแห่งนี้

ขอให้เก็บเป็นความทรงจำที่ดี ครับ

นี่แหละครับ ความน่ารักของเวปสีเทาแห่งนี้ เรื่องราวต่างๆ มีทั้งดี และไม่ดี ขึ้นกับใครจะเจอกับอะไรครับ
ขอบคุณครับ garybigg15 เหมือนอย่างที่ว่าน่ะครับ มีทั้งดีและไม่ดี แต่คิดว่าเก็บไว้แต่เรื่องดีดีจะทำให้เรามีความสุขกับมันน่ะครับ  **26**

สีเทา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 07:39:06 PM »
    เป็นโมเม้นที่น่ารักมากเลยครับ
เสน่ห์ของเวปนี้เป็นแบบที่พี TAWAN บอกไว้จริงๆ
วันก่อนผมก็เจอน้องคนนึง น่ารักมาก....
ถ้าท่านสีเทามากทม.อีกวันไหนทักมานะครับ
จะได้แนะนำให้ท่านได้จ้างน้องเที่ยวด้วย ( ถ้าหากท่านมีคิวว่าง )
น้องน่ารักพอๆ กับน้อง MGS เลยล่ะครับ
ขอบคุณครับท่าน kaptan แสดงว่ามีน้องใน List เยอะ  **34** แต่น้อง MSG นอกจากจะน่ารักยังมีความคิดที่ดีมากคนหนึ่ง  **26**

สีเทา

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 07:41:13 PM »
**36** ฟีลนี้ ฟินอ่ะครับ น่าร้าก  **36**
ขอบคุณครับ mzazaza2015 ท่านเองก็เจอฟิลแบบนี้บ่อยเหมือนกันนี่ครับ ^^