ผู้เขียน หัวข้อ: ความทรงจำ หวาน หวาน  (อ่าน 2058 ครั้ง)

Spicy_lover

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ความทรงจำ หวาน หวาน
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 09:03:48 PM »
 **02**

เมื่อพี่อยากรู้ ความรู้สึกของเรา ก้อเลยเขียนเพราะอยากระบายบอกให้พี่ได้รับรู้ความรู้สึก ขอเป็นบันทึกผ่านตัวอักษรแล้วกันน่ะค่ะ

เอาจิงๆ ตั้งแต่ก่อนสงกรานต์ที่เริ่มคุยกัน จนถึงตอนนี้ก้อ2เดือนแร้วเนอะ แต่จิงๆสำหรับเรามันดูนานมากๆๆเลยคะ ครั้งแรกที่แอดไปเป้นความไม่ตั้งใจเลยคะ แค่เข้าไปแอบส่องไอดีไลน์เหมือนที่คอยส่องพี่ๆน้องๆทั่วๆไป แต่มือเจ้ากรรมเผลอไปกดแอดเฉยเลย เลยต้องนิ่งๆไว้ ทำเนียนๆไป แต่เจ้ากรรมพี่ดันทักมาซะนี่ เอาไงละทีนี้ แย่แร้วแย่แร้ว เลยต้องรีบปฏิเสธพัลวัน ว่าเราไม่ได้รับงานคะ แค่ส่องเฉยๆ เป้นแฟนคลับคะ แค่สงสัยคะ บลาๆๆ ก้อว่ากันไป

จิงๆแค่อยากรู้คะ ว่าพี่เป้น ผช แบบไหน จะหน้าตายังไง ทำไมอ่านการบ้านแร้ว น้อง ผญ หลายคนถึงยอมรับงาน ทั้งๆที่ไม่น่าจะยอม และส่วนตัวมีคำตอบ NO อยู่ในใจอยู่แล้ว ตอนนี้เรามีคำตอบสำหรับคำถามที่ตั้งไว้แต่แรกแล้ว บทสนทนาแรกๆเริ่มต้นคงเหมือนๆเดิมที่พี่เคยเจอมา เพราะส่วนตัวไม่ได้รับงานนัวคะ ถึงจะปัจจุบันก้อยังยืนยันว่าไม่รับคะ ปฏิเสธพี่ตั้งแต่ต้น และจิงๆไม่ได้คิดว่าเราจะคุยกันต่อได้ยาวนานขนาดนี้ อาจจะเพราะเป้นคนขี้เหงา อยากมีคนมีเวลามาชวนคุย แร้วพี่ก้อเป้นคนคุยสนุก เราเป็นตัวของตัวเองทุกครั้งที่คุยกะพี่ ไม่ต้องเก็ก ไม่มีอาย บอกทุกเรื่องทุกความคิด

การได้พิมพ์คุยกะพี่ มันทำให้รู้สึกว่า ผช คนนี้ น่าสนใจ แต่เมื่อได้คุยกัน ยิ่งทำให้รู้ว่า ผช คนนี้เป้นคนน่าสนใจยิ่งกว่า มีเสน่ห์ทางคำพูดมาก เป้น ผช อบอุ่น มีความเข้าใจความรู้สึก ความต้องการของ ผญ ค่อนข้างเยอะ พูดง่ายๆเลยคือ "พี่รู้วิธีที่จะจัดการผู้หญิง"ได้ดีทีเดียว

จนถึงตอนที้ได้โทรคุยกัน น้ำเสียงนี่ทำให้หลงรักได้เลยคะ ทั้งคำพูดที่อบอุ่นละมุนละมัย บอกจากใจว่า ถ้าเห้น miss call ของพี่นี่ก็อยากจะโทรกลับทุกครั้งละคะ และถ้าว่างก็จะรีบรับโทรสับด้วยความดีใจ ด้วยความยินดีทุกครั้งเลย ยิ่งเมื่อพี่บอกว่าเราเป้นคนพิเศษ เป้นคนที่อยากคุยด้วย เป้นคนที่อยากมาหา อยากเจอ บางครั้งเราหิวแค่พี่ขับรถมารับพาไปทานข้าว แค่นี้ก็ทำให้เรารู้สึกดีเพิ่มขึ้นไปอีก คำว่าพี่คิดถึง มันทำให้เรายิ้มและมีความสุขทุกครั้ง ถึงพี่จะบอกใครๆอีกหลายคนก้อเถอะ ซึ่งพี่ไม่ค่อยเชื่อเราหรอก พี่จะชอบพูดเสมอว่าเราเป้นคนประเภทเดียวกัน แต่เรามีหัวใจ มีความรู้สึก พี่จะบอกว่า เราไม่น่าจะชอบ ผช แบบพี่ พี่ไม่รู้สึกผูกพันกะเราเลยรึคะ แต่ทำไมเราผูกพันกะพี่จัง สำหรับพี่เราคงจะดูเป้นสาวทรงเสน่ห์(ช่ายรึคะ) มีคนชอบเยอะ มีพี่จ้างเที่ยวบ้างแต่จิงๆแร้วเราก้อเป้นแค่ ผญ ธรรมดาๆ ไม่ใช่หราคะ อาจจะมีคนทำให้เจ็บปวดบ้าง หรือทำให้คนอื่นเจ็บปวดบ้าง เหมือนจะสวยมากก เล่นใหญ่ตลอด

