ผู้เขียน หัวข้อ: 10ปี ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมา  (อ่าน 1533 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
10ปี ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมา
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 07:47:04 PM »
          ก็ทำไว้ใจแล้ว ว่ามันจะต้องมาถึงวันนี้ ครั้งที่2แล้วสินะ รู้สึกเหมือนตัวเองกำลังอกหักเลย เจ็บที่หัวใจ ขอบคุณนะที่อยู่เคียงข้างมาตลอด เลี้ยงมาตั้งแต่ม.ต้น รักมาก "ไอ้ลูกชาย"
คิดถึงช่วงเวลาที่เล่นด้วยกัน กลับจากโรงเรียน พอนอนทำการบ้านที่ไร ก็จะวิ่งขึ้นมาที่หลัง กัด ผม กัด หัว กัดเสื้อนักเรียนอยู่นั่น ดื้อมาก บางทีก็โมโห   ต้องเรียกให้แม่มาช่วยเอาออก หมาอ่ะไรไล่ก็ไม่ไป พอโตขึ้นมานะ อาการหมาติสท์กำเริบ เรียกก็ไม่มา บางทีเดินไปหากำลังจะจับมากอด กระโดดหนีไวมาก เป็นหมาที่กวนประสาทสุดๆ ชอบแกล้งเจ้าของ บางทีเรียกคอแทบแตกกว่าจะมา ขี้หึงขี้หวงเจ้าของด้วย ชื่อ อุตส่าตั้งให้อย่างน่ารัก "ทิกเกอร์"555555+ตั้งตามการ์ตูนหมีพู แต่บางที่ก็ชอบเรียก "ชายน้อย"ป่าวพิการนะไม่ใช่ชายน้อยในหนังพจมาน หุหุ
ทิกเกอร์ เป็นหมาที่กินยากมากๆ อาหารนี่ต้องเปลี่ยนตลอด เมื่อวานไก่ทอด วันนี้ขาหมู พรุ้งนี้ตับย่าง อาหารเม็ด อาหารหมา ก็กิน แต่ก็เบื่อเหมือนเดิม ต้องไปตลาดแทบทุกวัน ซื้อกับข้าวมาให้หมา จะต้องให้โอ๋ก่อนกินตลอด...ตกเย็นก็จะต้องออกมาหา ออกมาเล่นด้วย วิ่งไล่จับกันพอเหนื่อยก็ล้มตัวลงนอนกอดกลางสนามหญ้าที่บ้าน ฟิน อ้วนตุ้บ เหมือนเจ้าของ บางทีเราก็คุยกันนะ 55555+คุยรู้เรื่องรึปล่าวไม่รู้แต่ก็คุย เราก็พูดของเราไป หมามันก็เห่าก็หอนไป ก็มีโต้ตอบกันไปมา **25** 
บางคนก็บอกว่าบางแก้วมันดุนะ แต่อันว่าออกจะติ๊งต๊อง ที่บ้านเลี้ยงแบบปล่อยอิสระ ถ้าไม่หยิบ หรือจับของที่บ้าน ก็ไม่มีอ่ะไรเกิดขึ้น เคยโดนงับแค่2คนเอง อิอิ เฮ้อ...รักมาก คิดถึงมาก กอดและจูบสุดท้ายก็เมื่อ2เดือนก่อน อยากกอดอีกสักครั้ง สักครั้งนึง....Rest In Peace.Tigger,My son.
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
Re: 10ปี ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 09:37:36 AM »
    เสียใจด้วยจ้าน้องอัน เค้าถึงเวลาไปเค้าก็ต้องไปนะ
หาตัวใหม่มาเลี้ยงคือการชดเชยที่ดีทืี่สุดทางนึง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

Re: 10ปี ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 12:07:57 PM »
    เสียใจด้วยจ้าน้องอัน เค้าถึงเวลาไปเค้าก็ต้องไปนะ
หาตัวใหม่มาเลี้ยงคือการชดเชยที่ดีทืี่สุดทางนึง
คิดเหมือนกันค่ะว่าจะหาตัวใหม่มาดามใจแต่อันไม่ได้เลี้ยงเองอ่าจิ ที่บ้านยังเหลือ2ตัวเป็นหมาเร่ร่อน ตอนเด็กๆเห็นหมาถูกใจเดินผ่านหน้าบ้านอันเรียกเข้าบ้าน มันก็เป็นของอันละ เพิ่งรู้จักรักแรกพบ 555555+
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 12:14:44 PM »
สัตว์เลี้ยงที่เรารักและอยู่กับเรานานๆ แล้วมาจากไปก็เหมือนสูญเสียญาติที่ผูกพันไปคนนึง
เสียใจด้วยเลย...

Aunny.aun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 02:48:36 PM »
สัตว์เลี้ยงที่เรารักและอยู่กับเรานานๆ แล้วมาจากไปก็เหมือนสูญเสียญาติที่ผูกพันไปคนนึง
เสียใจด้ว
ยเลย...
ใช่ค่ะคุณแม่ก็โทรมาคุยไปร้องไห้ไป
เล่าให้ฟังว่า ก่อนน้องหมาเสียก็เห่าเรียกแม่อัน แม่อันก็มากอด มาหอม แล้วก็พูดกะน้องหมา สักพักได้ยินเสียงเค้าหายใจครั้งสุดท้าย แล้วก็คอตก จากไปเลย เหมือนในละครเลย
*ไม่คิดว่าจะตายเร็วขนาดนี้ ตอนอันกลับบ้านยังดีๆอยู่เลย

Aunny.aun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 10:41:46 AM »
คุณแม่จัดการพิธีศพเรียบร้อย
ไปดีนะ ชายน้อย