ผู้เขียน หัวข้อ: LINE GROUP WLG ~ By Mumo  (อ่าน 3223 ครั้ง)

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
LINE GROUP WLG ~ By Mumo
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 12:17:15 PM »
เค้ามี Group Line ไว้คุยแก้เหงาแล้วนะ เม้าท์กันสนุกๆ อาจจะดุเดือดกันบ้าง บางช่วง (18+ , 999+) **25** **25**
คุยกันแบบพี่ๆน้องๆ เคารพกฎกติกาในการคุยแล้วจะมีความสุขที่เม้าท์กันค่ะ

บางคนที่เล่นเวปประจำๆอาจจะยังไม่รู้ สามารถสอบถามเพื่อนๆในเวปได้ค่ะ (บางคนอยู่ใน group อยู่แล้ว) อยากเข้าแจ้งได้นะคะ เดี๋ยวว่าไม่บอกให้ทั่วถึง จริงๆเกรงใจค่ะ สำหรับบางคนที่ทำงาน เพราะข้อความที่ขึ้นเวลาคุยกันบางช่วงดุเดือดจริงๆ คนในกลุ่มส่วนใหญ่จะรู้จักกันค่ะ แรกๆอาจจะยังไม่ชิน ถ้าออกมาคุยมาทักทายกันบ้างเดี๋ยวก็ชินค่ะ แล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่รู้จักใคร ไม่รู้จะคุยอะไรดี ไม่ต้องห่วงค่ะ คุยด้วยกันได้อยู่แล้ว ต้องบอกว่าคุยให้ทันน่าจะเหมาะกว่า **25**

ขอสงวนสิทธิ์สำหรับบางคนนะคะ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• People Like This 1734
Re: LINE GROUP WLG ~ By Mumo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 03:13:22 PM »
     สนุกสนานมากครับ.....วันละ 2,000 กว่าข้อความ...
อ่านกันเพลินๆ ข้ามบ้าง อะไรบ้าง ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องมีคนคุยกันเยอะนัก
รับรองว่ากลุ่มนี้คุ้มค่าที่จะได้มาร่วมเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

isuper

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 03:25:41 PM »
ขอเสนอให้คนในกลุ่มมีโคต้าข้อความแต่ละวัน หรือไม่ก็มีวันเวลา off บ้างคับ
ห้องกินแบต ห้องเปลืองค่หมอนวดแขน ห้องเปลืองน้ำตาเทียม

Mumo

• nukate.c
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 10:14:52 AM »
เดี๋ยวจะหาว่าหยิ่ง...จริงๆสมาชิกใน group มีส่วนร่วมในการตัดสินใจดึงเพื่อนสมาชิกเข้ามาด้วยน่ะค่ะ .....
 **26** **26** **26**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 11:06:26 AM »
ตอนแรกบอกว่าจะเลือกคนเข้า

ตอนนี้มาประกาศหน้าเว็บ

แต่สงวนไม่ให้บางคนเข้า

ไม่เข้าจายยย

Mumo

• nukate.c
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 12:33:24 PM »
ตอนแรกบอกว่าจะเลือกคนเข้า

ตอนนี้มาประกาศหน้าเว็บ

แต่สงวนไม่ให้บางคนเข้า

ไม่เข้าจายยย

ก็เลือกที่จะให้เข้าอ่ะ  ...ขอยกตัวอย่าง อาทิเช่น บางคนที่ชื่อเสียงไม่ค่อยจะดีนัก หรือ อาจจะมีเกรียนๆบ้าง ก็คงไม่เลือกที่จะให้เข้า คนที่เข้ามาส่วนใหญ่ก็ให้สมาชิกในกลุ่มช่วยพิจารณากันอยู่แล้ว ถ้าสมาชิกในกลุ่มรู้จัก เคยเจอ เคยคุย ขออนุญาตเชิญเข้ามาก็ไม่มีปัญหา หรือ ถ้าไม่รู้จักใครอยากเข้าเองก็ได้นะ pm มา ... แต่ก็อย่างที่ออกตัวไว้แล้วว่า "ขอสงวนสิทธิ์สำหรับบางคน" ...

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2017, 01:11:17 PM »
กลุ่มนี้เมาท์กันสนุกสนานมากครับ
เข้าแรกๆ งงๆ  ไม่ได้ปิดเสียงเตือน  ทำงานไป  เครื่องดังทุกวินาทีตลอดเลยครับ จนต้องปิดเสียง
บางเวลาทำงานไม่ได้อ่าน  มี999+ ข้อความ 
ก้องนี้คุยกันอย่างกับ7-11ครับ  ไม่มีเหงารับรอง

ดีใจที่เจอเพื่อนใหม่ ๆครับ  ทุกคนน่ารักมาก คุณmumo และอีกหลายๆท่าน

ขอบคุณที่สร้างห้องนี้ครับ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2017, 12:35:36 AM »
มิตติ้ง กรุ๊ปนี้สนุกสุดๆไปเลย  **34**

สนุกกันติดลมจนร้านต้องปิดคาราโอเกะไล่  **30**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Empty2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 07:47:31 PM »
อยู่กรุ๊ปนี่สนุกดีจุง ได้เพื่อนใหม่ๆ ขอบคุณ คร๊าที่มาลากเค้าเข้าไป เปิดตี้กันบ่อยมาก เป็นกันเองกันทุ๊กกกคน
 41
 กรุ๊ปนี่จะสกรีนคนเข้าโดยผ่านความเห็นของคนในกรุ๊ปนะคะมันดีตรงนี่ละ **36**

Mumo

• nukate.c
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 10:04:11 PM »
Update Update รับสมาชิกเพิ่ม อยากคุย อยากเม้าท์  PM มาค่ะ

ไม่ได้เป็นกลุ่มหางาน หรือ เน้นเรื่องผลประโยชน์นะคะ แค่คุยกันขำๆ เม้าท์กันสนุกๆ มี meeting กันบ้างถ้ามีโอกาส ...ข้อความอาจจะกระจายบ้างบางครั้ง อยากเป็นส่วนนึงของกลุ่มก็ทักมานะคะ

*ขอสงวนสิทธิ์สำหรับบางคน แต่รับรองว่าเข้ามาแล้วมีเพื่อนเพิ่มมากขึ้นแน่นอนค่ะ