ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ปีเตอร์ :P  (อ่าน 1925 ครั้ง)

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
พี่ปีเตอร์ :P
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 01:14:29 PM »
   สวัสดีสมาชิกทั้งใหม่และเก่าทุกท่าน ห่างหายการส่งการบ้านไปหลายปีหากมีพิมพ์ผิดหรือพิมพ์ตกอย่างไร ทิพขออภัยล่วงหน้าด้วยเด้อค่าาา
    เมื่อวานทิพมีโอกาศเจอพี่คนนึง "ชื่อพี่ปีเตอร์ " จากการแนะนำมาให้ของพี่กัปตัน ก่อนเจอกันเราก็คุยกันมาสักพัก ถามไถ่กันตามเหมาะสม คุยไปคุยมารู้สึกโล่งใจในการเจอครั้งนี้มาก ว่าเอออย่างน้อยทิพไม่น่าใช่สาวในสเปคพี่แน่ๆ การเที่ยวครั้งนี้น่าจะปลอดภัย ไม่มีการลวนลามกันเกิดขึ้นแน่นอน !!!  ซึ่งทิพเองและสาวเที่ยวหลายๆคนถือเรื่องนี้สำคัญมาก ถึงเราออกไปเที่ยวกับคนแปลกหน้า แต่เราก็ไม่ปล่อยเนื้อปล่อยตัวกันเนาะ (ถ้าไม่จำเป็น **30** )
      ครั้งนี้เราแพลนกันว่าจะไปทานข้าวหรือดูหนังกัน นัดกันวัุกร์นี้ แต่พอดีพี่เค้านั่งเปลื่อยอยู่พารากอนอยู่แล้วเลยเรียกน้องทิพผู้ที่่เมาแล้วนอนหน้าลิฟในคืนก่อนนี้ออกไปหา ด้วยสภาพร่างการที่อิดโรย และสติสตางค์ที่ไม่ค่อยจะคบถ้วนเท่าไหร่ โอเคในเมื่อเรียกมาแล้วก็จะออกไปให้ สถานที่ๆเจอคือ central embassy ทิพให้พี่เค้ารอทิพแต่งตัว2 ชม. พี่ก็รออย่างว่าง่าย ไม่มีปากมีเสียง ถือเป็นความประทับใจข้อที่1 
       พอถึงห้างแล้วกว่าจะเจอกันก็เดินหากันไปหากันมา จนสุดท้ายนั่งรอให้เค้าเดินมาหา นั่งตะลึงอยู่พักนึงตอนพี่เค้าเดินมาทัก อยากจะถามว่าทักคนผิดรึปล่าวค่ะ? พี่ปีเตอร์ในอิมเมจิ้นของน้องทิพ "ต้องหน้าตี๋ๆไม่ใส่แว่น ผมหงอกนิดหน่อย หุ่นอวบๆ หน้าตาดูมีอายุเพราะพี่บอกกำลังเรียนด็อกเตอร์" แต่พี่ปีเตอร์ตรงหน้านี่คือ หนุ่มหล่อ หน้าตาดี หุ่นผอมเพียวสมส่วน อายุน้อย แต่งตัววัยรุ่นมากๆ  มาดดีจนเด็กสมัยนี้ยังอายเลย นี่ก็เป็นความประทับใจข้อที่2
          คุยกันสักพักเรื่องจะนั่งทานอะไรที่ใหนกันดี อยู่ดีๆก็งอแงจะกินเค้กทุเรียที่ Harrotsซะงั้นต้องลงกันไปด้านล่างอีก 55555 แบบนี้ก็มีด้วย นั่งคุยกันสักพักทิพชอบพี่ตรงที่พี่ไม่แสดงออกว่าชอบ จะจีบหรือพิศวาททิพเลย เหมือนัดครั้งนั้นไปนั่งคุยกับคนรู้จักเพื่อนฝูงมากกว่า เพราะทิพไม่ชอบถูกคุกคาม พี่ปีเตอร์นั้นถือว่าเป็นพี่จ้างเที่ยวที่น่ารัก และสุภาพมากกก ที่สำคัญหล่อด้วย แถมชอบเปย์อีกต่างหากถ้าถูกใจอ่ะ
     อ่านมาถึงตรงนี้อาจจะหาสาระอ่ะไรไม่ค่อยได้นอกจากจะชมว่าพี่เค้าหล่อแค่นั้นแหล่ะ55 เพราะเรานั่งคุยกันแปปเดียวพี่เค้าต้องขอตัวไปหาหมอต่อ เป็นการจ้างเที่ยวที่ง่ายๆและชอบ (เพราะจบงานไว'ไม่โดนลวนลาม) สาวคนใหนที่สูงเกิน170 นี่เสปคพี่ปีเตอร์เลย ถ้าเค้าพีเอมไปหาก็ไปเจอได้นะคะปลอดภัยแน่นอน ไว้เจอกันคราวหน้าอีก ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมหรือเรื่องน่าประทับใจเกิดขึ้นอีกเดี๋ยวแวะมาเขียนให้ใหม่นะคะ พี่ชายที่น่ารัก

สุดท้ายนี้พี่มีโอกาศ มีทุกอย่าง มีต้นทุนชีวิตที่ดีกว่าคนอื่น สำคัญมาก ทิพอยากให้พี่หาความสุขใส่ตัวเอง ชีวิตคนเราฉันนั้น อย่าทุกข์นาน เวลามันก็ผ่านของมันไปเรื่อยๆ กว่าจะรู้ตัวอีกทีเราอาจจะเสียเวลาไปมากโข มีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อคืนมาไม่ได้หรอกค่ะ ^^
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

TiBBieee

Re: พี่ปีเตอร์ :P
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 01:38:43 PM »
พิมพ์ตกไปเยอะเลยขออภัยด้วยยยยยย :)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 09:52:40 AM »
   ก็ 0K นะครับ พี่เค้าคงยังนอยๆ อยู่ เดี๋ยวเจอน้องๆ น่ารักๆ ก็จะดีขึ้นเอง
แต่ก็ดีใจนะที่น้องเจอคนหล่อ สุภาพ ใจดีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 10:28:03 AM »
   ก็ 0K นะครับ พี่เค้าคงยังนอยๆ อยู่ เดี๋ยวเจอน้องๆ น่ารักๆ ก็จะดีขึ้นเอง
แต่ก็ดีใจนะที่น้องเจอคนหล่อ สุภาพ ใจดีครับ
เอามาให้อัน
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 12:15:21 PM »
เอามาให้อัน

พี่เค้ารวย และมีรสนิยมครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 12:45:02 PM »
เอามาให้อัน

หวง อันก็บอกไม่อยากให้ใคร. ปากแข็ง
จบ.
ห้ามต่อ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

TiBBieee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 10:42:49 PM »
เอามาให้อัน

หวง อันก็บอกไม่อยากให้ใคร. ปากแข็ง
จบ.
ห้ามต่อ

**30**

TiBBieee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 10:43:54 PM »

คนอะไรนอยเก่งมาก กก ^^