ผู้เขียน หัวข้อ: ❤❤ โพลสำรวจ เรื่องวิจารณญาณของแอดมิน หวังว่าแอดมินจะใจกว้างพอที่จะรับฟัง ❤❤  (อ่าน 13363 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
   ในชีวิตคนเรา บางทีเราก็เจอเรื่องห่วยๆ ที่เราอาจจะไม่ผิด
เราจะลืมๆ มันไปบ้าง หรือเอามาเป็นสาระของชีวิตขนาดไหน เราเลือกได้ครับ
ผมว่าท่านลองไปถามตัวเองอีกทีดีกว่าว่า ท่านยังอยากเล่นเวปต่อมั้ย
หรือว่าถ้ามันไม่แฟร์กับท่าน ท่านจะเลิกเล่นไปเสียดีกว่า...ท่านเลือกได้ครับ
   ถึงตอนนี้...ผมยังไม่เห็นมีสมาชิกคนไหน มาบอกว่าเข้าใจท่าน เห็นใจท่าน
ส่วนมากเห็นต่าง...ท่านจะลองทำใจกับเรื่องนี้ดูก็ดีนะครับ
   แต่หากทำใจไม่ได้ จะอยู่หรือจะไปก็ท่านเอง..... เลือกเองครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681

คุณ _Poon_ถ้าสันดานผมเป็นตะกวดก็คงทำแบบที่คุณบอกครับ สมัครใหม่มาหลอกเหยื่อก็จบ แต่ผมไม่ใช่ไงครับก็เลยต้องทำให้มันถูกต้อง มันไม่ใช่เรื่องยูสดังไม่ดังครับ มันเป็นเรื่องความถูกต้องล้วนๆครับ ไม่แน่ใจว่าคุณจะเข้าใจมั้ยเรื่องความถูกต้องอะครับ

ทำไมคะ ชั้นดูไม่มีความถูกต้องเลยเหรอคะ??
สิ่งที่แอดมินทำ ชั้นก้อมองว่าเป็นความถูกต้อง
และเหมาะสมที่สุดแล้วเช่นกัน

ส่วนเรื่องรายละเอียดการนัดของผม ลองไปอ่านหนังสือให้แตกฉานสักนิดครับ เผื่อจะเม้นท์ได้ดูฉลาดกว่านี้ครับ

ก้ออ่านมานะคะ เห็นคุณ พล่าม ไว้ว่า
มีน้อง Amm นัดกัด 4โมง คนนี้จะหลอกโอน 500 คุณเก่ง รู้ทัน เลยไม่ได้โอน
น้องPre:)ดาวเกษตร คุณเก่ง รู้ทัน เลยไม่คุย 
และหนุ่ม เป็นโม ส่งรายละเอียดเด็กให้ดูถึง 3คน แต่ไม่ชอบสักคน..

ละไหนที่ไม่รู้เลยว่าคุยกับใคร อ้างว่า เอามาลงคนอื่นจะเดือดร้อน
แต่ตัวเองมาดิ้นหน้าไมค์อยู่แบบนี้ พิลึก

แคปจอสิคะ อย่างน้อยก้อ ยัยน้อง Amm นั่นแหละค่ะ
ที่นัดแล้วไม่มา จะหลอกโอนเงิน500 พ่อคนฉลาดรู้ทันเลยไม่โอน
แคปมาแล้วก้อเบลอหน้าค่ะ เผื่อจะได้ดูฉลาดกว่านี้ค่ะ

เรื่องที่หาว่าผมข่มขู่เค้าคือตรงไหนครับ และยังมีการมโนอีกว่าหลังไมค์อย่างนั้นอย่างนี้...เพลียจุง

อยากถามว่าผมตะกวดยังไงครับ ถ้าคุณแมนพอช่วยลงหลักฐานมาครับ รึจะนัดเจอกันตัวเป็นๆพร้อมกับแอดมินที่โรงพักก็ได้ครับ พร้อมไปเจอ

ข่มขู่เรื่องไปแจ้งความ ชั้นได้อ่านแตกฉานแล้ว
มาแปะ ให้อ่าน ตัวหนังสือของตัวคุณเอง จนแตกฉานอีกที
ส่วนน้องหลังไมค์ไปหาแอดมิน คุณได้อ่านแตกฉานมั้ย **40**

