ผู้เขียน หัวข้อ: HW22:From Rhythm To Photo : Shy Shy Girl  (อ่าน 2759 ครั้ง)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
HW22:From Rhythm To Photo : Shy Shy Girl
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 08:26:22 AM »
 **36** ..........งานธีมนี้ เกิดเพราะผมชอบถ่ายรูป แต่ผมเริ่มมาจากงานจ้างเที่ยวแบบนัว งานก้อเลยออกมาแนวนี้ครับ ไม่ได้ถ่ายรูปเก่ง หรือเรียนมาเลยคร้าบ แค่ชอบคร้าบ.............

มาแล้วครับกับนางแบบคนที่สองของเทปหน้า B อิอิ เพราะธีมนี้ ผมกะว่าครบ 12 คน 12 เพลง ได้ 1 อัลบั้มพอดี นับวันนี้ผมได้ 7 เพลง 7 นางแบบเรียบร้อยแล้ว ก็พอดีเทปหน้า A ที่เหลือก้อเทปหน้า B เหมือนเคยครับ เพื่อเพิ่มอรรถรสในการอ่านฟังเพลงที่น้องเค้าเลือกหลังจากได้เห็นรูปตัวเองครอไปด้วยนะคร้าบ https://www.youtube.com/watch?v=FG9M0aEpJGE&feature=youtu.be&list=RDFG9M0aEpJGE

น้องคนนี้ความจริงเธอเคยเขียนถึงผมมาบ้างก่อนหน้านี้ครับ ผมเคยรับปากจะลงการบ้านให้เธอมานานแล้ว น้องเป็นคนที่น่ารัก รักสัตว์ จิตใจดี แต่เธอออกแนวซื่อๆนะครับ ผมจำได้รูปที่เธอส่งมาให้ดูตอนแรก ผมมองเธอเป็นคนจืดๆ ใส่แว่น ดูเนริดๆ  พูดคุยไม่เก่ง ออกแนวเงียบๆ เวลาเล่นมุขอะไรก้อดูไม่ค่อยตลก เรียกว่าขาดสเน่ห์เลย แต่พอคุยไปเรื่อยๆ ความซื่อและตรงๆของเธอ ก็ทำให้ผมรู้สึกได้ว่า เอ้ยเธอก้อมีสเน่ห์ในแบบของเธอนะ
     คุยกันมาได้ซักพัก ผมจึงขอนัดเธอ เธอก้อรับปากนะครับ แต่แล้วไม่รู้ทำไมเธอหายไปครับ ใช่ครับฟังไม่ผิด เธอหายไปเลย ผมทักไปก้อไม่ค่อยตอบ ก้อเลยเงียบๆกันไป แล้วอยู่ดีๆเมื่อผ่านไปประมาณ 4 เดือนน่าจะได้ เธอทักผมมา และนั่นก้อเป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้เราได้เจอกัน

เมื่อวันที่เจอเธอ ผมรู้สึกแปลกๆ เพราะผมเดินกับเธอแม้เป็นระยะทางสั้นๆ แต่ผมสังเกตได้เลยว่ามีคนมองเธอเยอะนะ แต่เธอกลับทำท่าเหมือนไม่มีความมั่นใจ เดินห่อๆตัวทั้งๆที่เธอสูงนะ ยิ่งใส่รองเท้าผู้หญิงเธอสูงเกือบเท่าผมเลยทีเดียว พอมานั่งในรถ ผมยังไม่ทันขยับหรือพูดอะไร หน้าเธอก้อแดงๆซะแล้ว ผมเลยต้องคุยเบาๆ หยอกน้องเค้าเบาๆ จนเรียกรอยยิ้มจากเธอได้ ผมชวนเธอคุยตลอดทาง และผมก็สังเกตเธอไปด้วยในตัว เธอคนนี้ผิวขาว สูง หน้าตาญี่ปุ่น ผมสั้น ใส่แว่น อืมเธอมีองค์ประกอบครบที่จะทำให้ผู้ชายหันมามอง
     ตลอดทางที่นั่งอยู่ในรถเธอออกจะเป็นคนเงียบๆ แต่ถ้าชวนเธอคุยให้ถูกทาง เธอก็จะมีอารมณ์ร่วมในการสนทนาอยู่เป็นระยะๆ ก่อนมาเจอเธอมักจะพูดแต่คำว่า “พี่หนูไม่มั่นใจเวลาถ่ายรูปเลย” แต่ผมก็พยายามสร้างความมั่นใจให้กับเธอตลอดการสนทนา และยิ่งผมได้เห็นเธอตัวจริง ก็บอกได้เลยว่าผมคิดไม่ผิดหรอก เธอน่ารักจริงๆ ก็ต้องมาดูกันว่าเธอเมื่อมองผ่านเลนส์แล้วจะเป็นยังงัย
     เมื่อมาถึงสถานที่ เธอออกจะให้ความสนใจกับอ่างข้างหน้าต่างเป็นพิเศษ เมื่อผมเปิดน้ำใส่ลงไปในอ่างผ่านสัมผัสมือเธอ เธอดูสดชื่น และมีรอยยิ้มจางๆ และเมื่อผมเปิดม่านมู่ลี่ทั้งหมดที่ปิดบังกระจกใส 5 บานอยู่ทำให้เห็นแสงสวยๆที่ลอดผ่านมา สะท้อนกับฉากสีเขียวด้านหลังกระจก เธอหันมามองและปรากฏรอยยิ้มที่กว้างขึ้น ท่ามกลางความเงียบเธอพูดขึ้นมาว่า “พี่หนูชอบทะเล หนูอยากไปทะเล” ……เอิ่ม อันนี้คือประโยคบอกเล่าหรือประโยคเชื้อเชิญกันนะ ผมก็ได้แต่แอบคิดในใจ เพราะไม่มีบทพูดอะไรต่อเหมือนเป็นคำเปรยที่ออกมาจากตัวเธอโดยไม่รู้ตัวมากกว่า

