ผู้เขียน หัวข้อ: ❤❤ โพลสำรวจ เรื่องวิจารณญาณของแอดมิน หวังว่าแอดมินจะใจกว้างพอที่จะรับฟัง ❤❤  (อ่าน 13364 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734

"สิ่งที่ถูกต้องคือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น
สิ่งที่ผิดคือผิด แม้ทุกคยทำสิ่งนั้น"

คุณว่าถ้าท่าจ.สังเวียน ท่านกลับมาบอกคุณได้
ท่านอยากจะบอกอะไรคุณครับ อุตส่าห์ได้ทำงานในแวดวงการเงิน การลงทุน
ท่านจะต้องยึดถือผลประโยชน์ที่ตัวเองต้องได้ทุกครั้งมั้ย ท่านซื้อหุ้นถูกตัว ขายได้กำไรเยอะ
ท่านชมใคร.... หรือหากท่านซื้อผิดตัว ผิดราคา ขายหมู ติดดอย ท่านโทษใคร....

ผมว่าท่าจ.สังเวียนคงส่ายหน้าระอาคนแบบนี้อยู่มังครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Jfinance3

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ว่าจะไม่เขียนแล้ว ผมว่าเรื่องนี้ ดราม่าเกินไปหน่อยแล้ว คุณผู้ถูกกล่าวหา ถ้าไม่ชอบการทำงานของแอดมิน เลิกใช้เวปไปเลยจะดีกว่าไหม
สำหรับผม เท่าที่คุณชี้แจงมาแรกๆ มันก็พอมีเหตุผลนะ แต่ยิ่งพยายามจะให้คนทั้งเวปโทษการทำงานของแอดมิน มันก็เกินไปหน่อย เพราะแอดมินเขามาทำหน้าที่ตรงนี้ เขาก็ไม่ได้อะไร แล้วคุณมาใช้เวป คุณก็ไม่ได้เสียอะไร หรือว่าการที่คุณมาสมัคร สมาชิกคุณมีเสียเงินให้เวปครับ ถ้าเป็นแบบนั้น ผมจะได้มองใหม่ เพราะผมเป็นสมาชิก ผมไม่ได้เสียเงิน แล้วเป็นมา 2 ปีแล้ว แรกๆ อาจจะไม่ใช่ชื่อยูสนี้ เพราะก็จำไม่ได้แล้ว
คนใช้เวปทุกคน รู้หมดแหละครับ มีทั้งตะกวดหญิง ตะกวดชาย คุณไม่ได้เป็น โดนคนกล่าวหา แก้ต่างไปแล้ว คนเลือกที่จะเชื่อ หรือไม่เชื่อ คุณทำไรเขาไม่ได้หรอกครับ อย่างผม เท่าที่ทราบ น้องผู้หญิงในนี้หลายคนหาว่าผมเป็นตะกวด แต่คนที่เคยเจอผมจริงๆ แล้วรู้จักผมจริง เขารู้ว่าผมไม่ใช่ ช่วยน้องๆ ไปเยอะแค่ไหน ช่วยฟรีๆ แค่ไหน ทั้งจำนวนเงิน และจำนวนคน แต่บางคนก็ยังคิดว่าผมเป็นตะกวดอยู่ดี ผมยังไม่เห็นสนใจอะไรเลยครับ
ถ้ายังคิดจะใช้เวปต่อ ก็ปล่อยวางบ้างนะ ไม่งั้นปราสาทเสียเปล่า หรือไม่ก็ไปหาเวปอื่นเล่น มีเวปอื่นๆ อีกหลายเวป รวมทั้งเท่าที่ทราบมีเวปปิดด้วย อันนั้น คุณอาจจะปลอดภัยจากการโดนกล่าวหาก็ได้ ขอให้โชคดีนะครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับ พอดีมือใหม่ยังไม่ชินกับสิ่งที่เป็นแบบนี้เลยรู้สึกว่า ถ้าแก้ไขอะให้ดีขึ้นได้ ก็อยากจะพยายามลองทำครับ
ถ้ามีเวบแนะนำให้หน่อยจะขอบพระคุณครับ

put58

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
ผมว่าควรจบได้แล้ว ทุกคนมีเหตุผลกัน แต่ยูสที่ตะกวดออกมาโพสเข้ายังไม่มาตอบเหมิอนจะในคนในนี้ตีกัน ผู้ช่วยแอดมินทำหน้าที่เข้า ส่วนคุณJfinance3ชี้แจงก็จบ ความคิดคุณกับผู้ช่วยแอดมินต่างความคิดต่างวาระกัน อย่าต่อกันอีกปล่อยใหห้จบกันแค่นี้ ในเวปมีทั้งดีและร้าย ทุกคนย่ิมมีจุดยืนต่างกันความคิดต่างกัน ทุกคนควรจบกระทู้นี้ได้ละและควรให้พี่fredom ลบทั้งสองกระทู้นี้เลย

