ผู้เขียน หัวข้อ: ❤❤ โพลสำรวจ เรื่องวิจารณญาณของแอดมิน หวังว่าแอดมินจะใจกว้างพอที่จะรับฟัง ❤❤  (อ่าน 13349 ครั้ง)

Jfinance4.1

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ไลน์ชื่อ Amm
นัดเจอวันอาทิตย์ที่18 มิ.ย. ผมนัดเจอประมาณ4โมงครึ่งแถวพระราม2
(หลังจากผมโดนตะกวดหลอกนัดตอนเช้าไป1รอบ) ขณะเดินทางก่อนไปถึงผมไลน์บอก  ถึงแล้วผมก็ไลน์บอกอีกที สักพักนางไลน์บอกว่าออกมาแล้ว แต่ลืมตัง ให้โอนให้ก่อน500 ซึ่งผมปฏิเสธไป นางก็บอกถึงช้านิดนึง จะถึงแล้ว ผมรอถึง6โมงเศษ ไลน์ไปถาม อ่านแต่เงียบ โทรไปไม่รับ ไม่ได้มีการเลื่อนนัดตามที่นางตะกวดกล่าวอ้าง 

*** และตลอดระยะเวลา2ดือนที่ผมตั้งกระทู้ มีน้องแอ้ดนัดมา ก็ไม่เคยมีเหตุการณ์ทำนองเลื่อนนัดไป 19:00น.****

Jfinance4.1

• Newbie
  • *
ส่วนไลน์ชื่อ แมน
มาเสนอเด็กให้ดูแล แล้วผมไม่สนใจ เพราะเด็กไม่ตรงสเป้ก ผมตอบกลับไปว่าขอหาเอง หลังๆไลน์มาแบบหยาบคาย ให้ของลับ ผมหาไลน์ไม่เจอ น่าจะลบไปแล้ว แต่เชื่อว่าสมาชิกที่หาน้องดูแลน่าจะเคยสัมผัสกับมันมาบ้าง

Jfinance4.1

• Newbie
  • *

****บทสรุป****
ฉากจบกระทู้นี้คือ ตะกวดชนะขาดลอยครับ เพราะมีผช.แอดมิน ที่ไม่ทันเกม ขาดวิจารณญาณ และ EQ ไม่สูงพอที่จะทำตัวเป็นกลางหลังจากถูกวิจารณ์การทำงาน ผมแค่แซวว่า"ใจปลาซิลจุง" ที่ลบกระทู้ของผม  ผช.แอดมินแค่อ่านไม่ดีเองว่า ว่าโดนเรียก"ลุง" เลยโกรธหัวแดง ถึงกะเมาบล๊อคยูสเซอร์ผม เฮ่ยยย..ยังงี้ก็ได้หรา!!!

คนเราทำงานผิดพลาดได้ครับเป็นเรื่องธรรมดา แต่คนที่จะพัฒนาได้ เมื่อผิดพลาดแล้วต้องกล้ายึดอกยอมรับ และแก้ไขครับ
ถ้ามาตรฐานการทำงานของผช.แอดมิน ยังเป็นแบบนี้ จงอย่าแปลกใจว่าทำไมถึงมีตะกวดถึงเพ่นพ่านอยู่เต็มเวบ

ท่านที่บอกว่าแอดมิน มาอาสาทำหน้าที่แบบไม่ได้อะไร ก็เป็นเรื่องน่าชื่นชมครับ แต่ถ้าจะทำหน้าที่ให้ได้มาตรฐานกว่านี้ ผมจะยกย่องด้วย การอาสามาทำงาน กะ เรื่องทำงานผิดพลาด ทั้งๆมีคนบอกกล่าวแล้ว มันเป็นคนละเรื่องกันครับ

ปล. คอมเม้นเตต๋อยด์ คงอยากจะโพสลากไปดราม่าต่อ บลาๆๆๆ อันนั้นแล้วแต่ครับตามสบาย มันขึ้นกับพื้นฐานจิตใจ เรื่องนี้มันสอนกันยาก  และผมไม่เคยให้ราคาคนประเภทนี้อยู่แล้ว

Jfinance4.1

• Newbie
  • *
   ผมแยกเป็นสองประเด็นนะ
ประเด็นแรก  โดนกล่าวหา ลอยๆ  เรื่องจบละ  เพราะ อีกฝ่าย ไม่ตอบโต้ แสดงว่ากล่าวหาเท็จ
ประเด็นที่สอง  เป็นความต้องการส่วนตัวของคุณละ  ที่อยากให้เวปเป็นแบบนั้นแบบนี้  ถ้าต้องการเช่นนั้น ก็ไปขอสมัครเป็น ผู้ช่วยแอดมิน  มาเวินเว้อ แบบนี้ เสียเวลาเปล่าๆ