ครั้งแรกที่เจอกันเลยดีกว่า เราแทบจะไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย 555 เหนื่อยกะการเดินทางจนได้เวลาพี่มารับ  ออกไปด้วยความกล้าๆกลัวๆ พี่จะโอเคกะเราไหมนะ จะชอบเราไหม จะน่ารักพออะป่าว จะมอมแมมไปไหม ใส่ชุดเดิมตั้งแต่10โมง ยันเที่ยงคืนครึ่ง จะน่าประทับใจไหมนะ อื่นๆอีกมากมาย ถึงไม่ได้คิดไปไกล แต่ก็แอบกังวล เพราะพี่คงเจอสวยๆมาเยอะ เจอหน้าขึ้นรถ นั่งนิ่ง 555คุยบ้างเงียบบ้าง แต่ก็ไม่ได้เขิลนะ เอาจิงๆคงจะชินนะ เพราะเจอพี่ๆมาบ้าง  เจอครั้งแรกรึคะ เฉยๆคะ พี่ก็เหมือนพี่ๆคนอื่นที่เราเจอมา เป้น ผช ธรรมดามากๆ มีดีที่ตาสวย ตาหวาน แต่ก็ไม่ได้ทำให้สาวมั่นอย่างเราสะทกสะท้านได้หรอก 555 ความน่ารักของพี่ก็เริ่มเกิดขึ้น ก็คงเป้นเหมือนตอนคุยกันนะแหละ พี่แวะหาซื้อของกินให้ เพราะรู้ว่าน้องหิว ตอนนั้นไม่รู้จิงๆว่าพี่จะคิดยังไงกะเรา เพราะพี่ต้องเห้นหน้าเห้นท่าทางชัดขึ้นใน 7 11 แต่ก็นะเป็นตัวของตัวเองอยู่แร้วคะ รุ่นนี้แร้วนี่คะ มีความนั่นใจคะ 555

จนถึงเวลาเข้าห้องหอ อุ้ยย มันใช่หรา ตื่นกลัวคะ กล้าๆกลัวๆ อาย ลังเล ไม่กี่ครั้งนะคะที่เข้าโรงแรมกะผู้ชาย สำหรับ ผญ มันดูโหดร้ายมากก แต่ไหนๆก้อไหนๆแล้ว นิสัยที่แก้ไม่หายเลยก้อคืออยากลอง ชอบท้าทาย และอีกอย่างที่ไม่ดีเลยคือ คิดว่าตัวเองเอาตัวรอดได้ และคิดซะว่า "ไม่เจอก้อไม่รู้จัก" แค่นั้นเอง" พร้อมกับยิ้มหวานๆไปทีนึง ทั้งๆที่มีความกลัวอยู่มากๆ จากการที่คุยกันคือพี่อาจจะมี กอด หอม และอาจจูบกัน บอกก่อนว่านี่ไม่ใช่งานนะคะ เป็นความรู้สึกดีๆ ที่อยากเจอคนคนนึงต่างหาก  แต่พี่คนนี้ทำลาย ทฤษฎีที่เราตั้งมาหมดสิ้น เพราะพี่มีวิธีจัดการกับ ผญ ได้ดีทีเดียว ผช คนนี้ไม่ธรรมดา กับการรับมือกับ ผญ