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เมื่อคืนฝนตก อึ่งอางข้างบ้านร้องพร้อมกันสามตัว........เอ้ยยยยย....
แบบนี้ผมก็ต้องเข้ามาแก้เคล็ดโดยหาคนมา"กระแนะกระแหน"
เป็นการ"แก้เคล็ด"แบบบ้านๆ.....ไม่อ้างอิงตำราของสาด-ดา-ชาม ใดๆ

การ"กระแนะกระแหน"ก็ง่ายๆ....อ่านชุ่ยๆมั่วๆข้ามๆ แล้วก็เขียนเลย.....
ท่าน....(เหยื่อในการกระแนะกระแหนของกระพ้ม)...สมมุตินะครับ
มีสวนแห่งหนึงเขาเปิดให้เข้าไปเที่ยวเล่นได้ฟรีๆ 
ใครอยากเข้าก็ลงชื่อและตอบคำถามนิดหน่อยในสมุดที่เขาวางไว้
แล้วอยากเข้าอยากออกเมื่อไหร่ก็แล้วแต่ท่าน
เข้าไปแล้วก็พบว่า บางแห่งสนามมีหลุม  ต้นไม้บางต้นรกไม่ได้ตัด
หมาวิ่งเพ่นพ่าน.....
(ไอ้ที่ดีๆก็มาก...ที่ห่วยๆก็เยอะ)
แล้วท่านมาต่อว่าอะไรคนดูแลสวนครับ
สวนนี้มีแค่อาสาสมัครเอาเวลาว่างจากการทำงานมาช่วยดูแล
เขามีงานก็ไม่มาดูแล หญ้ามันจะยาว หมามาขุดหลุมก็ต้องช่างแมร่งมันก่อน
เขามาช่วยทำ(เงินก็ไม่ได้)...แล้วยังโดนพวกปากแบบเดียวกับผม(เป็นคำด่าว่าปากสุนัข)
มาบ่นว่าอีก....หญ้าไม่ตัด...หลุมไม่กลบ..$#?*!!
ถ้าไม่ชอบใจก็ควรไปเดินเล่นที่อื่น......

เย้...."กระแนะกระแหน"แล้ว "แก้เคล็ด"อึ่งอ่างร้องแล้ว....
สบายตัวแล้ว....ผมไปหาสาวๆเสแพลได้แล้ว.....

ปล. คำกระแนะกระแหนนี่มันไม่ต้องมีเหตุมีผล...ไม่ต้องมีหลักการ...ไม่ต้องมีข้อมูล...ไม่ต้องมีหลักฐานใดๆ
ไม่ต้องถามหานะคราบบบบบ...แค่มีอึ่งอ่างร้องและคนปากหมาที่คันมือแบบผมก็พอแล้ว...5555
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Jfinance3

• Newbie
  • *

"สิ่งที่ถูกต้องคือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น
สิ่งที่ผิดคือผิด แม้ทุกคยทำสิ่งนั้น"

คุณว่าถ้าท่าจ.สังเวียน ท่านกลับมาบอกคุณได้
ท่านอยากจะบอกอะไรคุณครับ อุตส่าห์ได้ทำงานในแวดวงการเงิน การลงทุน
ท่านจะต้องยึดถือผลประโยชน์ที่ตัวเองต้องได้ทุกครั้งมั้ย ท่านซื้อหุ้นถูกตัว ขายได้กำไรเยอะ
ท่านชมใคร.... หรือหากท่านซื้อผิดตัว ผิดราคา ขายหมู ติดดอย ท่านโทษใคร....

ผมว่าท่าจ.สังเวียนคงส่ายหน้าระอาคนแบบนี้อยู่มังครับ

ท่านอาจารย์คงอยากบอกว่า
มาตรฐานความถูกต้องทางสังคม มันมีอยู่โดยตรรกะ จริยธรรม จิตสำนึกครับ ไม่ใช่การใช้พวกมากลากไป

ส่วนตัวอย่างการเก็งกำไรหุ้นที่คุณkaptan ยกมา ผมว่ายังไม่เกี่ยวกับกับคำพูดของท่านอาจารย์เท่าไหร่ ด้วยความเคารพครับ
(ผมไม่ได้ทำงานในแวดวงการเงิน การลงทุนหรอกครับ อันนี้คุณเดาผิดครับ)

ผมขอถามคุณkaptan คำถามเดียวครับ
ว่าเราควรปล่อยให้สมาชิกในนี้โพสให้ร้ายใครก็ได้อย่างอิสระ โดยไร้หลักฐาน หรือควรมีการกลั่นกรองก่อนครับ

