ผู้เขียน หัวข้อ: ความเหงาอันเป็นผลจากการคิดจะให้  (อ่าน 1385 ครั้ง)

j3t1

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
ความเหงาอันเป็นผลจากการคิดจะให้
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 02:15:56 PM »
คิดอยู่นานว่าจะตั้งกระทู้ดีมั๊ย
เอานะลองตั้งดูจะได้มีตัวอย่างที่บอกว่าบางครั้งถ้าเราคิดจะให้ใครสักครั้ง ไม่แน่อาจได้อะไรๆที่นอกเหนือความคาดหวัง
จากกระทู้ดราม่ากระทู้หนึ่งที่ผมรุ้สึกอยากให้เจ้าของกระทู้ได้รับสิ่งดีๆบ้างเผื่อจะเปลี่ยนมุมมองและมีความสุขมากขึ้น
เลยโพสต์อาสาเลี้ยงมื้อค่ำ

คงเป็นเพราะการโพสต์แบบนั้น
หลังจากนั้นเพียงข้ามวันได้ไม่กี่ชม.ก็มีสาวๆจำนวนหนึ่งเมล์มาสอบถาม ขอไลน์ไอดีแต่มีสาวคนหนึ่งมาแปลกตรงที่เมล์มาสัมภาษณ์มาถามความเห็นว่าคิดยังไงถึงอาสา
ผมเลยตอบตามที่รู้สึกและตามที่เคยpmบอกเจ้าของกระทู้ดราม่าดังกล่าวนั้น
สาวคนนี้เลยชวนผมทานมื้อค่ำและแซวที่ผมเคยตั้งกระทู้หิ้วอาหารมาทานริมถนน
สาวคนนี้บอกว่า หนูจะหิ้วสลัดมาทานกับพี่ถ้าพี่ไม่ปลื้ม หนูไม่คิดค่าจ้าง
จากวันนั้นได้เจอสาวที่ถูกใจคนนี้ทุกวันรวม8ครั้ง
ถึงเช้านี้เธอบอกว่าไปเลี้ยงอาหารเด็กและให้ทุนการศึกษากันดีกว่า
ก่อนที่จะจากกันเธอบอกว่าชอบนะที่ผ่านมาให้ความรู้สึกดีๆที่ได้ทานมื้อค่ำรวมถึงมื้อเที่ยงวันนี้ด้วยกันและมีโอกาสอยู่ด้วยกันนานๆ
เธอเองบอกว่าไม่ได้มารับงานอะไรหรอกแค่อยากรู้ว่าถ้ามาพบคนแปลกหน้าสักครั้งจะเป็นอย่างไรแต่พอจะหยุดเจอ กลับรู้สึกว่ามันใจหาย เลยต้องมาเจออีกแต่ครั้งนี้คงสุดท้าย โดยเช้านี้เธอนำเงินที่ได้จากผมทั้งหมดบริจาคออกไป

จากกันตอนนี้รู้สึกเลยว่ามีแบบนี้ด้วยเหรอแต่ก็ปลื้มที่อย่างน้อยคนแก่ๆเช่นผมยังมีสาวสวยน่ารัก มาให้เกียรติ มาพบเจอ ให้โอกาสใกล้ชิดเคลียคลอ
ฝากเพื่อนๆว่า เว็บนี้ยังมีสาวสวยมาคอยสุ่มเลือกใครสักคนที่อบอุ่นและคลายเหงาให้พวกเธอได้

เฮ้อก็อยากเตือนนะ ควรเตรียมใจไว้ตอนที่พวกเธอหายเหงาแล้วจากไปแต่สิ่งที่ทิ้งไว้นอกจากความสุขที่ผ่านมาแล้วพวกเธอยังทื้งบางสิ่งไว้ให้ เหมือนที่ผมรู้สึกในตอนนี้

☆รู้สึกเหงาจัง☆

**19**

The Capricorn

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: ความเหงาอันเป็นผลจากการคิดจะให้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 06:21:44 PM »
กำลังจะคิดอยู่ว่าลองจ้างเที่ยวน้องีไหม ผมกลัวเจอแบบนี้แหละ...