สิ่งที่ทำผมแปลกใจมากคือ เมื่อเวลาผ่านไปไม่นาน สิ่งที่ปรากฏผ่านการมองจากกล้องถ่ายรูปตัวเก่าเก่งของผมคือ ภาพรอยยิ้ม การนำเสนอตัวตนของเธอที่มีสเน่ห์ น่ารัก แต่ที่สำคัญมันชวนใผ้ผู้ชายคนนึงอยากเข้าใกล้ตัวเธอ โดยแทบไม่ต้องใช้คำพูดอะไร ที่สำคัญเมื่อผมเข้าไปใกล้เธอมากเท่าไหร่ สัญชาตญานบางอย่างที่ติดตัวเรามาและผลักดันให้ผู้ชายหลายๆคนเข้ามาเล่นในเว็บนี้ มันถูกกระตุ้นออกมาจากข้างในแบบที่ผมไม่เคยคาดคิดมาก่อน แต่ที่สำคัญเมื่อผมได้สัมผัสตัวเธอ แววตาของผู้หญิงคนนี้มัน………บอกไม่ถูกเลยจริงๆ เอาเป็นว่าแรงดึงดูจากตัวเธอมากขึ้นตามลำดับ และไม่คิดว่าในวินาทีแรกที่ผมเป็นฝ่ายรุกเข้าหา จะเป็นเพียงช่วงเวลาสั้นๆที่ผมสามารถครอบครองความรู้สึกเหล่านั้นได้ เพราะหลังจากนั้นผมกลับรู้สึกตรงกันข้ามตลอดเวลา จนเมื่อผมได้นอนข้างๆตัวเธอ คำพูดลอยๆที่ออกมาจากตัวเธอก็กระชากผมให้หลุดจากความรู้สึกที่ผมไม่ใช้ผู้รุกไล่ แต่เหมือนผมเป็นแมวน้อยที่กำลังนอนอยู่กับ……………..”พี่คะหนูชอบทะเล พี่พาหนูไปได้มั้ยคะ” ผมได้ยินชัดเจนคราวนี้ไม่ใช่ประโยคบอกเล่าอีกต่อไป
     ตลอดเวลาไม่นานที่เรานอนคุยกัน มันทำให้ผมรู้จักเธอมากกว่าตลอดเวลาที่เราคุยกันผ่านสื่อ ทั้งที่เราคุยกันมามากมาย แต่ช่วงเวลาสั้นๆ ได้เผยความเป็นตัวเธอออกมาจนผมต้องพูดกับเธอว่า “หนูไม่ต้องบอกเรื่องของหนูกับพี่มากขนาดนี้ก็ได้” เธอไม่ตอบอะไรแต่คราวนี้เธอพลิกบทเป็นแมวน้อยๆ ขยับชิดเข้ามาในอ้อมกอดผม เอาล่ะสิผมสรุปได้แล้วว่า ผู้หญิงคนนี้สเน่ห์จากการพบเจอนั้นมีมากเหลือเกิน แต่หากได้พูดคุยผิวเผินเสน่ห์ที่ว่ามาดังกล่าวจะลดฮวบลงไป แต่ถ้าสามารถทำให้เธอไว้ใจได้ เธอจะพลิกบทบาทของเราไปมาแบบตั้งตัวไม่ทัน ทำให้เรารู้สึกได้หลายๆอารมณ์ในเวลาเดียวกัน

