ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกระหว่างทาง :)  (อ่าน 1272 ครั้ง)

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
บันทึกระหว่างทาง :)
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2017, 06:54:23 PM »
หายจากwlgไปนานเลยค่ะ วันนี้แวะมาเขียนการบ้านหน่อยละกันค่ะ สืบเนื่องจากกระทู้หาพี่ดูแลที่สเปคสูงสุดๆและหลายๆคนคงวิพากวิจารณ์กัน555 เราก็ได้ผู้เข้ารอบที่ขาดคุณสมบัติมาท่านนึง คุณสมบัติที่ว่าก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรหรอกค่ะ(รึป่าว555)แค่พี่เค้ามีเจ้าของ **21** จริงๆแล้วตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะเจอพี่ดูแลนะคะ แต่เอาเข้าจริงๆคิดว่าผญจะแพ้ผชแบบไหนคะ555 แพ้คนจริงและคนเสมอต้นเสมอปลายไงล่ะ^^" หลังจากที่พี่เสนอตัวมารับมาส่งครั้งแรกก้แอบตกใจและเกรงใจ เพราะพี่บ้านอยู่ชานเมืองฝั่งนึงส่วนบ้านnkอยู่ใจกลางเมืองเปรียบดังไข่แดงของกรุงเทพ555และออฟฟิศnkก็อยู่อีกฝั่งนึงของกรุงเทพ แค่คิดว่าจากบ้านพี่มาบ้านเราก็ไกลแล้วมาออฟฟิศเราอีกขับกลับไปที่ทำงานพี่เค้าอีก(ออฟฟิศพี่เค้าก็อยุ่ใกล้บ้านพี่เค้านั่นแหละ) โอ้โห้มารับมาส่งวันนึงเหมือนได้เที่ยวทั่วกรุงเทพเลยค่ะ555 แล้วยิ่งวันไหนที่เราต้องเข้าออฟฟิศเร็วพี่ต้องออกจากบ้านแต่เช้ามืดเลยค่ะ วันที่กลับดึกพี่ก็ไม่บ่นเลยค่ะ มารับมาส่งตลอดเท่าที่จะหาเวลามาได้นี่คือความสม่ำเสมออย่างนึงที่เรียกคะแนนได้อย่างดีเลยค่ะ **34** บางวันที่เราหยุดแต่พี่ทำงานก็ยังหาเวลาแวบๆมาพาไปทานข้าว ช่างดีต่อใจสำหรับสายกิน^^ แหมแอบอายเวลาพี่มารับตอนเช้าๆเพราะจะไม่ได้แต่งหน้า **12** แล้วพี่ก็จะมีอะไรมาเซอร์ไพรส์อยู่ตลอดค่ะ อย่างวันเกิดเราเราก็หลับไปแล้วนะ แต่ตื่นขึ้นมาเจอช่อดอกไม้กับของขวัญ โอ๊ยแอบเขิน555 **02**ตอนมีแฟนนี่แฟนยังไม่เคยให้ดอกไม้เลย555 อีกเรื่องนึง วันก่อนเพื่อนเรามาจากต่างประเทศก็ไปทานข้าวเดินเล่นกันปรากฏว่าฝนตกค่ะ เพื่อนเราบอกอยากกินขนมถ้วย!! เอิ่มชั้นเข้าใจนะว่าแกอยู่ต่างประเทศนาน555แต่ก้เริ่มค่ำละฝนก็ตกจะหาจากไหน๊555 แล้วเราสาวๆก็เดินเล่นชอปปิ้งกันอยู่ในห้างค่ะ พี่เค้าก็เดินรออยู่นอกร้าน ในห้างนี่แหละค่ะ สักพักพี่กลับมาสภาพเปียกทั้งตัวพร้อมขนมถ้วยค่ะ นี่ตกใจมากในความพยายามไปหามาจนได้ น่ารักไปอีกค่ะะ^^" ไม่ต้องขนาดนั้นก้ได้ค่า555จะทำคะแนนไปถึงไหนเนี่ยย คนจริงสุดๆอะ555ยอมใจ
แล้วพี่เค้าจะชอบส่งข้อความมาในไลน์แบบหวานๆเว่อร์ๆมั่งแหละ555พอดีเรามันสายแข็งซะด้วยสิ จริงๆคือไม่ต้องมีข้อความหรือคำพูดใดๆเลยนะคะแค่การกระทำก็ชัดเจนแล้วค่ะ :) วันนี้มาโม้แค่นี้ก่อน ไว้คราวหน้ามาโม้ต่อแล้วเดี๋ยวแถมรูปด้วย555 ช่วงนี้ยุ่งๆแหะๆ คิดว่าคงมีเรื่องน่ารักๆให้ได้แวะมาเล่าอีกเยอะแหละค่ะ ถ้าเจ้าตัวยังใจดียืดเวลาช่วงโปรโมชั่นแบบนี้ไปนานๆอะนะ555^^ ปล.ถ้าโปรดีแบบนี้ตลอดไปไม่ย้ายค่ายหนีแน่นอนนะฮ้ะอิอิ **36**  **38**