ผู้เขียน หัวข้อ: พี่โจ  (อ่าน 4061 ครั้ง)

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
พี่โจ
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 09:20:46 PM »
พี่โจ

สวัสดีอีกครั้งค่ะทุกคน วันนี้มีเวลาว่างเยอะเลยแอบมาเขียนการบ้านให้พี่ที่แอบชอบ พี่จ้างเที่ยวคนนี้ขอสารภาพว่าชอบมากกกก ชอบเป็นพิเศษ!!! ดูรวมๆแล้วตรงสเปคทุกอย่าง   
บทสนธนาไม่สารถถ่ายทอดออกมาได้หมดจริงๆเพราะคุยกันเยอะมาก
    เริ่มที่เจอกันครั้งแรกเรามีนัดหมายกันที่ทองหล่อ ว่าจะไปหาร้านดีๆนั่งจิบค็อกเทลกัน เลยนัดกันไว้ร้านนึง แต่ไปๆมาพี่เค้าไปถามรุ่นน้องได้ความว่าร้านนั้นไม่มีค็อกเทลขาย เลยตกลงว่าจะไปกันอีกร้านนึง  พอไปถึงอีกร้านนึงปรากฏว่าโต๊ะเต็มไม่สามารถเข้าไปนั่งได้เลย บวกกับพี่เค้าเดินทางมายังไม่ถึง ทิพเลยต้องตัดสินใจเดินย้อนขึ้นไปเพื่อหาร้านนั่ง แต่วันนั้นเป็นวัุกร์และฝนตกคนเลยแน่นทุกร้าน เดินเกลือบถึงหน้าปากซอย ก็ไปเจอกับร้านๆนึงเข้า คนไม่ค่อยมี ร้านก็โอเคแฮะ ทิพย์เลยเลือกร้านนี้และก็นั่งรอสักพักพี่เค้าก็เดินมาทัก
      ...แว๊บแรกที่เห็นก็อึ้งนิดๆเพราะพี่โจตัวจริงีกว่าในรูปเยอะมาก แถมยังสมาทอยู่เลย !!! ที่สำคัญ
ทำไมต้องสูง
ทำไมต้องตี๋
ทำไมต้องใส่แว่น
หุ่นทำไมต้องดี
หน้าตาทำไมต้องเรียบร้อยขนาดนั้น????
ในหัวมีแต่คำว่าทำไมๆ เพราะพี่เค้าเป็นแบบที่ทิพย์ชอบทุกอย่างเลย ข่มใจตัวเองไว้ ทิพย์เอ้ยยยยย นิสัยเค้าอาจจะไม่ใช่แบบที่ชอบก็ได้ !!! แต่ก็นั่นแหล่ะ เหมือนสวรรค์กลั่นแกล้ง ! 
ทำไมต้องพูดน้อย
ทำไมต้องสุภาพ อีกอ่ะ
ทำไมต้องโสด...
คือเสปคทั้งนั้นเลย แย่แล้วหล่ะ  !! นั่งมองหน้าพี่เค้าไปก็ฟินไปคนเดียว  คิดดูขนาดปวดฉี่ยังไม่ลุกไปเข้าห้องน้ำเลยอยากนั่งมองหน้านานๆ 5555 นั่งจิบไปคุยไป เผลอแปปเดียวร้านปิด เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก เลยพากันกลับบ้าน ขากลับข้ามถนน รอให้พี่เค้าจูงมือข้ามพี่เค้าก็ไม่จูงข้ามซะที ไอ้เราก็เป็นห่วงความปลอดภัยเลยเดินจูงมือเค้าจข้ามถนนไปเรียกแท็กซี่ซะเลย วัุกร์ทองหล่อปรกติแท็กซี่มีค่ามากกว่าทองคำ !! คิดในใจน่าจะมีเวลาอีกสักนิด ปล่าวเลยเป็นการเรียกแท็กซี่ที่ได้รถไวมากกก ไวแบบเห้ยยยย อารมณ์เสียอ่ะ!! ก่อนกลับพี่เค้าถามว่า"ให้พี่นั่งไปส่งมั้ย" แต่ต้องไว้มาดสาวจ้างเที่ยวประสบการณ์4ปี เลยปฏิเสธไป -___-
    หลังจากนั้นก็คุยกันเรื่อยมาและก็มีโอกาศเจอกันอีกในวันที่ไม่ขายเหล้า มีครั้งนึงที่พี่เค้าแวะมาหาที่ร้าน
    พี่โจเป็นพี่จ้างเที่ยวที่น่ารักคนนึงเลย ทิพย์ชอบมาก หวังว่าจะได้เจออีกนะคะ ^^
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: พี่โจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 01:05:07 AM »
ว้าววว
ขอให้สมหวังและเจอกันอีกไวๆนะค่ะ
พี่เค้าคงชอบคุณทิพย์แน่ๆค่ะไม่งั้นคงไม่แหวะไปหาที่ร้าน