กลัวว่ามันจะเหงากว่าเดิม   **07**

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
Re: ความเหงาอันเป็นผลจากการคิดจะให้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 10:14:21 PM »
วงการนี้ เวปแบบนี้ ย่อมมีความรู้สึกที่ "เกินคาดหมาย" ได้เสมอค่ะ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Putin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 10:29:53 PM »
ยิ่งเหงาหนักเลย เจอแบบนี้

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 11:03:48 PM »
ท่านรู้ไหมน้องที่มาหลอกนะไม่น่ากลัว....อย่างมากก็กินหญ้าไม่กี่หนก็รู้ตัว....555
ยิ่งถ้าท่านรู้จักเที่ยว..เอาเฉพาะเงินส่วนที่เหลือเกินจำเป็นบางส่วนมาเที่ยว กินหญ้าบ้างก็ไม่เสียหายอะไร

แต่ถ้าเจอน้องดีๆ...ที่มาเจอท่านโดยบริสุทธิ์ใจ....แล้วท่านเริ่มหลอกตัวเอง  อันนี้แหละน่ากลัวสุดๆ
เพราะท่านจะหลอกได้แนบเนียน  โดยน้องเขาอาจไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลย
หมดใจหมดตัวเลยท่าน.....
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

j3t1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2017, 06:49:15 AM »
กำลังจะคิดอยู่ว่าลองจ้างเที่ยวน้องีไหม ผมกลัวเจอแบบนี้แหละ...
กลัวว่ามันจะเหงากว่าเดิม   **07**
ลุยเลยครับสาวๆน่ารักทุกคน
ถ้าไม่คิดไรมากช่วยเหลือและแฟร์กับสาวๆรับรองว่าสาวๆจะอ้อนเอาใจจนปลื้ม
ส่วนสาวที่ผมพูดถึง เธอไม่ได้เดือดร้อนมารับงานอะไรๆครับแค่อยากมีเพื่อนพาเที่ยวช่วงเธอมาไทย
♡♡♡♡♡♡♡♡♡
วงการนี้ เวปแบบนี้ ย่อมมีความรู้สึกที่ "เกินคาดหมาย" ได้เสมอค่ะ
เหนือความคาดหมายจริงๆ
จากที่ผ่านๆมา พบผลจากความคาดหวังจนสามารถออกมาเป็น
ให้ใจปวดใจ ให้ใจเศร้าใจ ให้ใจเจ็บใจ ให้ใจแปลกใจ ให้ใจทุกข์ใจ ให้ใจปลื้มใจ
ส่วนจะเป็นวลีไหนนั้น สำหรับผมขอแค่ให้ใจไปก่อนโดยไม่ได้คาดหวังหรือคาดหมายอะไร
จึงมักจะได้มาเสมอๆคือ
ให้ใจได้ใจและให้ใจสุขใจ
♡♡♡♡♡♡♡♡♡
ยิ่งเหงาหนักเลย เจอแบบนี้
เคยชินและค่อนไปทางชอบกับความเหงา
เคสนี้คุ้มที่จะเหงาครับ
♡♡♡♡♡♡♡♡♡
ท่านรู้ไหมน้องที่มาหลอกนะไม่น่ากลัว....อย่างมากก็กินหญ้าไม่กี่หนก็รู้ตัว....555
ยิ่งถ้าท่านรู้จักเที่ยว..เอาเฉพาะเงินส่วนที่เหลือเกินจำเป็นบางส่วนมาเที่ยว กินหญ้าบ้างก็ไม่เสียหายอะไร

แต่ถ้าเจอน้องดีๆ...ที่มาเจอท่านโดยบริสุทธิ์ใจ....แล้วท่านเริ่มหลอกตัวเอง  อันนี้แหละน่ากลัวสุดๆ
เพราะท่านจะหลอกได้แนบเนียน  โดยน้องเขาอาจไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลย
หมดใจหมดตัวเลยท่าน.....
 **38**
เข้าใจดีเลยครับ(ขอบคุณ)
ถ้าความกลัวทำให้ไม่กล้าทำอะไรชีวิตคงอับเฉาแน่ๆ
จึงไม่ได้กลัวว่าจะถูกใครหลอกหรือแม้แต่การหลอกตัวเอง
ที่มักให้เพราะอยากให้ ทำตามใจที่อยากทำครับ
♡♡♡♡♡♡♡♡♡

ปัจจุบันผมเป็นพวกสุขนิยม
คอยค้นหาและเก็บเกี่ยวความสุขจากทุกๆสิ่งที่ผ่านเข้ามาในชีวิต
ที่ลังเลแต่สุดท้ายก็มาตั้งกระทู้เพราะอยากให้
อยากมาบอกเพื่อนๆที่เข้ามาหาสาวๆว่ามีสาวๆสวยน่ารักแอบส่องเยอะ
ทำตัวน่ารัก สุภาพ ให้เกียรติ มีน้ำใจ และ ให้ความอบอุ่น
กล้ารับรองว่าเดี๋ยวได้เหงาสุดๆจากผลพวงของการให้......ให้♡
 **06**