ผู้เขียน หัวข้อ: เเบบนี้ก็ได้หรอ  (อ่าน 2112 ครั้ง)

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
เเบบนี้ก็ได้หรอ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 09:08:59 PM »
ขอพื้นที่ขอถามขอระบายคืองงว่าเราไม่ผิดเเล้วทำไมต้องมาเจออะไรเเบบนี้
หรือจริงๆเเล้วเว็บนี้คนมีลูกหรือเป็นหม้ายทำไรไม่ได้เลยเรางง
คือเราเดือดร้อนหาเงินจ่ายค่ารถตู้ที่ลูกต้องนั่งไปรรเพราะเราไปส่งเองก็ต้องวินมอไซมันอันตรายเเล้วมันห่างจากที่พักพอสมควรค่ารถพอกันค่ะ เราก็มีความจำเป็นของเรานะคะ เเล้วเราก็รวบรวมเงินไม่ได้เอาที่คนนี้คนเดียวนะ
เมื่อวานตอนกลางคืนเรารูปเปลือยเเลกเงินกับคนนี้ ได้มา300 ในส่วนทีึ่ขาดเเล้วเช้าก็ไปจ่ายเรียบร้อย
เเล้วพอช่วงกลางวันของวันนี้ก็ทักเข้ามาบอกอยากดูเเลเราชอบเรา คุยกันทั้งทางไลน์ทางโทร
ก็เข้าใจว่าง่ายไปคือเราก็ลำบากก็อยากหาที่พึ่งที่ช่วยเหลือได้คุยกันทางโทรเขาดีดูโอเคไม่น่าหลอกเเต่สุดท้ายโคตรเ้ย
คือขอโทษนะคะ ที่หยาบเเต่เรากำลังสงสัยเเละเราเข้าใจว่าเราไม่ผิดใช่ไหม 300 มันน้อยไปไหมกับการที่เรานัดเจอตอนเเรกในไลน์บอกเราท้องลาย  เขารับได้เเละในรูปที่ส่งไปมันก็ลายอยู่เเล้วเเล้วมันก็เห็น
เราเปิดเผยหมดก่อนจะเจอเพราะเราก็กลัวคนรับไม่ได้จะได้จบไม่สานต่อเเต่บอกว่าได้
เเล้วเจอก็บอก จะดูเเลให้ไปต่อพอไปต่อจะขอเงินก่อนบอกจะดูเเลไม่ได้รับงานขอลองก่อนเเล้วไปเบิกเินพร้อมกัน ด้วยก็เข้าใจว่าเลี้ยงดูเลยคิดว่าจะคบกันเเนวคนเลี้ยงดูไม่อยากเสียมารยาททวงเงิน เเบบน่าเกลียด พอได้กันเสร็จ ขับรถพาออกมาไม่มีท่าทีว่าจะโกงหรือหลอกเลย ปล่อยลงหน้าธนาคารเเล้วบอกรับไม่ได้ที่ท้งเราลาย มีอะไรด้วยมันชอบเเต่เเบบมันคิดไปคิดมาขอคนไม่ลายดีกว่าขอไม่จ่ายเพราะงานไม่โอเคนะ เสียใจด้วย น่าชามาก
คืองง คืออึนคือเเบบบอกไม่ถูกว่าอ้าวตกลงผิดหรอที่มีลูกท้องลายรับไม่ได้ไม่บอกก่อนทำไมมาทำกับเเบบนี้ คนคะไม่ใช่ตุ๊กตายาง  ก็เข้าใจด้วยความโง่ตัวเองด้วย1ที่เชื่อเเละไว้ใจคนเเต่ด้วยว่ารับภาระอะไรมากๆไม่ได้เลยอยากมีคนช่วยไหนจะค่าอะไรของลูกค่ากินไปวันๆขายของมันก็ได้ไม่กี่ตังหรอก คืออยากถามว่าเเบบนี้ก็ได้หรอเเล้วเราผิดจริงๆหรอที่ท้องลายที่มีลูก  มันบอกบนรถว่าคนเเบบเราในนีั้ไม่มีหรอกไม่มั่นหน้ามาหาเงินหรอก มันจริงๆหรอจะได้เลิกเล่นสักทีเราหาก็เพราะเรามีภาระไม่คิดว่าสังคมจะเเคบเเบบนี้ คือเสียใจที่คนเเบบเรามีลูกผัวทิ้งท้องลายก็ไม่มีทางเดินในสังคมไหนๆเลยหรอ ทำไมต้องมาเจอคนเเบบนี้ซ้ำๆ เราก็เเค่อยากมีเงินไว้ให้ลูกไว้กิินกัน คือผิดด้วยหรอ อะไรก็ไม่เจ็บเท่าที่มาว่าเราไม่เจียมตัว