หวังว่าคงมีการบ้านพี่โจ ภาค2 รออ่านค่ะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:55:17 AM »
     พี่โจ...เป็นหนุ่มที่สุภาพ ใจดี และอบอุ่นครับ ใครได้เจอเป็นต้องชอบทุกราย
ถ้าพี่เค้านัดอีก ก็.......ลวนลามพี่เค้าบ้างนะครับ น้องๆ จะได้เห็นแก้มพี่เค้ามีเลือดฝาด....
น่ารักมากมายครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 09:47:46 AM »
ไม่ว่างอ่านละเอียด แต่เห็นแวบๆ มีสะกดผิด

"โอกาส"

ปฏิบัติหน้าที่แทนครูใหญ่ Mumo

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 10:03:09 AM »
ว้าววว
ขอให้สมหวังและเจอกันอีกไวๆนะค่ะ
พี่เค้าคงชอบคุณทิพย์แน่ๆค่ะไม่งั้นคงไม่แหวะไปหาที่ร้าน

หวังว่าคงมีการบ้านพี่โจ ภาค2 รออ่านค่ะ
แก้จากแหวะเป็นแวะ#
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 10:49:45 AM »
ไม่ว่างอ่านละเอียด แต่เห็นแวบๆ มีสะกดผิด

"โอกาส"

ท่านจ้องจับ"แก้คำผิด"...
ผมจจ้องจับ"แก้ผ้า"....
ดีครับไม่ล้ำแดนกัน.....
 **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

TiBBieee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:18:39 PM »
     พี่โจ...เป็นหนุ่มที่สุภาพ ใจดี และอบอุ่นครับ ใครได้เจอเป็นต้องชอบทุกราย
ถ้าพี่เค้านัดอีก ก็.......ลวนลามพี่เค้าบ้างนะครับ น้องๆ จะได้เห็นแก้มพี่เค้ามีเลือดฝาด....
น่ารักมากมายครับ

พี่กับตันเคยทำหรอค่ะ 555

TiBBieee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:24:23 PM »

"โอกาส"

นี่ขนาดอ่านไม่หมดนะเนี่ย ตาแหลมจัง 55

TiBBieee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:26:25 PM »
ว้าววว

แก้จากแหวะเป็นแวะ#

อันนี่หาตี๋ใส่แว่นให้ทิพย์คนนึง ก่อนที่จะลากพี่จ้างเที่ยวขึ้นห้อง  **30**

TiBBieee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:27:53 PM »

"โอกาส"

ท่านจ้องจับ"แก้คำผิด"...
ผมจจ้องจับ"แก้ผ้า"....
ดีครับไม่ล้ำแดนกัน.....
 **24**

พี่ตะวันหยอดทิพมา3,4ปีแล้วนะ เดี๋ยวก็ใจอ่อนหรอก ...