ส่วนที่ว่าทำไมดิ้นจัง ก็ขอให้คุณลองโดนบ้างสักทีนะครับ แล้วอย่าออกมาดิ้นนะครับ

ทำไมชั้นต้องโดนล่ะคะ เรื่องแบบนี้มันจำเป็นต้องเจอทุกคนเหรอ
ถ้าคิดคำด่าอะไรไม่ออก ก้อคำอื่นเถอะ แบบนี้เหมือนคุณมัน ดิ้น อ่ะค่ะ

ส่วนที่บอกนัดเจอโรงพัก ไม่ได้จะไปฟ้องอะไรครับ ผมแค่แสดงความบริสุทธิ์ใจกล้าเจอในที่ๆเป็นกลางและถูกกฏหมายครับ

ชั้นตามมาตั้งแต่กระทู้แรก ที่น้องมาประจานคุณ
ซึ่งปกติของทุกเคส ก้อเห็นว่า แอดมิน เค้าก้อทำกับทุกโพสแบบนี้

มีเจ้าทุกข์ ก้อต้องมีจำเลย คุณคือจำเลย ได้โอกาสมาชี้แจง ไม่ดีเหรอ??
เค้าให้ความเห็นกัน ให้คุณได้สติคิด ใจเย็น กลับไม่อ่านให้ แตกฉาน

แล้วในเมื่อคุณเป็นฝ่ายถูก แต่คุณดูเกรี้ยวกราดมากเกินความจำเป็น
เรียกดิ้นมันจะไปแปลกตรงไหน อ่ะ ดิ้นๆๆๆ  41 41 41

bkkman

• Sr. Member
  • People Like This 52
อ่านหลายๆรอบก่อนจะได้เข้าใจ เอ๊ะเราอาจจะไม่เข้าใจศูนย์กลางของจักรวาลก็ได้นะ

_Poon_

วันๆนึงเนี่ย มีน้องใส่ร้ายพี่ พี่ใส่ร้ายน้อง เยอะแยะ

ตั้งกระทู้ขึ้นมาอันหนึ่ง ซึ่งอันเนี้ยย ใครๆก้อตั้งได้

กระทู้ที่ตั้งมานั้น จริง/ไม่จริง หัวข้อกระทู้ยังอยู่ คนโดนใส่ร้าย ป้ายสี ตีไข่
ก้อมีสิทธิ์ มาชี้แจ้งในความคิดเห็น อ่ะ ก้อปกติ สาธารณะชนชาวโลกนะ

ไม่เหนต้องมาตัดสินว่า แอดมินปล่อยให้ ตะกวด ตั้งกระทู้ใส่ร้ายตัวเองได้ไง

ในเมื่อแอดมินเอง หรือใครเอง ก้อไม่รู้กับพวกคุณด้วยหรอก ว่า กวด/ไม่กวด
มันก้อถูกแล้ว ที่คุณต้องออกมารักษา อะไรนะ เครดิต ยูส คุณน่ะเหรอ
ว่า ยูสเซอร์นี้ ไม่ใช่กวดนะ คนตั้งกระทู้ต่างหากที่กวด
แล้วถ้ายัยคนตั้งกระทู้ เค้าไม่ออกมาชี้แจง ตามสิทธิ์ที่ ทุกคนพึงได้อยู่แล้ว
นั่นแปลว่า คุณคือผู้บริสุทธิ์ ทุกคนรู้ว่าคุณถูกใส่ร้าย
ซึ่งถ้านับจำนวนคนแล้ว คุณจะตกใจนะ
เพราะมีจำนวนไม่ถึง 20คน หรอก ที่อ่านเรื่องราวของคุณอยู่ 41 41