Jfinance3

• Newbie
  • *
เมื่อคืนฝนตก อึ่งอางข้างบ้านร้องพร้อมกันสามตัว........เอ้ยยยยย....
แบบนี้ผมก็ต้องเข้ามาแก้เคล็ดโดยหาคนมา"กระแนะกระแหน"
เป็นการ"แก้เคล็ด"แบบบ้านๆ.....ไม่อ้างอิงตำราของสาด-ดา-ชาม ใดๆ

การ"กระแนะกระแหน"ก็ง่ายๆ....อ่านชุ่ยๆมั่วๆข้ามๆ แล้วก็เขียนเลย.....
ท่าน....(เหยื่อในการกระแนะกระแหนของกระพ้ม)...สมมุตินะครับ
มีสวนแห่งหนึงเขาเปิดให้เข้าไปเที่ยวเล่นได้ฟรีๆ 
ใครอยากเข้าก็ลงชื่อและตอบคำถามนิดหน่อยในสมุดที่เขาวางไว้
แล้วอยากเข้าอยากออกเมื่อไหร่ก็แล้วแต่ท่าน
เข้าไปแล้วก็พบว่า บางแห่งสนามมีหลุม  ต้นไม้บางต้นรกไม่ได้ตัด
หมาวิ่งเพ่นพ่าน.....
(ไอ้ที่ดีๆก็มาก...ที่ห่วยๆก็เยอะ)
แล้วท่านมาต่อว่าอะไรคนดูแลสวนครับ
สวนนี้มีแค่อาสาสมัครเอาเวลาว่างจากการทำงานมาช่วยดูแล
เขามีงานก็ไม่มาดูแล หญ้ามันจะยาว หมามาขุดหลุมก็ต้องช่างแมร่งมันก่อน
เขามาช่วยทำ(เงินก็ไม่ได้)...แล้วยังโดนพวกปากแบบเดียวกับผม(เป็นคำด่าว่าปากสุนัข)
มาบ่นว่าอีก....หญ้าไม่ตัด...หลุมไม่กลบ..$#?*!!
ถ้าไม่ชอบใจก็ควรไปเดินเล่นที่อื่น......

เย้...."กระแนะกระแหน"แล้ว "แก้เคล็ด"อึ่งอ่างร้องแล้ว....
สบายตัวแล้ว....ผมไปหาสาวๆเสแพลได้แล้ว.....

ปล. คำกระแนะกระแหนนี่มันไม่ต้องมีเหตุมีผล...ไม่ต้องมีหลักการ...ไม่ต้องมีข้อมูล...ไม่ต้องมีหลักฐานใดๆ
ไม่ต้องถามหานะคราบบบบบ...แค่มีอึ่งอ่างร้องและคนปากหมาที่คันมือแบบผมก็พอแล้ว...5555
มาเล่นกันก่อนครับอย่าเพิ่งไป
ถ้าสวนนั้นมีหลุม แล้วลูกหลานคุณมีโอกาสวิ่งเล่นพลัดตกเป็นอันตรายได้
คนจะไม่แจ้งเจ้าหน้าที่มาแก้ไขหน่อยหรือครับ หรือคิดแค่ว่ามาเดินเล่นเอาประโยชน์จากสวนอย่างเดียวพอครับ

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
ผมขอถามคุณkaptan คำถามเดียวครับ
ว่าเราควรปล่อยให้สมาชิกในนี้โพสให้ร้ายใครก็ได้อย่างอิสระ โดยไร้หลักฐาน หรือควรมีการกลั่นกรองก่อนครับ

ขอเป็นผักอีกสักความเห็นนะเจ้าคะ
(ผักสาระแน หรือแหน่ หรือแหนะ หรือแหน นะ งง) **25**

เวปไซด์สาธารณะ ก้อคือ เวปไซด์สาธารณะ
ถ้านึกเวปบ้าบออะไร ในสากลโลก ไม่ออกเลย ลองนึกถึง เวปพันทิป ดู

จำเป็นเหรอ ต้องขออนุญาตตั้งกระทู้
มัน ยัง ไม่มี คนผิด คนถูก จนกว่า ทั้ง2 จะมาดีเบต ชี้แจงข้อกล่าวหาของตัวเอง
ซึ่งแอดมินเอง ก้อให้โอกาสคุณทั้ง 2ฝ่าย เท่าเทียมกัน

ขอเผือกอีกนิดเถอะเจ้าค่ะ
คุณ Jfinance3 กำลังสานสัมพันธิกับน้องในเวปอยู่หรือเปล่า
ทำไมคุณต้องอยากบริสุทธิ์มากมาย จนเรื่องนี้กลายเป็นหนังคนละม้วนแล้ว

ถ้าไม่ได้มีสาวๆที่กำลังสานสัมพันธ์อยู่ ก้อไม่ต้องกังวลค่ะ
เรื่องนี้ เมื่อคุณ เคลียร์ตัวเอง ชัดเจนแล้ว สาวๆสบายใจ
ไม่ต้องกลัวเจ้าค่ะ คุณได้เสียเงินแน่นวลลลล **30** **30**

ทัศนคติ งอแง ของคุณพี่นั้นนน
ช่างเหมือนกับคนที่น้องคิดถึงเค้าอยู่ทุกวี่วัน
คุณไทยแลนด์ แกรนด์ เซลล์ **36**

bkkman

• Sr. Member
  • People Like This 52
ง่ายๆครับส่วนใหญ่ไม่เห็นด้วยกับคุณ คุณคิดว่าไงครับพวกมากลากไป คุณต้องถูกต้องต้องตามคุณคิด พอจะเข้าใจไหมครับ ว่าแต่จะปิดผลโหวตเมื่อไหร่ครับ ถ้าคนส่วนใหญ่ไม่ได้เห็นด้วยกับคุณจะยังไงต่อไป

Jfinance3

• Newbie
  • *

ขอเป็นผักอีกสักความเห็นนะเจ้าคะ
(ผักสาระแน หรือแหน่ หรือแหนะ หรือแหน นะ งง) **25**

เวปไซด์สาธารณะ ก้อคือ เวปไซด์สาธารณะ
ถ้านึกเวปบ้าบออะไร ในสากลโลก ไม่ออกเลย ลองนึกถึง เวปพันทิป ดู

จำเป็นเหรอ ต้องขออนุญาตตั้งกระทู้
มัน ยัง ไม่มี คนผิด คนถูก จนกว่า ทั้ง2 จะมาดีเบต ชี้แจงข้อกล่าวหาของตัวเอง
ซึ่งแอดมินเอง ก้อให้โอกาสคุณทั้ง 2ฝ่าย เท่าเทียมกัน

ขอเผือกอีกนิดเถอะเจ้าค่ะ
คุณ Jfinance3 กำลังสานสัมพันธิกับน้องในเวปอยู่หรือเปล่า
ทำไมคุณต้องอยากบริสุทธิ์มากมาย จนเรื่องนี้กลายเป็นหนังคนละม้วนแล้ว

ถ้าไม่ได้มีสาวๆที่กำลังสานสัมพันธ์อยู่ ก้อไม่ต้องกังวลค่ะ
เรื่องนี้ เมื่อคุณ เคลียร์ตัวเอง ชัดเจนแล้ว สาวๆสบายใจ
ไม่ต้องกลัวเจ้าค่ะ คุณได้เสียเงินแน่นวลลลล **30** **30**

ทัศนคติ งอแง ของคุณพี่นั้นนน
ช่างเหมือนกับคนที่น้องคิดถึงเค้าอยู่ทุกวี่วัน
คุณไทยแลนด์ แกรนด์ เซลล์ **36**
เลือกชื่อผักได้เหมาะครับ ชอบอ่า
มาตรฐานพันทิพ ถ้ามีโพสให้ร้ายใครโดยขาดหลักฐานอ้างอิง เค้าลบครับ
แม้แต่ความเห็นที่ไปกระทบคนอื่น เค้ารู้เค้าก็ลบ เวบเค้าถึงเจริญแบบทุกวันนี้

ประเด็นที่พยายามถามถึงการถูกผิดที่ปล่อยให้โพสแบบนี้ ก็ไม่มีใครกล้าพูด
ตัวอย่างเช่น คุณเดินผ่านป้ายรถเมล์ เห็นผู้ชายทำร้ายผู้หญิงอยู่ คุณมองไปเค้าก็ตะคอกว่า เรื่องผัวเมียอย่ายุ่ง!
Commentator ส่วนใหญ่ก็แนะนำว่าปล่อยมันไป เป็นเรื่องปกติของสังคมไทย ให้อยู่เฉยๆ
แต่คนแบบผมไม่คิดจะเฉยแบบนั้นไงครับ!!

Jfinance3

• Newbie
  • *
ง่ายๆครับส่วนใหญ่ไม่เห็นด้วยกับคุณ คุณคิดว่าไงครับพวกมากลากไป คุณต้องถูกต้องต้องตามคุณคิด พอจะเข้าใจไหมครับ ว่าแต่จะปิดผลโหวตเมื่อไหร่ครับ ถ้าคนส่วนใหญ่ไม่ได้เห็นด้วยกับคุณจะยังไงต่อไป

ไม่เห็นด้วย โหวตข้อ1ครับ