ที่ลงรูปมีเเค่บางส่วนส่วนที่ส่งรูปลบไปก่อนหน้าที่ส่งเเลกงเงินกันเสร็จไม่ได้คิดสานต่อก็เลยลบไม่คิดจะเป็นเเบบนี้

wnj5885b

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: เเบบนี้ก็ได้หรอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 09:22:46 PM »
อันนี้ก็เ้ยไปค่ะ มันหวังจะได้ฟรีอยู่แล้ว
มาฟอร์มทำเป็นพ่อพระ รับได้ เหอะๆ
อย่าไปหลงเชื่อใครอีกนะคะ ที่จะยอมให้เขาก่อน

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 09:24:20 PM »
อันนี้ก็เ้ยไปค่ะ มันหวังจะได้ฟรีอยู่แล้ว
มาฟอร์มทำเป็นพ่อพระ รับได้ เหอะๆ
อย่าไปหลงเชื่อใครอีกนะคะ ที่จะยอมให้เขาก่อน

เข็ดค่ะเข็ดจริงๆ ก็นึกว่าจะมีคนรับได้จริงๆหามานานพอควรที่จะมีคนเลี้ยงเเต่เจอเเบบนี้มันร้ายเกินไป เลวสุดๆ

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 09:43:46 PM »
สบายตัวแค่ 2-3 นาที แต่ต้องใช้ชัวิตอยู่บนคำสาปแช่ง
 **05** มีความสุขตรงไหนวะ ที่ทำลงไป

แม่มโคตรเลว เฮี้ยมากกก ยูสไรคะ ทราบมั้ย

เรื่องส่วนตัวของพี่ เราว่าไม่เกี่ยวจริงๆนะคะ
พี่ที่เค้ามีจุดประสงค์ตั้งใจจะช่วยก้อมีเยอะนะคะ
แต่ไอ่นรกนี้ มันตั้งใจเลวค่ะ มันอ้างไปเรื่อย

สู้ๆนะคะ ขอให้พี่ได้เจอกับพี่ชายที่ดูแล ช่วยเหลือพี่ได้เร็วๆนะคะ

คนภูธร

• Sr. Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 09:47:54 PM »
แบบนี้ก็ได้สิครับ (ตะกวดได้เยนะ) 

มุขเดิมๆตลอด  พูดจาดี มีน้ำใจ ให้ความหวัง สร้างความฝัน ฟันก่อนจ่าย  ได้แล้วชิ่ง ฯลฯ 

พวกนี้ชั่วโมงบินสูง ไม่แปลกที่จะมีคนหลงกลบ่อยๆ แม้จะมีคนคอยเตือนอยู่ตลอดก็ตาม  น้องโดนแล้วอาจจะเข็ด แต่หน้าใหม่ๆก็ยังวนเวียนมาโดนอยุ่เรื่อยๆ

ปล  ผ่านเรื่องร้ายๆแล้วขอให้เจอสิ่งดีๆรออยู่นะครับ

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 11:42:01 PM »
มาให้กำลังใจค่ะ เห็นใจและเข้าใจถึงความลำบากที่ต้องดูแลลูกค่ะ บทจะไม่มี หาไม่ทันก็เข้าใจอ่ะ เดี๋ยวนี้ขอบอกเลยเงินพันเดียวแป๊บเดียวก็หมด กินข้าวในห้างมื้อนึงก็หมดละ (อันนี้ที่เห็นง่ายๆ) คนที่ทำกันได้ขนาดนี้บอกจริงๆว่าเลวร้ายนะ  มีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น ดูถูกคน คือถ้าไม่ชอบ รับไม่ได้ก็อย่างยุ่งตั้งแต่แรก ไม่ใช่มาทำกันแบบนี้  ...ตอนนี้ทำได้ดีที่สุดก็คือให้กำลังใจตัวเองนะคะ คิดซะว่าเรื่องเลวร้ายได้ผ่านไปแล้ว พยายามให้กำลังใจตัวเองเยอะๆ คิดถึงลูกมากๆ (คนที่ผ่านเหตุการณ์ร้ายๆมา มักจิตตก) อย่าคิดมากนะคะ  อยากจะลองแนะนำ "อาชีพแม่บ้านรายวัน" ดู เผื่ออาจจะเป็นตัวเลือกให้พอมีรายได้รายวันบ้างน่ะคะ คิดว่าวันละ 500 ทำงานแบบ parttime น่าจะพอช่วยเหลือตัวเองได้อย่างน้อยๆตอนช่วงขัดสน  ช่วงนี้กำลังเป็นที่ต้องการของตลาดนะคะ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง