ผู้เขียน หัวข้อ: ❤❤ โพลสำรวจ เรื่องวิจารณญาณของแอดมิน หวังว่าแอดมินจะใจกว้างพอที่จะรับฟัง ❤❤  (อ่าน 13359 ครั้ง)

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
    ในเวป...คนด้านลบมี 2 แบบครับ
1. ตะกวด หลอกลวง เอาเปรียบ
2. น่ารำคาญ สร้างความวุ่นวาย

บางกรณี " ตะกวด " ยังแย่น้อยกว่าพวก " น่ารำคาญ " นะครับ ถ้านับจำนวนผลกระทบต่อจำนวนสมาชิก
แต่ไม่ว่าจะเข้าข่ายข้อไหน .....น่ารังเกียจทั้ง 2 แบบครับ แล้วถ้าอยู่ในแบบน่ารังเกียจต่อคนจำนวนมาก
จะมาอยู่ทำไม จะมาหาความถูกต้องอะไรขนาดไหน หรือนี่มันเป็นชีวิตหลัก ....โตแล้ว คิดให้เป็นบ้างก็ดีนะครับ
นี่ก็น่ารำคาญมาถึง 5 หน้าแล้ว

คุณก็อย่าเข้ามา จะได้ถึงหน้าที่ 6 ช้าหน่อย

**30**  5555555 **30**

iintensive

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
ไม่จบ

ตราบใดที่คุณยังเอาตัวเองเป็ูนย์กลางของจักรวาลแบบนี้
คุณก้อไม่สามารถเข้าใจอะไรได้แบบง่ายๆหรอกค่ะ

ไม่แปลก ที่พี่กัปตันจะพูดจาไม่ดีกับคุณ
เพราะพูดดีด้วยก้อแล้ว แนะนำแบบแอบเหน็บให้รู้สึกก้อแล้ว
คุณก้อวนลูป ยึดติดกับสิ่งที่ตัวเองคิด

คุณไม่แปลกใจเหรอ ทำไมนะ ทุกคนถึงไม่มีใครพูดจาดีๆกับคุณ
เพราะคุณดีเกินไปสำหรับคนที่นี่เหรอ
หรือตัวคุณเองน่ะ ที่ไม่ยอมเปิดรับอะไรเลย จนคนเค้าเอือมระอา

และคำพูดที่คุณปั้นแต่งออกมาอ่ะนะ แต่แฝงคำด่าเจ็บๆไว้
คุณคิดว่าคุณทำได้คนเดียวล่ะมั้ง พอคนอื่นเค้าด่าคุณตรงๆบ้างล่ะ
แอบเหน็บเหมือนที่คุณเองก้อทำบ้างล่ะ กลับดัดจริต รับไม่ได้

อย่างที่เคยบอกอ่ะนะ ที่เค้ามานั่งตอบคอมเม้นตุณกันอยู่น่ะ
ก้อเพราะว่า เค้าต้อนรับเพื่อนสมาชิก ให้ความเป็นมิตร ช่วยแก้ปัญหา
แต่สิ่งที่พวกคนเล่นเวปได้กลับมา คือนิสัยแย่ๆ ของคนเข้ามาใหม่
และจำเป็นเหรอ ในเมื่อยินดีต้อนรับแล้ว ยื่นมิตรภาพให้
แต่กลับมาเจอคนเจ้าปัญหา โลกแคบ แบบนี้อ่ะ

คุณเคยลองนั่งอ่านกระทู้ตัวเอง หรือคอมเม้นของตัวเองบ้างมั้ย
เราว่าโดยส่วนใหญ่ คุณเริ่ม ด่า คนอื่นก่อน ทั้งสิ้น