สุดท้ายผมเตือนเธอไปว่า “หนูเลือกรับงานหน่อยนะ พี่ว่าหนูไม่พร้อมจะรับงานอะไรแบบนี้เท่าไหร่” เหมือนน้องรู้ตัวเองดี จึงก้มหน้าแล้วพูดว่า “หนูไม่ได้อยากทำเลย แต่หนูจำเป็นค่ะ” ผมรีบหันกลับไปโดยไม่มีคำพูดอะไรผมดึงตัวเธอเข้ามาและกอดแน่นๆแทนคำพูด ผมก็ได้แต่คิดในใจว่า ถ้าน้องคนนี้มีความจำเป็นอีกครั้งและในทางกลับกันเธออยู่กับคนที่นิสัยไม่ดี รอยยิ้มที่กำลังปรากฏตลอดระยะเวลาที่ผ่านมามันต้องเปลี่ยนไปเป็นคลาบน้ำตาและจะทำให้เธอรู้สึกไม่ดีเหมือนก่อนนี้ที่เธอจะยอมมาเจอกับผมแน่นอน เพราะก่อนหน้านี้เธอพูดขึ้นมาว่า “หนูฝืนใจมากเลยที่มาหาพี่ แต่พี่ทำให้หนูเปลี่ยนนะ”
     หลังจากนั้นเมื่อเวลาผ่านไป เธอก็มักทักทายมาอยู่เสมอ ปรึกษาเรื่องนั้นเรื่องนี้ มันก็แปลกที่เรื่องจำเป็นของเธอ เมื่อฟังดีๆ ผมอยากจะบอกเธอว่า “เรื่องเหล่านั้นมันเป็นเรื่องของสิ่งมีชีวิตในวงใกล้ๆรอบตัวเธอ แต่มันไม่ใช่เรื่องของตัวเธอเองจริงๆเลย” แต่ก็นั่นแหละเมื่อสิ่งเหล่านั้นเป็นสิ่งที่เธอรัก มันก็คงผลักดันให้เธอไปอยู้ในสภาวะจำเป็นแบบนั้นได้ในอีกไม่ช้า ผมก็ได้แต่ขอบคุณน้องที่สร้างความทรงจำดีๆให้กับผม และอยากจะบอกน้องไปว่าที่น้องพิมพ์มาว่า “ยังไงหนูก็ยังอยากเป็น1ในความทรงจำดีๆชองพี่……นะ และหนูอยากยิ้มให้กล้องที่พี่……เป็นคนถืออีก” ขอบคุณจริงๆ และหวังว่าเราคงได้เจอกันอีกนะ

......สำหรับน้องที่สนใจจะถ่ายรูปแนวนี้กะผม มันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะคร้าบ ลองเข้ามาพูดคุยกันก่อนได้นะครับ แต่ออกตัวก่อนเลยคร้าบ ผมไม่ได้เรียนมาทางนี้ และไม่มีหลักการหรือทฤษฎีอะไรเยอะ งานก้อไม่ใช้ถ่ายแบบเดียวแต่เป็นถ่ายฟีลแฟน แต่รับรองว่านางแบบจะฟินแน่นอนครับ อิอิ มาลองกันดูนะคร้าบ..... **36**

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: HW22:From Rhythm To Photo : Shy Shy Girl
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 08:48:27 AM »
ยิ่งถ่าย ยิ่งสวยนะครับ คืออยากจะบอกว่า ทักษะการถ่ายรูปเนี่ย มันต้องได้ถ่ายบ่อยๆอย่าง จขกท นี่แหละครับ ยิ่งถ่ายเยอะ ทักษะก็จะยิ่งมาก เพราะผมพูดเสมอเมื่อเห็นการบ้านของ จขกท ว่ายิ่งถ่าย ยิ่งสวย องค์ประกอบภาพ, แสงและเงา, อารมณ์ภาพ จัดได้ว่าเยี่ยมเลยครับ อันนี้ชมจากใจเลย ท่านถ่าย indoor ได้ขนาดนี้ เอาจริงๆก็ออกมารับจ๊อบได้แล้วนะเนี่ย อิอิอิ ของผมถนัดงาน outdoor มากกว่าครับ เล่นกะแสงธรรมชาติ แต่ถ้ามีงาน indoor มาก็ไม่เกี่ยงนะ แต่ไม่มีน้องๆคนไหนกล้ามาเจอผมนี่สิ เศร้าแพล๊ป  **01**  **01**  **01**