นั่งลงที่เก้าอี้ในห้องแบบเขิลๆ เกร็งๆนิดๆ กล้าๆกลัวๆ ยิ่งเขินหนักไปอีกเมื่อพี่พยายามจะชวนมานั่งบนเตียงไม่เคยทำแบบนี้กะ ผช แปลกหน้า มันไม่ใช่อย่างที่คิดเลย สิ่งที่เกิดขึ้น เหมือนคนขาดสติ บรรยายไม่ถูกเลย มันเกิดขึ้นได้ยังไง มันเร็วมาก มันตั้งตัวกับความคิดความรู้สึกตัวเองไม่ทันจิงๆ แต่มันก้อไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิดอะคะ พูดไปแร้วก้อเขิล คิดขึ้นมาทีไร ก้อเขิลทุกครั้ง อย่าคิดกันไปไกล เพราะการกระทำไม่มีไรเยอะเลยคะ มันเป้นเรื่องของคงามรู้สึกล้วนๆ

สุดท้ายแร้ว เราก็ไม่รู้นะคะว่าพี่จะรู้สึกดีกะเราได้แค่ไหน แต่ก็ขอบคุนนะคะ ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ขอบคุนที่คอยแชร์ความรู้สึกดีๆ ร้ายๆ แย่ๆ ขอบคุนที่รับฟัง ที่อยู่ข้างๆ ในยามที่หวุดหงิด งี่เง่า ง้องแง้ง ทุกเรื่องราวที่เกิดขึ้นกะพี่จะเป้นความทรงจำของเราตลอดไปคะ ขอบคุณสำหรับช่วงเวลาดีๆที่มีให้ แต่เราขอยืนยันเหมือนเดิมนะทุกครั้งที่เจอมันคือความรู้สึกคะ กะพี่เราไม่ได้รับงานนะคะ 
   ◦   

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ความทรงจำ หวาน หวาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 10:43:40 AM »
      อ่านแล้วอยากแปลงกายได้ จะได้เป็นพี่คนนั้น ของน้องคนนี้
การบ้านน่าอิจฉาครับ....ถ้าสาวๆ มาอ่านก็คงอิจฉาน้อง
พี่มาอ่านก็อิจฉาพี่เค้า....

ยินดีด้วยกับความสุขที่มีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Putin

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 07:20:10 PM »
พี่คนนั้นคงน่ารักจริงๆ ถึงดึงน้องได้ขนาดนี้
หวานจริง

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 11:42:58 PM »
 **36** ตอนแรกอ่านแล้วว่าจะไม่เม้น แต่อ่านกี่ทีก้ออมยิ้ม ยังงัยพี่ขอบคุณ และดีใจนะครับ ที่หนูรู้สึกดี พี่ก้อยิ้มเช่นกัน อีกอย่างแม้หนูไม่เตรียมตัว แต่หนูก้อน่ารักแบบเป็นธรรมชาติอยู่แล้วครับ ไว้ว่างตรงกันมาเจอกันอีกนะครับ  **36**

ปล. ขอบคุณสำหรับความทรงจำนะครับ

Spicy_lover

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 08:39:37 PM »
      อ่านแล้วอยากแปลงกายได้ จะได้เป็นพี่คนนั้น ของน้องคนนี้
การบ้านน่าอิจฉาครับ....ถ้าสาวๆ มาอ่านก็คงอิจฉาน้อง
พี่มาอ่านก็อิจฉาพี่เค้า....

ยินดีด้วยกับความสุขที่มีครับ

ขอบคุนนะคะ
ไว้มีโอกาส คงมีการบ้านกะพี่บ้างนะคะ
 **02**

Spicy_lover

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 08:42:37 PM »
พี่คนนั้นคงน่ารักจริงๆ ถึงดึงน้องได้ขนาดนี้
หวานจริง

ถึงพี่เค้าจะน่ารักยังไง
แต่น้องน่ารักกว่านะคะ
 **02**

Spicy_lover

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 08:44:08 PM »
**36** ตอนแรกอ่านแล้วว่าจะไม่เม้น แต่อ่านกี่ทีก้ออมยิ้ม ยังงัยพี่ขอบคุณ และดีใจนะครับ ที่หนูรู้สึกดี พี่ก้อยิ้มเช่นกัน อีกอย่างแม้หนูไม่เตรียมตัว แต่หนูก้อน่ารักแบบเป็นธรรมชาติอยู่แล้วครับ ไว้ว่างตรงกันมาเจอกันอีกนะครับ  **36**

ปล. ขอบคุณสำหรับความทรงจำนะครับ

พี่ประสาทรับรู้ช้าจังเลยนะคร้า แหมนึกว่าหนูพูดถึงใครกันล่ะ อิอิ

Putin

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 09:37:31 PM »
พี่ผช คนนี้ hot จริง