ผู้เขียน หัวข้อ: มะเร็งเมื่อปีก่อน เป็นบ่อเกิดแห่งการรับงานจ้างเที่ยวในตอนนี้  (อ่าน 2552 ครั้ง)

ariinz

• Full Member
  • People Like This 13
เรื่องราวมีอยู่ว่า นู๋ชื่อแอร์ นู๋เป็นมะเร็งระยะสามเมื่อปี 58 ซึ่งตอนนี้ได้รักษาหายแล้วเมื่อปี 59 พี่ๆในเว็บนี้ก้อมีทราบบ้าง และไม่ทราบบ้าง
เมื่อตอนช่วงรักษาแอร์ได้หมดเงินไปกับรักษาเป็นจำนวนมหาฬาร ถึงตอนนี้จะรักษาหายแล้ว แต่ก้อยังต้องมีการติดตามผลเป็นระยะ การหาหมอแต่ละครั้งมันต้องใช้จ่ายเป็นเงินค่อนข้างเล็กน้อยถึงปานกลางในช่วงนี้ ทำให้มีการต้องมารับงานจ้างเที่ยวเล็กๆน้อยๆ เพื่อจะได้รับค่าขนมจากพวกพี่ๆ นิดหน่อยๆ ลำพังเงินเดือนจากงานประจำก้อแทบจะไม่พอกระเบียดกระเสียร ไหนจะค่าห้อง ค่าน้ำ ไฟ ค่ากินอยู่ ค่ารถไปทำงาน โอ้ยยย!!! ชีวิตแบบขึ้นสุดลงสุดมากอ่ะ บอกตรงๆ แต่...นู๋ก้อไม่เคยที่จะท้อหรืออะไรเลยนะคะ ที่มาพิมบอกแบบนี้ ไม่ใช่จะมาขอร้องให้จ้างหนูเที่ยว แค่อยากจะบ่นๆระบายๆ นิดๆหน่อยๆ เบื่อๆ อยากหาคนคุยด้วย อย่างที่บอกอ่ะคะ ไม่อยากหาคนดูแล และก้อไม่อยากรับงานแรง นู๋ว่า ชีวิตเรามันก้อต้องเจออุปสรรคบ้าง มันคงไม่ราบเรียบเหมือนไวไวที่สำเร็จรูปมาแล้ว บางทีการรับงานของนู๋ พี่บางคนคุยถูกคอ นู๋ไม่รับค่าขนมยังมีเลยคะ ก้อรู้สึกดีนะ ที่พี่บางคนเค้าก้อเข้ามารับฟังเรื่องราว แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ้าง ก้อสนุกดีคะ ใครอยากพูดคุยหรือแลกเปลี่ยนเรื่องราวก้อลอง pm เข้ามาพูดคุยได้นะคะ

ปล.ขอให้พวกพี่ที่ดีๆ ที่จ้างงาน เจอแต่น้องที่ดีๆ ที่รับงานนะคะ กลับกันด้วยนะคะ ขอให้น้องๆที่รับจ้างงาน เจอแต่พี่ๆดีๆ ไม่ลวงหลอกให้เจ็บซ้ำน้ำใจนะ คนดีๆมีเยอะคะ แต่พี่และน้องที่ใจร้ายก้อมีเยอะเหมือนกัน ดูกันดีๆนะคะ เป็นห่วงทุกคน และเป็นห่วงตัวเองด้วย 555

ใจเขา ใจเรา

ขอบคุณที่อ่านยันจบนะคะ

**วันนี้วันพระ ขอให้ทุกคนมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะคะ**

Zup

• Newbie
  • *
  • People Like This 0

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ผ่านด่านมะเร็งอันนี้มาได้....
ถ้ามีหลักดำเนินชีวิตที่ดี...จะทำอะไรในที่สุดก็จะสำเร็จทั้งนั้น...
ที่ว่า"ในที่สุด"เพราะระหว่างทางอาจล้มบ้าง...แต่การล้มมัน"จิ๊บๆ"เมื่อเที่ยบกับมะเร็ง
ล้มแล้วยังหัวเราะได้...แล้วก็ลุกเดินต่อ....

วิชาชีวิตนี้ดีกว่าเรียนดอกเตอร์หลายเท่า(แต่ค่าเรียนมันก็แพงกว่าหลายเท่าเหมือนกัน)...
เรียนจบแล้วก็เอาวิชามาใช้ประโยชน์....อย่าลืมแล้วคืนครูเขาไปจะน่าเสียดายมาก...