- ประเด็น1 เรื่องจบ แต่โพสนั้นยังคาเพจอยู่
- ประเด็น2 คงไม่เหมาะครับ แค่ผมตั้งกะทู้ถามเนื้อหาตรงๆ ยังลากผมมาดราม่าได้ขนาดนี้

และการที่อยู่ดีๆ  จะโดนกล่าวหาลอยๆ  ก็นับเป็นเรื่องแปลก  เพราะ ผลเกินจากเหตุ  ถ้า ท่านไม่ทราบว่าศัตรูเป็นใคร  คนในนี้ก็ไม่มีใครตรัสรู้ศัตรูของท่านหรอก

ไม่เคยพูดว่าโดนกล่าวหาโดยไม่มีสาเหตุ แค่ไม่รู้สาเหตุ ใจคนมันเดายากนะครับ

คำว่าตรัสรู้ดูจะออกแนวเสียดสีประชดประชันนะครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ไปทำหน้าที่สมาชิกเพจที่ดี ไปโหวตให้เข้าประเด็นหน่อย แล้วผมจะให้อภัย

Jfinance4.1

• Newbie
  • *
    ผมว่าในเวลาที่เวปไม่คึกคักนัก มีดราม่าปัญญาอ่อนแบบนี้มาให้เล่นให้อ่านก็มีสีสันดีครับ
แล้วเรายังได้เห็นไอแอบ...บางคนโผล่มาด้วย

รอภาค 4 5 6 ....ครับ ขอบคุณแอดมินที่ร่วมสนุกับเรา

อุ้ย!!! เป็นถึงท่านผู้อาวุโสHero member ต้องเก็บอาการหน่อยนะครับ
คำว่าก็ปัญญาอ่อน เป็นคำเหยียบหยามดูถูกคนอื่น ระวังจะเป็นน่าแบบอย่างให้สมาชิกอื่นทำตามนะครับ ถ้าไม่รู้ควรวางตัวยังไง ลองดูคุณ Tawan เป็นตัวอย่างก็ได้ครับ

Jfinance4.1

• Newbie
  • *
ปูเสื่อรอ v. 4.0
มาแว้วคร้าบบบบ
นึกว่าท่านเข้จะไม่สนใจผมซะละ อิอิ

Jfinance4.1

• Newbie
  • *
[
กลับมาตามคำเรียกร้องครับ v4.1
...
...
เป็นกระทู้คำถามตรงๆ เรื่องควรจะจัดการกระทู้ใส่ร้ายกันแบบไม่มีหลักฐานอย่างไร หวังให้เวบบอร์ดสะอาดขึ้น หรือช่วยลดประชากรตะกวด แค่นั้นเอง

ท่านสมาชิกเห็นว่าอย่างไรในประเด็นนี้ ก็ตอบมา โหวตมา มันก็จบครับ
....
1) ท่านถามตรงๆและวัตถุประสงค์คือยังต้องการคำตอบตรงๆจากหลายๆท่านอยู่ ---->ปิดกระทู้นี้ แล้วเปิดใหม่ถามตรงๆ
    ( กระทู้นี้ดราม่าออกทะเลแล้ว อย่างไรท่านก็ไม่ได้คำตอยตรงๆ จะดันทุรังทำไมครับ )

ท่านได้แค่คำตอบตรงๆของผมคือ "เท่าที่ข้อจำกัดทางปฏิบัติ แอดมินทำงานดีแล้ว"

2) ท่านต้องการให้โหวต
    ทางเลือกแรก ผมไม่เห็นด้วย ---->  ผมจึงไม่เลือก
    ทางเลือกสอง ปฏิบัติจริงไม่ได้ ถ้ายังไม่โฟสจะรู้ได้ไงว่าโฟสอะไร และถ้าต้องส่งที่จะโฟสไปให้แอดมินตรวจก่อนโฟสก็
    ไม่มีใครทำกัน ---->   ผมจึงไม่เลือก
    ทางเลือกท่านมีแค่นี้ ----> ผมจึงไม่โหวด