พี่เข้าใจน้องปูนนะครับ ว่าต้องการจะสื่อสารกับเค้า แต่พี่คิดว่าเค้าไม่ได้อ่านสิ่งที่น้องพยายามจะบอกเค้าครับ เมื่อเราเข้าใจเค้าแล้วในจุดหนึ่ง พี่ว่าเราควรพอและปล่อยให้เค้าอยู่ในจุดที่เค้าต้องการดีกว่าครับ อย่างที่พี่เคยสอนนะครับ คนแบบนี้ไม่ใช่ญาติพี่น้องเราครับ ไม่จำเป็นต้องนำพาเค้าขึ้นมาจากตมครับน้องปูน

Jfinance3

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ไม่จบ

ตราบใดที่คุณยังเอาตัวเองเป็ูนย์กลางของจักรวาลแบบนี้
คุณก้อไม่สามารถเข้าใจอะไรได้แบบง่ายๆหรอกค่ะ

ไม่แปลก ที่พี่กัปตันจะพูดจาไม่ดีกับคุณ
เพราะพูดดีด้วยก้อแล้ว แนะนำแบบแอบเหน็บให้รู้สึกก้อแล้ว
คุณก้อวนลูป ยึดติดกับสิ่งที่ตัวเองคิด

คุณไม่แปลกใจเหรอ ทำไมนะ ทุกคนถึงไม่มีใครพูดจาดีๆกับคุณ
เพราะคุณดีเกินไปสำหรับคนที่นี่เหรอ
หรือตัวคุณเองน่ะ ที่ไม่ยอมเปิดรับอะไรเลย จนคนเค้าเอือมระอา

และคำพูดที่คุณปั้นแต่งออกมาอ่ะนะ แต่แฝงคำด่าเจ็บๆไว้
คุณคิดว่าคุณทำได้คนเดียวล่ะมั้ง พอคนอื่นเค้าด่าคุณตรงๆบ้างล่ะ
แอบเหน็บเหมือนที่คุณเองก้อทำบ้างล่ะ กลับดัดจริต รับไม่ได้

อย่างที่เคยบอกอ่ะนะ ที่เค้ามานั่งตอบคอมเม้นตุณกันอยู่น่ะ
ก้อเพราะว่า เค้าต้อนรับเพื่อนสมาชิก ให้ความเป็นมิตร ช่วยแก้ปัญหา
แต่สิ่งที่พวกคนเล่นเวปได้กลับมา คือนิสัยแย่ๆ ของคนเข้ามาใหม่
และจำเป็นเหรอ ในเมื่อยินดีต้อนรับแล้ว ยื่นมิตรภาพให้
แต่กลับมาเจอคนเจ้าปัญหา โลกแคบ แบบนี้อ่ะ

คุณเคยลองนั่งอ่านกระทู้ตัวเอง หรือคอมเม้นของตัวเองบ้างมั้ย
เราว่าโดยส่วนใหญ่ คุณเริ่ม ด่า คนอื่นก่อน ทั้งสิ้น

พี่เข้าใจน้องปูนนะครับ ว่าต้องการจะสื่อสารกับเค้า แต่พี่คิดว่าเค้าไม่ได้อ่านสิ่งที่น้องพยายามจะบอกเค้าครับ เมื่อเราเข้าใจเค้าแล้วในจุดหนึ่ง พี่ว่าเราควรพอและปล่อยให้เค้าอยู่ในจุดที่เค้าต้องการดีกว่าครับ อย่างที่พี่เคยสอนนะครับ คนแบบนี้ไม่ใช่ญาติพี่น้องเราครับ ไม่จำเป็นต้องนำพาเค้าขึ้นมาจากตมครับน้องปูน
โอ้ยยยยยย...เจ็บอ่า
หวังว่านางจะเลิกมาดราม่าซะที
ด่าเสร็จไปโหวตด้วย ขอบคุงครับผม

Jfinance3

• Newbie
  • *
    ในเวป...คนด้านลบมี 2 แบบครับ
1. ตะกวด หลอกลวง เอาเปรียบ
2. น่ารำคาญ สร้างความวุ่นวาย