แค่มาบอกว่าหนูมีของดีในตัวแล้ว...มองให้ออก...ตระหนักรู้...แล้วเอามาใช้ประโยชน์...
 **12**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
อ้าว...จิ้มสติกเกอร์ผิดตัว...
มันต้องอันนี้....
 **04** **03** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ariinz

ผ่านด่านมะเร็งอันนี้มาได้....
ถ้ามีหลักดำเนินชีวิตที่ดี...จะทำอะไรในที่สุดก็จะสำเร็จทั้งนั้น...
ที่ว่า"ในที่สุด"เพราะระหว่างทางอาจล้มบ้าง...แต่การล้มมัน"จิ๊บๆ"เมื่อเที่ยบกับมะเร็ง
ล้มแล้วยังหัวเราะได้...แล้วก็ลุกเดินต่อ....

วิชาชีวิตนี้ดีกว่าเรียนดอกเตอร์หลายเท่า(แต่ค่าเรียนมันก็แพงกว่าหลายเท่าเหมือนกัน)...
เรียนจบแล้วก็เอาวิชามาใช้ประโยชน์....อย่าลืมแล้วคืนครูเขาไปจะน่าเสียดายมาก...

แค่มาบอกว่าหนูมีของดีในตัวแล้ว...มองให้ออก...ตระหนักรู้...แล้วเอามาใช้ประโยชน์...
 **12**

ชีวิตที่ผ่านความตายมาแล้วครั้งนึง เหมือนชีวิตที่ได้เกิดใหม่ ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ต่อจากนี้คือกำไรชีวิต ล้มได้ต้องรีบลุก เนอะ!!!

ariinz

ดีใจด้วยค่ะ ที่ผ่านช่วงร้ายๆของชีวิตมาได้

ขอบคุณนะคะ  **36**

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
ดีใจด้วยนะครับ สำหรับโรคนี้สิ่งที่จะทำให้หายขาดได้คือ กำลังใจของผู้ที่เป็น ก็แสดงให้เห็นว่าน้องเป็นผู้หญิงที่มีจิตใจเข้มแข็งและกำลังใจที่ดีมากๆ ยินดีด้วยนะครับ ^^

ariinz

ดีใจด้วยนะครับ สำหรับโรคนี้สิ่งที่จะทำให้หายขาดได้คือ กำลังใจของผู้ที่เป็น ก็แสดงให้เห็นว่าน้องเป็นผู้หญิงที่มีจิตใจเข้มแข็งและกำลังใจที่ดีมากๆ ยินดีด้วยนะครับ ^^

ขอบคุณนะคะ กำลังดีเกินร้อยอ่ะคะ 555

garybigg15

• People Like This 75
ผมพึ่งไปงานสีดำเพื่อนรุ่นน้องอายุไม่ถึง 40 เลย เสียด้วยโรคมะเร็งเต้านม
พอฟังว่าคุณได้ผ่านโรคร้ายมาได้ ผมคิดว่า โชคดียิ่งกว่าถูกล๊อตเตอรี่ รางวัลที่1 อีกครับ ยินดีด้วยกับชีวิตใหม่ ครับ
แน่นอน ทุกชีวิตมีปัญหามากมายมาให้แก้ไข  ขอให้มีสติ และความอดทน ในการต่อสู้และฟันฝ่าไปให้ได้ครับ
จากวันนี้ คุณจะไม่เหมือนเดิม  คุณจะแข็งแกร่ง และก้าวไปอย่างมั่นคง 
ขอให้เจอพี่จ้างเที่ยวนิสัยดีๆ และขอให้สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิตครับ

ariinz

ผมพึ่งไปงานสีดำเพื่อนรุ่นน้องอายุไม่ถึง 40 เลย เสียด้วยโรคมะเร็งเต้านม
พอฟังว่าคุณได้ผ่านโรคร้ายมาได้ ผมคิดว่า โชคดียิ่งกว่าถูกล๊อตเตอรี่ รางวัลที่1 อีกครับ ยินดีด้วยกับชีวิตใหม่ ครับ
แน่นอน ทุกชีวิตมีปัญหามากมายมาให้แก้ไข  ขอให้มีสติ และความอดทน ในการต่อสู้และฟันฝ่าไปให้ได้ครับ
จากวันนี้ คุณจะไม่เหมือนเดิม  คุณจะแข็งแกร่ง และก้าวไปอย่างมั่นคง 
ขอให้เจอพี่จ้างเที่ยวนิสัยดีๆ และขอให้สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิตครับ

ขอบคุณนะคะ  **36**