ถ้าวัตถุประสงค์ท่านคือได้คำตอบตรงๆ และได้โหวด ----> ปิดกระทู้แล้วทำใหม่ครับ
ถ้าวัตถุประสงค์ท่านคือได้ดราม่า ---->ทำต่อแบบเดิมครับ อย่าเปลี่ยนแปลงอะไร ท่านได้ตามต้องการแล้วครับ **38**

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

-ผมคิดว่าคงกระทู้ก็มีประโยชน์ครับ คำถามยังอยู่ที่เดิม ถ้าคนแยกแยะได้ประเด็นคืออะไร ก็จะตอบได้ โหวตได้
และย่อมเห็นที่มาที่ไปของดราม่า ผมไม่ได้บอกว่าผมทำถูกต้องทั้งหมดครับ แต่ผมไม่ได้เริ่ม

- เรื่องโหวตข้อ2 ที่ท่านบอกปฏิบัติไม่ได้นั้น ผมหมายถึงกรณีที่มีโพสขึ้นมาแล้ว และมีผู้เสียหายแจ้งแอดมิน หรือ แอดมินตรวจสอบเจอเอง ก็ควรจะเรียกหลักฐานจากผู้โพส ถึงจะอนุญาตให้โพสต่อได้ครับ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355

ฉากจบกระทู้นี้คือ ตะกวดชนะขาดลอยครับ เพราะมีผช.แอดมิน ที่ไม่ทันเกม ขาดวิจารณญาณ และ EQ ไม่สูงพอที่จะทำตัวเป็นกลางหลังจากถูกวิจารณ์การทำงาน ผมแค่แซวว่า"ใจปลาซิลจุง" ที่ลบกระทู้ของผม  ผช.แอดมินแค่อ่านไม่ดีเองว่า ว่าโดนเรียก"ลุง" เลยโกรธหัวแดง ถึงกะเมาบล๊อคยูสเซอร์ผม เฮ่ยยย..ยังงี้ก็ได้หรา!!!

คนเราทำงานผิดพลาดได้ครับเป็นเรื่องธรรมดา แต่คนที่จะพัฒนาได้ เมื่อผิดพลาดแล้วต้องกล้ายึดอกยอมรับ และแก้ไขครับ
ถ้ามาตรฐานการทำงานของผช.แอดมิน ยังเป็นแบบนี้ จงอย่าแปลกใจว่าทำไมถึงมีตะกวดถึงเพ่นพ่านอยู่เต็มเวบ

ท่านที่บอกว่าแอดมิน มาอาสาทำหน้าที่แบบไม่ได้อะไร ก็เป็นเรื่องน่าชื่นชมครับ แต่ถ้าจะทำหน้าที่ให้ได้มาตรฐานกว่านี้ ผมจะยกย่องด้วย การอาสามาทำงาน กะ เรื่องทำงานผิดพลาด ทั้งๆมีคนบอกกล่าวแล้ว มันเป็นคนละเรื่องกันครับ

ปล. คอมเม้นเตต๋อยด์ คงอยากจะโพสลากไปดราม่าต่อ บลาๆๆๆ อันนั้นแล้วแต่ครับตามสบาย มันขึ้นกับพื้นฐานจิตใจ เรื่องนี้มันสอนกันยาก  และผมไม่เคยให้ราคาคนประเภทนี้อยู่แล้ว

ปัญาหาทั้งหมดที่เกิดขึ้นอยู่ที่ตัวคุณเอง คุณพยายามเบี่ยงเบนสิ่งที่เกิดขึ้นให้คุณเป็นฝ่ายถูกกระทำ
และเป็นฝ่ายถูกต้องในมุมมองและวิจารญาณของคุณคนเดียว ซึ่งช่วงแรกทุกคนก็เคารพและรับฟังคุณเสมอมา รวมทั้งผมด้วย
แต่คุณเองพยายามสร้างตัวตนของคุณเองให้ปรปักษ์กับผู้อื่น ไม่รับฟังความคิดเห็นและรับฟังเหตุผลที่ต้องมีและพึงกระทำ
เพียงกล่าวอ้างและเชื่อมั่นว่าตัวเองถูกต้องเสมอมา ทั้ง ๆ ที่มีคำแนะนำ และสิ่งที่ควรจะกรทำ แต่ท่านกลับไม่ทำและพยายามสร้างความเบื่อหน่ายให้กับสมาชิกคนอื่น ๆ
ถ้าคุณเอาหลักฐานพวกนี้มาลงตั้งแต่เริ่มแรก ๆ คุณก็เคลียร์ตัวเองไปนานแล้ว
สมาชิกที่เข้ามาอ่านก็จะได้รับข้อมูลและได้รู้ว่าคุณไม่ได้หลอกใคร แต่ก็อีกแหละ
ผมไม่สามารถไปบอกให้ใครเชื่อหรือไม่เชื่อว่าใครดีหรือไม่ดีได้ ทุกสิ่งออกมาทางการกระทำ
การกระทำที่คุณกำหนดมันขึ้นมา เนิ่นนานมาถึงวันนี้ สมาชิกที่ได้เข้ามาอ่านก็จะรู้ว่าสิ่งที่เกิดขึ้นใครเป็นอย่างไร
แบบไหนบ้าง บางทีมันอาจจะสายเกินไปในการทำความเข้าใจในตัวคุณ มันเลยจุดนั้นไปแล้ว