Jfinance3

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
   ในชีวิตคนเรา บางทีเราก็เจอเรื่องห่วยๆ ที่เราอาจจะไม่ผิด
เราจะลืมๆ มันไปบ้าง หรือเอามาเป็นสาระของชีวิตขนาดไหน เราเลือกได้ครับ
ผมว่าท่านลองไปถามตัวเองอีกทีดีกว่าว่า ท่านยังอยากเล่นเวปต่อมั้ย
หรือว่าถ้ามันไม่แฟร์กับท่าน ท่านจะเลิกเล่นไปเสียดีกว่า...ท่านเลือกได้ครับ
   ถึงตอนนี้...ผมยังไม่เห็นมีสมาชิกคนไหน มาบอกว่าเข้าใจท่าน เห็นใจท่าน
ส่วนมากเห็นต่าง...ท่านจะลองทำใจกับเรื่องนี้ดูก็ดีนะครับ
   แต่หากทำใจไม่ได้ จะอยู่หรือจะไปก็ท่านเอง..... เลือกเองครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับ กำลังคิดอยู่ว่าผมคงไม่เหมาะกับที่นี่ครับ
ที่พยายามมาโพสก็หวังว่าจะทำในสิ่งที่มันถูกต้องครับ

ศาสตราจารย์ที่เป็นปูชณียบุคคลท่านนึงกล่าวไว้ว่า

"สิ่งที่ถูกต้องคือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น
สิ่งที่ผิดคือผิด แม้ทุกคยทำสิ่งนั้น"

Jfinance3

• Newbie
  • *
วันๆนึงเนี่ย มีน้องใส่ร้ายพี่ พี่ใส่ร้ายน้อง เยอะแยะ

ตั้งกระทู้ขึ้นมาอันหนึ่ง ซึ่งอันเนี้ยย ใครๆก้อตั้งได้

กระทู้ที่ตั้งมานั้น จริง/ไม่จริง หัวข้อกระทู้ยังอยู่ คนโดนใส่ร้าย ป้ายสี ตีไข่
ก้อมีสิทธิ์ มาชี้แจ้งในความคิดเห็น อ่ะ ก้อปกติ สาธารณะชนชาวโลกนะ

ไม่เหนต้องมาตัดสินว่า แอดมินปล่อยให้ ตะกวด ตั้งกระทู้ใส่ร้ายตัวเองได้ไง

ในเมื่อแอดมินเอง หรือใครเอง ก้อไม่รู้กับพวกคุณด้วยหรอก ว่า กวด/ไม่กวด
มันก้อถูกแล้ว ที่คุณต้องออกมารักษา อะไรนะ เครดิต ยูส คุณน่ะเหรอ
ว่า ยูสเซอร์นี้ ไม่ใช่กวดนะ คนตั้งกระทู้ต่างหากที่กวด
แล้วถ้ายัยคนตั้งกระทู้ เค้าไม่ออกมาชี้แจง ตามสิทธิ์ที่ ทุกคนพึงได้อยู่แล้ว
นั่นแปลว่า คุณคือผู้บริสุทธิ์ ทุกคนรู้ว่าคุณถูกใส่ร้าย
ซึ่งถ้านับจำนวนคนแล้ว คุณจะตกใจนะ
เพราะมีจำนวนไม่ถึง 20คน หรอก ที่อ่านเรื่องราวของคุณอยู่ 41 41
ประเด็นที่จะสื่อ คือการที่จะมีใครมาโพสให้ใครเสียหาย แอดมินต้องกลั่นกรองโดยเรียกหลักฐานที่น่าเชื่อถือก่อนถึงยอมอนุญาตให้โพส ไม่ใช่ใครจะโพสให้ร้ายใครก็ได้แบบนี้ครับ แล้วให้คนโดนโพสมาตามแก้ปัญหาเอง แบบนี้จะไหวเหรอครับ
คุณอยากให้เวบนี้เป็นสังคมแห่งการใส่ร้ายกันหรือ?

_Poon_

ประเด็นที่จะสื่อ คือการที่จะมีใครมาโพสให้ใครเสียหาย แอดมินต้องกลั่นกรองโดยเรียกหลักฐานที่น่าเชื่อถือก่อนถึงยอมอนุญาตให้โพส ไม่ใช่ใครจะโพสให้ร้ายใครก็ได้แบบนี้ครับ แล้วให้คนโดนโพสมาตามแก้ปัญหาเอง แบบนี้จะไหวเหรอครับ
คุณอยากให้เวบนี้เป็นสังคมแห่งการใส่ร้ายกันหรือ?