บางกรณี " ตะกวด " ยังแย่น้อยกว่าพวก " น่ารำคาญ " นะครับ ถ้านับจำนวนผลกระทบต่อจำนวนสมาชิก
แต่ไม่ว่าจะเข้าข่ายข้อไหน .....น่ารังเกียจทั้ง 2 แบบครับ แล้วถ้าอยู่ในแบบน่ารังเกียจต่อคนจำนวนมาก
จะมาอยู่ทำไม จะมาหาความถูกต้องอะไรขนาดไหน หรือนี่มันเป็นชีวิตหลัก ....โตแล้ว คิดให้เป็นบ้างก็ดีนะครับ
นี่ก็น่ารำคาญมาถึง 5 หน้าแล้ว

คุณก็อย่าเข้ามา จะได้ถึงหน้าที่ 6 ช้าหน่อย

Like แปลว่าถูกใจครับ Like Like Like

ผมว่าวิจารณญาณของท่านkaptan ที่ว่า " ตะกวด " ยังแย่น้อยกว่าพวก " น่ารำคาญ " ก็นับว่าเป็นปัญหาอยู่นะครับ เป็นผู้ใหญ่ของเวบมาพูดแบบนี้ ชาวตะกวดคงเฮลั่นเลยยยย

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

kaptan

• People Like This 1734
    ผมว่าในเวลาที่เวปไม่คึกคักนัก มีดราม่าปัญญาอ่อนแบบนี้มาให้เล่นให้อ่านก็มีสีสันดีครับ
แล้วเรายังได้เห็นไอแอบ...บางคนโผล่มาด้วย

รอภาค 4 5 6 ....ครับ ขอบคุณแอดมินที่ร่วมสนุกับเรา
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก

Jfinance4.1

• Newbie
  • *
สืบเนื่องมาจากกระทู้ http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=262736.0

ที่แอดมินปล่อยให้ตะกวดมาโพสใส่ร้ายคนอื่นแบบไม่ต้องมีหลักฐานอะไร เมื่อคนเสียหายแจ้งไป แอดมินก็บอกให้รอคนโพสมาชี้แจง และยังคงปล่อยโพสนั้นคาไว้
หลังจากตะกวดที่โพสมาชี้แจงแบบกุเรื่องขึ้น โดยไร้ซึ่งหลักฐานใดๆ แอดมินก็ยังปล่อยโพสนั้นโชว์หราไว้อย่างนั้น

จึงอยากถามความเห็นท่านสมาชิกว่า วิจารณญาณของแอดมินแบบนี้มันเป็นปัญหารึไม่ สังคมนี้ใครจะใส่ร้ายป้ายสีกันอย่างไรก็ได้ ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรเลยหรือ
กลับมาตามคำเรียกร้องครับ v4.1

ผมยกโพสแรกของกระทู้นี้มา เพื่อถามท่านสมาชิกว่า
ผมตั้งใจมาดราม่าอะไรหรือครับ????

เป็นกระทู้คำถามตรงๆ เรื่องควรจะจัดการกระทู้ใส่ร้ายกันแบบไม่มีหลักฐานอย่างไร หวังให้เวบบอร์ดสะอาดขึ้น หรือช่วยลดประชากรตะกวด แค่นั้นเอง

ท่านสมาชิกเห็นว่าอย่างไรในประเด็นนี้ ก็ตอบมา โหวตมา มันก็จบครับ

สมาชิกส่วนนึงเม้นท์ตอบมา ผมก็ถกกลับไปบนพื้นฐานของเหตุและผล อาจจะถูกใจบ้างไม่ถูกใจบ้าง ก็เป็นปกติของสังคมประชาธิปไตย

แต่!!!!! สมาชิกบางคนทำตัวเป็น "คอมเม้นเตต๋อยด์" (แปลว่าคอมเม้าเตเตอร์ของปลอม!) ไม่ได้เข้าใจประเด็นแล้วพยายามมาอวดภูมิ มาดราม่า มาลากออกนอกประเด็น ใช้คำพูดเสียดสีประชดประชัน บางคำพูดก็ออกแนวดูถูก

ซึ่ง!!!! บังเอิญสันดานผม เป็นพวกไม่เคยไปทำร้ายใครก่อน ใครดีมาผมดีตอบ ใครแรงมาผมก็ไม่มีเหตุผลที่จะอยู่เฉยๆ ก็ต้องโต้กลับตามเนื้อผ้า เน้นนะครับว่าไม่เคยทำใครก่อน!!!

