ผู้เขียน หัวข้อ: การทำหน้าที่ตัวเองสำคัญที่สุด  (อ่าน 1435 ครั้ง)

thescientist

• Full Member
  • People Like This 20
  • โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
การทำหน้าที่ตัวเองสำคัญที่สุด
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 03:05:49 AM »
นานๆจะมาที คิมมี่รู้สึกว่าตัวเองนั้นเป็นคนอ่อนแอ อ่อนไหวต่อโลกใบนี้
แต่คิมมี่ว่าการเรียนคือสิ่งสำคัญที่คิมมี่นั้นคงมำได้ดีที่สุดในการตอบแทนพ่อแม่
คิมมี่เหนื่อยตลอดที่ผ่านมา แต่คิมมี่ก็ยังมีอุปสรรคเยอะเหลือเกิน
โชคดีที่ตอนนี้ปัญหาที่บ้านเริ่มทุเลา ปัญหาแฟนเก่าก็เริ่มจาง
คิมมี่รู้สึกไม่ไว้ใจใครเลยสักนิด แม้จะทำตัวปกติ
คิมมี่เหนื่อย เด่วไว้มาบ่นใหม่ ขอบคุณที่รับฟังนะคะ

• โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
Re: การทำหน้าที่ตัวเองสำคัญที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 03:11:48 AM »
ขออภัยนะคะ ก่อนหน้านี้ลบไลน์ทิ้งและคงไม่ให้ไอดีใครอีก
เพราะคนไม่ดีเยอะ เหมือนเราจะคุยกันไม่เข้าใจในสิ่งที่ต้องคุย
อีกอย่างคนไม่หวังดีมีมาก ไม่อยากยุ่งกับคนไม่ดีเท่าไร
มันทำให้พลังงานที่มีมันหมดไป คงไม่ต้องการแอดใครจากโลกอินเตอร์เน็ตอีก
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพจาก wlg นะคะที่ทำให้เจอคนดีๆบางส่วนที่มี

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: การทำหน้าที่ตัวเองสำคัญที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:56:53 AM »
    เราเลือกได้นี่ครับ เราเห็นว่าใครดีกับเราเราก็คุยก็คบกับคนนั้น
คนไหนไม่ดี ไม่ถูกใจก็ไม่ต้องคบหา บางที่น้องอาจจะต้องปรับเปลี่ยน
ที่ตัวน้องเองแหละครับ เว้นแต่ว่าน้องคิดว่าที่ทำอยู่ มันถูกต้องเหมาะสมแล้ว
ก็แล้วแต่วิจารณญานครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:11:33 AM »
กลับไปตั้งใจเรียน เป็นการตัดสินใจที่เหมาะสมแล้วครับ
เข้ามาในเว็บแบบนี้ต้องระมัดระวังตัว  อย่าไปหลงเชื่อคำพูดที่ฟังดู ดีของใครง่ายๆ   น้องบางคนกว่าจะรู้ตัวก็เสียหายไปเยอะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 12:23:22 PM »
 **37**
    เราเลือกได้นี่ครับ เราเห็นว่าใครดีกับเราเราก็คุยก็คบกับคนนั้น
คนไหนไม่ดี ไม่ถูกใจก็ไม่ต้องคบหา บางที่น้องอาจจะต้องปรับเปลี่ยน
ที่ตัวน้องเองแหละครับ เว้นแต่ว่าน้องคิดว่าที่ทำอยู่ มันถูกต้องเหมาะสมแล้ว
ก็แล้วแต่วิจารณญานครับ

ค่ะพี่กัปตัน ก่อนหน้านี้แบบว่าในทางข้อความเว็บมันจะแบบว่าบอกไม่ถูก
อาจจะมีบ้างที่เผลอแอดไลน์ไปเพื่อคุยจุดประสงค์นึง
แต่เขากลับไม่คุยอย่างที่เราคุย การสะสมไลน์คนไม่ดีไว้
นานเข้าเด่วเขาจะวกมาทำร้ายเรา
แต่พวกพี่ๆก็ดีกับหนูนะคะ ให้คำแนะนำตลอดเลย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 12:26:36 PM »
กลับไปตั้งใจเรียน เป็นการตัดสินใจที่เหมาะสมแล้วครับ
เข้ามาในเว็บแบบนี้ต้องระมัดระวังตัว  อย่าไปหลงเชื่อคำพูดที่ฟังดู ดีของใครง่ายๆ   น้องบางคนกว่าจะรู้ตัวก็เสียหายไปเยอะ

ไม่ได้เชื่อใครนะคะ
คือ บอกไม่ถูก ก็ไม่ได้เจอใครอะไรหรอก
แต่ว่ารู้สึกว่าในเว็บจะน่ากลัวจริงๆ

Porpeang

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 12:11:49 PM »
ถูกต้องที่สุดแล้ว "การทำหน้าที่ตัวเองสำคัญที่สุด... การตั้งใจเรียนเป็นการตอบแทนพ่อแม่ที่ดีที่สุด"
น้องคิมมี่ทำถูกต้องแล้วครับ