สำหรับสิ่งที่ผมทำกับคุณผมยืดอกรับเสมอ ก็บอกแล้วผมไม่ค่อยมานั่งอธิบายให้สมาชิกเข้าใจหรอก
แต่เริ่มแรกผมเห็นในสิ่งที่คุณพยายามพิสูจน์ตัวเอง ผมจึงให้โอกาสคุณ แต่คุณเองไม่ได้ให้โอกาสตัวเอง
เวบ wlg เป็นเวบที่ให้ผู้คนมาติดต่อสื่อสาร แล้วจะไปรู้จักกันยังไง หรือได้พูดคุยกัน หรือได้พบปะกันยังไงนั้น
เป็นเรื่องส่วนตัวของสมาชิกแต่ละคนไปสัมผัสกันเอง เวบหรือผู้ดูแลไม่สามารถเข้าไปเกี่ยวข้องได้ อะไรจะเกิดก็รับผลกันไป
อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มีใครสามารถหยิบยื่นให้คุณได้

ในส่วนที่ผมบล็อคก็บอกแล้ว แมน ๆ คุณ ก็ผู้ชาย ผมก็ผู้ชาย คุณด่าผม ผมมีสิทธิ์เหนือสิ่งที่คุณมี
ผมก็ทำ ทำอะไรได้ผมก็ทำ แต่บอกก่อนอย่างน้อยผมก็ให้โอกาสคุณและช่องทางในการเข้ามาในเวบนี้พอสมควร
ผมชอบสนุกสนาน และบางเวลาผมก็เป็นคนสนุกสนานพอสมควร 

IQ หรือ EQ ไม่ต้องพูดถึง ผมไม่มีอยู่แล้ว วัน ๆ นึง จะหาเงินให้ครบ 300 ยังหาไม่ได้เลย  ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Jfinance4.1

• Newbie
  • *

ปัญาหาทั้งหมดที่เกิดขึ้นอยู่ที่ตัวคุณเอง คุณพยายามเบี่ยงเบนสิ่งที่เกิดขึ้นให้คุณเป็นฝ่ายถูกกระทำ
และเป็นฝ่ายถูกต้องในมุมมองและวิจารญาณของคุณคนเดียว ซึ่งช่วงแรกทุกคนก็เคารพและรับฟังคุณเสมอมา รวมทั้งผมด้วย
แต่คุณเองพยายามสร้างตัวตนของคุณเองให้ปรปักษ์กับผู้อื่น ไม่รับฟังความคิดเห็นและรับฟังเหตุผลที่ต้องมีและพึงกระทำ
เพียงกล่าวอ้างและเชื่อมั่นว่าตัวเองถูกต้องเสมอมา ทั้ง ๆ ที่มีคำแนะนำ และสิ่งที่ควรจะกรทำ แต่ท่านกลับไม่ทำและพยายามสร้างความเบื่อหน่ายให้กับสมาชิกคนอื่น ๆ
ถ้าคุณเอาหลักฐานพวกนี้มาลงตั้งแต่เริ่มแรก ๆ คุณก็เคลียร์ตัวเองไปนานแล้ว
สมาชิกที่เข้ามาอ่านก็จะได้รับข้อมูลและได้รู้ว่าคุณไม่ได้หลอกใคร แต่ก็อีกแหละ
ผมไม่สามารถไปบอกให้ใครเชื่อหรือไม่เชื่อว่าใครดีหรือไม่ดีได้ ทุกสิ่งออกมาทางการกระทำ
การกระทำที่คุณกำหนดมันขึ้นมา เนิ่นนานมาถึงวันนี้ สมาชิกที่ได้เข้ามาอ่านก็จะรู้ว่าสิ่งที่เกิดขึ้นใครเป็นอย่างไร
แบบไหนบ้าง บางทีมันอาจจะสายเกินไปในการทำความเข้าใจในตัวคุณ มันเลยจุดนั้นไปแล้ว

