ผู้เขียน หัวข้อ: เจอพี่ขี้ตื้อ จัดการปัญหายังไงดีคะ ?  (อ่าน 1401 ครั้ง)

somethingjustlikethis

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
เจอพี่ขี้ตื้อ จัดการปัญหายังไงดีคะ ?
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 06:10:17 PM »
เลิกกันเพราะพี่เขาเอาแต่ใจเกินไปค่ะ ไม่มีความเป็นผู้ใหญ่ตามอายุเลย เหนื่อยใจมาก ล่าสุดเราเลิกติดต่อกับเขาแล้ว แต่เขาตามตื้อทั้ง โทรมา ไลน์ sms คือทุกช่องทางที่ติดต่อได้ บอกตามตรงว่ารำคาญมาก เราก็ block ไปทุกช่องทางตามระเบียบ ล่าสุดคือเขาถึงขั้น cap ภาพเรา จากโลก  มาติติงเรา ซึ่งไม่ใช่กงการอะไรของเขาเลย คือเราก็อยู่ได้ด้วยตัวเราเอง เขาไม่รักษาเรา ต่างคนก็ต่างไปตามทางก็น่าจะถูกแล้ว ยังไงก็ฝากถึงสาวๆและพี่ๆด้วยนะคะ ว่าทำอะไรก็คิดหน้าคิดหลัง นึกถึงใจเขาใจเรานิดนึง ยิ่งพี่ๆถ้ามีเงิน คิดแต่ว่าเงินเสกได้ทุกอย่าง คิดว่าทุกคนต้องก้มกราบคนมีเงิน ไม่ใช่ทุกคนที่คิดแบบนั้นนะคะ เราเห็นคนหมดตัวเพราะอีโก้คนมีเงินมาเยอะแล้ว ยิ่งมีเงินต้องยิ่งวางตัวให้ดีต้องยิ่งฉลาดนะคะ ฝากเอาไว้พิจารณาด้วยค่ะ  **15**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: เจอพี่ขี้ตื้อ จัดการปัญหายังไงดีคะ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 06:39:58 PM »
ถ้ามาถึงจุดนี้แล้ว บลอกทุกช่องทางแล้ว
ก็เหลือแต่ บลอกใจ ตัวเอง
พอความลำคาญความหงุดหงิดมันเข้ามาอยู่ในใจ
ก็รู้ตัวและรีบโยนมันออกไป แล้วก็บลอกใจเสีย
อย่างอื่นน้องก็ทำไปแล้ว...เหลือแค่อันนี้ให้ทำมั้ง...
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
Re: เจอพี่ขี้ตื้อ จัดการปัญหายังไงดีคะ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 07:09:03 PM »
เรื่องแบบนี้มันพูดยากมั้ง... รึเค้าคงยังไม่รู้ตัว....ยังงี้ต้องชัดเจน เอาให้รู้สึก...
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 08:22:54 AM »
พี่เค้ามีตัง บอกพี่เค้าว่า ชาตินี้ขอเดือนละ 50,000
ชาติหน้าค่อยมาว่ากันใหม่ ถ้าชอบน้องจริงพี่ต้องคอยได้นะคะ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 12:15:35 PM »
บางทีการใช้ตังเพื่อได้มา ทำจนเป็นนิสัย หลงลืมปัจจัยอื่นรอบตัว...

**38**

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 01:57:54 PM »
เข้าใจเลยค่ะะะ เคยโดนเหมือนกันนนT___T