ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์นัดเจอพี่ครั้งแรก ที่ไม่คาดฝัน ^___^  (อ่าน 2143 ครั้ง)

Nammon_n

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
ในแต่ละวันของคนเรา มีเรื่องไม่คาดฝันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา และพี่ก็คือเรื่องไม่คาดฝันของหนูในวันนี้

สวัสดีค่ะ พี่น้องชาว WLG ทุกท่าน หลังจากที่แอบซุ่มอยู่ในเวบนี้มาได้สักพัก จนถึงขั้นจะเลิกเล่นแล้วเพราะเจอแต่คนแย่ๆ แต่ในวันนี้ หลังจากตื่นนอนก็เหมือนมีอะไรดลจิตดลใจให้เข้าไปอ่านการบ้านของพี่คนนึง อ่านไปยิ้มไป^^ เพราะมันหวานมากกกก ก็เลยแอดไลน์พี่เค้าไป เพื่อที่จะบอกว่า ''พี่น่ารักมากค่ะ''  ไม่ได้ตั้งใจจะนัดหรือไปเจอแต่อย่างใด แต่คุยไปคุยมา สุดท้ายก็นัดกันซะงั้น และเหมือนสวรรค์จะเข้าข้างพี่เค้าซะด้วย อยู่ดีดีก็ถูกยกเลิกประชุม ทำให้ได้มาเจอหนูเร็วขึ้น พอถึงเวลานัด หนูไปถึงที่หมาย โทรศัพท์เจ้ากรรมกันแบตหมด ปิดตัวเองไปซะงั้นTT พอชาร์จแบต เปิดเครื่องติดปุ๊บ ก็มี sms แจ้งเตือนสายโทรเข้าทันที และแน่นอนว่าเป็นพี่เค้าโทรมา ในใจก็คิดว่าพี่เค้าต้องใจหายใจคว่ำแน่นอน โทรมาแล้วฝากข้อความ5555 ก็เลยรีบโทรกลับ และได้เจอกันในที่สุด
ความรู้สึกเมื่อได้เจอพี่เค้าคือ ธรรมดามากกกก 555 แต่สิ่งที่สัมผัสได้คือความ nice และ friendly มากๆ คุยกันไปคุยกันมา พี่เค้าก็ชวนไปต่อ ไอเราก็ ฮะ??? อะไรนะ??? ไปต่อ??? จริงดิ ยังไม่ได้คิดมาก่อนเลยว่าจะไปหรือไม่ไป แต่....สุดท้ายก็ไป 5555 มีความใจง่ายเนอะ
ตั้งแต่ขี้นรถจนไปไปถึงรร.abcd บอกเลยว่าใจสั่นมาก ไม่เคยไปไหนกับคนแปลกหน้า นี่รร.ด้วย โอ๊ยยย จะบ้าตาย แต่เอาวะ มาถึงนี่ละ เราต้องไปต่อ บวกกับพี่เค้ามีความ gentle และ take care ดีมากกกกกจริงๆ ชวนคุย และหนูเองก็ออกจะซนหน่อยๆ 555 ก็เลยผ่านไปได้ด้วยดี ดีมากๆด้วย
หนูเลยอยากจะขอบคุณพี่ ขอบคุณที่ทำให้หนูรู้ว่าพี่น่ารักๆยังมีอยู่ พี่เป็นพี่ที่ดี ดีมาก เอาใจใส่ ใส่ใจความรู้สึก เป็นห่วง สัมผัสได้ถึงความรู้สึกดีดีที่ส่งผ่านมา แต่...แอบเคืองเรื่องโกหกอายุ และเรื่องนั้นที่บอกไปแล้ว ขอให้พี่รักษาสัญญา ขอให้พี่ไว้ใจได้ตลอดไป ขอบคุณที่เข้ามาเป็นคนดีดี เป็นความรู้สึกดีดี ความทรงจำดีดีและประสบการณ์ดีดีครั้งนึงในชีวิตหนูค่ะ ขอบคุณค่ะ

สุดท้าย...อย่างที่พี่บอกค่ะ มันไม่ใช่งาน!! แต่มันเป็นเรื่องของความรู้สึก ^____^

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
see you again!!!  **38**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ประสบการณ์นัดเจอพี่ครั้งแรก ที่ไม่คาดฝัน ^___^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2017, 10:54:51 PM »
พี่ที่เค้าสามารถสร้างความประทับใจในการเจอครั้งแรกเลยได้นั้น เป็นพี่ที่มีเสน่ห์จริงๆ...

m

Nammon_n

• Newbie
  • *
Re: ประสบการณ์นัดเจอพี่ครั้งแรก ที่ไม่คาดฝัน ^___^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 12:22:27 AM »
พี่ที่เค้าสามารถสร้างความประทับใจในการเจอครั้งแรกเลยได้นั้น เป็นพี่ที่มีเสน่ห์จริงๆ...

m

จิงค่ะ มีเสน่ห์มากๆค่ะ ^^

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 08:46:21 AM »
 **36** หนูก้อเป็นความทรงจำที่ดีของพี่เช่นกัน ขอบคุณนะคร้าบ อ้อ ซนจริงอะไรจริง เดินนี่ห่วงจะหกล้มตลอดๆ 555 ขอให้ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน เดินทางปลอดภัยๆ นะคร้าบ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันคร้าบ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 08:55:12 AM »
ชอบตรงที่บอกว่า มันไม่ใช่งาน. แต่เป็นเรื่องของความรู้สึก.  **06**

นี่ถ้าน้องหลายๆคนคิดแบบนี้ได้ คงจะดีมากๆเลยนะครับ.  ดีใจแทนน้องที่เจอคนดีๆ และดีใจแทนพี่ผู้จ้างที่เจอน้องทำด้วยใจ.  **02**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 09:07:03 AM »
      ก็พี่เค้าเป็นคนแบบนี้ น้องๆ เลยมาเข้าคิวรอกันเพียบ....
แล้วทุกคนก็บอกว่า ฟินมาก .....ดีใจด้วยกับทั้งน้องและพี่เค้าครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nammon_n

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 09:18:27 AM »
**36** หนูก้อเป็นความทรงจำที่ดีของพี่เช่นกัน ขอบคุณนะคร้าบ อ้อ ซนจริงอะไรจริง เดินนี่ห่วงจะหกล้มตลอดๆ 555 ขอให้ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน เดินทางปลอดภัยๆ นะคร้าบ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันคร้าบ

อวยพรซะแก่เลย 5555 **30**