ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประจานหน่อยคะ เจอตะกวดอีกแล้ว  (อ่าน 3605 ครั้ง)

GGG69

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ขอประจานหน่อยคะ เจอตะกวดอีกแล้ว
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 08:32:26 AM »
เมื่อวานได้นัดเจอนายคนหนึ่ง ชื่อโอ๊ค อายุ 24 อยู่แถวปิ่นเกล้า เบอร์ติดต่อ 9631 ชื่อไลน์กับรูป อีเมล์มาหาเรา เด่วเอาให้ดู E-mail : giftgiftg69(แอท)gmail.com
นายคนนี้เขาบอกเปนลูกเจ้าของบริษัทโรงพิมพ์และเล่นหุ้นด้วย หน้าตาตี๋ๆใส่แว่น ขาวๆ อ้วนๆหน่อย เหมือนเด็กเนิสอ่ะค่ะ บอกว่าเคยเลี้ยงมาหลายคนแล้ว มีเครดิตแน่นอน ก้ส่งรูปให้เราดูว่ามีเลี้ยงใครมั่ง นายคนนี้จะโอนให้บ้าง ให้ตอนนัดเจอบ้าง
อ่ะ เด่วมาเข้าเรื่องของเมื่อวานดีกว่า
คือเมื่อวานเราไปเจอกะนายโอ๊ค ที่โรงแรมแถวปิ่นเกล้าตอนช่วงบ่ายๆ พอเจอกัน ก้เริ่มปฏิบัติภารกิจ และนายโอ๊คบอกว่าเด่วจะแวะโอนเงินให้ตอนเยน เราก้รอไปจนถึง 5-6 โมง ตอน4โมงกว่า เราก้ลองแกล้งโทหา แต่ว่าบล็อกเบอร์ค่ะ เราก้ทั้งส่งข้อความไป ทั้งโทรัวๆ จนตอนประมาน 5โมงกว่าๆ นายโอ๊คก้ทักไลน์มาว่า ที่ทำงานไม่ให้เล่นโทสับ คือ มันใช่อ่อ ต้องบล็อกเบอร์บล็อกไลน์ด้วยหรอ แล้วนายโอ๊คก้บอกอีกว่า เด่วประมาน 3-4 ทุ่มโอนให้นะ เราก้รอไปจนถึงตอนนั้น สรุป 3-4 ทุ่มก้ยังไม่โอนมา เราก้ทักไป นายโอ๊คบอก เด่วปิดบริษัทก่อน ตอนกลับบ้านจะแวะให้
เราก้รอไปจนเกือบจะเที่ยงคืน ก้ทักไปใหม่ว่าอะไรยังไง นายโอ๊คบอกแปป ปิดบริษัทอยู่ คือ ปิดนานไปป่ะ ละเราก้บอกไปว่า ให้เวลาถึง ตี 1 นะ ถ้ายังไม่โอนมา เช้ามาเตรียมตัวไว้เลย มาแก้ตัวในเวป สรุปไม่มียอดเงินเข้าบัญชีเลยค่ะ คือ แบบรู้สึกแย่ หมดสิ้น หมดหวังไปหมด คือวันนี้ค่างวดรถก้ต้องจ่าย ค่าโทสับก้ต้องจ่าย วันเสาว่าจะพาแม่ไปหาหมอเพราะน้องเปนไข้หวัดอย่างหนัก คือหมดกันเลยค่ะ กับสิ่งที่ต้องการจะสะสาง ถ้านายโอ๊คได้มาอ่านกระทู้นี้ ช่วยตอบทีค่ะ ทำไมต้องทำกันแบบนี้ ให้ความหวังคนที่เดือดร้อนเพื่ออะไรคะ ละนี่เงียบหาย ไม่ได้เงินอะไรจากคุณเลยซักบาท จิตใจทำด้วยอะไรคะ หน้าตาก้ดูไม่น่าเลว ดูเปนเดกดี แต่ทำไมทำงี้คะ
คือที่เรามาตั้งกระทู้ขนาดนี้ เราแค้นใจมาก รู้สึกเสียเวลาละไม่ได้เงิน ไม่ได้อะไรคืนกลับมาเลย มีแต่เสียกับเสีย ก้อยากจะฝากเตือนทุกๆคนนะคะ ให้ระวังกันด้วย

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
Re: ขอประจานหน่อยคะ เจอตะกวดอีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 08:57:20 AM »
อ่านแล้ว มุขคุ้นๆคงเปนคนเดิมๆนี่แหละ
ลองไปดูในเวป gigtd น่าจะเปนคนที่ขึ้นหัวกระทู้อยู่

คนภูธร

• People Like This 53
Re: ขอประจานหน่อยคะ เจอตะกวดอีกแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 09:02:36 AM »
มุขเดิมๆของตะกวดที่ทำมานาน(และยังทำได้อยู่เรื่อยๆ)

เกือบทุกมุขของตะกวดแก้ได้ด้วยคาถา "เงินมาผ้าหลุด"  แต่สาวๆไม่ค่อยท่องกันเลยยังโดนอยู่เรื่อยๆ

play-ground

• People Like This 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 09:08:04 AM »
มุขเดิมๆของตะกวดที่ทำมานาน(และยังทำได้อยู่เรื่อยๆ)

เกือบทุกมุขของตะกวดแก้ได้ด้วยคาถา "เงินมาผ้าหลุด"  แต่สาวๆไม่ค่อยท่องกันเลยยังโดนอยู่เรื่อยๆ
น้องๆอ่านprofile ที่ตะกวดลงไว้ก้อคงเชื่อไปเกิน95%  **11**
แต่คิดว่าพี่ที่profileดีๆ เค้าไม่เอารายละเอียดมาลง เพราะกลัวน้องๆเหมือนกัน

jengjai

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 09:13:22 AM »
เรื่องปกติ ของการไม่ขอดูเงินก่อน จะยังไม่ให้ก็ยังรู้ว่ามีเงิน เมื่อได้อยู่แล้ว  อย่ามาบอกว่าไม่มีเงิน
มุข บอกจะไปโอนเงินให้นะ ทำให้ต้องมีเรื่องอย่างนี้ตลอด  มีหลายกระทู้ก็เตือนอยู่แล้ว ถ้าไม่ให้เงิน ก็ถ่ายรูปไว้หน่อยก็ดี
ปรากฎว่า ไม่มีสักเรื่อง  ตามจริงแล้ว พวกนี้นะ ถ้าอยู่แถวพระปิ่นเกล้าแล้วนะ แถวนั้นที่มีหาเด็กเยอะมาก ตามนวด เรทราคา
ก็ไม่ได้สูงด้วย ..... ก็จำไว้ว่า ขอดูเงินก่อนว่ามีเปล่า ถ้าไม่เห็นเงิน ก็ควรสังวรไว้ว่า ............. ของฟรี ก็มีในโลก

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 09:23:39 AM »
เรื่องปกติ ของการไม่ขอดูเงินก่อน จะยังไม่ให้ก็ยังรู้ว่ามีเงิน เมื่อได้อยู่แล้ว  อย่ามาบอกว่าไม่มีเงิน
มุข บอกจะไปโอนเงินให้นะ ทำให้ต้องมีเรื่องอย่างนี้ตลอด  มีหลายกระทู้ก็เตือนอยู่แล้ว ถ้าไม่ให้เงิน ก็ถ่ายรูปไว้หน่อยก็ดี
ปรากฎว่า ไม่มีสักเรื่อง  ตามจริงแล้ว พวกนี้นะ ถ้าอยู่แถวพระปิ่นเกล้าแล้วนะ แถวนั้นที่มีหาเด็กเยอะมาก ตามนวด เรทราคา
ก็ไม่ได้สูงด้วย ..... ก็จำไว้ว่า ขอดูเงินก่อนว่ามีเปล่า ถ้าไม่เห็นเงิน ก็ควรสังวรไว้ว่า ............. ของฟรี ก็มีในโลก
ถ้าขอดูเงินก่อน ก็น่าจะขอรับเงินก่อนเลยครับ
ไม่น่าจะมีข้ออ้างอะไรที่จะไม่ให้เงิน  **40**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 10:10:11 AM »
    ไอ้ตะลูกตะกวดตัวนี้ใช้ 2 ยูสเป็นอย่างน้อยนะครับ
ขึ้นต้นด้วย OAK.....ลงท้ายด้วยตัวเลข ไลน์มัน TONY.....
ช่วยกันดูแลกันครับ กำจัดไม่ยากหรอก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

โสด

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 10:14:55 AM »
เจอมาเหมือนกัน  ทำใจแล้วหละ ว่าต้องโดนหลอก

ตะกวดน่ากลัวจริงๆ

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 11:17:42 AM »
ที่น่ากลัวกว่าคือ ใจเราไม่แข้งพอครับ ท่องกันไว้เลย
สำหรับพี่ๆ ไม่โอนก่อน
สำหรับน้องๆ เงินมาผ้าหลุด

GGG69

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 12:21:22 PM »
    ไอ้ตะลูกตะกวดตัวนี้ใช้ 2 ยูสเป็นอย่างน้อยนะครับ
ขึ้นต้นด้วย OAK.....ลงท้ายด้วยตัวเลข ไลน์มัน TONY.....
ช่วยกันดูแลกันครับ กำจัดไม่ยากหรอก

ใช่เลยค่ะ ไลนนี้ยูสนี้ค่ะ