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
[
กลับมาตามคำเรียกร้องครับ v4.1
...
...
เป็นกระทู้คำถามตรงๆ เรื่องควรจะจัดการกระทู้ใส่ร้ายกันแบบไม่มีหลักฐานอย่างไร หวังให้เวบบอร์ดสะอาดขึ้น หรือช่วยลดประชากรตะกวด แค่นั้นเอง

ท่านสมาชิกเห็นว่าอย่างไรในประเด็นนี้ ก็ตอบมา โหวตมา มันก็จบครับ
....
1) ท่านถามตรงๆและวัตถุประสงค์คือยังต้องการคำตอบตรงๆจากหลายๆท่านอยู่ ---->ปิดกระทู้นี้ แล้วเปิดใหม่ถามตรงๆ
    ( กระทู้นี้ดราม่าออกทะเลแล้ว อย่างไรท่านก็ไม่ได้คำตอยตรงๆ จะดันทุรังทำไมครับ )

ท่านได้แค่คำตอบตรงๆของผมคือ "เท่าที่ข้อจำกัดทางปฏิบัติ แอดมินทำงานดีแล้ว"

2) ท่านต้องการให้โหวต
    ทางเลือกแรก ผมไม่เห็นด้วย ---->  ผมจึงไม่เลือก
    ทางเลือกสอง ปฏิบัติจริงไม่ได้ ถ้ายังไม่โฟสจะรู้ได้ไงว่าโฟสอะไร และถ้าต้องส่งที่จะโฟสไปให้แอดมินตรวจก่อนโฟสก็
    ไม่มีใครทำกัน ---->   ผมจึงไม่เลือก
    ทางเลือกท่านมีแค่นี้ ----> ผมจึงไม่โหวด

ถ้าวัตถุประสงค์ท่านคือได้คำตอบตรงๆ และได้โหวด ----> ปิดกระทู้แล้วทำใหม่ครับ
ถ้าวัตถุประสงค์ท่านคือได้ดราม่า ---->ทำต่อแบบเดิมครับ อย่าเปลี่ยนแปลงอะไร ท่านได้ตามต้องการแล้วครับ **38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Jfinance4.1

• Newbie
  • *
ผช.แอดมิน และสมาชิกหลายคนบอกให้แสดงหลักฐานมา ซึ่งโดยส่วนตัวผมไม่ได้ต้องการไปกระทบกับบุคคลที่3 เพราะมีนางตะกวดมาโพสแค่คนเดว แต่มีกรณีที่อาจจะเป็นต้นเหตุถึง 3กรณี แปลว่า..ต้องมีอย่างน้อย2คนที่ไม่ใช่คนโพส ที่จะโดนกระทบ แต่ไหนๆก็ไหนๆ เมื่อเสียงส่วนใหญ่บอกให้แสดงมา เพื่อให้ผมแสดงความบริสุทธิ์ใจ ผมก็จะลงที่ผมค้นมาได้ โดยผมพยายามเต็มที่ๆจะลบใบหน้า ชื่อคน ชื่อสถานที่

ไลน์ชื่อ Pre
ใช้รูป net idol ที่เป็นดาวมหาลัยมาแอบอ้างทั้งรูปหน้าโปรไฟล์ และรูปที่ส่งมาให้ พอถูกจับได้ก็โวยวาย แถกลับมาว่าผมเป็นตะกวด
2ภาพสุดท้าย อยู่ในIG ของน้องที่ถูกนำภาพมาแอบอ้าง