โอ้ยยย คุณขาาาา **38**

bkkman

• People Like This 52
ทุกคนก็ทราบตามที่เจ้าของกระทู้จะทราบแล้วละแต่เว็บมันก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้วจะให้สแกนทุกข้อความก่อนลงมันก็ลำบาก ในเมื่อรูปแบบเป็นแบบนี้อยู่แบบนี้มาตั้งนานแล้ว คุณจะไม่พอใจไม่เข้าใจยอมรับไม่ได้ก็คงต้องไปที่อื่นแล้วละ

Jfinance3

• Newbie
  • *
ทุกคนก็ทราบตามที่เจ้าของกระทู้จะทราบแล้วละแต่เว็บมันก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้วจะให้สแกนทุกข้อความก่อนลงมันก็ลำบาก ในเมื่อรูปแบบเป็นแบบนี้อยู่แบบนี้มาตั้งนานแล้ว คุณจะไม่พอใจไม่เข้าใจยอมรับไม่ได้ก็คงต้องไปที่อื่นแล้วละ
t
ไม่ได้หวังให้แอดมินต้องมาคอยเฝ้าทุกกระทู้ครับ
แต่ถ้ามีคนแจ้งไป แอดมินควรsuspendกระทู้ที่อาจะสร้างความเสียหาย รอหลักฐานก่อน

ทราบครับว่าสังคมเวบมันเป็นแบบนี้มานานแล้ว แต่ถ้าเราในฐานะสมาชิก พอมีหนทางทำให้มันดีขึ้น ก็น่าจะลองพยายามดูไม่ใช่หรือ?

KK5050

• People Like This 248
ว่าจะไม่เขียนแล้ว ผมว่าเรื่องนี้ ดราม่าเกินไปหน่อยแล้ว คุณผู้ถูกกล่าวหา ถ้าไม่ชอบการทำงานของแอดมิน เลิกใช้เวปไปเลยจะดีกว่าไหม
สำหรับผม เท่าที่คุณชี้แจงมาแรกๆ มันก็พอมีเหตุผลนะ แต่ยิ่งพยายามจะให้คนทั้งเวปโทษการทำงานของแอดมิน มันก็เกินไปหน่อย เพราะแอดมินเขามาทำหน้าที่ตรงนี้ เขาก็ไม่ได้อะไร แล้วคุณมาใช้เวป คุณก็ไม่ได้เสียอะไร หรือว่าการที่คุณมาสมัคร สมาชิกคุณมีเสียเงินให้เวปครับ ถ้าเป็นแบบนั้น ผมจะได้มองใหม่ เพราะผมเป็นสมาชิก ผมไม่ได้เสียเงิน แล้วเป็นมา 2 ปีแล้ว แรกๆ อาจจะไม่ใช่ชื่อยูสนี้ เพราะก็จำไม่ได้แล้ว
คนใช้เวปทุกคน รู้หมดแหละครับ มีทั้งตะกวดหญิง ตะกวดชาย คุณไม่ได้เป็น โดนคนกล่าวหา แก้ต่างไปแล้ว คนเลือกที่จะเชื่อ หรือไม่เชื่อ คุณทำไรเขาไม่ได้หรอกครับ อย่างผม เท่าที่ทราบ น้องผู้หญิงในนี้หลายคนหาว่าผมเป็นตะกวด แต่คนที่เคยเจอผมจริงๆ แล้วรู้จักผมจริง เขารู้ว่าผมไม่ใช่ ช่วยน้องๆ ไปเยอะแค่ไหน ช่วยฟรีๆ แค่ไหน ทั้งจำนวนเงิน และจำนวนคน แต่บางคนก็ยังคิดว่าผมเป็นตะกวดอยู่ดี ผมยังไม่เห็นสนใจอะไรเลยครับ
ถ้ายังคิดจะใช้เวปต่อ ก็ปล่อยวางบ้างนะ ไม่งั้นปราสาทเสียเปล่า หรือไม่ก็ไปหาเวปอื่นเล่น มีเวปอื่นๆ อีกหลายเวป รวมทั้งเท่าที่ทราบมีเวปปิดด้วย อันนั้น คุณอาจจะปลอดภัยจากการโดนกล่าวหาก็ได้ ขอให้โชคดีนะครับ