ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน "น้องน่ารัก" ภาค 2(ทะเลบางแสน)  (อ่าน 3102 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
Re: การบ้าน "น้องน่ารัก" ภาค 2(ทะเลบางแสน)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 09:08:20 PM »
      ดีใจจังครับที่ได้อ่านการบ้านที่ 2 กับน้องที่แสนน่ารัก ( คนเดิม )
อยากเจอน้องตอนไม่แต่งคอสเพลย์บ้าง เพราะไปด้วยกันทีไร เหมือนผมกับน้อง
เป็นคนละนิกายกันจริงๆ แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา เพราะไม่ว่าน้องจะมาชุดไหน
น้องคนนี้ก็ยังคงน่ารักเสมอ.....และท่านก็คงทราบแล้วว่าน้องถนัดเมนูกุ้ง
แต่หากเป็นสัตว์ 4 ขานี่ดูเหมือนจะทานไม่ได้เอาเลย....

รอการบ้านฉบับต่อไปครับ .....ดีใจแทนท่านและน้องเช่นเคย......
ขอบคุณครับ ท่าน kaptan
ต้องขอบคุณน้องเขามากกว่าที่ยอมหลวมตัวไปด้วยทั้งสองครั้ง 555 และคิดว่าน้องเขาคงเปลี่ยนลุคตามสถานที่จะไปมั้งครับ
พอไปทะเล เลยไปแบบชุดสบายๆเปลี่ยนแนว แต่เรื่องอาหารที่น้องชอบ รู้ตอนนัดครั้งแรกไปร้านอาหารญี่ปุ่นแล้วน้องหยิบแต่กุ้งมาทาน เพียงแต่ไม่แน่ใจ
หากมีโอกาสคงได้เขียนการบ้านให้ได้อ่านอีกนะครับ ^^  **26**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
Re: การบ้าน "น้องน่ารัก" ภาค 2(ทะเลบางแสน)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:05:58 PM »
**02**

Wowww Wowww และก้อ ว้าววว

เพิ่งจะฟินกับภาคแรกไปไม่นาน
มีภาค2มาให้จิ้น กันอีกแร้ว
ตะมุตุมิ ฟรุ้งฟริ้งกระดิ่งแมวมากๆ
  **02** **02**
มีความแอบอิจฉาเล็กๆ ทะเล้ ทะเล

ดีใจกะความน่ารักและฟินนทั้งที่และน้องด้วยนะคะ
จิ้นนนน เอ้ยย ฟินนนน นานนๆนะคะ อิอิ
จะมาตามอ่านภาพ3ต่อ นะคะ
ที่แน่ๆคนอ่านคือ ฟินนน อะ
 **39**
ขอบคุณครับ น้อง Sandsea ^^
แต่ได้อ่านการบ้านที่เอ่ยชื่อน้องมา ความน่ารักของน้อง Sandsea ก็ไม่ธรรมดานะ ทำเอาพี่คนที่เขียน "หลงรักยัยตัวร้าย" เลยทีเดียว  **34** ดูท่าทางแล้วน้องเองก็คงน่ารักมากเหมือนกัน พี่ๆถึงได้เขียนการบ้านให้
หวังว่ามีโอกาสคงได้เจอกันบ้างนะครับ  **26**

**02** **02** **02**
เขิล ค่ะ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 03:06:40 PM »
ทะเลใกล้ๆก็มีพัทยาแต่จะเป็นร้านอาหารติดทะเล
The grass house

ริมผา ลาภิน

The sky gallery

บนโรงแรม hilton ก็สวย

ร้านเบเกอรี่ ก็เป็น la baguette ไม่ติดทะเลร้านตกแต่งสวยขนมอร่อย...... 41

ส่วนร้านอื่นๆมีเยอะค่ะ แต่ยังไม่เคยลอง ลองพาสาวๆไปดู

The glass house อันบนเขียนผิด **08**
ขอบคุณมากครับน้อง Aunny.aun
สำหรับสถานที่แนะนำ หากได้ไปตามที่น้องแนะนำมา จะมาเขียนให้อ่านนะครับ
ขอบคุณครับ  **26**

รับรองสาวๆต้องชอบแน่ๆค่ะ
เอาหัวเป็นประกัน

อิอิ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2017, 02:47:55 PM »
ดีค่ะ ไปทะเล อืมม น่ารัก

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2017, 06:50:53 PM »
พี่สีเทา น่าจะต้องเปลี่ยนชื่อเป็นสีชมพูนะคะ

การบ้านน่ารักมากค่า **02**