A Whiter Shade of Pale

mzazaza2015

Re: HW22:From Rhythm To Photo : Shy Shy Girl
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 09:20:58 AM »
 **36** ขอบคุณคร้าบ ว่าแต่แมวมี่ไหนครับ น่ารักดี อิอิ  **36**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 09:44:16 AM »
        รูปสวย...เรื่องราวดีๆ อีกแล้วครับ
เห็นด้วยกับท่านครับว่าน้อง F นี่ไม่ค่อยเหมาะกับการรับงานบางแบบเท่าไหร่
น้องใสซื่อ เกินไปครับ...และนี่ก็ได้ข่าวว่าโดนเอาเปรียบจากพี่คนนึงอยู่
แล้วแทนที่น้องจะบอกว่าพี่คนนั้นไม่ดี น้องกลับมาว่าตัวเองว่าน้องพลาด น้องเสียรู้....

อยากให้น้องได้เจอพี่ๆ ดีๆ แบบท่านนะครับ คงทำให้น้องมีความสุขขึ้นมาก
ล่าสุดน้องบอกผมว่า ถ้าพี่มาเจอน้องช่วยพาน้องไปทานกาแฟสตาร์ บัคส์ด้วยนะ
น้องไม่เคยทานเลย....ดูเอาเถอะครับว่าน้องตรงๆ ใสๆ ขนาดไหน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 09:47:13 AM »
แต่ไม่มีน้องๆคนไหนกล้ามาเจอผมนี่สิ เศร้าแพล๊ป

ท่านก็แค่ต้องเลิกคิด และเลิกบอกตัวเองและทุกๆ คนว่า ท่านตรงๆ ( เกินไป )แถม... ปาก...
เพราะจริงๆ ลึกๆ ท่านก็เป็นคนอบอุ่น และจริงใจมาก ใช้คุณสมบัติตรงนี้ดูครับ
สาวๆ ที่อยากมีรูปสวยๆ ยังมีอีกมากมาย เค้ารอท่านอยู่ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 09:51:10 AM »
 41 น่ารักเกินไป(น้องนะคะ)  **06**

mmmFC
กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 11:36:06 AM »
**36** ขอบคุณคร้าบ ว่าแต่แมวมี่ไหนครับ น่ารักดี อิอิ  **36**
เมื่อวานไปถ่ายรูปให้น้องคนนึงที่สวนลุมครับ มองเห็นมันแอบหลับอยู่บนยอดไม้ เลยสอยมา 1 ชอตครับ
A Whiter Shade of Pale

mzazaza2015

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 11:53:17 AM »
        รูปสวย...เรื่องราวดีๆ อีกแล้วครับ
เห็นด้วยกับท่านครับว่าน้อง F นี่ไม่ค่อยเหมาะกับการรับงานบางแบบเท่าไหร่
น้องใสซื่อ เกินไปครับ...และนี่ก็ได้ข่าวว่าโดนเอาเปรียบจากพี่คนนึงอยู่
แล้วแทนที่น้องจะบอกว่าพี่คนนั้นไม่ดี น้องกลับมาว่าตัวเองว่าน้องพลาด น้องเสียรู้....

อยากให้น้องได้เจอพี่ๆ ดีๆ แบบท่านนะครับ คงทำให้น้องมีความสุขขึ้นมาก
ล่าสุดน้องบอกผมว่า ถ้าพี่มาเจอน้องช่วยพาน้องไปทานกาแฟสตาร์ บัคส์ด้วยนะ
น้องไม่เคยทานเลย....ดูเอาเถอะครับว่าน้องตรงๆ ใสๆ ขนาดไหน

**36**จริงๆครับ ผมสงสารน้องจริงๆ แต่ก้อไม่รู้จะทำยังงัย ก้อได้แต่หวังว่าน้องจะเจอพี่น่ารักๆครับ พี่กัปตันลองเจอน้องสิครับ ผมว่าน้องน่ารักนะครับ  **36**

mzazaza2015

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 11:54:03 AM »
41 น่ารักเกินไป(น้องนะคะ)  **06**

mmmFC

เอ้ยชมแต่น้อง ไม่ชมผมเลย ฮือๆ

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 01:15:58 PM »

mmmFC

เอ้ยชมแต่น้อง ไม่ชมผมเลย ฮือๆ

อึ้ยยยยย ไม่ต้องชมล่ะม้างงงงง รุ่นนี้แล้ว  **11**
กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>