สำหรับสิ่งที่ผมทำกับคุณผมยืดอกรับเสมอ ก็บอกแล้วผมไม่ค่อยมานั่งอธิบายให้สมาชิกเข้าใจหรอก
แต่เริ่มแรกผมเห็นในสิ่งที่คุณพยายามพิสูจน์ตัวเอง ผมจึงให้โอกาสคุณ แต่คุณเองไม่ได้ให้โอกาสตัวเอง
เวบ wlg เป็นเวบที่ให้ผู้คนมาติดต่อสื่อสาร แล้วจะไปรู้จักกันยังไง หรือได้พูดคุยกัน หรือได้พบปะกันยังไงนั้น
เป็นเรื่องส่วนตัวของสมาชิกแต่ละคนไปสัมผัสกันเอง เวบหรือผู้ดูแลไม่สามารถเข้าไปเกี่ยวข้องได้ อะไรจะเกิดก็รับผลกันไป
อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มีใครสามารถหยิบยื่นให้คุณได้

ในส่วนที่ผมบล็อคก็บอกแล้ว แมน ๆ คุณ ก็ผู้ชาย ผมก็ผู้ชาย คุณด่าผม ผมมีสิทธิ์เหนือสิ่งที่คุณมี
ผมก็ทำ ทำอะไรได้ผมก็ทำ แต่บอกก่อนอย่างน้อยผมก็ให้โอกาสคุณและช่องทางในการเข้ามาในเวบนี้พอสมควร
ผมชอบสนุกสนาน และบางเวลาผมก็เป็นคนสนุกสนานพอสมควร 

IQ หรือ EQ ไม่ต้องพูดถึง ผมไม่มีอยู่แล้ว วัน ๆ นึง จะหาเงินให้ครบ 300 ยังหาไม่ได้เลย  ^___^

แหมม ก็ยังคงเส้นคงวานะครับ
- เรื่องหลักฐานก็บอกแนวคิดไปแล้ว และคนโลว์เทค กว่าจะลงรูปเป็นก็เล่นเป็นวันๆ แต่เพราะเป็นเรื่องศักดิ์ศรีมันก็ต้องยอม
- กะอยู่แล้วครับว่าต้องบอกส่งหลักฐานสายไป
- เรื่องด่าคุณเนี่ย ตอนไหนครับ ถ้าเป็นเรื่องใจปลาซิว ก็เพราะคุณย้ายกระทู้โดยไม่บอกกล่าว ปกติการย้ายกระทู้ก็จะมีประกาศแจ้งว่าย้ายแล้วในห้องเดิม หรือว่าผมได้รับการปฏิบัติแบบไม่เท่าเทียมตั้งแต่ต้น? และเรืองนี้ผมก็ได้กล่าวขอโทษไปแล้ว อะไรที่ทำผิดผมก็กล้ารับครับ แล้วผช.แอดมินล่ะครับ?

ส่วนที่กล่าวหาว่าผมสร้างปรปักษ์ ผมว่าคุณพูดเพราะตอนนี้คุณไม่หลือความเป็นกลางอีกแล้ว อย่างที่อธิบายตอนต้นผมไม่ได้เริ่มก่อน ใครดูถูกเหยียดหยามมา ก็ควรได้รับสิ่งนั้นกลับไป

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
แอดมินเว็บ ไม่จำเป็นต้องเป็นกลาง

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=47940.0;all

เรื่องนี้ขอให้จบเถอะนะ

ตะกวด ไม่ตะกวด คนเล่นเว็บต้องป้องกันตนเอง อย่าจ่ายก่อนเจอ อย่ายอมเสียตัวก่อนรับเงิน แค่นี้ก็ไม่เกิดปัญหา

เวลามีคนมาด่าคุณว่าเป็นตะกวด มันก็แค่ยูสสมมุติ ไม่มีใครรู้จักคุณ

ถ้าจะใช้ยูสนั้นต่อ ก็เฉยๆไป เขียนเว็บเชิงสนุกสนานเฮฮา ทักทายเพื่อนฝูง นัดสาวน่ารัก ส่งการบ้านหวานแหวว

ในที่สุดก็ได้รับความเชื่อใจจากน้องๆ รับนัดไม่หวาดไม่ไหว

ผมว่าแบบนั้นดีกว่านะ